PDA

View Full Version : Tâm sự cùng adminquochuy

Access_banned
09-12-02, 04:58 PM
tôi năm nay mới có 19 tuổi ! không già nhưng cũng không trẻ ! huhuhuh ! cũng không còn là đứa con nít ngày xưa chơi bắn bi ngòai đường cùng anh webmaster ! anh webmaster ngày xưa chơi bắn bi rất ăn gian !nhưng không bao giờ qua mặt được tui ! tôi sẽ tâm sự cùng các bạn những điều mà từ bé cho đến giờ này của tui nhé ! tuy là chưa hêt cuộc đời , nhưng tui cũng muốn tâm sự chút xíu cuộc đời của tui cho mấy bạn biết ( vì tui biết tui sống tới 100 tuổi lận hihihihih ) ! nhớ năm nào khi vừa mới sinh ra đời ! cho nên tui không biết gì hết vì chuyện mới sinh ra đời mà có người biết thì thành thật tui khen người đó là hay đấy !! nhưng nói cho cùng khỏang năm 4 tuổi thì tui bắt đầu nhớ rùi đấy !năm đó tui học ở trường mẫu giáo ! sáng ra có bàTích đưa tui đi và chiều về lại đó tui về ! thàng ngày như vậy mãi ( cho tơi khi bà Tích không cỏn ở với gia đình thui thì thui và theo tui biết thì sau này bà Tích mất đã lâu thì fải ! nói thiệt hồi nhỏ ngoan lắm ! nhưng có diều hơi nhõng nhẽo với bố mẹ , sẵng đây tui kể về anh webmaster một chút nhen hihihi vì anh webmaster là một trời một vực với tui : tui như vậy hiền ngoan và rất đáng yêu ! còn anh web : ( hihihih , hấp dẫn rồi nha ) hồi tuổi thơ , học trường cấp 1 chung với bà chị của tui ! cấp 1 anh ta đã tỏ ra là một chàng trai sành sỏi ^về lãnh vực không fải là quậy fá mà cũng hơi khó nói ! học cấp 1 ở trường Trương định , anh ta đánh lộn với một cậu học trò nào đó lờn hơn anh ta tới 3 tuổi !( các bạn thấy anh ta ghê chưa ) hihihi , nhưng chỉ có một điều anh ta đánh đâu có lại cậu học trò năm xưa đó ! rồi rốt cuộc các bạn biết anh ta làm sao không ??? hihihih ! nói ra thì ngại quá , nhưng đó là những kỉ niệm đẹp của thời học trò và thời thơ ấu !anh ta đã cắn một fát vào lỗ tai chàng học sinh kia ! nhưng không sức lổ tai đâu nhé , nói cho cùng thì theo tui được biết Mike Tayson chỉ ăn cắp nghề của anh webmaster mà thui ! vì sự kiện đó anh webmaster làm trước và rất nỗi tiếng thời đó ! vui quá nhỉ , thui tui qua lại tui thui ! nói riết rồi thành fỏng vấn anh webmaster chứ không fải là tui , tới những ngày tháng rong ruổi của tuổi thơ gần như trọn vẹn của những niềm thơ ấu ! tui đã thấm hiểu được tình thương và sự ân cần của cha mẹ tui dành cho tui ! và bây giờ đã lớn nỗi biết ơn và lòng kính trọng càng thêm sâu sắc ! cònh những fần fía sau các bạn hãy vào trang web này nhé : nỗi niềm xa khuất (http://www.heroin-aids.com/htm/member.htm) . đó là những lời tâm sự của tui bây giờ tới lướt các bạn đó !

ngày bé
10-12-02, 02:46 PM

có thật là ngày xưa admin là một người ngoan hiền ko đó. tui hơi bị nghi đó nha he he
biết sao tui lấy tên là ngày bé ko? hồi nhỏ tui chủ yếu sống vơi bà nội , mẹ thì đi làm còn ba thì đi xa nhưng mà tui ko được ngoan như admin đâu, tôi quậy lắm. mặt dù là con gái như ng tôi ko thua gì con trai đâu nha cho nên bà cực với tôi dữ lắm. bây giờ tôi đã lớn tôi đã có thể giúp bà được mọi việc nhưng bà ko còn nữa. tôi ân hận lắm,phải chi hồi đó tôi ngoan một chúc thì bà đã ko cực khổ với tôi như vậy.bởi vậy khi thấy admin nói hồi nhỏ ngoan thì tui cảm thấy thích bạn lắm.
à,mình có thể làm bạn ko vậy
tôi năm nay chỉ mới 17 tuổi thôi nhưng tôi ko làm em bạn đâu nha hìhì

Access_banned
10-12-02, 04:37 PM
tôi nói trong forum là hòan tòan thật không có gì fải nói dối đâu ! nhưng về chuỵện bạn muốn làm quen vối tôi thì tôi rât sẵng lòng và mong bạn giữ vân mãi tình cảm bạn bè của chúng ta nhé

Access_banned
12-12-02, 08:45 PM
cho tui kể tiếp nhen : câu chuyện của tui và anh bạn thân : hồi đó , tui xì bánh xe của cô giáo chủ nhiệm vì cô ấy dám mời fụ huynh của tui vào ( lúc đó là năm cấp 3 , năm tui hư hỏng nặng , hihihihih ) sau đó thật bất ngờ tui bị ông bảo vệ bắt , và tui liền chạy thục mạng để ổng không bắt tui , nhưng rồi lúc tôi đang học thêm thì ông ta lên bắt tôi và nói cho cô chủ nhiệm tôi nghe, , rồi cô ta đuổi tui về nhà không cho tôi học buổi hôm ấy nữa ! rồi tôi chạy về nhà và liền lại nhờ anh Bạn thân vào năn nỉ giúp cô tui ! sau đó anh bạn thân vào và nói với cô tui những lời đường mật gì đó ( tui chỉ nhớ tóm gọn là những lời như sau : nào là anh đó là anh thứ 2 của tui , ...... nào là người đỡ đầu tui trong mọi công việc ) hihihih thế là anh bạn thân đã dùng fép : Chiêu bài dụ cô giáo , để lấy lòng cô tui ! từ đó trở về sau cô giáo thậm chí không ghết tôi mà còn rất thương tôi , bảo tôi là co người anh tốt ! hihihihihi !.................... sau một khỏang thời gian sau ( hình như được 2 tháng ) thì cô tui fát hiện ra rằng tui học càng ngày càng tệ và mời mẹ tui lên để nói chuyện , và cô tui lúc đó cứ đề cập tời chuyện thằng anh không có của tui : rất tốt , v...v... , thế là mọi chuyện vỡ lẽ ra thì mẹ tui lúc đó cũng tâm sự thật với cô tui :( tôi nói theo nguyên văn mẹ tôi nói nhé ): chời ơi ! cô ơi ! cô bị chúng nó gạt rồi ! thằng đó mà là anh em gì của nó , thằng đó là bạn chí cốt quậy fá với nó thì có , 2 thằng đó nó quậy một cây ! chời ơi , cô tin tụi nó la chết ! ................ huhuhuhuh ! thế là từ đó ! cô tui ghét tui vô địch ! và người anh của tui thì biến mất tui 2 năm chời mới thấy lại !đó là những kỉ niệm đẹp nhất mà tui với người anh của tui đã có ! tui vui vẻ và rất vui khi được kể với các bạn nghe !

killer's wife
31-12-02, 10:30 PM
day la lan dau tien toi vao day , dieu lam toi thac mac thi rot cuoc ngay-be la ai nhi ? toi co dua ban nao nhu vay dau nhi ?
thi ra hoi con nho anh quochuy quay du a nha
toi cung co nhieu ki niem muon noi nhung chinh ban than toi ko ro toi co nen ke ra ko . ke ra mai mai no se o do , trong long toi , nhung .....
ko co ki niem nao than thuong nhat , tuyet voi nhat bang nhung ki niem vinh vien ta ko bao gio gap lai nua . Khi 1 nguoi mat di , trai tim ta cung mat 1 phan . 17 tuoi , cai tuoi ko qua nho cung ko la lon , chua dung nhung cai gi mong mo va hon nhien nhat . Nhung moi cau noi toi noi ra deu mang tinh triet ly va bi quan , that tinh toi hoi bi mat niem tin vao cuoc song nay , toi song chi de chung to minh , chung to rang 1 dua con mat cha se van dung vung va lam cho moi nguoi phai yeu men , kham phuc . Toi co nhung nguoi toi yeu va ca nhung nguoi toi ghet . trong do toi ghet nhat la nhung nguoi ngay hom nay da roi bo toi , gia dinh toi , khinh khi coi thuong toi . Toi tung noi : cuoc doi toi ko la Bush thi se la Bin Laden , nguoi khien toi kham phuc la Hitle .Nhung dieu toi nghi khien chinh toi cung cam thay minh dang lam cai qui gi vay ? tai sao nhung 17 khac thi song nhu the nay con toi thi song nhu the no . Vi ba toi mat , nen toi thua thiet hon moi nguoi khac , no ko lam cho toi cam thay nhuc , chi thay tui than thoi ...........
thoi tho au la nhung vien soi thuy tinh , cho du no co tho nham den dau thi moi nguoi van luon cat giu trong tan day long voi nhung ki niem yeu dau .
TB: MAY KO DIEU CHINH DUOC PHONG CHU CO DAU , XIN LOI NHUNG AI DA DOC BAI NAY VI DA LAM BAN MET , CON NEU KO DOC THI CUNG CAM ON , MOI NGUOI MOI KIEU , TUY BAN THOI

Romeo
02-01-03, 10:19 PM
:) Hic. KILLER'S WIFE ơi đọc bài viết của bạn mà mình cảm thâý "XÚC ĐỘNG" wá chừng luôn a' .... tuổi thơ của bạn thật "dữ dội" nhỉ .... !!!!
Qua những gì bạn viết RO cũng cảm thâý thật thương cho bạn ..tuổi thơ của Ro thì không có dữ dội và sóng gió như bạn ..nhưng Ro cũng cảm nhận đựơc cái cảm giác cô đơn và buồn của bạn ....
RO hy vọng bây giờ bạn không còn cảm giác cô đơn âý nữa ..... Chúc bạn luôn có những người bạn thân bên cạnh mình ..để chia sẽ những buồn vui với bạn ....
Ro cũng hy vong là mình có thể là một trong những người bạn đó của bạn ....!!

hoaxuongrong
26-03-03, 04:52 PM
killer's wife ơi bạn biết ko trước đó thì bạn có thể là chưa có nhiều bạn nhưng bây giờ thì bạn yên tâm đi chúng mình sẽ làm bạn với nhau nhé bạn đồng ý ko.

thaipeace
02-04-03, 08:41 PM
Có le kill's wife đã có một người đồng cảnh ngộ rồi đâý . Nói thât tuổi thơ của tôi tuy không mât mát như bạn nhưng cũng không êm đẹp như Romeo .
Tuy sinh ra khi cả nhà không ai muôn , vì luc đó ba mẹ tui nghèo lăm họ phải bân rộn công việc tới tâp và gân như không quan tâ tới sự lớn dân của một sinh linh te : Nguễn Hoàng Quóc Thái . Cos thể là vì cuộc sống , tôi đã khong va se khong bao gio trach ho .
Trong diều kiên khò khăn của những năm 80 tui sống với gia đinh bên nội , họ có công việc của họ và dường như ho xem tôi - dứa bé vưa tròn 5 tuổi là một người thừa , một kẻ ăn bám , tuy không phải thê thảm như chuyên Tâm cám , nhưng càc bạn biết đó không phải là những ngày tháng trong mơ .
Họ chửi xéo ba mẹ tui , họ cả ngày nói ba mẹ tui đã giao cho ho ganh nặng . Cứ thê , ho không biết rằng họ đã gieo vào đâu một đứa bé tội nghiêp những gì mà nó đáng le không nên biết .
Tôi chỉ thâm cảm ơn một điều là lúc đó suy nghĩ của tôi không như ban kill'swife , tôi cũng muốn chứng tỏ mình nhưng ở mặt tích cực cơ . Tôi muốn khi mọi người nhắc tới tên tôi thi ho phải khen bố mẹ tôi , tôi muốn vượt qua những anh chi em họ của tôi để trả thù những gì tôi phải ganh chịu . Và cứ như thế tôi tự nhiên sống tới ngày hôm nay .
Khi tôi trở thành người phá đi cái truyền thống không một ai vào được Dh , tui cảm nhân thâý họ bơi móc đủ điêu . Biềt đươc như thế nhưng tui vân thường xuyên nhủ rằng : họ dang ganh tị đâý !!!!!!!!!!!!!!!!
Đây là câu chuyên sẻ mải gĩu kín trong lòng vì tui biết chẳng ai ngờ một thằnh bé 5 tuổi lại có những suy nghĩ sâu xa và sớm đến như vạy . Nhưng qủa thât lúc đó tui có như vâỵ đâý !!!!! Cám ơn những ai đã quan tâm đên bài viết này nhé !!

Romeo
03-04-03, 11:28 AM
Originally posted by thaipeace@Apr 2 2003, 01:41 PM
[b] Đây là câu chuyên sẻ mải gĩu kín trong lòng vì tui biết chẳng ai ngờ một thằnh bé 5 tuổi lại có những suy nghĩ sâu xa và sớm đến như vạy . Nhưng qủa thât lúc đó tui có như vâỵ đâý !!!!! Cám ơn những ai đã quan tâm đên bài viết này nhé !![b]
ThaiPeace ah`... Qua bài viết của bạn RO rất khâm phục bạn , bạn đã rất cố gắng chịu đựng và vươn lên để sống. Mỗi người đều có một hoàn cảnh sống khác nhau, người thì có cuộc sống đau khổ, người thì hạnh phúc. Nhưng cái cuối cùng làm nên con người, chính là sự phấn đấu và vươn lên của họ. Họ đã biết vượt qua những khó khăn, oan trái, đau khổ..để trở thành một cong người hoàn thiện và có ích ..và RO vẫn hy vọng bạn sẽ mãi luôn là một trong những con người như vậy nhá ThaiPeace

Asin
03-04-03, 08:46 PM
hihihi mí u kể hay đó,thời thơ ấu dữ dội quá nhỉ.