PDA

View Full Version : Hãy cùng tôi giúp con cô ấy

trungheo
31-10-03, 05:08 PM
Đó là một cô gái có hoàn cảnh đáng thương, năm nay cô ấy 23t, trước đây cô ấy có một quá khứ đầy đau khổ, cô đã sa vào con đường ma tuý khi cô 18t và chuỗi ngày ấy cứ kéo dài mãi. Khi cô lấy chồng và chồng của cô cũng là một người sử dụng ma tuý, cô mang thai mà không biết rằng mình đã mang trong mình một loại virus khủng khiếp nhất, chỉ đến khi sanh thì cô ấy mới biết rằng mình đã bị nhiễm HIV. Đau khổ và buồn tủi cô chỉ biết tự cô lập mình lại, tai họa liên tiếp ập đến khi người chồng của cô bị bắt vì tham gia các vụ làm ăn phi pháp. Vì thương chồng thương con cô ấy đã quyết tâm từ bỏ ma tuý và đi làm tại một cơ sở đông lạnh, số tiền cô kiếm được chỉ đủ để mua sữa cho con và thăm nuôi chồng hằng tháng. Hiện tại cô chỉ sống vào niềm tin và hy vọng rằng con trai mình không bị nhiễm HIV, nhưng không, đứa bé đã bắt đầu có những biểu hiện của AIDS, cô ấy đã gần như tuyệt vọng, cô không dám nhìn đứa con của mình, cô sợ phải chứng kiến những điều đang xảy ra, đơn giản thôi, cô ấy là một người mẹ.Hiện tại cô ấy đang làm cùng làm công tác xã hội với chúng tôi, chúng tôi chỉ có được nguồn hỗ trợ ít ỏi là khám bệnh, và một ít thuốc men thông thường cho bé tại một số BV và một vài vị bác sĩ tốt bụng, tôi rất mong được sự quan tâm của các bạn.
Rất mong nhận được sự quan tâm và giúp đỡ của các bạn để giúp cô ấy vượt qua nỗi đau này.

quanghuy09
31-10-03, 09:52 PM
Không biết mọi người nghĩ thế nào nhưng riêng QH09 thấy chúng ta nên làm một cái gì đó cho cô gái đầy bất hạnh này, đó cũng chỉ là chia sẽ cùng cô gái ấy một ít tình cảm so với những gì mà cô đã phải trải qua. Không biết ý admin thế nào nhỉ nếu mà được anh Trung làm người dẫn đường nha!

Bạn thân
01-11-03, 08:26 AM
Điều chúng ta có thể làm .... là chỉ có thể ghé thăm cô ấy và con của cô ấy ! Nhân tiện chúng ta trích quỹ ra mua một món quà nho nhỏ ! Thời gian và địa điểm thì Quang Huy bàn với anh T đi nhé ! BT dạo này lu bu học hành quá ! Cứ chọn ngày giờ đi và báo lại với BT ! Chuyện nào chứ những chuyện chính đáng này thì BT luôn ủng hộ các bạn mà ! Mong tin sớm từ hai bạn : Trung - Huy

trungheo
01-11-03, 10:12 AM
Vào ngày 03 tháng 10 này Trung sẽ đưa con của cô ấy đi khám bệnh tại BV Nhi Đồng 1, ngoài ra mình có hỏi thăm thêm một số BS có chuyên môn nơi Trung làm việc mọi người đều nhất trí rằng họ sẽ giúp đỡ cô ấy bằng cách khám và phát thuốc với giá rẻ để cô ấy có đủ khả năng lo cho con, Trung cũng đang tìm cách đưa con cô ấy vào một số chương trình điều trị HIV/AIDS miễn phí. Mình đã đến nhà cô ấy, cậu bé ấy rất dễ thương, tất cả những gì chúng ta làm được hiện nay là giúp cô ấy có thêm nghị lực để đối diện với những vấn đề sắp tới. Vì một số việc tế nhị, Có thể mình sẽ hẹn gặp cô ấy và con cô ấy, các bạn hãy tham gia cùng mình nha.

quanghuy09
01-11-03, 11:09 AM
Anh Trung ơi! ngày 3/10 hay là ngày 3/11 vậy anh Trung? nếu mà admin quyết định như vậy rồi thì em cũng xin ý kiến của anh Trung. Khi nào anh Trung rãnh để có thể thu xếp đến nhà cô ấy, nếu anh Trung hẹn được cô ấy vào ngày nào thì báo cho tụi em biết để tụi em sẽ đến thăm hai mẹ con. À! nhân tiện em muốn biết nick của anh Trung luôn, nick em là :quanghuy_119 có gì anh em mình trao đổi trực tiếp nha.

trungheo
04-11-03, 07:54 AM
Mình sẽ hẹn cô ấy vào ngày 09 -11 -2003 tại 53 Vũ Tùng, nếu các bạn thích thì ghé đó chơi, chắc sẽ có nhiều điều rất thú vị, mong sớm nhận được hồi âm.
Nick của mình là Trung heo

SuperAdmin
04-11-03, 08:04 AM
Trung ơi ! Bạn phải nói rõ thời gian chứ nói vậy sao bọn mình biết được lúc nào ! Hay là T hẹn cô ấy tại buổi sáng họp với nhau vậy T ! Nếu vậy thì mình sẽ cử thêm người đi tham dự cuộc họp đó, họp xong chúng ta sẽ tiến hành thăm hỏi cô ấy luôn ! Bạn nghỉ sao nè !
Mong tin ?

trungheo
04-11-03, 05:19 PM
Í, xém tí nữa thì quên, admin không nhớ là vào ngày 09 tháng 10 mình có 1 buổi họp mặt tại 53 Vũ Tùng lúc 8g00 hử, bạn nhớ tới nha, nhớ nhắc cái vụ đóng quỹ 20.000đ mỗi người, sau buổi họp mình sẽ nhắn cô ấy ngồi lại cùng chúng mình, có thể nếu được thì nói cô ấy mang đứa bé đi luôn, nhưng Trung sợ rằng đứa bé hơi bị nhát, đính chính lại chú bé ấy mới được 31 tháng.
Rất mong gặp các bạn vào ngày hôm đấy

phamdungchi
04-11-03, 07:26 PM
Mình nghĩ : chúng ta nên cử một hoặc hai đại diện tìm gặp cô ấy trước, chuẩn bị phương cách thích nghi trước khi gặp tập thể mọi người thì có lẽ sẽ hay hơn

phamdungchi
04-11-03, 07:28 PM
Mình nghĩ : chúng ta nên cử một hoặc hai đại diện tìm gặp cô ấy trước, chuẩn bị phương cách thích nghi trước khi gặp tập thể mọi người thì có lẽ sẽ hay hơn

Heart2Heart
07-11-03, 06:46 PM
ừa mình nghĩ như vậy sẽ tiện hơn đó ko thui chị ih sẽ dễ bị khớp lắm