PDA

View Full Version : Thật là quá đáng mà !

người ta
26-09-03, 01:22 PM
Chuyện nhỏ mà không nhỏ , xưa mà không xưa , tưởng có cách hóa giải nhưng đụng chuyện vẫn không bít phải làm sao . Đó là khi gặp phải " những người Việt trẻ xấu xí " ngoài đường . NT thỉnh thoảng vẫn xui xẻo bị quấy rối bởi những " thứ " như thế , và chỉ biết áp dụng 3 không : không nhìn , không nghe , không biết . " Bọn ấy " không những chỉ có giới trẻ , cũng có lúc là 1 " chú " . Tuy chỉ bị quấy rối bởi lời nói , nhưng như thế cũng quá đủ để ......có cái hố nào cho tôi chui xuống không ??? nhìn lại trang phục của tôi rất kín đáo nên không thể đổ lỗi cho tôi được . Vậy thì tại sao ? làm cách nào để cho " cái thứ ấy " tịt ngòi và chạy thẳng ? ( tôi chỉ cần thế thôi ! ) :'a

catbuitinhdoi
26-09-03, 03:49 PM
khó lắm NT ơi vì đa số đàn ông điều vậy khác nhau ở chổ có văn hoá hay kô thui

bad_boy1062003
26-09-03, 04:54 PM
Có chuyện đó nữa sao?BB nghĩ là nếu NT đã áp dụng được cái gọi là chính sách "3 không"(không nhìn-không nghe-không biết) rồi thì cứ tự nhiên mà bước đi thôi,còn nếu thấy bất an nữa thì mướn BB đi theo làm vệ sĩ đi(làm không công cũng được...hihihi).Chúc NT không còn gặp loại behe đó nữa

thamtunet
26-09-03, 07:23 PM
Originally posted by người ta@Sep 26 2003, 06:22 AM
Chuyện nhỏ mà không nhỏ , xưa mà không xưa , tưởng có cách hóa giải nhưng đụng chuyện vẫn không bít phải làm sao . Đó là khi gặp phải " những người Việt trẻ xấu xí " ngoài đường . NT thỉnh thoảng vẫn xui xẻo bị quấy rối bởi những " thứ " như thế , và chỉ biết áp dụng 3 không : không nhìn , không nghe , không biết . " Bọn ấy " không những chỉ có giới trẻ , cũng có lúc là 1 " chú " . Tuy chỉ bị quấy rối bởi lời nói , nhưng như thế cũng quá đủ để ......có cái hố nào cho tôi chui xuống không ??? nhìn lại trang phục của tôi rất kín đáo nên không thể đổ lỗi cho tôi được . Vậy thì tại sao ? làm cách nào để cho " cái thứ ấy " tịt ngòi và chạy thẳng ? ( tôi chỉ cần thế thôi ! ) :'a
Những chuyện như vậy đối với phụ nữ khi ra đường là khó tránh khỏi lắm bé àh, anh nghĩ em nên sử dụng phương án 3 không của mình là hợp lí nhất, còn những tác dụng phụ thì em cứ ngoảnh mặt làm ngơ đi em àh, cứ coi như xung quanh mình là khán giả còn mình thì đang trình diễn một tiết mục đặc sắc nào đó

quanghuy09
26-09-03, 07:31 PM
Chuyện này là sao? nhỏ người ta viết gì mà chú chẳng hiểu gì hết, có ai ăn hiếp nhỏ hả. Nói chú nghe là ai chú xử hắn cho!!!

người ta
27-09-03, 10:55 AM
Oa...oa...chú nói làm cháu tủi thân wá nè , cháu bít " thứ ấy " là ai thì cháu đã đến tận nhà và ...uống trà với phụ huynh hén rùi chứ ngồi đây mờ bực mình seo ? các anh nói cũng phải , cái bệnh này nó kinh niên rùi nên khó chữa , em cứ làm 3 ko vậy .
Nhưng mà có 1 lần , chưa thấy tên nào mặt dày như cái tên đoá , em về quê , đi đường có dì chở , vậy mà có 1 tên đi theo tò tò hỏi nhà ( có dì em lận nha ! ) , hỏi tên , rú ga rất là bất lịch sự , nhìn mặt hén dzị ứng wá nên em tức mình kiu là " đồ mất dạy " ( có wá đáng ko nhỉ ) vậy là hén đi theo giảng 1 bài đạo lý ra vẻ ta đây đến tận ngõ nhà em . Đúng là 1 " thứ " vừa "man" vừa " có vấn đề về thần kinh " :'a

thamtunet
27-09-03, 01:02 PM
Những tên như vậy thì bao giờ cũng chuẩn bị sẵn trong mình một câu cửa miệng để có dịp tuông ra khi cô em nói lời quá đáng, anh nghĩ nếu như trong anh ta vẫn còn có chút nhân cách của con người thì hén sẽ tự động rút lui.
Đừng dùng những lởi lẻ như vậy em àh, nếu như gặp tên nào ranh mãnh hơn nó sẽ hành động mù quáng, khi đó hậu quả sẽ khó ta lắm đấy==> Kinh nghiệm cho những em gái khi ra đường :'b

lokootin
03-10-03, 11:41 AM
Nói như Thamtunet thì con gái sợ tụi baláp đó rùi và mấy đứa đó là trùm thiên hạ rồi còn gì kootin nói đúng lém phải hông các bạn gái ?!!Đừng dùng lời lẽ như dzị vì cái sự dễ thương của mình thôi ,còn tên nào ranh mãnh hơn mà hành động mù quáng thì không có đâu nếu hắn không muốn gỡ lịch . :((

ngoisaocodon110
01-11-03, 02:36 PM
troi oi ba cai chuyen ay thi ban cu yen tam , minh chi cho ban mot cach nha , ban nen theo hoc khoa " chui thue " nhu chi hong van ay , ra duong neu ma co ten nao ngo ngoe thi ban cu dao ... 18 doi ba ma no ra ma chui thi chac co le la no se ton thoi ma . lich su thi cung co noi co chon thoi chu nhin mai chiu sao duoc

thaipeace
24-12-03, 01:49 PM
Oh không nên như thế sẽ mất đi hình ảnh của mình , về sau sẽ hối hận là tại sao mình chửi thề đấy . Theo thái đi xa tôt nhất là có con trai đi cùng !!

chingchung198
24-12-03, 02:00 PM
hê hê ...cách đơn giảm nhất mà lai không nghĩ ra ... kím người chồng nèo đoá đi gùi đi chơi thì " dắt " chồng đi theo ..khỏi sợ cái đuôi nữa hi' hi'