PDA

View Full Version : Sao không phải một và duy nhất

quanghuy09
30-11-03, 10:35 AM
Có lẽ trong cuộc đời chúng ta không ít người đã trải qua ít nhất là hai ba mối tình, trong những mối tình đó chẳng hẳn lúc đầu là rất nồng thắm tha thiết. Tại sao chúng ta không giữ mối tình đầu tiên và là mối tình duy nhất được nhỉ? lúc yêu nhau thì nguyện thề anh chỉ có mình em, em chỉ có mình anh ??? và lúc chia tay lại những câu nói chua chát được thốt ra.....mình chia tay nhé! anh (em ) cảm thấy chúng mình không họp nhau...... và hàng trăm lý do khác. Nhưng vì sao lúc đầu người ta vẫn nói em (anh) là tất cả??? em (anh) mãi yêu anh (em) ??? ...thật là khó hiểu trong tình yêu chẳng có gì là tuyệt đối cả ...thật là buồn quá đi thôi. Sau chúng ta không chia sẽ nói ra những điều không hài lòng về nhau, mà cứ lấy chia tay làm cách giải quyết duy nhất. Khi người ta yêu quá thì bảo là si quá không thích, khi không yêu thì lại níu kéo tình yêu??? phải chăng con người luôn mong muốn những cái không thuộc về mình ...và việc chinh phục được cái không thuộc về mình lại là ....niềm vui??? Nếu như chúng ta biết trân trọng những gì thuộc về tình cảm thì có lẽ mối tình đầu tiên là mối tình cuối cùng cũng đâu có khó khăn gì, nếu như người ta đã nói là chỉ có mình người ấy là người mình yêu....điều là nói dối cả sao? như vậy thật sự của tình yêu là gì có ai giải thích được không? khi bây giờ người ta nói yêu nhau dễ dàng..và chia tay lại càng dễ dàng hơn. Sao không là mãi mãi trong nhau? hay thành thật và chia sẽ cho nhau những điều được và chưa được để tình yêu đó là mãi mãi và duy nhất. Why not forever in the love !!!!

babybigmouse
30-11-03, 10:15 PM
Cuộc sống không như ta nghĩ QH à, cuộc sống hiện thực thật trớ trêu, nó không theo những gì ta muốn, và mình buộc phải chấp nhận nó như một điều tất nhiên.....Có đôi khi baby suy nghĩ tại sao mối tình đầu của baby không là mối tình cuối chứ?

quanghuy09
30-11-03, 11:34 PM
Một lần trong đời mình cảm thấy không thể thiếu người đó, rồi bổng nhiên bạn mất đi người đó ...bạn có buồn không? sao biết rằng cuộc đời nhiều rắc rối tại sao chúng ta không tháo gở nó mà còn làm nó rối thêm. Theo Huy nghĩ bản thân mình là nhân tố chính không thể đổ lỗi cho hoàn cảnh được, nếu mà mình cố gắng vươn ra khỏi nó thì sợ gì mà không thể làm được. Quan trọng là chúng ta buông xuôi để nó cứ tự nhiên rồi đổ lỗi cho nó? hãy một lần đối diện với sự thật và nhìn nhận nó theo khía cạnh khách quan hơn xem. Cuối cùng chỉ có một câu :"không có gì là không thể nếu như mình không làm" đó là câu trả lời duy nhất cho mọi vấn đề, có lẽ nói suông thì dễ lắm làm được hay không mới quan trọng. Vậy tại sao chúng ta không thử một lần xem! huy vẫn tin là ở nơi nào đó có tồn tại một tình yêu đầu tiên và là cuối cùng. "Hãy cho tôi niềm tin tôi sẽ biến điều không thể thành có thể " hãy tin vào điều đó các bạn nhé !

babybigmouse
01-12-03, 11:15 AM
Có thể được sao? Đâu phải muốn là được, có khi phải đánh đổi cả gia đình mình, người thân của mình sao? Mình đạt được điều đó nhưng mọi người xung quanh sẽ khinh rẻ mình, thì mình phải thế nào?Khó lắm QH à, nhưng baby vẫn tin rằng mình sẽ có thể thay đổi mọi thứ theo ý muốn của mình.

người ta
01-12-03, 01:12 PM
Trên đời này chẳng có gì là tuyệt đối cả ! tình yêu cũng vậy , khi yêu đâu ai nghĩ đến chuyện chia tay . Ai cũng muốn tình đầu sẽ là tình cuối ! nhưng tình yêu không thể là tất cả ! trên thế giới này không phải chỉ có mình ta và người ấy , còn biết bao nhiêu nhân tố bên ngoài , đặc biệt là gia đình . Mỗi người 1 hoàn cảnh , nếu phải chọn giữa chữ hiếu và chữ tình , NT sẽ chọn chữ hiếu , cho dù sự lựa chọn ấy có làm cho NT phải khổ sở về tinh thần suốt cả cuộc đời thì NT cũng không hối hận .

quanghuy09
02-12-03, 03:06 PM
Vậy là trên đời này không tồn tại một tình yêu đầu tiên và là tình yêu cuối cùng sao? thế thì làm sao trách nhau được khi người này hoặt người kia có hai ba cuộc tình. Tình yêun nào bắt đầu cũng dang dỡ hết sao? vậy thì chúng ta yêu làm gì cơ chứ ......tình yêu hai chữ tình yêu sao mà cai đắng thế ! còn đâu để người ta tin vào một tình yêu thật sự và là mãi mãi. Thật đáng buồn !

only_love
02-12-03, 04:40 PM
ko thể nào trách được.......vì vốn dĩ tình yêu rất dễ thay đổi.cũng ko phai là ko có 1 tình yêu duy nhất...nhưng rất ít.......
tình cảm của mỗi chúng ta rất dễ thay đổi.hãy tự hỏi mình xem mình đã bao giờ dành tình yêu nông cháy nhất cho 1 người chưa........

babybigmouse
02-12-03, 07:03 PM
Sao lại không? Đó là tình cảm mình dành cho người mình yêu thật sự thì có chứ? Không có chuyện gì là không thể xảy ra được mà...

catbuitinhdoi
03-12-03, 12:09 AM
túm lại nói 1 câu từ nhỏ tới lớn cu Huy nhà ta chỉ sống trên mây, cuộc sống của cu cậu trải đầy hoa và cỏ nên suy nghĩ thật là ... giống phim hoạt hình
Chú Huy nói kô có chuyện gì khò và nếu cố gắng sẽ vượt we dc he? Hum nào rãnh anh sẽ kể cho chú nghe 1 chuyện tình đầy sóng gió và kết wẻ cả 2 chết đuối hết, ở đời kô phải cái gì mình mún cũng dc đâu Huy ơi

KST
03-12-03, 12:31 AM
Nhiều khi có những chuyện ko phải mình muốn là được đâu...có khi cố gắng cách nào đi chăng nữa cũng vô vọng thui +_+ Vì còn rất nhiều yếu tố để 2 người có thể là "của nhau mãi mãi"

catbuitinhdoi
03-12-03, 12:54 AM
và co thể kết thúc tại đây, dzậy đánh răng rữa mặt đi Huy sáng gòi mà mơ hoài để anh mở bài này cho cu nghe nà

<param name="BACKGROUNDCOLOR"
<embed src=http://hoisinh.vnn.vn/khanhtran/mp3/catbuitinhdoi.mp3 align="baseline" border="0" width="275" height="40" type="audio/x-pn-realaudio-plugin" console="Clip1" controls="ControlPanel" autostart="true">
"Có nhiều đêm trông giấc mơ dài
Tôi mơ đời chẳng dối lừa nhau
Người yêu người bằng lẽ sống con tim
Nhân nghĩa đời đẹp tựa như mơ
Bao lứa đôi tròn mộng
Người yêu người không thù oán vu vơ.
Hỡi tình nhân thấm thiết không rời
Đừng vì tiền phụ nghĩa phu thê
Đừng vì uy quyền phụ nghĩa tâm giao
Cho nụ cười ngỡ chỉ trên môi
Ôi ước mơ ngọc ngà
Biết bao giờ tìm được ai ơi . .............. "

only_love
03-12-03, 03:40 PM
chu choa dzậy chắc là tỉnh giấc mộng rùi phải ko?

quanghuy09
03-12-03, 04:59 PM
Làm con người trong cuộc đời được bấy nhiêu năm......mai lìa đời nhắm mắt xuôi tay còn gì đâu chỉ ngoài cát bụi......Nhưng chỉ còn tình yêu vẫn là mãi mãi nhưng nếu đã mất đi niềm tin vào tình yêu thì cuộc sống còn là gì? chỉ là giấc mơ qua thôi...yêu người người phụ....chuyện cứ như là một giấc mơ. Sao mọi thứ không như ta nghĩ và mọi điều tốt đẹp bền lâu, như tình yêu vẫn là mãi mãi ....vẫn giữ trong mình một niềm tin.

only_love
03-12-03, 08:53 PM
làm con người trong cuộc đời đúng thật là mấy được yêu nhau vì vậy nếu ai có tình yêu như dzậy mong hãy chân trọng nó

quanghuy09
04-12-03, 07:02 AM
Originally posted by người ta@Dec 1 2003, 01:12 PM
Trên đời này chẳng có gì là tuyệt đối cả &#33; tình yêu cũng vậy , khi yêu đâu ai nghĩ đến chuyện chia tay . Ai cũng muốn tình đầu sẽ là tình cuối &#33; nhưng tình yêu không thể là tất cả &#33; trên thế giới này không phải chỉ có mình ta và người ấy , còn biết bao nhiêu nhân tố bên ngoài , đặc biệt là gia đình . Mỗi người 1 hoàn cảnh , nếu phải chọn giữa chữ hiếu và chữ tình , NT sẽ chọn chữ hiếu , cho dù sự lựa chọn ấy có làm cho NT phải khổ sở về tinh thần suốt cả cuộc đời thì NT cũng không hối hận .
Dẫu biết rằng tình yêu kia không bao giờ trọn vẹn, nhưng hãy thắp sáng nó bằng một niềm tin dù là nhỏ nhoi nhất. Cuộc sống này sẽ có ý nghĩa nếu có anh có em, mọi chuyện rồi sẽ qua tuy nhiên niềm đau kia sẽ ở lại. Biết nói gì hơn khi một cuộc tình không trọn vẹn, anh chỉ thấy rằng tình yêu trong anh dành cho em càng ngày càng nhiều thêm. Đôi khi thấy mình quá vô tình trước những gì mà em đang vướn phải, chỉ mong em cho anh một lần được chia sẽ những nỗi buồn mà em đang mang. Và em hiểu rằng trong suốt quảng đời còn lại của anh vẫn chỉ có mình em duy nhất em mà thôi&#33; dẫu biết rằng tình yêu kia không trọn vẹn.

only_love
04-12-03, 05:55 PM
quang huy đã nghe câu:có ai từng yêu mà chưa đau đớn 1 lần
có ai từng yêu mà chưa từng khóc
tui thấy tất cả mọi người trên trái đất này ai cũng phải đau khổ một lần đôi khi còn nhìu lần nữa đó chứ.ko có ai là có được hạnh phúc trọn vẹn, hạnh phúc nào mà chả mua 1 chút đau khổ. như dzậy mọi người sẽ nhận thấy được giá trị của hạnh phúc và tình yêu đích thực giá trị đối với chúng ta như thế nào :&#39;i

babybigmouse
06-12-03, 03:14 PM
Trong tình yêu, con người ta nhiều khi cũng nên đau khổ 1 lần, như vậy mới biết trân trọng cái hạnh phúc mình đang có.......Những gì mình đánh mất thì mới thấy nó quan trọng với mình như thế nào?

only_love
06-12-03, 04:57 PM
đã mất 1 lần thì mới thấy nó quan trọng đối với ta như thế nào

babybigmouse
08-12-03, 06:02 PM
Viên ngọc đã mất khi đó mới biết đó là viên ngọc quý giá đối với mình, nhưng có mấy ai trân trọng.........

only_love
09-12-03, 04:54 PM
mất rùi mới biết được sự quạn trọng của nó....................có phải là wá muộn chăng?

chitcon289
10-12-03, 12:30 PM
Nếu ai cũng biết là muộn thì muộn thì thế gian này đâu còn hai chữ "THẤT TÌNH " cơ chứ....

babybigmouse
10-12-03, 02:37 PM
Có lẽ nếu biết nó quý giá thế nào chắc chẳng ai phải đau khổ vì tình yêu......Mất rồi mới thấy tiếc, nhưng có tiếc thì cũng đã muộn màng rồi.

only_love
10-12-03, 09:10 PM
muộn cũng đã muộn rùi, tiếc thương làm gì. thế mới biết tình yêu quan trọng như thế nào

thaipeace
15-12-03, 03:57 PM
Nhưng có một số điều thực tế , Hầu hết chúng ta đếu đã có lần rung động , có khi còn rất sờm , nhưng tình đầu là tình cuối điều đó gầm nhu không thể . Nếu như ta cố níu và cố kéo , nhất định là ta tự không tha cho chính mình , chính ta làm khó cho mình . Nhưng thật sự những suy nghĩ nhìn lại cũng rất cần thiết nóp giúp ta biết cư xử như thế nào trong hiện tại để cái điều không ai muốn đừng lặp lại một lần nữa &#33;

only_love
07-01-04, 11:31 AM
cố gắng níu kéo cuộc tình nhưng khó làm lại được như trước. tình yêu khi đã thoát trong tay thì ko thể giữ lại được đành phải chấp nhận

thaipeace
09-01-04, 05:50 PM
Nhưng có thể là bạn bè , và là bạn thân nưa , nếu làm được như thế bạn đã tập được cho mình một ý thức nghiêm túc trong tình cảm rồi đó &#33;