PDA

View Full Version : Thật buồn cười!!!

chitcon289
26-11-03, 02:39 PM
Cười vì những chuyện :

* Là sao tờ 10.000Đ trông quá to và quá giá trị lúc chúng ta cho người ăn xin nhưng mà lại quá nhỏ khi chúng ta mang đi mua hàng
* Là sao 60 phút là quá dài khi nói chuyện vớ ông bà , cha mẹ nhưng lại quá ngắn khi chúng ta chơi điện tử hay tán gẫu với bạn bè.
* Là chúng ta hồi hộp và run lên khi trận đá bóng đến những phút bù giờ nhưng chúng ta lại than thở và khó chịu khi thầy cô dạy thêm ài ba phút sau giờ học.
* Là chúng ta thấy khổ nhọc như thế nào khi đọc một chương cuốn sách giáo khoa nhưng chúng ta lại thấy dễ dàng khi đọc một cuốn truyện dày cả trăm trang.
* Là mọi người cãi nhau để tranh một chỗ hàng đầu khi xem bóng đá hay biểu diễn ca nhạc nhưng lại cãi nhau để tranh một chỗ ghế ngồi hàng cuối trong lớp học thêm.
* Là chúng ta cần 2 đến 3 ngày để suy nghĩ thì mới đưa được 1 buổi học bù vào thời gian biểu của mình nhưng sắp xếp được thời gian cho một buổi đi chơi vào phút cuối cùng.
* Là một số người thấy vô cùng khó khăn khi đọc và giài thích cho người khác một bài học nhưng lại rất dễ dàng khi hiểu và " truyền bá" những chuyện ngồi lê đôi mách.
* Là chúng ta ko thể nghĩ ra điều gì cầu nguyện cho người khác nhưng lại nghĩ ra đủ thứ mong ước cho bản thân mình.
* Là chúng ta quyết định đi theo chỉ dẫn của người lạ mặt khi chúng ta lạc đường nhưng chúng ta nhiều khi lại ngần ngại ko làm theo lời chỉ bảo của chính đầu óc mình.
*** Và thật buồn cười là con người bị ảnh hưởng quá nhiều bởi những điều người khác đánh giá về mình hơn là những gì tự mình đánh giá về mình!!!

zip_bon
10-12-03, 02:09 PM
có nhiều chiện có thật trong đời sống mình không thèm để ý, nhưng nó lại là những chuyện để mình cười trong lúc ngẫm nghĩ về nó

hyvong_lybiet
10-12-03, 06:16 PM
Originally posted by chitcon289@Nov 26 2003, 02:39 PM
Cười vì những chuyện :

* Là sao tờ 10.000Đ trông quá to và quá giá trị lúc chúng ta cho người ăn xin nhưng mà lại quá nhỏ khi chúng ta mang đi mua hàng
* Là sao 60 phút là quá dài khi nói chuyện vớ ông bà , cha mẹ nhưng lại quá ngắn khi chúng ta chơi điện tử hay tán gẫu với bạn bè.
* Là chúng ta hồi hộp và run lên khi trận đá bóng đến những phút bù giờ nhưng chúng ta lại than thở và khó chịu khi thầy cô dạy thêm ài ba phút sau giờ học.
* Là chúng ta thấy khổ nhọc như thế nào khi đọc một chương cuốn sách giáo khoa nhưng chúng ta lại thấy dễ dàng khi đọc một cuốn truyện dày cả trăm trang.
* Là mọi người cãi nhau để tranh một chỗ hàng đầu khi xem bóng đá hay biểu diễn ca nhạc nhưng lại cãi nhau để tranh một chỗ ghế ngồi hàng cuối trong lớp học thêm.
* Là chúng ta cần 2 đến 3 ngày để suy nghĩ thì mới đưa được 1 buổi học bù vào thời gian biểu của mình nhưng sắp xếp được thời gian cho một buổi đi chơi vào phút cuối cùng.
* Là một số người thấy vô cùng khó khăn khi đọc và giài thích cho người khác một bài học nhưng lại rất dễ dàng khi hiểu và " truyền bá" những chuyện ngồi lê đôi mách.
* Là chúng ta ko thể nghĩ ra điều gì cầu nguyện cho người khác nhưng lại nghĩ ra đủ thứ mong ước cho bản thân mình.
* Là chúng ta quyết định đi theo chỉ dẫn của người lạ mặt khi chúng ta lạc đường nhưng chúng ta nhiều khi lại ngần ngại ko làm theo lời chỉ bảo của chính đầu óc mình.
*** Và thật buồn cười là con người bị ảnh hưởng quá nhiều bởi những điều người khác đánh giá về mình hơn là những gì tự mình đánh giá về mình!!!
rất hay , rất có ý nghĩa và đáng để chúng ta suy ngẫm ^_^

zip_bon
11-12-03, 12:34 AM
dzậy cũng nói http://www.vietstar.com/forums/html/emoticons/hitting.gif

hyvong_lybiet
12-12-03, 12:17 AM
dám oánh 8 hả ? bộ chán sống gòi seo mè oánh 8 ? tha choa lần này đóa lần sau mè tái phạm sẽ nghiêm chị chứ chẳng buông tha dễ dàng như lần này đâu nha

zip_bon
16-12-03, 12:42 AM
khà....khà.....chứ hổng phải hổng làm gì được zip hẽ ? ...xớơơơơ

hoangtumauhong84
16-12-03, 10:56 AM
vậy cho mình hỏi thử nhé !
tại sao bạn ko nghĩ rằng trong cuộc sống này có quá nhiều điều để phải quan tâm . Có người thì thích đi đây đi dó ,ko lo gì về học tập, có người thì cho là minh thay đổi theo môi trường là đúng , còn có gnười cho rằng mình quá nhỏ bé trong cõi đời này ... tất cả tất cả những cái đó theo mình nghĩ chỉ do chúng ta quyết định hết , từ việc con người chúng ta thay đổi cho đến những việc chúng ta ko chịu để ý đến những việc tầm thường như cho người ăn xin tiền , hay đại khái là như vậy . Bạn có nghĩ rằng mỗi chúng ta đều có những sai sót nhỏ nhặt , bạn có cho rằng chính chúng ta có thể đánh giá được bản thân ,nhận thấy được những sai sót đó hay ko ?
từ những câu mà chitcon nêu ở trên thì cũng có một phần anò đó đúng thôi bởi vì sự so sánh của bạn quá khập khiển bạn có thấy vậy ko!
10.000 đối với ta mà nói thì cũng không lớn lắm nhưng khi bạn so sánh với người ăn xin thì đó trở nên lớn hơn nhiều , và bạn biết tại sao ko đó chính là nếu ai cũng cho người ăn xin 10000 thì bạn thử nghĩ xem mọ người đều đi ăn xin hết sao bởi vì ăn xin còn dễ sống hơn là làm việc quần quật suốt 16 tiếng đồng hồ mà chỉ được có vài nghìn . bạn thử nghĩ xem cuộc sống này chỉ tưởng thưởng cho những ai siêng năng biết lao động .
nhưng nói gì thì nói mình cũng ko hề phản đối gì về những gì chitcon nói đâu và cũng đừng giận mình vì những lời nói đó hen !
bạn là người cò tấm lòng cao cả nhưng đừng bao giờ đánh mất những gì tốt đẹp nhất của bạn và cũng đừng quan tâm quá về xã hội mà bỏ rơi bạn bè nhé !!
hoangtumauhong

chitcon289
16-12-03, 03:07 PM
Đấy là những ý kiến riêng của HTMH, nhưng CC thấy hơi thiển cận vì bạn ko xét đến giá trị thực sự của mỗi sự việc. Như việc bạn nêu ra là đối với tờ 10.000đ, số tiền đó có ý nghĩa gì đối với người ăn xin _ phải chăng đó là của bố thí, của người khác cho mình vì lòng nhân đạo _ nên nó lớn lắm chứ, vì nó là tấm lòng và mình là kẻ xin xỏ; còn số tiền đó có ý nghĩa gì đối vối mình khi đi mua hàng _ đó là số tiền mà mình làm ra, là mồ hôi công sức của mình và bây giờ mình tận hưởng nó _ có gì là sai khi mình có mong muốn sẽ cố gắng làm việc nhiều hơn để được tận hưởng nhiều hơn ...
Những câu nói đưa ra đâu hẳn là đúng, dù đó có là chân lý đi chăng nữa, mà chúng ta phải suy ngẫm và tự rút ra chính kiến cho mình. Những câu nói trên là những lời nói khá mỉa mai, nếu tinh ý các bạn sẽ nhận thấy được, vì thế nên CC mới nói là " cười nhưng méo mặt " :'k

To HTMH: vì đây là diễn đàn chung nên có gì thì bạn có thể mail riêng cho mình. Thân!

zip_bon
16-12-03, 11:34 PM
chời ..... có dzụ tỉnh tò riêng nữa kìa
( pà chip này thế mà ghê ..................hị hị hị )