PDA

View Full Version : Sao không là mãi mãi trong nhau

SuperAdmin
20-09-03, 09:25 AM
Mưa !

Tôi rời khỏi bàn làm việc bước ra ngoài. Trời này thì chẳng thể làm gì được. Kể cả chuyện đi rong ruổi đâu đó, làm một ngụm cà phê ấm môi. Tôi đưa tay nhấn nút play trên chiếc máy casset cũ kỹ. Một giọng con gái ngọt lịm và buồn... :"Có con chim họa mi hót trong mưa buồn lắm. Nỗi nhớ anh ngày mưa.. nỗi nhớ anh thật sâu nặng...". Một cô nhỏ thất tình - tôi lầm bầm. Ờ, mà hình như tôi cũng đang....

Muốn xa anh thật xa, muốn quên đi những ngày qua. Muốn sao cho đừng thương. Muốn sao cho đừng nhớ. Cố quên đi mà sao em vẫn thấy hơi thở anh kề bên... Sao thế nhỉ, ai biểu yêu thương lại muốn quên, muốn xa, muốn đừng nhớ nhung... Đời người ta đúng là lắm chuyện quá chừng.

Tôi cũng đang có nhiều chuyện lắm đây. Chuyện mệt người nhất là chuyện chúng mình, em biết không ?! Ai biểu em tự nhiên ở đâu hiện ra trước mặt tôi làm chi ?! Ai biểu em khờ khạo yêu tôi, để tôi khốn đốn cùng em trong biết bao nhiêu ngày tháng qua (và chắc chi đã khỏi trong những ngày sắp tới..???.) Ai biểu em dại dột rời xa tôi, để phải ngồi một mình tiếc nuối khóc về những ngày yêu - dấu - cũ ?! sao em cứ im lặng hoài vậy nhỏ ?! Em biết tôi đang muốn... xa em thật xa, muốn quên hết những ngày tháng qua đã cùng em ...!? (Mà không thể nào quên được. Đời là vậy ! Cái gì phải cố là khó khăn lắm lắm...)

Mưa rồi đó nhỏ !

...Trong mưa hoạ mi vẫn hót dịu dàng, trên môi em tình yêu đã mất còn nồng nàn, nồng nàn.... Phải em của tôi đó không ?!Sao không nói với nhau một lời gì đó đi, như là hò hẹn , như là chia tay?! (Mà sao lại phải chia tay nhỉ).

Tôi như thấy em đang đứng trước mặt mình, như ngày xưa - ngây ngô, trong sáng và dịu hiền. Ngày đó, cả tôi và em đều không ngờ đuợc rằng rồi sẽ có ngày mà hai đứa cùng phải ngồi ngẫm ngợi về những ngày đã qua về những hơn thua, được mất, về biết bao điều phiền muộn mà lẽ ra không đáng có. Nhưng thôi, mọi thứ rồi cũng qua. Tất cả sẽ là kỷ niệm trong nhau. Trên con đường dấu yêu xưa còn in đậm vết chân hai đứa, những câu hứa hẹn thề ... em đừng nói với người con trai khác ngoài tôi những câu nói yêu nồng của một thời .... Con đừng xưa đừng đi cùng ai, đừng về cùng ai nhỏ nhé. Hởi con chim nhỏ của tôi ! Đừng để cho những nỗi nhớ nhung của những ngày mưa gió không phải là nỗi xót xa về một mất mát nào đó trong đời. Vì sao ngừng mê say - Vì sao không sẽ là mãi mãi trong .... nhau.

CôNàngSuperĐiệu
26-09-03, 09:17 AM
wow tuyệt thật...thanks for posting but...em muốn biết tác giả của câu chuyện nay là ai vậy?Em...có ấn tượng rất tốt về chủ nhân của nó đấy sigh*

Àh...cảm phiền edit dùm đoạn cuối cùng...Vì sao những mê say...mà không phải là Vì sao ngững mê say ;)

catbuitinhdoi
26-09-03, 09:22 AM
em sẽ còn bất ngờ và khâm phục hơn khi bít nhìu về tác giả tức admin banthan của dd, nick YM pensevn

SuperAdmin
26-09-03, 03:45 PM
Originally posted by CôNàngSuperĐiệu@Sep 26 2003, 02:17 AM

Àh...cảm phiền edit dùm đoạn cuối cùng...Vì sao những mê say...mà không phải là Vì sao ngững mê say ;)
Vì sao ngừng mê say chứ không phải vì sao những mê say... :D

CôNàngSuperĐiệu
26-09-03, 04:09 PM
úi quê...quê là khó huề...huề rùi vẫn còn quê

thamtunet
27-09-03, 11:55 AM
Originally posted by CôNàngSuperĐiệu@Sep 26 2003, 09:09 AM
úi quê...quê là khó huề...huề rùi vẫn còn quê
Quê.....khó quề, anh BT mấy hum nay đi đâu mà thấy vắng mặt dzậy ta, anh còn những câu chuyện nào tình cảm hơn như vậy không, cho em mở rộng tầm mắt của mình đi

five
27-09-03, 11:59 AM
i'...i' ai wue dzạy ,cho minh` bit' cai' coi...?

Romeo
28-09-03, 11:45 AM
Vì sao ngừng mê say..và vì sao những mê say...2 câu này thoạt đầu nghe có vẽ giống nhau nhỉ..nhưng theo RO..nó có 1 chút dzụng ý của tác giả...vì sao không "ngừng"ý cái lão tác giả muốn nói là..lão vẫn còn đang mê say trong hương cay tình ái..sao tự nhiên lại "ngừng" lại, tức là bây giờ lão vẫn còn đang say men tình (hay BEER thì có trời mà biết)..lão vẫn đang rất khát khao được đón nhận cái hương vị ấy ...còn nếu dùng chữ "những" thì giống như là ta xem nó như là những gì đã qua..và những gì còn sót lại..sao chỉ là niềm đau !
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/sanrio/ktfall_tn.gif

mong_anh_quay_ve
25-07-04, 01:21 AM
Mưa đến rồi mưa đi, như tình yêu của anh và em. Chúng ta đến với nhau rồi chúng ta lại phải xa nhau . em biết và hiểu rằng cái này kết thúc thì sẽ có cái khác bắt đầu nhưng em vẫn chẳng thể quên được anh trong lúc này. Có lẽ sau này, nỗi nhớ trong em về anh sẽ nguôi ngoai dần, em nhớ anh khôn cùng, nhớ những ngày mưa ta bên nhau, nhớ những phút giây kỷ niệm cũa hai ta. Tình yêu thật đẹp phải không anh ?! Chẳng khác nào viên pha lê sáng, trong vắt. Nhưng thật tiếc pha lê vở mất rồi. Chỉ mới hôm qua thôi anh còn là của em, những bước chân em đi có anh cạnh bên, thế mà hôm nay, hiện tại em không còn tên anh, tương lai em ... em không biết. Nhưng em vẫn hy vọng một ngày mai, khi làn khói thuốc bị chính anh lấy đi, để hình bóng em lại trở về với anh, dẫu rằng một thời anh lầm lỡ, em tha thứ tất cả bởi em yêu anh nhiều lắm, bởi em tin rằng có anh ở bên em, em sẽ vững tin hơn để bưới đi cùng anh, cho dù em phải chịu một cái giá đắt đến thế nào. Em đã hiểu những ngày không có anh ở cạnh bên, và đau xót bất lực nhìn anh dần dần đến con đường chết, em đau hơn bao giờ. Người ta yêu để làm gì hởi anh ? ! Em yêu anh để làm gì chứ nhỉ ? Chỉ vì em chẳng hiểu được điều đó nên em yêu anh, vậy đấy ! Trái tim em đã tổn thương đến tận cùng của sự đớn đau, và ai sẽ là người chửa lành vết thương đó đây ?! Phải chăng là anh ? hay là người khác ! Em không biết nhưng dù gì em vẫn ước và mong anh hãy trở về là anh, anh của một thời mà đã chia sẽ những buồn vui !!!

doc bai viet cua ban , khien minh thay buon qua , minh lai nghi den chuyen tinh yeu cua rieng chinh minh . cam on vi da viet 1 bai hay den vay !

cind
25-07-04, 10:59 AM
"....giờ đây anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc, biết làm gì cho em khi không còn được bên em-Thà làm đau chính anh hơn gấp trăm ngàn lần, còn hơn trông thấy em đau đớn vì ai..."