PDA

View Full Version : Phút đầu tiên !

Romeo
17-10-03, 09:05 AM
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/ep/love.gif
Ðôi khi bạn gặp người nào lần đầu, bạn đã tưởng như thân quen lắm. Ngay từ khi bạn lên tiếng chào, là tưởng như đã biết nhau từ vạn thuở..và chuyện của chúng mình là như vậy có tiếng cười và tình bạn, đôi chúng ta sẽ tràn ngập niềm vui.
Ngay từ đầu, em đã biết cách làm anh cười vui. Càng nói chuyện, anh càng biết thêm là em đã trở thành một
người mà anh yêu quí nhất…và chuyện của chúng mình xảy ra như thế đấy…!
Một trong những lý do khiến anh yêu quí em tha thiết như vậy, là em thực sự quan tâm đến người khác. Em thực sự muốn lắng nghe câu chuyện mà bạn em cần nói…và họ đáp lại bằng cách cởi mở tấm lòng ra với em.
Hạnh phúc đến với chúng ta khi chúng ta cố gắng làm cho người khác hạnh phúc. Anh thích cái cách em thực sự quan tâm đến người khác và anh khâm phục tinh thần quảng đại của em. Em trao tặng cho người khác thì giờ của em, tài năng của em, của cải của em một cách thoải mái, không đòi ai phải cảm ơn hay thừa nhận
Em xử xự như thể niềm vui của em là làm cho người khác vui, anh mong sao mình có thể giống em hơn về điểm này. Anh thích cái khả năng đặc biệt của em, là nhìn tình huống nào em cũng nhận ra điểm hài hước. Em không sợ tự mình cười mình…
Và anh thích thái độ thoải mái của em, cái tính thích đùa tuyệt vời của em. Anh thích nói chuyện với em, nhiệt tình của em đã lây lan…và khi ở bên em, anh cảm thấy có thêm nghị lực, thêm can đảm, sẵn sàng đương đầu với cả thế giới.
Anh cũng thích cả cái vẻ trầm tĩnh của em nữa : thật thú vị khi biết rằng chúng ta không phải “đóng kịch” khi ở bên nhau. Em coi anh nhu một người bạn thân thiết và anh cảm thấy anh có thể nhờ em dịu dàng nói cho anh nghe sự thật ( ngay cả khi em không thực sự muốn nghe sự thực).

http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/narad/veverything_tn.jpg

Romeo
21-10-03, 07:44 PM
Mỗi ngày trôi qua là một tặng phẩm. hãy trân trọng nó và vui vẻ sẻ chia nó cho bạn bè. Con đường dẫn đến tình bạn được đánh dấu bằng những khám phá rực rở
Khi anh cần niềm hy vọng và sự khích lệ, anh có em bên anh và khi anh cần chia sẻ một bí mật, một lời tâm sự, anh luôn có em bên anh. Và khi anh cần biết rằng có một người nào đó bên cạnh anh, thì anh có em bên anh, như một người em gái dịu dàng chứ không phải như một người bạn.
Hãy bắt đầu một ngày bằng tình thân ái và hãy sống thân ái suốt ngày.
Chúng ta chia sẻ những niềm vui, những nổi buồn , những giây phút sung sướng cũng như những lúc lo âu và qua những điều đó, một tình bạn đã nãy nở, với anh, ngày càng sâu đậm, ngày càng quí giá.
Một lời tử tế có thể làm cho tâm hồn ngời lên ánh sáng thần tiên suốt cả ngày. Mặc dù ít khi nói ra, nhung anh muốn em biết, anh muốn được có em trong đời biết mấy.
Anh trân trọng mối quan hệ của chúng mình, và cùng với năm tháng trôi qua, dù cuộc sống có thế nào đi nữa, anh hy vọng rằng em sẽ tiếp tục coi anh…mãi mãi là bạn của nhau.
Dù bạn đi đâu thì bạn bè cũng làm nên thế giới riêng của bạn..và đối với anh, em là tất cả, hãy luôn ở bên anh và là người "bạn thân thiết nhất "của anh nhé em !
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/ftd/ftdfh1020_tn.gif

quanghuy09
01-11-03, 10:12 AM
Lần đầu tiên anh gặp em cũng như những lần mà anh đã gặp những người con gái khác mà thôi, anh chẳng hình dung được em là người như thế nào anh không nhớ khuôn mặt em thế nào nữa. Nhưng rồi ngày tháng dần qua và anh lại gặp em lần này anh cảm nhận được một cái gì đó thật nhẹ nhàng thật gần gủi, anh nhìn em nhìn nụ cười thơ ngây hồn nhiên khuôn mặt còn động chút u buồn và ấn tượng về em đã theo anh đến tận bậy giờ. Những giây phút mà anh ở bên em anh cảm nhận được tình yêu, sức sống trong anh trổi dậy bao nhiêu suy nghĩ bi quan trong đời anh bỗng chốc tan biến theo không gian. Anh vẫn muốn thời gian cứ ngừng trôi mãi để anh luôn được bên em, để anh được thấy khuôn mặt nét hồn nhiên ....nhưng thời gian trôi làm sao níu kéo lại được. Anh không muốn mình ích kỷ tuy anh muốn em là của riêng anh, nhưng anh không muốn mình cứ mãi níu kéo em để em phải khó xử. Em hãy cứ làm theo những gì mà trái tim em mách bảo em đừng bận tâm về anh về những gì mà anh dành cho em, anh luôn tôn trọng em và hơn thế nữa anh muốn đi bên cạnh em dìu em lúc em ngã ở bên em lúc em cảm thấy cô đơn nhất. Anh sẽ không nói ra những gì mà anh muốn nói khi nào anh chưa thấy đó là điều cần thiết, em hãy cứ xem anh là người bạn tốt em nhé để mỗi khi em buồn anh còn được thấy em. Anh vẫn cứ thích nhìn thấy em cười, em có biết là mỗi lần anh nhìn em anh lại thấy mình thật quá hạnh phúc không? Anh cám ơn em! cám ơn những gì em mang lại cho anh, anh không thể nào quên những tình cảm đó. Và có một điều anh muốn nói với em là hãy cho anh được quan tâm và chăm sóc em đến khi nào anh không thể, và đến khi nào em tìm được hạnh phúc của riêng em lúc đó anh sẽ rất hạnh phúc. Hạnh phúc là từ mà người ta có thể nói bất cứ lúc nào, nhưng mà tìm kiếm nó thì khó lắm em à! vì vậy em hãy cố gằng lên hãy tìm lấy hạnh phúc cho chính bản thân em. Đừng u sầu nữa cô bé của tôi ơi! Em hãy cứ hồn nhiên như những gì em muốn đừng suy nghĩ và bận tâm điều gì hết em nhé! Vì đơn giản em là con gái.....những giây phút ở bên em anh sẽ chẳng thể nào quên. Nụ cười hồn nhiên đó sẽ ở bên anh mãi, và em hãy tin rằng mỗi khi nghĩ về em khi em cười là anh thấy hạnh phúc nhất. Và ngược lại nếu em buồn thì anh buồn gấp đôi, và lúc đó anh muốn được chia sẽ nỗi buồn cùng em đừng lo lắng suy nghĩ bất cứ điều gì khi em nhận biết được tình cảm của anh em hãy làm theo những gì mà em muốn...và lúc nào anh cũng bên cạnh em dù bất cứ hoàn cảnh nào, bất cứ điều gì........em hãy hồn nhiên em nhé!

Romeo
08-11-03, 11:03 PM
Hãy mở lòng mình ra với mọi người và bạn sẽ thấy xung quanh ta có rất nhiều người bạn thật dễ thương..hãy sống bằng tình thân ái và bạn sẽ cảm nhận được cái giá trị đích thực của tình bạn....
http://images.animfactory.com/animations/people_a_l/angels/angela_hovering_with_pixie_harp_md_wht.gif

quanghuy09
09-11-03, 10:05 AM
Cuộc sống có những chuyện thật bất ngờ mà chúng ta không thể tự lý giải được, cũng như tình yêu của anh và em. Anh không thể tin được vào mắt mình nữa, không thể tin vào sự thật cái sự thật mà làm cho anh vô cùng hạnh phúc. Sự thật đó chính là tình yêu của chúng mình, là những tình cảm của em dành cho anh chân thành và tha thiết. Anh cứ tưởng rằng trong cuộc đời anh anh sẽ mãi mãi mất em, và anh cứ suy nghĩ là anh chỉ đi bên lề của trái tim em mà thôi. Cái giây phút đầu tiên đó! giây phút mà anh nhận ra tình cảm của em anh thật sự ngỡ ngàng hạnh phúc vô cùng nhưng anh không thể thốt nên lời để nói rỏ tình cảm của mình, vì những giây phút đó anh cứ ngỡ là mình đang sống trong mơ. Anh có lẽ là người nhút nhát trong chuyện tình cảm, những gì thuộc về tình cảm anh không thể nói ra khi đứng trước em. Nhưng em hãy hiểu cho anh tuy là khi ở bên em anh không thể nói lên hết những lời yêu thương nồng nàng, nhưng có biết bao nhiêu điều đã được nói khi anh nhìn em và nắm tay em. Cảm giác hạnh phúc đang dâng trào trong anh và nổi nhớ về em cứ theo tâm trí anh, em có biết là anh nhớ em nhiều lắm không?. Khi anh yêu em anh chẳng mong là có được em mà chỉ mong em được nhiều hạnh phúc, nhưng mà những suy nghĩ đó em có biết nó đã ngặm nhắm tâm hồn của anh biết bao nhiêu. Và rồi cuối cùng anh cũng nhận ra rằng suốt cuộc đời này anh không thể nào thiếu em được, anh sẽ trân trọng và giữ gìn những gì quý giá nhất trong tình yêu và sẽ không để nó tuột ra khỏi mình. Và mỗi buổi chiều khi hoàng hôn vừa xuống anh lại nhìn ra dòng sông, trên sông nước mênh mong anh chợt nhận ra một cánh hoa màu tím ngát...đó chính là cánh hoa lục bình trôi. Cánh hoa đó vẫn nhưng ngày nào nhưng hôm nay sau anh thấy nó rực rỡ, và mang một sức sống thật mãnh liệt....và anh lại nghĩ về em về câu nói của em: "Tuy lục bình cứ trôi trên sông, nhưng chẳng bao giờ nó sẽ trôi ra tới biển.." và bây giờ anh mới hiểu hạnh phúc của mình chắc chắn sẽ về với mình. Nhưng có một điều nó sẽ không tự đến nếu không có sự nổ lực của chính bản thân mình, và đây là phút đêu tiên anh mới nhận thấy cánh lục bình kia rực rỡ khoe mình giữa dòng sông rộng lớn kia. Và anh cũng nhận thấy được phút đầu tiên tình yêu của anh trổi dậy, sức sống, niềm vui trong anh hoà lẫn vào nhau...đó là tình yêu!

babybigmouse
06-12-03, 03:18 PM
Cuộc sống mấy ai nào biết trước định mệnh và có mấy ai tự đổi thay đời mình, từng đêm ngồi hàn gắn vết thương của trái tim buồn tênh. Yêu đương chi cho lòng thêm đau chớ trách duyên số khiến cho ta phải mang hận sầu trong đời.........

Romeo
05-01-04, 04:58 PM
Đoạn cuối của một chuyện tình, lúc nào mà không buồn...không ảm đạm...phải không bạn ? Một người ra đi, một người ở lại, giấu giọt lệ trên bờ mi nóng hổi..môi mấp máy nhưng lời vẫn chẳng thành câu...đã nhiều lúc anh một mình tự hỏi : "Cuối con đường kia em có chờ đợi ai không ? " ... hay lời nói chỉ như mây và gió...vờn đuổi nhau đến mãi những nơi xa.....
Ở nơi ấy, nơi phương trời xa lạ...em có còn nhớ phút đầu tiên ấy không ?? Nhớ "người anh" đã bên em năm ấy..nhớ "người bạn" như lời em nói lúc chia tay !
Hay tất cả, mãi mãi chỉ là lời hứa...đến rồi đi...như cơn gió đêm nay !

Romeo
13-01-04, 10:29 AM
Thời gian trôi qua có thể sẽ xoá nhoà biết bao cảnh vật cũ,con đường xưa, nhưng những kỷ niệm kia, những đêm trăng sáng ấy, những lúc anh và em ở bên nhau...sẽ mãi chẳng hề phai nhạt được, anh phải cố quen em sao, khi con tim anh vẫn còn đang thổn thức, anh không tin rằng, cho đến bây giờ anh và em đã mãi mãi xa nhau rồi..anh cứ ngỡ đó chỉ là một giấc mộng..một giấc mông yêu đương không trọng vẹn mà anh chỉ đang trãi qua thôi...thế nhưng..khi giật mình tĩnh dậy, giữa đêm khuya lạnh vắng này...chỉ một mình anh thôi...hãy quay về với anh nhé em, hãy quay về với những kỷ niệm ngày nào mà ta đã có, hãy cùng anh tiếp tục xây dựng cho lâu đài hạnh phúc ấy....đừng để nó tàn lụi theo dấu vết thời gian nhé em !

CôNàngSuperĐiệu
06-02-04, 10:47 AM
àh há...tơí bây giờ mơí biết...ông xã của mình...

Romeo
26-03-04, 05:15 AM
Có một lúc nào em chạnh lòng nhớ đến những kỷ niệm xa xưa ấy...có một lúc nào đó em đi ngang qua khu giảng đường, góc sân trường..nơi mà ta từng gặp nhau..từng quen nhau..ấy...hong biết em có còn nhớ đến người anh này hay không?