PDA

View Full Version : Về đâu hạt mưa xa

SuperAdmin
24-11-03, 09:40 PM
Khi những gì bình thường nhất đến với chúng ta ta không hề cảm nhận được ! Nhưng biết đâu trong một khoảnh khắc lẽ loi nào đó ta mới chợt biết rằng đó là niềm hạnh phúc của riêng ta ! Một niềm hạnh phúc chẳng bao giờ ta có thể tìm lại đuợc. Ta và em, một khoảng cách, một cái ranh giới nhỏ nhoi mà cả hai không hề dám vượt qua. Có những điều ràng buộc bởi những định kiến xem như chừng rất vô hình nhưng thực tế ra nó lại hiện hữu một cách rõ nét trong cuộc sống đời thường này.

Về nơi đâu em yêu, ta sẽ luôn có đôi, về nơi đâu em yêu ơi, ta sẽ không xa rời ??? Về nơi đâu ! Nơi đâu được cái thiên đàng như thế. Chẳng có nơi nào cả ! Biết bao lần ta lắng nghe Quang Dũng cất cao tiếng hát bản nhạc dấu yêu này. Một chút xót xa dội về. Định mệnh đã xây lên một bức tường cao thật cao, để rồi ta và em đứng hai đầu nỗi nhớ... Biết chỉ lặng nhìn mà trách thầm cho duyên phận mà thôi. Nhớ lại những chiều lang thang cùng em trong khoảng sân bình yên trong trường ... Thoáng đó mà đã như một giấc mơ .... Có chút gì rung động trong ta. Một chút gì cảm xúc của 6 năm trôi qua ta mới tìm lại được......

Khoảng cách ... định mệnh hay sao ! Ta không hiểu tại sao lại có cảnh như thế này ! Phải chi ta không gặp em ! Cô bé dỗi hờn trẻ con vô tư, thường hay nũng nịu cùng ta mỗi lần trò chuyện ! có lần em gục đầu trên vai ta. Một khoảng khắc yên bình ngắn ngũi nhưng để rổi cả hai chợt nhận ra rằng .... có lẽ ta đã đi qua cái giới hạn của tình bạn ! Ta và em chẳng thể nào đến với nhau được, ngẫm lại nhìn ta.... có lẽ nào .....

Không hiểu sao khoảng thời gian gần đây ta và em quan tâm đến nhau nhiều thế ! Khoảng thời gian dành cho nhau cũng dài hơn so với một tình bạn thân thiết bình thường ! Em và ta đều có cùng chung 1 suy nghĩ "lẽ nào ta đã yêu nhau". Và vẫn vô tư nụ cười trẻ thơ ! Em kẻ cho ta nghe những đồng nghiệp trong trường dành tình cảm đặc biệt cho em, không biết sao ta lại nỗi nóng với những việc đó. Ta ghen ư ! Ta cũng không biết nữa ! Nhưng ta chỉ biết chắc một điều là ta rất sợ mất em. Rồi tiếng yêu cũng nói nên lời ! Bàn tay em nằm trong lòng bàn tay ta nóng bỏng. Câu hứa mãi muôn đời chung thủy bên nhau sao có đôi lúc ta cảm nhận có nhiều gì chông gai sẽ xãy ra phía trước ! Ta và em ! Liệu tình yêu sơ khai của cả hai có đủ sức mạnh để vượt qua những định kiến của xã hội này. Ngày trước khi từ giả quá khứ tội lỗi ta từng sống những chuỗi ngày trên những định kiến đó nên ta hiểu, hiểu và hiểu rầt rõ con đường tình yêu mình rồi se đi qua .... Về nơi đâu em yêu ơi ta sẽ luôn có đôi ! Về nời đâu em yêu ơi ta sẽ không xa rời ! Thiên đường đó nơi đâu em nhỉ ?! Một câu hỏi mà câu trả lời vẫn còn nằm ở hai chữ : Thời gian

mickey
11-12-03, 11:49 AM
chuyện của bạn rất đẹp và êm đềm , mình như thả hồn vào những lời của bạn .trên đời này có rất nhiều định kiến mà mình phải vượt qua và khi vượt qua được nó thì mình sẽ có được một kết quả rất tốt đẹp . mình mong bạn vượt qua quá khứ cũng như định kiến của xã hội để đến với 1 tương lai tươi sáng .

thaipeace
16-12-03, 06:01 PM
Định kiến , vượt qua , bằng cách nao ? khi đó chính là những chuẩn mực xã hội . Bạn và tôi , đôi khi chỉ mình tôi làm sao có thể vượt qua nó đây . Thời gian ư , kéo dài nỗi đau hay chữa lành vết thương , nào ai biết được ?

thamtunet
17-12-03, 12:11 PM
Thời gian giúp ta quên đi những đau thương, niềm hạnh phúc, trả lời cho ta những lời hẹn ước mà ngay bây giờ không thể có câu trả lời. Trách nhiệm của thời gian cao cả như vậy đấy. Chúng ta có thể nhờ nó để kiểm chứng những điều mà ta cho rằng nó không thể xảy ra.
Về đâu em hỡi ! Ai sẽ biết được câu trả lời này ngoài thời gian. Về nơi đâu em yêu ơi ta sẽ luôn có đôi ! nơi đâu sẽ nuôi lớn tình yêu đó, anh và em sẽ có một chân trời cho riêng chúng ta, thời gian có cho phép chúng ta chờ đợi điều đó hay không, bản thân anh và em cũng không thể biết được . Rồi sẽ ra sao! Ra sao đây, anh và em trên 2 nữa dặm trường, chúng ta yêu nhau nhưng phải nhờ thời gian trả lời liệu anh và em có hạnh phúc và tạo dựng riêng cho nhau một chân trời hay không ? Hãy biết tạo cho mình một tình yêu mà thời gian cũng không thể làm được gì khi chúng ta phải đôi ngã chia xa.

SuperAdmin
10-02-04, 02:26 AM
Rồi chuyện gì đến cũng sẽ đến mà thôi ! Khi tình yêu sơ khai của hai đứa lại chịu một áp lực quá nặng của định kiến ! Một lần đau và một lần sẽ tìm quên ! Một lần tìm niềm tin thì niềm tin lại nằm xa quá ! Cố níu kéo một cách tuyệt vọng và để nhận được rằng mình đang ở giữa khoảng trống chơi vơi. Nửa của tôi ơi ! Em là ai ?! Tôi không thể ích kỷ khi nhận niềm hạnh phúc mà đáng ra phải là của mình trên chính sự khỗ đau của em. Thôi thì ... gió vẫn cuốn về nơi xa quá... ta vẫn cuốn mình trong quá khứ... xa xăm