PDA

View Full Version : Xin các anh tham vấn cho em ...................

tinhyeubienxanh
18-09-03, 08:45 PM
Chào các admin!
Em có đọc trong sách báo nói là khi mới nhiễm HIV từ 2 -8 tuan thì người bị nhiễm có các triệu chưng như:sốt,tiêu chảy ,viêm họng...........
Em muốn hỏi như thế có nghĩa là các triệu chứng đó xuất hiện cùng một lúc hay là chỉ cần có xảy ra 1 trong các triệu chứng trên là đã nghĩ là mình bị nhiễm HIV từ khi co1 hành vi nguy cơ sau 2-8 tuan?
Bởi vì em có người bạn có hành vi nguy cơ vào ngày 5/6/03 và ngày 20/7/03
Sau đó bạn em xét nghiệm vào ngày 13/9/03 HIV(-).Nhưng sau đó 2 ngày(ngày 15/9/03)bạn em lại bị cảm,nghẹt mũi và có nổi 1 mục hạch ở cổ.Bạn em không chịu uống thuốc mà muốn đợi xem mấy ngày hết bệnh và sau 5 ngày mới hết cảm VÀ CHỈ còn nghẹt mũi.
Bạn em rất lo sợ mình đã bị nhiễm HIV.
Bạn em đã tham vấn nhiều người nhưng các bác sĩ chỉ trả lời chung chung thôi.Bạn em rất hoảng sợ và muốn tự tử nữa.
Em mong các anh trả lời sớm cho em.
Em xin cảm ơn các anh.

five
18-09-03, 09:14 PM
Chào em ! tuy anh cũng khong hiểu biết nhiều về chuyện này nhưng anh thấy đó hong phải là triệu chứng ấy của căn bệnh này đâu em ah`.Căn bệnh này không phát bệnh nhanh như dzậy đâu em àh ,em hãy khuyên bạn em hãy yên tâm nghen .HỎng bít nói dzỵ đúng hong nữa

thamtunet
18-09-03, 09:48 PM
Originally posted by tinhyeubienxanh@Sep 18 2003, 01:45 PM
Chào các admin!
Em có đọc trong sách báo nói là khi mới nhiễm HIV từ 2 -8 tuan thì người bị nhiễm có các triệu chưng như:sốt,tiêu chảy ,viêm họng...........
Em muốn hỏi như thế có nghĩa là các triệu chứng đó xuất hiện cùng một lúc hay là chỉ cần có xảy ra 1 trong các triệu chứng trên là đã nghĩ là mình bị nhiễm HIV từ khi co1 hành vi nguy cơ sau 2-8 tuan?
Bởi vì em có người bạn có hành vi nguy cơ vào ngày 5/6/03 và ngày 20/7/03
Sau đó bạn em xét nghiệm vào ngày 13/9/03 HIV(-).Nhưng sau đó 2 ngày(ngày 15/9/03)bạn em lại bị cảm,nghẹt mũi và có nổi 1 mục hạch ở cổ.Bạn em không chịu uống thuốc mà muốn đợi xem mấy ngày hết bệnh và sau 5 ngày mới hết cảm VÀ CHỈ còn nghẹt mũi.
Bạn em rất lo sợ mình đã bị nhiễm HIV.
Bạn em đã tham vấn nhiều người nhưng các bác sĩ chỉ trả lời chung chung thôi.Bạn em rất hoảng sợ và muốn tự tử nữa.
Em mong các anh trả lời sớm cho em.
Em xin cảm ơn các anh.
Nếu như em muốn biết thêm về những triệu chứng như vậy thì hãy vao đây em nhé, trong này em có thể tìm được bất cứ thông tun gì về căn bệnh thế kỉ này http://www.heroin-aids.com/htm/home1.htm

langtu
12-12-03, 04:52 PM
Với những triệu chứng như trên, bạn của bạn chưa hẳn là đẵ nhiểm AIDS mà có thể chỉ là triệu chứng cua bệnh cảm thông thường thôi. thời điểm mà bạn của bạn có những triệu chứng dó trùng với thời điểm giao mùa hè và mùa thu , ai mà chẳng bị cảm . Để biết chính xác hơn , bạn ấy cần phải chờ kết quả xét nghiệm .
Thời điểm này, tâm lý bạn ấy không ôn định , bạn nên gần gũi hơn để an ủi bạn ấy ... Những lời chia sẻ của bạn sẽ không thừa đâu. THÂN.