PDA

View Full Version : thư gửi đến em !

duytanschool
20-10-03, 08:01 PM
Khuy lắm rồI nhưng nó vẫn chưa ngủ . nó lặng im không nói gì cả , có lẽ nó biết rằng sự im lặng là lờI biện hộ cuốI cùng của nỗI buồn . Nó cườI nhưng nước mắt vẫn rơi , nó chưa bao giờ nghĩ là sẽ sống mà không có em bên cạnh . giờ đây nó phảI làm sao , sự cô đơn và lạc lỏng . Nó không vui và cũng chẳng buồn , nó cầm tấm thiệp rồI nhìn vào khoảng không xa xăm và ước gì mình không tồn tạI , ước gì đêm không bao giờ kết thúc để sáng hôm sau nó không phảI suy nghĩ mình sẽ phảI làm gì , ước gì nó được ngồI như vậy mãi , nó muốn được trở thành một pho tượng .

Nó yêu em nhiều lắm nhưng chưa một lần nó dám nói tiếng yêu em , vớI nó chỉ cần được nhìn thấy em thôi là quá đủ rồI, chỉ mong thấy được nụ cườI nở trên môi em ,nhưng mọI cố gắng của nó trở thành vô vọng. Nó đã từng ngồI thâu đêm để vẽ những bức tranh nguệch ngoạc , suy nghĩ hàng giờ để tìm ra những điều dễ thương. Để làm gì chứ ? Nó thật là ngu ngốc, em không hề màng đến chúng !

RồI cuốI cùng nó cũng cảm thấy mệt mỏI , nó luôn phân vân rằng nó sẽ tiếp tục hay buôn xuôi ,nhưng sự kiên nhẫn có giớI hạn , nó vẫn còn một chút gọI là tự trọng nó không muốn bạn bè gọI nó là thằng ngốc hoài được , để kết thúc như vậy thì nỗI đau mà nó mang có thể chỉ vài tháng vài năm hay cũng có thể là mãi mãi , nó biết đốI vớI nó , em là ngườI quan trọng nhất .

Nó cảm thấy giận em lắm, nó có lỗI gì đâu, phảI chăng yêu đơn phương là có tộI ! PhảI chi em đừng giận vô cớ , phảI chi em dành một chút cho nó sự quan tâm và đồng cảm , hãy hiểu cho nó, nó đang rất đau khổ chỉ một mình nó thôi , mỗI ngày vẫn phảI cườI để rồI khi đêm về nó lạI ngồI buồn bên tấm thiệp và ước gì mình không tồn tạI .

Nó rất muốn được nói chuyện vớI em như xưa ,nhưng !Nếu quay lạI và kêu mãi tiếng chị ơi thì thà rằng nó câm lặng mãi mãi , nó biết em sẽ không bao giờ chấp nhận nó còn nó thì sẽ không bao giờ thay đổI vì vậy đừng xem nó như một kẻ thù dai , nó có những nỗI đau của riêng mình và không một ngườI chia sẽ !Vì vậy thà rằng nó cứ im lặng và giữ mãi một mốI tình chắp vá như vậy sẽ tốt hơn

bạn thân của nó