PDA

View Full Version : Sợ đau khi quan hệ lần đầu

SuperAdmin
29-09-03, 04:59 PM
Hỏi:
Chúng tôi sắp kết hôn, làm thế nào để giảm sự đau đớn trong lần đầu tiên quan hệ tình dục?

Trả lời:
Lần đầu tiên quan hệ tình dục dương vật - âm đạo có thể rất lãng mạn, khoái cảm, vui thích và say đắm, nhưng cũng có thể lúng túng, ngượng nghịu, không thoải mái, thất vọng hoặc lẫn lộn giữa các cảm giác này. Nhiều bạn gái và có khi cả bạn trai rất lo lắng về những điều không thuận tiện hoặc đau có thể xảy đến trong lần đầu quan hệ tình dục.

Điểm quan trọng là bạn cũng như bạn trai của bạn phải chắc chắn chỉ bắt đầu thực sự đưa dương vật vào khi bạn đã thật sự ham muốn vì lúc đó sẽ có nhiều dịch nhờn hơn trong đường sinh dục của bạn làm bạn có thể giao hợp dễ dàng hơn và thoải mái hơn. Một trở ngại có thể làm tăng sự không thoải mái và đau trong giao hợp là vì đây là lần đầu tiên các bạn tìm hiểu về cơ thể của người mình yêu nên khó tránh được những bỡ ngỡ.

Một số lời khuyên cho ngày đấy:
- Chuẩn bị một hộp có đầy đủ các thứ cần thiết bao gồm dầu bôi trơn (mua ở cửa hàng thuốc), bao cao su, các tài liệu tham khảo về tư thế khi quan hệ...
- Chú ý đến giai đoạn "dạo đầu":đụng chạm, hôn, vuốt ve, để làm tăng khoái cảm trước khi bắt đầu giao hợp.
- Trao đổi với nhau về cảm giác của các bạn và các bạn thích được vuốt ve như thế nào.
- Dùng thêm dầu nhờn cho cả nam và nữ để làm giảm những sự không thoải mái và tăng khoái cảm.
- Điều quan trọng là hai bạn phải trao đổi với nhau một cách rõ ràng về tất cả những cảm giác của mình, những trở ngại của mình như không thấy cực khoái, mất đi sự cương cứng ở dương vật, dịch tiết âm đạo lúc nhiều lúc ít, qua đó cùng nhau làm quen với sự thân mật mới được thiết lập.

Universe
22-11-03, 07:20 PM
Uhm, một vài kinh nghiệm để dành cũng hay đấy chứ. Biết đâu được sau này lại lâm vào cảnh ngo tương tự mà không có ... "bí kíp" này thì sao. (Khà khà).

thaipeace
23-12-03, 06:00 PM
Cũng đúng , nhưng hinh fnhư nhưng thông tin này không được phổ biến cho lắm , không biết bạn admin lấy từ đâu ra nhỉ . Nói thật lúc trước thái rất ngại nói về những điều này , nhưng hôm nay Thái lại có nhưng suy nghĩ khác , cám ơn admin và các bạn nhé !

thề không yêu
18-01-04, 07:04 PM
mình nghĩ vấn đề tế nhị này nên được trao đổi thẳng thắn, nhưng hình như đối với chúng ta thì....hơi sớm nhỉ.

thaipeace
18-01-04, 07:48 PM
Cũng không sớm lắm đâu bạn ạ , tuỳ lúc tuỳ nơi , phải trang bị đầy đủ nếu không sẽ là người tới sau khi cánh cửa cuối cùng đóng lại !

ocidi
18-01-04, 10:24 PM
Người xưa nói: "Học ăn, học gói, học mở". Bây giờ có lẽ với chúng mình còn là học QHTD nữa.

chitcon289
19-01-04, 10:28 PM
To TKY: 19 tuổi gùi mà còn nhỏ nữa hả TKY ?!!!

Những điều này CC nghĩ là biết để bảo vệ và giữ mình thôi.

thaipeace
25-01-04, 07:15 PM
và cũng để tự trang bị lúc cần thiết lắm chứ , vì thiết nghĩ nếu mình nghĩ rằng mọi chuyện thuộc về con ngưòi thì đều do nhu cầu con người mà ra !

Blue0rchid
01-02-04, 05:19 AM
Vậy theo mấy bạn thì khi nào mới là lứa tuổi đúng cho QHTD?

haydenvoianhnheem
01-02-04, 12:31 PM
điều này rất thật nhưng cũng phải pha lẫn chút nào đó tế nhị mới có nhiều người tiếp thu nó và biết được tác dụng của nó chứ bây giờ thì chuyện này cũng chưa phải là cần thiết cho lứa tuổi chúng ta lém nhưng cũng đọc wa cho hiểu sơ lược.. có còn hơn không mè phải kô

chitcon289
01-02-04, 04:59 PM
Lứa tuổi cần biết về vấn đề này ư?! CC cho rằng lứa tuổi bắt đầu dậy thì cần được biết rõ về giới tính của mình đã (vì tuổi dậy thì ở VN ngày càng được trẻ hoá nên ko thể nói chính xác ở lứa tuổi nào, có thể từ 13-16 là được rồi), rồi từ đó dần dần phổ biến kiến thức về QHTD an toàn. Nếu vấn đề được đưa vào trường học thì rất hay nhưng phải có phương pháp thật phù hợp.

thaipeace
07-02-04, 05:09 AM
Vang duoc hoc nen o lua tuoi do , nhung de QHTD thi chung ta can lon hon co the la 22 tro len , chi la co the thoi nhe , con tuy thuoc vao y thuc he cau moi nguoi !

banmoisk
07-02-04, 08:39 AM
Moi nguoi deu ngai ngung noi ve van de nay,nhat la nhung ban gai.Nhung van de nay tren the gioi duoc dua vao chuong trinh giang day tu tieu hoc tu lau roi. Nen chung ta can manh dan tim hieu tu som thi tot hon,wa sach bao,tren mang,hay don gian hon la den cac trung tan giao duc gioi tinh ,ben se duoc huong dan mot cach tan tinh. cho khoi bo ngo,rac roi, sau nay.Neu nhu ban hoi cha me QHTD la gi ,Thi se nhan duoc mot cai trung mat,Hay se bi truy hoi toi cung.
Mong cac ban se co cai nhin tich cuc hon ve ...

Blue0rchid
07-02-04, 08:57 PM
trên 18t mà chưa QHTD thì đã sao đâu? BO thấy chuyện đó là tùy ở mỗi người thôi, chứ không phải là tiêu chuẩn phải đạt được để khỏi "lạc hậu" với bạn bè cùng trang lứa. Có nhiều người kén chọn kỹ càng chứ hông phải làm đại (như BO dzị nè) đâu. +)

chingchung198
07-02-04, 10:16 PM
theo mình nghĩ ờ lứa tuổi đang phát triển 13 -16 thì không nên phổ biến kiến thức về QHTD làm gì ...vì khi đó họ chưa có khả năng kiểm soát được tình tò mò của họ ...Trình bày những vấn đề này sẽ làm cho họ trở nên tò mò và có khi họ tự đi tìm hiểu thì sao ??? sẽ gây hại lớn lắm đó ...

catbuitinhdoi
08-02-04, 05:05 AM
Có nhiều người kén chọn kỹ càng chứ hông phải làm đại ai ma` kô kén chọn kỹ nhưng hơn nhau là kén dc nhanh ha chậm thui cu

thaipeace
10-02-04, 05:44 AM
Hầu như ai cũng suy nghĩ như chinhchung vì như thế là vẽ đường cho hưu chạy , nhưng ngày nay chưa vẽ đường thì hưu đã chạy rồi , nếu chúng ta giáo duc và kèm theo cảnh báo , tuy là chắc sẽ phá vỡ phần nào sự hồn nhiên vô tư của các em , nhưng đôi khi lại cứu các em được những trường hợp khó xử đấy !

quynhmy84
23-03-04, 05:07 AM
biết và nắm được kiến thức sớm là điều tốt, nhưng không nhất thiết phại thực hành đâu nha! Có kiến thức sớm thì bạn sẽ có một vốn tích lũy tốt khi bước vào đời! Tuy nhiên, theo QM nghĩ thì đệ thực hành có lẽ nên chờ đến khi chúng ta thật sự chín chắn cơ! Chứ không, hậu quả sẽ khiến bạn hối hận đấy

hainamthien
24-03-04, 08:12 AM
vậy khi nào là chính chắn vậy bạn , mình nghĩ chuyện QHTD phải được giảng dạy cho học sinh như ở nước ngoài để tránh sự tò mò tự tìm hiểu

thaipeace
24-03-04, 12:41 PM
Vâng thì giảng dạy là tất nhiên , hướng đó không có gì xấu nhưng cái chính là cách nói , nói sao cho hoc sinh hiểu nhiều những cũng biết là khi nào thì đúng lúc !

a2z
25-03-04, 02:21 AM
Lứa tuổi dậy thì rất muốn tìm hiểu về giới tính. Nhưng do không tìm hiểu được hoặc tìm hiểu không roe ràng (cái này càng nguy hiểm) nên nhiều trường hợp đáng tiếc đã xãy ra. Có người (14t) còn hỏi: "hôn nhau liệu có... thai không?". Hết biết.