PDA

View Full Version : Nỗi niềm nhắn nhủ!

Universe
28-11-03, 12:04 AM
Thủy ngồi nhai mía hãm thuốc sau khi đã “đâm một cái 30” (dùng xilanh chích liều heroin 30.000 đồng vào ven ở bẹn). Thủy đã bị sida. Mắt ướt nhòe nước, cô khóc khi nhớ lại quãng đời đau xót của mình:

“Bố mẹ em bỏ nhau từ năm 1990. Bố em bị tai nạn giao thông qua đời, mẹ em bỏ bê ba anh em đi theo bồ. Nhà cửa tan nát, ba anh em em lao vào nghiện ngập. Anh em mới bị bắt về tội trộm cắp tháng trước. Chồng em cũng nghiện giờ đang đi tù. Em mới đi trại về, vẫn nghiện, lại ra đường làm gái lấy tiền mua thuốc, nuôi con. Em đang bị “phá trong” (sida phát ra từ trong cơ thể), nhưng không đi làm thì không biết lấy tiền đâu ra. Một ngày không có 150.000 đồng để chống chọi với cơn nghiện và bệnh tật thì em cũng không sống nổi”.

Rồi cô nói về “khách hàng”: “Bọn em không muốn ai “bị” bởi bản thân chịu đựng đã khổ lắm rồi. Gặp nhiều khách, có khi cả sinh viên, công chức, em đã nói thẳng là em sida, phải đeo bao vào. Họ lại không tin, tưởng đùa. Một điều rất nguy hiểm mà họ không nhận ra: bị sida, qua giai đoạn giữa, người em tự nhiên béo hẳn lên, xinh ra, không ai nghĩ là đang bệnh”.

thaipeace
15-12-03, 02:36 PM
Một con người tốt nhưng lâm vào hoàn cảnh thặt đau khổ , không biết có phải ai trong tình trạng đó cũng đều do hoàn cảnh như cô Thuỷ đáng thương kai không ?

phamdungchi
02-09-04, 10:25 PM
Ý kiến của Thai peace thật tuyệt vời