PDA

View Full Version : ước gì

mickey
01-12-03, 06:17 PM
"ước gì em đã không lỡ lời,ước gì em gặp anh một lần .em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi" hơn 2 năm rồi ,vậy mà em vẫn chưa có được 1 lần gặp anh.em nhớ anh nhiều lắm. nhớ những lúc em khóc bên vai anh để kể về gia đình của em ,nhớ những lúc chúng mình bên nhau. tuy biết rằng anh không yêu em nhưng em vẫn không cần ,chỉ cần em yêu anh thôi. phải chi lúc đó em bình tĩnh và không nói lỡ lời thì bây giờ em vẫn còn có thể ở bên anh. em xin lổi anh cho dù là đã quá muộn và em chỉ xin anh điều ,cho anh gặp anh 1 lần,dù chỉ 1 lần. em mãi yêu anh.

five
04-12-03, 07:19 AM
Mickey ! mình biết khi bạn nói lên điều này chắc tâm trạng của bạn buồn lắm phải hong?Bạn àh không có cái gì tr ọn vẹn hết đâu bạn àh.Bạn cũng có những cắi mà người ta hong có được đấy bạn àh.Nên trong cuộc sống Bạn hãy vượt lên tất cả để trong mình có một niềm vui,khi đó bạn mới thấy được cuộc sống thật đáng yêu.Mình mong bạn ngày mỗi vui hơn và hãy để cho wá khứ trôi đi ...

quanghuy09
04-12-03, 07:46 AM
Chắc em không biết rằng chính ngày này tháng trước anh đã ngõ lời với em, hôm nay là kỷ niệm một tháng ngày chúng mình quen nhau. Lần đầu tiên anh tỏ tình với người con gái nét vụng về đã rung động trái tim em, lời nói kia sẽ là mãi mãi trong tim này anh sẽ chẳng phôi pha. Đối với anh những tháng ngày đã qua điều là những chuỗi ngày hạnh phúc, được ở bên em được nói lên những lời yêu thương nhất chất chứa trong lòng anh. Có lẽ anh chưa hiểu em nhiều lắm và càng không hiểu những nổi đau mà em đang giấu ở trong lòng, nhưng trong tận đáy lòng của anh luôn muốn được chia sẽ tất cả những gì muộn phiền nhất trong lòng em. Đọc thư em anh uất nghẹn trong lòng vì những gì chất chứa trong lòng em mà anh không thể chia sẽ, và nó như là một lời chia tay?.....anh không biết những cảm nhận của anh đúng hay không nhưng em hãy hiểu một điều tình yêu của anh dành cho em sẽ là mãi mãi. Ước gì anh đủ tự tin đủ khả năng mang lại cho em một cuộc sống hạnh phúc, hay ước gì cách đây một tháng anh cứ lặng thinh không nói với em những gì mà con tim anh muốn nói. Để anh được đi bên cạnh cuộc đời em, không làm cho em mất đi vẽ vô tư hồn nhiên thì có lẽ em đã hạnh phúc hơn. Anh không tiếc nối khi đã nói yêu em nhưng anh chỉ thấy mình quá ích kỷ cho bản thân mình, và anh muốn tình yêu đầu tiên của anh cũng là mối tình cuối cùng mà thôi. Dù có chuyện gì xãy ra đi chăng nữa thì tình cảm của anh vẫn thế vẫn yêu em và riêng chỉ mình em, có thể nói ra có nhiều người cho rằng đó là bịa đặt nhưng hãy để thời gian chứng minh những gì anh nói. Anh tôn trọng em với tất cả những gì em đã chọn và lúc nào đó em cần ai đó, thì người đầu tiên em nghĩ đến ...hãy là anh em nhé. Có lẽ xa em anh đau khổ rất nhiều nhưng anh biết điều đó không bằng những gì em phải chịu đựng, anh càng yêu em nhiều hơn nhiều hơn nữa......Anh không cao thượng như em nghĩ, anh chỉ làm những gì mà con tim anh mách bảo......và anh thấy điều đó rất cần thiết. Nhưng anh mong rằng từ đây về sau anh được chia sẽ cùng em nhiều hơn, để anh hiểu em hơn...và có thể anh cố níu kéo tình yêu đó dù mọi chuyện sẽ không như mình mong muốn. Anh sẽ không níu kéo những gì em đã chọn, anh chỉ níu kéo những gì mà làm cho tình yêu của chúng ta sẽ là mãi mãi. Tình yêu sẽ có nhiều trắc trở và gian nan cũng như cuộc đời em phải trải qua biết bao nhiêu buồn khổ, anh chỉ tiếc là không mang nổi buồn đó thay em....anh muốn em mở rộng lòng mình hơn nữa để cho anh chia bớt nỗi buồn. Anh không biết là mình đang vui hay đang buồn nữa, vui vì anh nhận được tình cảm của em được biết em yêu anh thật nhiều. Nhưng nếu mai cuộc tình kia dang dỡ thì có lẽ niềm đau kia với em sẽ là không thể xoá nhòa, anh phải làm gì đây? anh phải làm gì kia niềm đau kia em chôn kín...anh phải làm gì khi anh mầt em.....Xin trả lại thời gian những tháng năm xưa êm đềm trọn vẹn trong mắt em tôi, để nụ cười kia vẫn hé mở để hồn nhiên sẽ mãi bên người. Một tháng trôi qua thật êm đềm dù thời gian phía trước còn là bảo tố, xin cho anh một niềm tin dù là nhỏ nhoi nhất để anh dắt em qua bảo tố cuộc đời. Em đừng lo lắng và bâng khuâng ....anh vẫn thích nét hồn nhiên với nụ cười ...dễ ghét, em hãy chọn những gì em cần chọn anh vẫn tôn trọng em. Nhưng trước khi chọn em hãy nhớ một điều.....em hãy nghĩ cho riêng em đừng bận lòng vì anh nhé! em có hiểu anh không? và có hiểu anh yêu em đến dường nào không? Kỉ niệm một tháng ngày chúng mình yêu nhau! hãy cho anh niềm tin dù là nhỏ nhoi em nhé!

con_nhoc_ngay_xua
05-12-03, 04:46 PM
trời ! nghe QH lên nè . sao hôm nay lãng mạn dzữ vậy trời . rất hợp với dáng em . hehe

thamtunet
05-12-03, 07:34 PM
Originally posted by con_nhoc_ngay_xua@Dec 5 2003, 09:46 AM
trời ! nghe QH lên nè . sao hôm nay lãng mạn dzữ vậy trời . rất hợp với dáng em . hehe
Chòi mọi người đang tâm sụ cùng nhau seo nhảy dzô 8 dzậy chòi,để khi khác đi ha ,hum nay mình bận :'i

mickey
07-12-03, 12:32 AM
cám ơn mọi ngươì vì những tâm sự cùng những lời khuyên đã dành cho mình. five à, dù thời gian có bao lâu đi nưã ,nếu mình chưa gặp lại ngươì ấy để nói rằng mình xin lỗi và có thể thấy ngươì ấy hạnh phúc thì chắc mình vẫn chưa quên được ngươì ấy đâu .mình thật sự rất đau khổ. trước mặt người khác mình đều phải cươì và cươì thật tươi nhưng mình buồn rất buồn .mình rất cảm ơn những ngươì bạn giấu mặt như các bạn vì chỉ có các bạn mình mới dám nói những tâm sự trong lòng mình , có các bạn mình mới biết rằng trên đời này vẫn còn ngươì có tình . mình cầu chúc cho các bạn được hạnh phúc. và mình mong rằng mình cũng là 1 trong những ngươì hạnh phúc đó .

chitcon289
07-12-03, 03:24 PM
"ước gì em đã không lỡ lời,ước gì em gặp anh một lần .em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi"

Có những lời ca, lời nhạc rất buồn... Tôi cũng đã hát nhiều những giai điệu đó nhưng tôi chỉ hát cho vui và chỉ đồng cảm một phần nào đó với những giai điệu ấy thôi. Tôi đâu ngờ rằng rồi cũng đến lúc những khúc ca ấy lại dành cho tôi... Tôi đâm ra sợ, sợ hát và sợ luôn cả nghe nhạc nữa. Những lời nhạc như cứa vào lòng tôi và để lại những âm hưởng khá tồi tệ...
Tôi ko biết đến khi nào tôi có thể hát lại những lời hát đó một cách thanh thản đây, hay chỉ là những nỗi đau giày xéo trong tim mình ....

mickey
07-12-03, 05:45 PM
bạn thật giống mình đấy chitcon89 .quả thật có những bài hát mà khi cất lên mình không thê không nghĩ đến chuyện của mình.có những bài hát mà khi nghe mình đã không cầm được nước mắt. như bài ước gì hay là bài hoa tàn. mỗi khi mình nghe ai hát bài hoa tàn thì mình đều khóc hết đó . bạn có muốn biết 1 chút về lời bài đó không? "ngày đó nếu biết sẽ cách xa , ta cứ xem như không quen là hơn .ngày đó nếu biết quá khó khăn ,ta cứ như thông lặng im muôn kiếp".vâng nếu ngày trước mình biết yêu sẽ đau khổ như thế này thì chăng thà mình không yêu hay mình và người ấy không quen thì tốt hơn đấy bạn nhỉ. t ơi ,mình nhớ t nhiều lắm. cho mình gặp lại t đi,dù chỉ là lần sau cuối.

chitcon289
08-12-03, 04:51 PM
Dù gì thì cũng qua cả rồi. Mickey chắc cũng đang buồn lắm ... Nhớ chỉ làm ta thêm đau, thêm khổ rồi dắn vặt mà thôi. Gặp lại làm gì để nhìn thấy ánh mắt ấy, tiếng nói ấy, bóng dáng ấy khi ko còn là của mình nữa... Trước mặt đấy nhưng sao xa vời quá... Hãy để mọi chuyện là dĩ vãng, xem đó như là những kỷ niệm đẹp khó quên đi! Kho' đấy nhưng ko phải là ko được ... CC tin rằng mình sẽ vui, bạn sẽ vui và mọi điều sẽ tốt đẹp!!! http://mindscraps.com/s/kao/otn/pblob5.gif

thamtunet
09-12-03, 03:38 PM
Không ai trong đời không một lần đau và một lần dang dở nhưng mình phải biết làm gì để đứng dậy và đi tiếp. Không nên ngồi đó mà ảo tường đến những gì mà đã tụt khỏi tầm tay. Bạn àh ! hãy làm nhừng gì mà bạn có thể làm trong thời gian này, những gì mà bạn cho là có ích cho tương lai và làm cho ta không chạm đến những chuyện đó, rồi một ngày mai bạn sẽ nhận được những gì hạnh phúc nhất như bạn đã bỏ ra cho người ấy

mickey
11-12-03, 11:19 AM
mình cám ơn các bạn nhiều lắm .có lẽ giống như TTN hayCC nói, mình nên quên người ấy đi , có lẽ là khó lắm nhưng mình sẽ cố . cám ơn các bạn nhiều, những người bạn mình không hề biết mặt nhưng mình tin là các bạn rất tốt và là người bạn chân thành. chúc các bạn giáng sinh an lành và mình mong là diễn đàn này sẽ có thêm nhiều thành viên mới ,sẽ là nơi nâng đỡ tinh thần cho mọi người khi có việc đau buồn .

thamtunet
12-12-03, 11:33 PM
Không cần phải cảm ơn mọi người đâu bạn àh,vì những ai cũng có riêng một niềm đau và cũng sẵn sàng chia sẽ khi có cơ hội. Những cơ hội phía trước và sau này sẽ giúp ta có bản lĩnh hơn và cũng không phải dè dặt như lần đầu đau khổ nữa

mickey
18-12-03, 09:10 PM
Thành phố Đồng Nai không ồn ào, sôi động như Sài Gòn .Lúc này trời đang mưa lại làm cho thành phố thêm vắng vẽ. Và em lại nằm 1 mình nghe nhạc, nỗi cô đơn, nỗi buồn khi xa nhà lại càng làm em nhớ đến anh . Đã bao lần dặn mình là không nên nhớ đến anh,hãy để cho anh ngủ quên trong trái tim em , nhưng càng cố thì em càng nhớ nhiều hơn . "có một người vẫn yêu một người,vẫn đợi chờ dẫu cho người ấy không về", vô tình nghe được những lời ấy tự dưng em khóc, cho dù đã cố gắng nhưng vẫn không cầm được nước mắt.Để rồi có người lại hỏi em vì sao em khóc ,những lời an ủi của các anh chị đồng nghiệp lại càng làm em nhớ anh nhiều hơn. trước mặt mọi người,em vốn là một cô gái vui tính, lúc nào cũng cười và không bao giờ giận ai quá 5 phút nhưng giờ đây em lại yếu đuối như thế. Em giận bãn thân, giận luôn cả anh . Vì sao anh lại đến rồi lại đi để mặc em với bao nỗi buồn ,bao kỉ niệm và tình cảm mà em dành cho anh vẫn không đủ sao. "xin bên em một đêm thôi,để em yêu anh trọn một đời" ,vâng chỉ mong anh và em gặp lại dù chỉ là 1 lần để em được thấy anh hạnh phúc, để được nói với anh rằng tình cảm của em vẫn không thay đổi theo thời gian .em vẫn yêu anh như ngày nào . I miss you.

Romeo
19-12-03, 05:14 PM
b] Khi thành phố lên đèn RO cũng có những lúc một mình lang thang ....RO khoái nhất là chạy đến bến BẠCH ĐĂNG, lặng ngắm dòng sông lững lờ trôi đi..những cánh lục bình trầm mình dýới nýớc...trôi đi một cách lặng lẽ..cứ nhý là cái số phận và dòng đời của một ai kia đó....một chút thý giãn bên dòng sông nõi ðất lạ..làm RO không khỏi nhớ đến những ngày ở nõi thành phố NHA TRANG dấu yêu...hồi đó...mỗi khi đi học về..RO thường hay chạy xe ra bở biển...ngồi bên chiếc ghế dựa, uống một ly nýớc mía...và ngắm ra bờ biển...ôi cái cảnh đẹp này ..làm RO nhớ mãi không nguôi....có những đêm biển yên bình thật đấy...mặt biển lặng im nhý chỉ để ánh trăng soi mình lên nó... RO thích nhẩt là cảm nhận cái làn gió biển ấy...nó mát lạnh và thuần khiết đến lạ thường...

Những tiếng còi xe chợt làm cắt ngang dòng suy nghĩ vẫn výõng của RO ....cuộc sống nõi chốn SAIGON này thật là nhộn nhịp và hối hả...có những lúc RO nhý bị cuốn mình vào nó...quên hết đi tất cả....quên đi cả chính mình nữa kia

RO và bạn tuy sống ở xa gia đình...cô đơn và lạc lõng..chỉ biết tự mình dựa vào chính mình...mà cũng đúng thôi...ở nhà với mẹ biết ngày nào khôn mà !

Mỗi ngày trôi qua, mang đến cho ta biết bao điều mới lạ...có những lúc ta giật mình nghỉ lại..những gì đã đi qua..và những gì còn đó...sẽ có một khoảnh khắc nào đó...ta cảm thấy cần đến một ngýời bạn thân biết bao [/b]

mickey
23-12-03, 10:58 PM
gần giáng sinh trời trở lạnh và càng lạnh hơn khi ở bên em không có anh. ở nơi xa đó anh có nhớ một chút gì về em không ? chắc là không đâu vì khi anh có dịp về thì anh không hề ghé qua em dù chỉ 5 phút.em buồn ghê lắm và em lại phóng xe như bay trên đường ,lại đi lang thang trên những con đường mà lúc trước anh đã chở em qua. cảnh vật cũng giống như trước nhưng bây giờ em không có anh. em nhớ lúc trước mỗi lần em đi lang thang như vậy thì anh lại tất tả đi tìm em, đưa em về để người anh thương (cũng là đứa bạn mà em rất thân) không buồn . mặc dù biết vậy nhưng em vẫn cứ hay bỏ đi để có dịp được anh lo lắng dù chỉ một chút .có lẽ em đã sai lầm khi dành cho anh quá nhiều tình cảm. em mong anh bình yên và em cũng bình yên. em không miễn cưỡng anh nữa đâu và có 1 điều mà em muốn cho anh biết là người đó sẽ hạnh phúc. em sẽ làm mọi cách để người đó hạnh phúc vì người ta là đứa bạn thân nhất của em và quan trọng hơn người ta là người mà anh đã hết lòng yêu thương . dù là mong manh nhưng em hi vọng anh sẽ đọc được những dòng tâm sự này. em nhớ anh nhiều .chúc anh có 1 đêm giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc.

thamtunet
24-12-03, 05:24 PM
Những cơn gió nhẹ nhưng hơi lạnh của đêm giáng sinh đã vây kín bên anh, không biết giờ đây em đang làm gì nhỉ hay đang vui vẻ trong vòng tay của một chàng trai khác, Đúng vậy ! Em, giờ đây đã ở xa anh quá, không có cơn gió nào có thể mang em trở lại với anh, giáng sinh tiếng chuông nhà thờ dội vang thức tỉnh anh trong cơn say đắm thuở nào mà đôi ta đã có. Ước gì thời gian trôi chậm đi một chút thì anh cảm thấy lòng mình được an ủi hơn, vắng em trong những buổi lang thang rên con đường vắng, ánh nắng vàng trải dài trên bước chân anh đi, anh nhận thấy dấu chân ấy không còn thuộc về riêng mình nữa, đúng không còn là của riêng anh phải không em, nó vẫn chạy theo những điều xưa kia đó. Dòng nước vẫn trôi, em cũng như vậy , cứ trôi , trôi hoài trôi mãi, trôi theo năm tháng để anh không còn được nhìn thấy. Lòng anh đã bị phủ mờ bởi lớp tuyết trắng của đêm giáng sinh, không ai có thể gạt nó ra khỏi lòng anh trong lúc này, hay để như vậy chăng nó sẽ không cho anh nhìn thấy khuôn mặt, giọng nói thân thuộc mà em đã dành cho anh khi chúng ta vui đùa bên nhau em nhỉ ?

mickey
26-12-03, 07:10 PM
có người nói, muốn quên đi 1 người thì ta lấp đầy khoảng trống đó bằng 1 người khác.chẳng biết đúng sai như thế nào nhưng em muốn thử để quên anh ,nhưng anh ơi sao khó quá. em đã cố gắng rất nhiều nhưng mọi cố gắng của em đều vô ích. đi bên người ta ,em lại nhớ anh nhiều hơn, em cảm thấy vô cùng buồn chán. tự dưng em lại liên tưởng đến những lúc bên anh. không biết lúc đó anh có cảm thấy em chán và làm phiền anh lắm không ? em mong là em không mang cho anh cái cảm giác đó. đôi lúc em có cảm giác có lỗi với anh và người ta nhiều lắm vì mỗi khi em nhớ anh , em lại hẹn với người ta đi chơi .không biết sau này nếu anh ấy biết được thì sẽ đối xử với em như thế nào. em không muốn mất người ta đâu vì người ta có rất nhiều điểm giống anh lắm, cách cười, cách nói chuyện, đến mái tóc. đôi lúc em muốn ôm lấy người ta để nói rằng em nhớ anh nhiều, nhiều lắm .em sai rồi phải không anh.

chitcon289
27-12-03, 12:47 PM
Có người nói, muốn quên đi 1 người thì ta lấp đầy khoảng trống đó bằng 1 người khác. chẳng biết đúng sai như thế nào nhưng em muốn thử để quên anh ,nhưng anh ơi sao khó quá. Em đã cố gắng rất nhiều nhưng mọi cố gắng của em đều vô ích ...
Mic ơi, bạn buồn thật đấy! Mình ko biết phải chia sẻ với bạn thế nào đây?! Bạn có còn nghĩ đến công việc của mình, đến người thân của mình hay chỉ chìm đắm trong những suy tưởng buồn bã ấy thôi ! CC biết, sẽ có những lúc mình ở một mình, một mình đối diện với chính mình để lại u sầu và dằn vặt; sẽ có lúc mình bắt gặp một hình ảnh gì đó của kỷ niệm và nó lại ngập tràn trong ta. Khó thật đấy- khi muốn quên!? Nhưng thời gian, " Thời gian là một ông thầy vĩ đại, nó thu xếp êm thấm mọi việc ". Mình đã được đọc trong một quyển danh ngôn và mình tin vào điều đó, mình vẫn chờ thời gian qua đây... Mình mong bạn cứng rắn hơn, vui vẻ hơn nữa trong hiện tại và cả tương lai. Mình chỉ khuyên bạn bạn hãy nghĩ kỹ trước khi quyết định với một tình cảm khác, đừng để mình cảm thấy tội lỗi, đừng để một người khác phải đau khổ như mình!

be_bi32
27-12-03, 03:14 PM
" you think that i can't go without your love?....oh by mysefl i don't need anyone..." có những bài ca làm cho tâm hồn ta chùng xuống ta cuối đầu nuốt giọt lệt vào tim ,ta buồn vì lời bài hát đồng tâm trạng với ta ,ta cô đơn và tuyệt vọng ,có lúc ta tưởng chừng như không thể sống nổi khi xa người ấy nhưng rồi thời gian vẫn cứ trôi và ta thì vẫn phải sống, ta sống trước hết vì ta ,vì chính bản thân ta ...tại sao ta không chọn cho mình một lối thoát và tự mình đứng lên sau lần vấp ngã? tại sao cứ làm khổ chính mình và làm khổ cả người mà mình yêu?liệu người ấp có được thanh thản hay không khi thấy ta đau khổ ? tình yêu không phải là tình thương và ta không thể bắt người khác yêu ta khi người ấy chỉ coi ta là bạn! sao ta lại không tự giải tháot cho ta và cho người ấy ...để rồi chúng ta trở về vẹn nguyên như hai người bạn,hai người bạn thân ,ta có cuộc sống của ta và người ấy có cuộc sống riêng của người ấy ,hãy tự tin ngước nhìn và cầu chúc cho người ấy hạnh phúc ,ta tự thấy mình thật bình yên...
tình yêu càng không phải là sự thay thế hay lấp chỗ trống ,ta sẽ lại càng tuyệt vọng và chán nản biết bao khi sự so sánh cứ còn mãi trong ta ,rồi ta lại làm cho một người khác đau khổ vì ta ..."đừng nên cố gắng tìm thấy nhau, đừng nên cố bước cùng nổi đau, tình yêu có lúc tự tìm đến với ta trong đêm tối cô đơn..."ta cầu chúc cho chính ta và cho những ai giống ta tìm được lối đi riêng cho mình dù lối đi ấy thật sự không dễ dang ...nhưng bằng niềm tin và ý chí ta sẽ làm được điều mà bây giờ bản thân ta thấy thật khó...YOU SEE!

mickey
28-12-03, 12:20 AM
mình cũng có suy nghĩ giống như các bạn vậy,nhưng các bạn ơi giưã ý nghĩ và hành động cách nhau rất xa. có lẽ khi buồn thì gia đình là nơi mà ta dưạ vào ,là nơi ta có cảm giác bình yên nhưng với mình thì ngươì ấy chính là nơi chôn bình yên của mình. mỗi khi có việc buồn gì thì ngươì ta là nơi để mình tâm sự, để mình khóc. từ tình bạn chuyển thành tình yêu thì dể chứ từ tình tình yêu mà trở thành tình bạn khó lắm. có lẽ các bạn nói mình quá cố chấp, không chịu chấp nhận sự thật, đang làm khổ mình lẫn làm khổ ngươì nhưng nếu ở trong trường hợp mình các bạn không thể nói như vậy đâu. mình từng khuyên ngươì khác hãy đứng vững , ở đời còn có nhiều chuyện rất vui và đáng để ta quan tâm hơn .nhưng bản thân mình lại không làm được , cc va bb nói rất đúng, có lẽ mình không nên làm khổ thêm 1 ngươì nào nưã, mình phải chấp nhận sự thật là mình đã không có anh ấy và sẽ mãi mãi không bao giờ có anh ấy. mình sẽ cầu chúc cho anh ấy , cả mình và ngươì bây giờ nưã,có thể sớm bình yên và tìm được hạnh phúc.

matbuon
28-12-03, 02:07 PM
Nhìn sao trời chiếu sáng , lòng em chợt nhớ đến dáng người...
Không biết đã bao nhiêu đêm em cố tìm cho mình một vì sao để nơi đấy em có thể thấy lòng mình đỡ trống trải.
Đã nữa tháng trôi qua , anh ra đi không để lại cho em một lời chào tạm biệt .Tim em chợt nhói lên khi giữa dòng người xuôi ngược , thoáng dáng ai giống anh đến ngỡ ngàng?!
Em muốn gọi tên anh thật to nhưng em lại sợ , em sợ khi phải đối diện với chính mình và chính anh. Anh ơi, em khong nghĩ rằng chúng ta còn cơ hội gặp lại nhau .Một tháng đủ đánh thức con tim em nhưng sao không đủ thời gian để chôn vùi hình bóng ai anh nhỉ?!
Ngày tháng vắng anh Biên Hoà như ko cựa mình , mệt mỏi nhưng em vẫn cố , cố không để mình ngã quỵ ...
Anh ơi! xin hãy đừng quay trở lại, hãy cho em tìm một chút bình yên trong trái tim mình .
0903...->0918754...

langtu
28-12-03, 04:09 PM
Có một câu chuyện rất hay , từ Hoathuytinh.com . Câu chuyện bắt đầu thế này:
Một chàng trai đưa cô bạn gái thân vào quán uống nước.Sau khi người phục vụ đặt hai cốc nước trắng lên bàn và đợi thì cô gái chợt đặt ra một câu hỏi:
Đố bạn " Tình Yêu " là gì ?

Chàng trai mím cười quay sang cô phục vụ và nói:

-Chị cho em một ấm trà, một cốc cà fê đen, một cốc cà fê sữa, một ly rươu vang và một ly sâm panh.

Sau khi mọi thứ đã được mang ra, chàng trai lấy ấm trà và uống chén đầu tiên.

Anh ta nói:

-Tình yêu như ấm trà này. Khi ta uống nước đầu sẽ rất đậm đà, nước thứ hai sẽ dìu dịu thanh thanh. Còn nươc thứ ba thì sao ?

Tình yêu không như ấm trà này bởi sau nước thứ ba ấm trà sẽ không còn hương vị ban đầu.

Anh ta lại nhấp một ngụm cà fê đen và nói:

-Tình yêu mang hương vị của cốc cà fê này, lúc đầu có thể phải trải qua vị đắng nhưng dần dần vị ngọt và thơm sẽ ngấm dần vào mỗi người.

-Nhưng tình yêu không như cốc cà fê sữa. Uống cà fê sữa ta sẽ cảm thấy ngay vị ngọt, vị ngọt của nó đến rất nhanh và đi rất nhanh. Còn tình yêu không như vậy.

Dứt lời anh ta đổ cốc cà fê ấy đi và nói:

-Tình yêu như ly rươu này, nó thật nồng nàn, ấm áp và êm đềm.

Anh ta lại uống ly sâm panh

-Không ! Tình yêu không thể là thứ nước khai vị chua loét này được.

Chàng trai lo lắng vì không tìm được câu trả lời. Bất chợt anh ta nhìn thấy cốc nước trắng trên bàn. Anh ta reo lên.

Đúng rồi, hãy nhìn cốc nước kia, nó thật tinh khiết và giản dị. Rượu cà fê và trà cũng phải bắt nguồn từ nước. Tình yêu cũng như vậy, cái nồng nàn, ngọt ngào, êm đềm và cay đắng cũng phải xuất phát từ lòng chân thành và những điều giản dị nhất. Bạn ạ !

Tình yêu là cốc nước trắng.

Cô gái ngồi im, đôi mắt mở to. Và rồi cô từ từ nhấc ly nước lên và từ từ đặt vào tay chàng trai.

Chàng trai đã hiểu rằng, anh ta đã có một câu trả lời đúng...
------------------------------------------------------------------------------------
Một câu chuyện rất hay , phải không các bạn ... TY bao trùm mọi thứ : Có nồng nàn , có đắng cay cũng như vị ngọt ngào của nó.... TY thoát ra từ trái tim , từ sự giản dị... Thật đơn giản mà đôi khi ta phải nhìn nhận lại....
Bạn sẽ cảm thấy rất đau khi người bạn thật sự yêu thương lại không yêu bạn . Nhưng điều đó chưa thật sự đau thương bằng nếu bạn thật sự yêu thương một người mà lại không có can đảm để nói lên cho người đó biết.

mickey
30-12-03, 01:53 AM
câu chuyện của bạn vừa kể rất hay, thật tình là rất hay. đúng vậy, tình yêu có những lúc ngọt ngào có những lúc đắng cay, cũng có những lúc vui sướng hay thất vọng .nhưng có lẽ mình đã không đau nhiều lắm vì mình đã dám nói những cảm nhận của mình cho người ta biết. có lẻ mình sắp tìm ra được câu trả lời cho chuyện của mình rồi. có thể vài ngày nữa mình sẽ gặp người ta sau 2 năm xa cách.không biết người ta như thế nào ,và quan trọng hơn là mình sẽ gặp người ta với thái độ như thế nào và mình có thật sự còn thương người ta như mình đã từng nghĩ hay không hay là thời gian đã chữa lành vết thương cho mình lúc nào mình không hay. mình rất băn khoăn , bối rối và lo lắng. mình vừa lo là mình không còn yêu người ta như trước vừa lo nếu mình yêu người ta như lúc trước thì liệu mình có cho người ấy mội lần nữa rời khỏi mình không? vì sau lần gặp này thì không biết bao giờ mình mới gặp lại.có thể là 2,3 năm cũng có thể là 5 năm hay lâu hơn hay không bao giờ gặp lại nữa . mình thật sự không biết phải như thế nào nữa.

matbuon
02-01-04, 07:46 PM
Trưa nay nhận được Phone của anh , em như lặng người và không thể tin vào điều đó.Nữa giờ đồng hồ hỏi han vẫn chưa kịp để em định thần ??
hai mươi tuổi , em vẫn chưa hề một lần yêu và nếm trải cảm giác được yêu là như thế nào .Không phải vì em "khùng" như đôi người vẫn bảo , đơn giản vì em quá bận lo toan cho cuộc sống của mình.Vả lại quan trọng hơn cả là tình yêu đối với em không như chuyện cổ tích , muốn là sẽ có.

Để rồi gặp anh , em không tin là mình sẽ phải đau lòng vì một người con trai khác. ngốc nghếch- đố là cái cảm giác em thay được khi bắt đâu quen anh.
Good morning Baby!em dang làm gì đó?
Nhũng cái mess làm em vui cả ngày nhưng để làm gì vậy hả anh? Tại em không dám nhìn vào sựt hật là ngoài em anh còn hàng trăm thú vui khác.Tại sao em lại cố tình không hiểu những lời ngụ ý của anh " Đôi khi nói dối mà đem niêm vui lại cho người khác cung đáng tha thứ phải không em?".Ùa, chỉ tại đó là tình yêu mà tình yêu thì nó có tiếng nói riêng của nó.

Em có lỗi gì khi sinh ra mình là con gái . Để được yêu lại khó khăn đến vậy?

chitcon289
02-01-04, 11:26 PM
Thế nào là người mình yêu?! Thế nào là người yêu mình?! Tại sao tôi cứ mãi chạy trốn để rồi khi dừng lại, đối diện với nó, tôi chỉ cảm nhận được sự cay đắng và xót xa ... Có lẽ tôi đã dừng lại không đúng lúc chăng ?!
Trong e dè, tôi lại cắm đầu chạy, mải miết như thế ... Tôi ko muốn dừng lại nữa... Có người gọi tôi, níu kéo tôi nhưng tôi vờ như chẳng nghe thấy gì, nhìn thấy gì. Trái tim tôi lại trở nên vô cảm ?! Có người bảo tôi :" Trong cái vẻ bề ngoài cứng rắn, săt đá ấy vả chăng chỉ là một con tim mềm yếu đang khoắc khoải được yêu thương, san sẻ ". Tôi ko biết, tôi đã rất kiêu hãnh ...

chitcon289
03-01-04, 11:51 AM
Một tháng đủ đánh thức con tim em nhưng sao không đủ thời gian để chôn vùi hình bóng ai anh nhỉ?!
Hai mươi tuổi , em vẫn chưa hề một lần yêu và nếm trải cảm giác được yêu là như thế nào . Không phải vì em "khùng" như đôi người vẫn bảo , đơn giản vì em quá bận lo toan cho cuộc sống của mình. Vả lại quan trọng hơn cả là tình yêu đối với em không như chuyện cổ tích, muốn là sẽ có.
Để rồi gặp anh, em không tin là mình sẽ phải đau lòng vì một người con trai khác. ngốc nghếch - đó là cái cảm giác em thấy được khi bắt đầu quen anh.

Matbuon ơi, sao lại có sự đồng cảm đến thế, từ suy nghĩ cho đến sự việc ...

Anh ra đi mang cả niềm kiêu hãnh đã có trong em từ lâu... Đôi mắt vui lần đầu vương nỗi buồn, nụ cười tươi trên môi bỗng khẽ tắt ... Có nhiều người hỏi em vì sao, có nhiều người lo lắng em bị gì ?! Nhưng em biết trả lời thế nào đây anh ?! Em ko biết nữa ... Em đã từng rất tự tin, rất kiêu hãnh trước mọi người ... Nhưng với anh, em lại không như thế
- "Chàng có hay đôi mắt buồn. Tình ta vỡ tan tựa mây khói. Và anh có nghe lời em nói với anh. Rằng em chỉ yêu anh mãi thôi "

matbuon
04-01-04, 06:13 PM
Tết Nguyên Đán đã sắp đến rồi , vậy là gần 1 tháng anh ra đi , em đang tập cho mình thói quen không nghix về anh nữa .Nhưng em sợ, khi em bắt đầu làm được điều đó ,anh lại trở về , lúc đó trái tim non nớt của em liệu có làm được điều gì?!

Đúng, tình yêu có lí lẽ riêng của nó thì tại sao lý trí không mách bảo được cho em điều gì hả anh?Xin hãy ra đi mãi mãi , dù điều đó làm em đau lòng .

mickey
04-01-04, 11:37 PM
đã có lúc mình cũng như các bạn. khi người ta ra đi, mình như mất hết niềm vui, quên đi cuộc sống, suốt ngày chỉ buồn, chỉ nhớ đến những kỉ niệm xưa. 2 năm không gặp, không liên lạc, không tin tức. rồi thời gian dần trôi,có người đến rồi người đi.trái tim mình dừơng như không còn yêu ai được nữa .mình luôn nghĩ mình còn yêu người xưa nhiều lắm .cho đến lúc mình gặp lại người ấy.mình không thể diển tả tâm trạng lúc đó của mình nữa.có thể nói là mừng và thanh thản lắm,vì mình biết người ta đã không còn sai lầm và vết thương lòng của mình đã lành rồi. thời gian đã chữa lành vết thương cho mình mà mình không hề biết,mình cứ suốt ngày nhìn vết thương đã lành mà tìm mọi cách băng bó cho nó. mình thật ngốc phải không các bạn. và mình cũng may đó chứ, ít ra giữa mình và người ta vẫn còn xem nhau như bạn bè. bây giờ tâm trạng mình thật thoải mái và bình thản.mình muốn các bạn chia sẽ niềm vui đó với mình . và chúc cho những ai đang đau khổ sẽ mau lấy lại được sự bình yên trong tâm hồn .

"tình đó nếu biết trước quá đớn đau , ta cứ như chim bình yên ca hát". bây giờ thì mình đã có thể bình yên ca hát rồi các bạn .