PDA

View Full Version : ban nghi ban la ai chu?

be_bi32
08-10-03, 10:25 PM
có bao giờ bạn tự hỏi mình như vậy? đôi khi bạn không biết bạn là ai cả?

hoatigon
10-10-03, 10:09 AM
cái này hoatigon cũng hỏi mình hơi nhìu rồi và hoatigon cũng tìm ra được cho mình câu trả lời ....chẳng cần biết mình là ai chỉ nên biết mình có cha và có má có mọi người và sống sao để không uổng kiếp làm người là được

be_bi32
10-10-03, 07:56 PM
may be!
đôi khi có những lúc mình muốn làm một điều gì đó thật lớn lao nhưng rồi tôi lại gặp trở ngại và ..tôi chán nản mọi thứ ,tôi luôn tự hỏi mình là ai và mình phải làm gì ...có thể hơi bi quan nhưng tôi không phải là mẫu ngươi bi quan tôi có thể cố gắng được nhưng rồi mọi chuyện không như chúng ta tưởng ....hic hic
dù sao cũng có một câu nói mà tôi rất thích "đời thay đổi khi chúng ta thay đổi"
ý bạn thế nào?

quanghuy09
10-10-03, 08:33 PM
Đôi khi Huy muốn một mình làm nhiều chiện lắm, và tự hỏi mình sống làm gì mục đích sống là gì? Và đưa ra một loạt câu trả lời nhưng mà thật sự nó không phải là sự thật và không thể làm được, đôi khi cứ hỏi mình là ai? mọi người có suy nghĩ như mình không?. Và có những mong ước lớn lao nhưng mà không thể làm được cuối cùng nhận ra mình thật nhỏ bé trong thế giới lớn lao này, đôi khi Huy mấty phương hướng không biết mình sẽ làm sao nữa. Cuộc sống thật phức tạp không như mình tưởng tượng, những gì mà mình muốn không thật sự là mình làm được đôi khi cảm thấy bất lực, cô đơn và thấy mình cần một thứ gì đó...tình yêu chẳng hạn........rốt cục ta vẫn mình ta....thốt lên một câu :"Cô đơn quá à!"....

be_bi32
10-10-03, 09:01 PM
HUY có suy nghĩ giống BI lắm đó...!
BI là người rất bốc đồng và đôi lúc chỉ sống theo cảm hứng của mình và rồi để vụt mất rất nhiều cơ hôi ...BI nhanh chán nản và đôi lúc kém tụ tin nữa ,nhiều lúc BI tự hỏi liệu có thật là sẽ có một ai đó thật sự hiểu hết mình? nhưng rồi mình nhận ra một điều là: ngay cả bản thân mình cũng chẳng hiểu hết mình thì làm sao có thể có người hiểu hết mình được, mọi thứ trên đời này đều tương đối cả ...dù biết vậy nhưng đôi khi BI cũng như HUY cũng cần có một ai đó chia sẻ với mình những chuyện buồn ..chuyện vui và có thể là chỉ ngồi yên lặng để lắng nghe ngững gì mình nói ...và rôi Bi cũng tin và hy vọng rằng người ấy sẽ xuất hiện ..rồi những ý nghĩ, những trăn trở cứ thế nối tiếp nhau và cứ như vậy mình thấy mình quá yếu đuối tại sao mình không thể tự mình giải quyết được việc của mình mà cứ phải nhờ vả và dựa dẫm vào người khác chứ ...bây giồ thì BI đã nhận ra được rằng : không ai có thể sống được mà không có những người bạn và BI cũng đã,đang và sẽ có những người bạn tốt có thể chỉ để lắng nghe những gi BI noi ..trong số những người bạn tốt ấy có "heroin-aids" và có thể nói rằng bây giờ BI đã biết mình là ai ,mình có thể làm gì va mình sẽ làm được gi.
rất vui nếu được biết về HUY nhiều hơn, có thể BI ,HUY,ADMIN,KESITINH.....tat ca những thành viên của trang WEB này sẽ là những người bạn bè tốt của nhau...
nhắn nhỏ với HUY nè: đừng nghĩ mình cô đơn giữa thế giới này hổng tin ....BI sẵn sàng làm mai cho HUY một cô bé ĐHSP đồng ý chứ?(bà mai này rất thích wa` hậu tạ đó) còn không biết đường mang wà và liên lạc gâp với bà mai này đi hi hi hi :'b

quanghuy09
10-10-03, 09:59 PM
Chị Bi cũng lãng mạn nhỉ!
Những gì mà mình suy nghĩ khác hẳn với thực tế, thật là một điều đáng buồn nhưng cuộc sống vốn đã vậy mà. U buồn cũng chẵng ích gì hãy sống thật vui tươi thế mình sẽ thấy đời tốt đẹp hơn, đôi khi huy buồn Huy lại chẳng cần ai an ủi mình mà chỉ cần người đó ngồi cạnh mình thôi. Không cần nói gì đâu! chỉ cần ngồi cạnh mình thôi thế là cũng hạnh phúc rồi không phân biệt là trai hay gái. Hy vọng và niềm tin là liều thuốc quý nhất cho mỗi chúng ta, ai cũng cần phải có nó nếu mà thiếu thì cuộc sống buồn tẻ lắm:"Cám ơn trời đã cho tôi gặp mọi người và mỗi buổi sáng khi thức dậy lại có thêm một ngày nữa để yêu thương" câu nói thật là hay. Hy vọng mọi người trong diễn đàn hãy yêu thương chia sẽ với nhau mọi chuyện, dù là lớn hay nhỏ ...chúng ta hãy nắm lấy tay nhau và cùng nhau vươn tới những gì tốt đẹp nhất của cuộc sống. Cuộc sống có nhiều điều thú vị lắm các bạn à! không tin à? hãy thử xem bạn sẽ cảm nhận ngay mà.

Liếc qua liếc lại...chạy lại kéo chị Bi ... qua ghế đá tâm sự [nói nhỏ thôi nha em với chị biết thôi]: Em tuy là thấy thế giới này cô đơn....nhưng mà sợ có bạn gái lắm...hic hic bạn gái mà là cô giáo nữa chứ ...eo....ơi ....kiếp thế....em hỗng dám đâu ...lỡ người ta coi em là học trò thì....khổ.....[nói nhỏ nha] làm bà mai khổ lắm đó, khi mà yên xuôi không sao chứ mà không được mất......bà mai như chơi đó nha...chị Bi cẩn thận nha. :'b

vanda307
14-10-03, 11:27 AM
Đôi lúc tự hỏi làm sao để hiểu được bản thân mình? Dù tìm mọi cách để thay đổi mình nhưng vẫn không được dù đã rất cố gắng. Hay là tại mình không có đủ ý chí để thay đổi dù mình tại sao như vậy? Mình cố gắng rất nhiều nhưng càng cố gắng mình càng bế tắc và rơi vào vòng luẩn quẩn của bản thân. Những điều đó càng làm cho mình tự cô lập mình. Cảm giác luôn bị thất bại cứ ám ảnh mình dù mình luôn cố gắng để vượt qua. Cá tính độc lập của mình cũng làm cho bản thân mình tự cô lập. Mình rất hay giúp đỡ người khác nhưng lại không thích nhờ vả người khác giúp đỡ mình. Mình luôn muốn đứng trên đôi chân của bản thân dù đôi chân này chưa được vững vàng. Mình phải làm sao đây?

quanghuy09
14-10-03, 12:58 PM
Người ta yêu không yêu ta vì chúng ta không biết chúng ta có cái gì cho đến khi chúng ta mất nó,và chúng ta cũng không biết chúng ta còn thiếu cái gì cho đến khi nó đến.Cuộc sống đôi khi quá phẳng lặng, buồn tẻ, đơn điệu vì đó là những khoảng lặng.Bạn tất bật, bạn vội vã cuộc sống cho bạn những khoảng lặng để bạn nghỉ ngơi, để bạn có thời gian nhìn lại những gì bạn đã làm, đã trải qua. Để bạn nhận ra rằng: đừng chạy qua cuộc sống nhanh đến mức bạn không chỉ quên mất bạn đang ở đâu, mà còn quên mất bạn đang đi đến đâu. Cuộc sống không chỉ có niềm vui mà còn có nỗi đau là vì bạn là con người. Bản chất cuộc sống là không gì cả.Chính bản thân chúng ta tạo ra cuộc sống. Cảm nhận nỗi đau là do bạn. Vậy sao không nở nụ cười để thấy đời đẹp hơn. Con người phải yêu nhau vì chúng ta sinh ra với một trái tim để sống. Mỗi người có riêng một trái tim. Sao không dùng nó để yêu, để nhận tình yêu từ những trái tim không thuộc về ta mà ta vẫn có. Ta phải nhớ những kỉ niệm vì kỉ niệm la do bạn tạo ra. Nhớ những điều mình tạo ra để biết cách sống cho hôm nay,cho ngày mai mà bạn không phải hối tiếc. Hãy nhớ rằng:bạn nhớ những kĩ niệm không phải để buồn,để tiếc mà để tạo kinh nghiệm cho một tương lai tốt đẹp hơn. Bạn không thể xây tương lai bằng quá khứ. Những từ ngọt ngào co thể rất ngắn và dễ nói,nhưng tiếng vọng của nó thật sự không có điểm dừng. Vậy hãy nói "tôi yêu" cho đến khi thời gian ngừng chảy. Và điều cuối cùng tôi muốn nói là không có gì là thực sự kết thúc cho đến khi bạn ngừng cố gắng. Chấp nhận những cái bạn đang có không có nghĩa là ngừng đấu tranh.
Sống để cho và nhận lấy yêu thương!!!!!

be_bi32
16-10-03, 08:26 PM
hôm nay BI được học một tiết học thật thú vị ... thầy đã dạy cho BI cách sống và chấp nhận cuộc sống :
- chúng ta có một cuộc sống , vui cũng sống mà buồn cũng sống vậy tại sao chúng ta không chọn cuộc sống vui vẻ với những nụ cười và những niềm vui
- bạn cũng có một quĩ thời gian giống như tất cả mọi người ,nhung điều quan trọng là ban biết cách sắp xếp cuộc sống và bạn sẽ thoải mái hơn mọi người
- nếu bạn quá mệt mỏi hãy cứ nghỉ ngơi và đừng bao giờ quá sức ,hãy yêu quý bản thân
- đừng bao giờ nghĩ mình còn thua kém mọi người , hãy nhìn lại mình xem : mình vẫn có thời gian dể đi chơi,có sức khoẻ để làm việc ,có bạn bè để tró chuyện, có người thân che chở,có gia đình để yêu thương....có diễn đàn niềm tin để trút những điều làm bạn buồn phiền....- hãy nhìn xuống để thấy mình còn hơn rất nhiều người và hãy tự tin mà sống và hãy nhìn lên để thấy mình phải cố gắng hơn nữa dừng sống đơn giản một chiều
tôi cũng đang cố gắng học cách sống và chấp nhận cuộc sống, có những điều mình nên chấp nhận nó và cũng có nhưng điều mình phải cải tạo nó- nhu thế mình mới sống tốt và vui vẻ được bạn đồng ý chứ?

ruacon
19-10-03, 10:52 AM
Đôi lúc có những chuyện ko như ý mình được! Mình muốn chọn cuộc sống vui vẻ, nhưng liệu đời có cho mình vui hay ko? Không thể nhìn đời bằng con mắt của Bi được, cuộc sống ko phải lúc nào cũng màu hồng, có vui, có buồn, có hy vong, có niềm tin thì mới gọi là Đời! Ôi chao Đời!

be_bi32
19-10-03, 02:17 PM
vẫn biết như vậy ,nhưng không ai có thể cản ta và làm cho ta buồn hoài được bạn có đồng ý với tôi là:"đời thay đổi khi chúng ta thay đổi "không ? nếu bạn nghĩ vậy thì bạn đã rơi vào thế bị động và bạn đã bị cuộc đời lam chủ tại sao bạn không nghĩ là thế giới này thật hạnh phúc khi có ta và ta là chủ nhân của chính cuộc sống này ta có quyền làm những gì ta cho là đúng và ta sẽ làm cho cuộc sống nay ý nghĩa hơn ,tốt đẹp hơn vì ta là một là riêng lá thứ nhất mà! bạn thử đốt đuốc và tìm xem khắp thế giới này có người nào giống bạn không? hãy tự tin và sống hết mình bạn sẽ thấy cuộc đời này cũng tốt đẹp lắm ! dẫu biết rằng có những điều không nhu ta tưởng và không như ta mong muốn nhưng nếu không có khổ đau làm sao ta cảm nhận và nâng niu hạnh phúc? không có nước mắt thì làm sao bạn biết quý nụ cười? nhưng điều quan trọng là hãy làm cho cuộc đời của chính chúng ta có nhiều nụ cười hơn là nước mắt ,nhiều hạnh phúc hơn là những niềm đau và điều đó tôi tin là bạn sẽ làm được vì ...bạn là thành viên của diễn đàn NIỀM TIN.chúc bạn có nhiều niềm vui và hạnh phúc!