PDA

View Full Version : Buon Qua Cac Ban Oi

mimosa
10-09-03, 08:27 AM
[FONT=Times]
Chào các bạn
Mình là thành viên mới gia nhập Diễn Đàn này, có gì sơ sót thì mong các bạn chỉ bảo cho. Lần đầu ra mắt mình xin tặng các bạn một bài thơ, nó là tâm trạng của mình lúc này, vì mình mới chia tay với người bạn trai của mình. Buồn lắm nhưng biết làm sao được.
CÓ THỂ

Em biết rằng anh đã chẳng yêu em
Nụ hôn ấy chỉ phút giây nông nổi
Em dại dột, em trẻ con em yếu đuối
Em vẫn là người lớn bao dung

Em biết rằng anh sẽ chẳng nhớ em
Vì trái tim anh có thừa người khác
Những bài tình ca bên em anh hát
Sẽ dành cho người diễm phuc sau em

Em biết rằng anh rất dễ quên
Những gì đã qua chẳng ai còn giữ lại
Cho dù với em đó sẽ là mãi mãi
Anh bận lòng chi với một kẻ qua đường

Dừng dằn vặt vì lỡ nói yêu thương
Ai cũng có phút yếu lòng như thế
Em chẳng trách đâu vì tình yêu có thể
Đến trong nhau bằng những dối lừa.

thamtunet
10-09-03, 08:43 AM
Rất hân hạnh được chào đón bạn. Trong lòng bạn bây giờ có còn nghĩ về được ai khác thay người bạn trai mà bạn đã cho rằng mình dại khờ khi trao cho người ấy nụ hôn, bạn không dại dột với những gì bạn nghĩ. Bạn cũng hiểu với tâm trạng người đang yêu, không có gì là nông nổi khi 2 người yêu nhau như bạn và chàng trai ấy.
Những gì đã qua thì cứ để cho nó theo thời gian mà trôi theo nếu như bạn không thể cưỡng lại bạn àh. Không có gì là khó khăn đối với bạn trong lúc này cả, vì bạn vẫn còn những người bạn luôn sẵn sàng lắng nghe những tâm sự của bạn khi bạn buồn và chia sẽ cuingf bạn những ngot bùi mà bạn phải trải qua trong lúc này đây.

aomongtinhyeu
26-09-03, 11:11 AM
Một bài thơ rất hay,đúng với tâm trạng của những người đang buồn về tình yêu.Đọc bài thơ này mình hiểu tâm trạng của bạn lúc này như thế nào,buồn nhưng không trách người ấy đã phụ bạn.Bạn thật tốt biết bao!Hãy quên đi mối tình đó bạn nhé,bạn sẽ tìm được người tốt hơn và sẽ yêu bạn hơn đấy.Chúc bạn hạnh phúc!!!!

hoatigon
26-09-03, 01:10 PM
bài thơ hay quá ,nhưng mối tình đó nên chôn vùi đi ,người ta cứ nói đừng quá tin mà đúng ko?và vì thế người ta cứ nói đừng cứ buồn...

babybigmouse
05-10-03, 03:24 PM
Mọi chuyện qua rồi bạn à, hãy cố quên đi, hãy chôn nó xuống tận đáy lòng mình đi...Người ta cứ nói đừng quá yêu tin mà...

Jap4viet
05-10-03, 05:45 PM
Bạn hãy cố gắng wên cái người kia đi và hãy hướng về tương lai và hi vọng vào ngày mai!!! Một ngày mới với nhiều niềm vui hơn

babybigmouse
06-01-04, 09:19 PM
Tâm trạng bây giờ của baby rất giống bạn, cũng biết rằng người ấy không còn là của riêng mình nữa, nhưng vẫn cứ yêu, vẫn nhớ. Nhớ những gì hai đứa đã có với nhau, mà bây giờ đã thành dĩ vãng rồi. Buồn quá phải không bạn? Năm mới đã đến rồi, hy vọng bạn cũng sẽ thanh thản hơn và để mọi chuyện cũ qua đi....hãy coi nó như một cơn gió thoáng qua...

stroll_wind
06-01-04, 11:01 PM
wow bài thơ hay thiệt ,chắc bạn đang rất buồn phải không, có lẽ đó là mối tình đầu của bạn, bạn đã gửi hết tình cảm của mình vào đó ,nên khi người đó ra đi bạn đã thấy rất buồn và trống trải , cho mình chia sẻ với nha ,mặc dù minh chưa một lan trải qua nhưng mình cũng hiểu phần nao tầm trạng của bạn có người nào đó đã từng nóila:" mối tình đầu như giọt sương sớm ,nó trong trắng ,mong manh và rất dễ vỡ",nhưng mà bạn cũng dưng quá buồn ,hãy quên đi nếu có thể ,còn nếu ko thể thì hãy nhớ lấy những kỉ niệm đã qua đó ,mình chắc rằng bạn đã có những kĩ niệm thật đẹp phải ko ,vậy thì hãy nhớ đến nó ,dù sao bạn cũng đã từng có một người ,có một thời để mà quá yêu, còn hạnh phúc hơn những người như mỉnh chưa một lần biết đến tình yêu ,vì vậy hãy nghĩ rằng bạn thật hạnh phúc ,nhưng mà phải nói bài thơ hay thiệt ,chứng tỏ bạn chẳng phải một người tầm thường, bạn la người rất cao thượng ,biết người ta đã phụ bạc mà ko một lời oán trách ,bạn thật tốt ,người ta nói ở hiền gặp lành ,bạn đừng quá buồn vì đó ko phải là người bạn có thể chia sẻ ,biết đâu bạn sẽ gặp được người nào đó tốt hơn người đó,biết đâu một nửa của bạn mà ban đang tìm kiếm đang ở đâu đó ngoài kia ,hãy vui lên đi ,hãy nhớ những gì đáng nhớ hãy quên những gì đáng quên ,mình sống vì hiện tại ,vì tương lai chứ ko phải vì quá khứ ,hãy nhớ rằng một nửa của bạn đang ở đâu đó ngoài kia và đang rất mong chờ bạn đó ,ước gì..................... hì hì ............ thui chúc bạn sẽ cảm thấy thoải mái và nhẹ nhõm hơn , hãy vui lên nghen