PDA

View Full Version : TƯ VẤN TÌNH CẢM

timlaicuocdoi
05-11-03, 07:41 PM
Xin chào, bạn đã ,đang và sẽ yêu những rắc rối trong tình yêu hay tình bạn?mình sẽ giúp bạn và chúng ta cùng giúp nhau nhé !Cùng nhau thảo luận !

five
06-12-03, 09:56 AM
Đúng gòi có chuyện gì thì thảo luộn với nhau .Nhưng bạn ơi bài viết của bạn ko có nội dung gì cả. Yêu cầu ai wản lý chuyên mục này chỉnh sửa,hay chủ nhân của bài viết chỉnh sữa lại bài của mình

laua
06-12-03, 11:11 AM
bạn đã học qua lớp tư vấn tình cảm chưa? nếu có rắc rối về tình cảm thật thì bạn sẽ làm cách nào để tư vấn?
mình cũng rất muốn có một chuyên viên tư vấn về tình cảm trên diễn đàn vì mình thấy vấn đề này cũng rất cần thiết (có rất nhiều kẻ yêu, đang yêu, hết yêu ...đang buồn ,đang vui ,và đang đau khổ vì tình yêu cần tư vấn lắm đó...)

SuperAdmin
06-12-03, 11:34 PM
Có rùi lá úa ui ! Có admin nè ! Chờ admin đi công tá về sẽ tư vấn cho nhé ! hì hì ! Chúc dzui dzẽ và hạnh phúc ! nhớ những gì SK gởi tặng trong đêm nhạc hội không nè ! :D

thamtunet
08-12-03, 12:30 PM
Năm tháng trôi qua, trong cuộc sống của mỗi con người, người ta có thể quên đi nhiều thứ, nhưng những giây phút đầu tiên khi người con trai và người con gái trao gửi cho nhau ánh mắt nhìn say đắm và những lời yêu ngọt ngào nhất chắc hẳn sẽ là một dấu ấn khó phai. Có một ngàn lẻ câu nói cho khúc dạo đầu, một ngàn lẻ bản giao hưởng của tình yêu, cái giây phút ấy nó đẹp đẽ lắm nhưng cũng khó phai lắm! Bạn đã yêu, đang yêu và sắp bước vào tình yêu, bạn đã làm thế nào để vượt qua được cửa ải đầu tiên ấy?

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
25-01-04, 12:02 AM
Ủa nãy giờ mọi người đang nói về vấn đề gì vậy cà ? :'m

mkduyen00
06-12-09, 08:52 AM
em đã có chồng hơn 1 năm nay rồi và 1 bé trai. chồng em thuờng đi nhậu và có nguời phụ nữ khác có lần còn đi mấy ngày với cô ta về còn đánh em.mỗi lần nhậu vào là chữi rủa đánh đập em , nguời phụ nữa đó còn nhắn tin chử em nữa. giờ em phải làm sao đây ạ

laudaicat
06-12-09, 12:19 PM
Có nguời cần tư vấn rùi kìa.
Không biết người khác thì sao, nhưng với mình thì hôn nhân phải được xây dựng trên nguyên tắc tôn trọng lẫn nhau. Nếu không tôn trọng nhau thì ....
Còn về bản thân bạn thì tuỳ thôi. Mình không nói bạn ly hôn với chồng, chỉ khuyên bạn dùng tình cảm của bản thân,kêu gọi sự giúp đỡ của gia đình chồng và nhiều cách nữa để làm cho chồng bạn hồi tâm chuyển ý. Tuỳ thuộc vào từng hoàn cảnh mà giải quyết thôi. và bạn còn phải tự xét mình nữa, bạn có làm sai gì không,có vấn đề xích mích gì với chồng mà chưa được giải quyết không?
Các bạn khác cho bạn thêm lời khuyên đi chứ.
Chúc bạn giải quyết được vấn đề của bản thân.

thuytinh
25-12-09, 01:55 PM
em đã có chồng hơn 1 năm nay rồi và 1 bé trai. chồng em thuờng đi nhậu và có nguời phụ nữ khác có lần còn đi mấy ngày với cô ta về còn đánh em.mỗi lần nhậu vào là chữi rủa đánh đập em , nguời phụ nữa đó còn nhắn tin chử em nữa. giờ em phải làm sao đây ạ

Theo lời bạn kể thì chồng bạn tệ hết chỗ nói, và kẻ thứ 3 kia cũng trơ hết chỗ chê, liệu bạn có xem xét lại xem vấn đề của bạn nằm ở chỗ nào, vì sao lại rơi vào hoàn cảnh này, cái gì cũng có nguyên nhân của nó bạn à, bạn nên dùng biện pháp mạnh mẽ để cưỡng chế lại tình hình căng thẳng lúc này, nhớ là mạnh tay vào, theo cách chồng bạn và kẻ thứ 3 kia đối xử với bạn, nhớ là ly dị lúc này là không hay đâu, ít nhất là vì con

DTT
25-12-09, 10:07 PM

Sao lại có người tệ đến thế nhỉ:mad:, chửi nữa trong khi sai rõ ràng:mad:, biện pháp mạnh ờ đây (theo cá nhân) là cứ im lặng, người ta chửi mặc người ta, nhắn tin mặc người ta, mình chỉ chơi với con thôi, còn nếu "vũ phu" thì ... không biết. Có ai cho thêm ý kiến đi

thienlong
25-12-09, 10:50 PM

theo tl thì thà khổ 1 lần đau 1 lần cho xong còn hơn là khổ cả đời
còn thương con thì nhiều cách đâu nhất thiết cứ đủ bố mẹ con cái mới nên
người đâu bạn nghĩ xem vài năm nữa con ban lớn hơn sống với 1 người bố 1 gia đình như thế liệu có tốt kg muốn có một mái âm thực sự cho con cái mình sau này ít nhất phải có sự tôn trong nhau chưa nói đến tình yêu kg còn tôn trong nhau nữa thì chia tay làm lại bạn à xã hội giờ chuyện đó cũng bình thường mà đừng làm khổ bản thân mình nữa chịu đựng với 1 người biết điều chứ 1 người kg biết điều kg biết nghĩ thì càng chịu họ càng làm tới

thienlong chưa có gia đình nên hiểu biết về gia đình cũng hạn chế tl chỉ có ý kiến như vậy thôi mong bạn sớm tìm ra cách giải quyết tốt nhất !

phanhieu
26-12-09, 09:51 AM
Mình nghĩ hoàn cảnh của bạn cũng thật đáng buồn.... Chia sẻ cùng bạn nhé!!
Chỉ có bạn là người duy nhất có thể giải quyết được vấn đề của chính bạn thôi vì bạn mới là người biết được tình hình có thể cứu vãn được không?!
Nhưng theo phanhieu nghĩ thì một tình yêu hay hôn nhân chỉ tồn tại trên cơ sở sự tôn trọng lẫn nhau. Nếu mất đi điều đó thì rất khó để giữ được tình cảm đó... Chồng bạn mới cưới mà đã đối xử với bạn như vậy, theo phanhieu bạn nên tìm cho mình một cuộc sống mới.... Mình hiểu là còn con nhỏ, bạn sẽ rất khó khăn bởi bạn đang cần một chỗ dựa cả về tình cảm và cuộc sống... nhưng hãy dũng cảm để quyết định. Bạn còn trẻ, cuộc sống trước mắt đang chờ đợi bạn
Chúc bạn nhanh chóng vượt qua giai đoạn khó khăn này.... Mình tin bạn sẽ gặp nhiều may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống..
Thân [-O<

mickey
27-12-09, 11:43 AM
Theo lời bạn kể thì chồng bạn tệ hết chỗ nói, và kẻ thứ 3 kia cũng trơ hết chỗ chê, liệu bạn có xem xét lại xem vấn đề của bạn nằm ở chỗ nào, vì sao lại rơi vào hoàn cảnh này, cái gì cũng có nguyên nhân của nó bạn à, bạn nên dùng biện pháp mạnh mẽ để cưỡng chế lại tình hình căng thẳng lúc này, nhớ là mạnh tay vào, theo cách chồng bạn và kẻ thứ 3 kia đối xử với bạn, nhớ là ly dị lúc này là không hay đâu, ít nhất là vì con

Mình thì lại nghĩ khác, nếu có con thì nên tạo cho con một mái ấm , một gia đình hạnh phúc. Còn nếu vì hoàn cảnh mà gia đình không hạnh phúc thì nên cách ly đứa con với ác mộng kia đi.Nếu cứ để đứa trẻ chứng kiến nạn bạo hành đó thì tâm lý của nó không ít thì nhiều cũng sẽ ảnh hưởng.
Bản thân người chồng vì không yêu thương vợ con nên mới có người phụ nữ khác và có hành vi bạo lực với bạn thì bạn cũng đừng nên luyến tiếc làm gì. Bạn nên nhờ pháp luật can thiệt.Và nói thật là mình cảm thấy thương cho người phụ nữ kia, vì người đó sắp tới sẽ bước vào con đường giống bạn, con đường mà tự người đó không nhận ra khi thấy tấm gương trước mắt là bạn.

thienlong
27-12-09, 12:20 PM
.Và nói thật là mình cảm thấy thương cho người phụ nữ kia, vì người đó sắp tới sẽ bước vào con đường giống bạn, con đường mà tự người đó không nhận ra khi thấy tấm gương trước mắt là bạn.

cái này rất đúng bản chất con người (vũ phu) nó ngấm vào máu rồi muốn thay đổi được rất khó.
mong bạn mkduyen00 sớm tìm ra con đường mới tốt đẹp hơn cho bạn và cả đứa bé nữa !

binhpm1987
27-12-09, 10:34 PM

the thi nhan tin lai cho no rui hen no ra 1 cho nao do su dep no di con doi gi nua

ninhtroc_7x
07-04-10, 12:19 PM
nếu quay lại hãy tha thứ còn không đừng luyến tiếc kẻ phản bội