PDA

View Full Version : Dù sao em vẫn là em của chị !

mong_em_co_ngay_mai
08-11-03, 09:00 AM
Sẽ chẳng bao giờ em vào diễn đàn này nhưng chị vẫn viết gửi em với hy vọng một ngày nào đó em sẽ đọc và hiểu được chị suy nghĩ như thế nào.
Em trai của chị. Dù chị biết rằng cũng có ngày điều đó xảy ra nhưng chị không thể ngờ nó đến nhanh như thế. Chị bàng hoàng đau đớn vì bản án tử ác nghiệt đó đã dành sẵn cho em khi em mới 20 tuổi đời. Chị phải làm sao đây? Đã muộn mất rồi phải không em? Cả nhà đều giấu em đưa cho em kết quả xét nghiệm giả.Em vui mừng em nói em sẽ làm lại từ đầu.Cả nhà đều đau đớn hơn khi nghe em nói như thế.Nhưng cũng chẳng giấu được em. Em đã biết rồi.....
Đến giờ thì em chẳng cần gia đình cũng như cả nhà mình đều bất lực với em. Chị thì chẳng làm gì để giúp em được ngoài những lời khuyên nhủ.Nhưng em đâu cần những thứ đó đúng không? Chị thì vẫn hy vọng em sẽ đổi khác....Chỉ là hy vọng thế thôi.
dù có như thế nào em vẫn mãi là em trai của chị.
giá như chị có thể quay ngược lại thời gian...

quanghuy09
08-11-03, 07:23 PM
Giá như!...ôi hai chữ sao mà khắc nghiệt quá, nhưng dù sao hãy để cho anh ấy một tia hy vọng dù biết rằng cuộc đời đối với anh ấy là tuyệt vọng. Những gì mà trải qua thật là đau đớn cả bản thân gia đình, cả anh ấy...nhưng hãy để cho anh ấy một tia hy vọng...hãy cho anh ấy làm lại những gì anh ấy đã đánh mất. Mọi người hãy cố động viên và bên cạnh anh ấy, mong những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn và gia đình, mong niềm tin đó sẽ giúp anh có những việc làm có ý nghĩa cho cuộc sống này!

hnkvmt
16-11-03, 02:07 PM
buồn quá phải không bạn!
thực sự chẳng biết nói gì hơn ngoài một lời chia buồn chân thành với bạn !
cuộc sống này quá khắc nghiệt ,giá mà .....