PDA

View Full Version : HẠT MƯA LẺ LOI

SuperAdmin
20-09-03, 09:28 AM
HẠT MƯA LẺ LOI

Nha Trang một đêm không bình yên....

Em thương yêu !

Mấy hôm nay, chiều nào trời cũng mưa. Mưa mù trời mịt đất. Đọc báo anh biết ở TP.HCM cũng có một vài cơn mưa lớn. Cây đổ, trời buồn..... Ở đây thì không như thế, mưa lúc giao mùa này thanh bình lắm. Buổi sáng ngủ dậy thấy cỏ mọc thật xanh, thật dịu dàng cho dải - lụa - đường Trần Phú thêm phần hương sắc. Buổi tối nằm nghe mưa gỏ nhịp trên mái tôn, những hợp âm trầm buồn, nghe lòng cứ nao nao. Ở nơi xa lắc đó, em của anh ra sao nhỉ ?! Có khi nào trời mưa em chịu rời khỏi chỗ ngồi cố hữu, bước ra ngoài hiên để nhìn một hạt mưa lẻ loi chảy về phía mình không ?! Hạt mưa đó là anh - đang hôn nhẹ lên mái tóc mềm của em, nâng niu bờ môi.... ! Ai đó nói với chúng ta rằng anh lúc nào cũng đi ngược giòng. Điều đó cũng hay nhưng chưa chắc gì đã tốt. Ừa kệ ! Anh của em ngày xưa lúc nào cũng khác người ta hết ! Dễ giận hờn dễ nói tiếng chia ly ! Dễ lạnh lùng khi gặp em nhưng ... cũng dễ khóc thầm trong đêm khi nho' về những ngày yêu - dấu - cũ

Thương yêu !

Anh nhớ những sáng mưa, những chiều mưa ở Bình Dương, những ngày mình có nhau trong đời. Khoảng thời gian thật ngắn.... và cũng thật dài cho một tình yêu, đủ để làm người ta nhớ suốt một đời. Em có nghĩ vậy không em ?

Anh nhớ những chiều mưa thứ bảy ! Anh đón em tại Ký túc xá, Đường vừa chông chênh, trời lại mưa như trút nước. Đã thế khi về đến nơi thì ký túc xá đã đóng cổng . Chạy ngược về thành phố, lên công viên 23/9 ! Hai đứa ôm nhau ngồi co ro vì lạnh suốt đêm. Mệt lắm, lạnh lắm bờ môi em tím tái. Phút giây đó em nhìn anh và bảo "Em mong sao thời gian đừng trôi nữa", em có biết khi nghe được câu nói đó anh hạnh phúc đến dường nào không ! Mệt - mệt chứ nhưng anh vẫn cảm thấy vui vì có em trong vòng tay - và chính những kỷ niệm đó không bao giờ phai nhạt đươc trong anh ! Em có hiểu không em ...?!

Mình đã sống những tháng ngày thật hạnh phúc. Những ngày tháng mà bất kỳ ai nghe củng đều ganh tỵ.

Những ngày tháng đó đâu rồi em ????

Anh có lỗi gì trong chuyện chúng mình không ?! Khi bây giờ hai đứa ở hai đầu thương nhớ !? Bây giờ những lúc trời mưa.... những lúc không có anh bên cạnh mỗi khi làn môi em tím tái, liệu có ai đó hiểu được, ngồi xuống bên em, ôm em vào lòng, xoa lên tay em một chút - thương - yêu để những khớp tay của em mềm mại trở lại ?! Có ai thức canh chừng cho em ngủ - có ai trao em nụ hôn để em tỉnh táo hơn lúc giữa khuya chợt tỉnh không phải tỉnh - vì - không - ngủ - được ...?! Có ai nhớ... mà thôi, hình như anh đang bắt đầu lẫn thẩn rồi thì phải...

Người ta nói con trai qua mối tình đầu thường hay chung tình và chung thủy với hình bóng người xưa lắm. Vì vậy anh mới sợ, sợ lắm... anh sợ rằng mình chẳng thể nào quên được em. Bởi dẫu sao, anh cũng chỉ là một hạt mưa lẽ loi chợt nhoà, chợt hiện trong phần đời chìm nỗi của em thôi. Điều đó có đúng không em !

Anh đọc ở đâu đó mấy câu thơ : Mưa cuốn đời nhỏ lại, cho dài thêm mộng mơ, vẫn biết là ảo vọng, mà trắng đêm thẫn thờ... Anh không biết mình có ảo tưởng không, khi nghĩ đến ngày mai.... bởi cả anh, cả em còn lắm điều ràng buộc hữu hình mà vô hình. Nhưng anh vẫn tin chắc rằng mình sẽ có cái ngày mai đó.

Ngoài kia, trời mưa... Nhưng chút nữa thôi, trời sẽ hửng màu nắng mới....

Romeo
21-10-03, 07:17 PM
Đêm nay mưa lại rơi, nhưng nó không còn làm anh buồn như hồi xưa nữa. Giờ đây anh đã vượt qua được nỗi đau ấy...anh đã và đang cố quên được em..anh biết hạnh phúc không bao giờ đến với anh cùng một lúc với nỗi nhớ mong về em kia được... bây giờ trong anh chỉ là trống không...phải chăng con tim anh đã lạnh giá về chuyện tình cảm ngày xưa mà anh đã từng dành cho em..anh không buồn gọi tên em, anh không còn nhớ đến em, anh không còn cảm thấy buồn đau mỗi khi nghĩ về em nữa...giờ đây anh cứ như là một con người khác hẳn..ngay cả anh cũng không còn nhận ra anh ... không biết đối với anh đó là niềm vui hay nỗi buồn nữa...còn em thì vẫn như thế..anh vẫn biết...
Con đường xưa ngày nào, giờ đây anh nhìn lại..chỉ cảm thấy...một nỗi niềm hư vô...! Nha Trang ngày nao vẫn làm anh cô đơn và buồn lắm..nhưng hôm nay tất cả đã đổi thay..không phải vì anh không còn như xưa nữa..mà chỉ bởi vì..anh đã đánh mất cái cảm xúc ngày xưa...
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/sn/tn_ellen20.jpg

Romeo
18-01-04, 06:23 PM
Những hạt mưa mùa xuân thật đẹp lạ, ngôì bên mái hiên nhà..lặng ngắm mưa bay trong gió...mà anh không biết ở nơi đó, em có cảm nhận được cái cảm giác này không nhỉ....những chồi non mùa xuân cứ xanh mơn mỡn và chỉ có tình ta thì đã nguội lạnh mà thôi...anh không còn buồn như xưa nữa..anh chỉ hơi tiếc thôi....lại một mùa xuân nữa..anh sống trong một nỗi niềm không trọn vẹn....và hạt mưa mùa xuân cứ lất phất bay...đừng vương chút lệ sầu nơi mắt ai kia nhé !

Romeo
10-02-04, 05:25 AM
Giờ này có lẻ BÌNH DƯƠNG đã đổi thay nhiều lắm phải không em ? Trong muôn ngàn thay đổi đó...có 1 phút nào em nghỉ suy về những kỷ niệm mà chúng mình đã có không?
Chuyện chúng mình cũng đã rất lâu rồi nhỉ ? Em giờ đã vui với tình mới...còn anh cũng dần ngủ yên với quá khứ mà thôi !