PDA

View Full Version : Tại Sao Không Nói Về Nó Nhỉ?

SULLEY_mon
11-09-03, 10:03 PM
Tình yêu tôi ví như một ngọn nến lung linh! không nhiều màu sắc! chỉ đơn độc một màu đỏ chân tình! Ngày ấy tôi trao cho em với tất cả những hy vọng mong manh!

Rồi một ngày sắc hoa rực rỡ! em lấy chính ngọn lửa lung linh kia! đem thắp sáng cho một tình yêu khác! một tình yêu khác! và một tình yêu khác!

Chỉ còn lại tôi! ngọn lửa của tôi bây giờ nhỏ lắm! nhỏ lắm! hầu như không còn nữa! giá như ...

Catbuitinhxa
13-09-03, 08:33 PM
Giá như .........
giá như mình đừng quen ... mình đừng nhìn nhau như thế .. thì có lẽ cho đến bây giờ mình không phải từng ngày , từng ngày ....
°°°°°°°°°°°°
Chào bạn .... mình rất thông cảm với nỗi buồn này .....Thân chúc bạn tất cả .....

SULLEY_mon
14-09-03, 07:16 PM
Cảm ơn đã thông cảm ! Mong những điều tốt đẹp đến với bạn ...

thamtunet
15-09-03, 10:44 AM
Giá như....
Chúng ta không yêu nhau ngay từ ngày đầu gặp gỡ, hãy đừng bước đến bên anh trong 2 tiếng yêu thương, để rồi giờ đây anh phai âu sầu một mình.
Bạn ơi, hai tiếng yêu thương giờ đây đã rời xa bạn rồi, hãy vui lên bạn àh, trong cuộc sống này không cho phép bạn vấp ngã như vậy nữa đâu

five
15-09-03, 09:15 PM
Chòi five nghe mi' người nói về iu ,sao mà quá đau khổ we' dzạy .Hỏng bít sau này tui có như dzạy hong nữa (Tình iu té chắc đau lém ha) ,dzậy thì five chéc hỏng iu ai luôn wé ....thiệt nghen !hi`

thamtunet
15-09-03, 09:42 PM
Bởi thế trong cuộc sống chúng ta không thể ngăn được những gì sẽ đến, cũng như TY làm sao ta có thể tránh được khi ta đã rung động vì nó

Access banned
23-09-03, 09:56 AM
riêng với tui..tình yêu là 1 phương trình không mẫu mực...là 1 cuộc chơi...mà người chơi luôn gian lận

xuanyeuthuong
08-10-04, 02:07 PM
MẤY VẦN YÊU...

Mặc cho gió giật từng cơn
Bạch dương kia vẫn đứng vươn thẳng cành
Không nao núng, lạng nhìn khinh
Khiến cơn tàn bạo phải đành chịu tan

Lại bao đêm tối đông hàn
Một cơn bão tuyết cũng tràn tới đây
Những mong với sức tràn đầy
Ập vào bẻ quặt cánh tay dịu mềm

Nhưng rồi gió bão cuồng điên
Hoài công khôn cưỡng cây hiền mảnh mai
Tự tin, thanh thản, giữa đời:
Nàng yêu khác. Nàng, người thủy chung.

Xa em, anh mang tình anh vào sâu thẳm tâm hồn
Dù ngờ vực vắng em, tình anh luôn tươi thắm.
Chẳng còn lo bàn tay ai đánh trôm
Chẳng đôi môi nào gieo nỗi gió yêu đương

Nỗi sầu não làm ta dằn vặt
Biết làm sao được phút thảnh thơi?
Cái ghen tuông như mụ già tọc mạch
Lại ghé tai thầm thỉ khuyên hoài...
Nó xui anh bám theo em từng bước
Ngờ vực cái hôn, tiếng khóc, lòng thành
Sợ tất cả mọi điều dọa nạt
Cứ theo đôi mắt nó mà suy...
Ồ cái ghen đa nghi, chua chát
Nó là bà cố vấn hiểm nguy!

XIÊ-PAN SIPASEP (Nhà thơ Nga)

xuanyeuthuong
08-10-04, 02:08 PM
Mình chưa yêu nên chưa hiểu nội dung bài thơ này. A hiểu hay có cảm xúc gì thì cho Xuân biết với