PDA

View Full Version : tôi là người như thế nào ?????????

hnkvmt
21-12-02, 08:20 AM
tôi bắt đầu để ý đến bạn gái ấy từ năm lớp chín ,và sau khi thi Tốt nghiệp cấp II xong tôi đã gửi đến bạn ấy lá thư bày tỏ tình cảm của mình.Được cái tui học cũng khá nên mẹ bạn ấy cũng thích tôi ,tuy nhiên lại không đồng ý cho bạn gái ấy làm girlfriend của tôi .Nhưng bạn ấy thì lại đồng ý làm điều đó.Và trong thời gian sau đó ,bạn ấy đã đấu tranh với mẹ của mình rất nhiều để chúng tôi được là "a hafl" của nhau . Chúng tôi đã đi chơi với nhau rất nhiều ,nhất là buổi tối ,tất nhiên là cũng tốn rất nhiều thời gian trong những chuyện mà bất kì đôi nào iu nhau cũng gặp phải ,và hậu quả tất yếu là cả hai đều học sút đi nhiều .Nhưng chúng tôi vẫn tiếp tục giữ những việc làm lén lút của mình ( :( hic,giờ mới thấy sai ) và mẹ của bạn ấy đã dần chấp nhận cho chúng tôi .Và một điều quan trọng hơn là các bạn của chúng tôi đều biết chúng tôi có tình cảm đặc biệt với nhau (chính vì điều này và sĩ diện hão mà tôi đã dối lòng mình và dối bạn gái ấy )
Đến đầu năm học 12 ,tôi đã nói lời chia tay vì muốn dành hết thời gian cho việc học.Bạn ấy cũng đã đồng ý ,nhưng diều tôi không lường được đã xảy ra :bạn ấy học hành sa sút nghiêm trọng .Rồi một loạt chuyện rắc rối đã đến với bạn ấy .Còn tôi ,trong thời gian đó tôi chẳng biết gì cả về những khó khăn của bạn ấy.Và chỉ vì chiếc máy tính bạn ấy tặng tôi trước khi đi thi HGS mà tôi đã có ý nghĩ lợi dụng bạn ấy ?(thật không đáng mặt đàn ông phải không?) Cũng vì tôi không còn dành nhiều tình cảm cho bạn ấy mà chỉ có ý nghĩ lợi dụng nên tôi đã lộ rõ chân tướng trong lần thử thách đầu tiên mà bạn ấy dành cho tôi. Và tôi đã nhận được cái đáng nhận :sự khinh khi của bạn ấy .Tôi rất đau đớn vì trước đây ,bạn ấy có thể làm mọi việc vì tôi (kể cả bất hiếu với cha mẹ) thế mà giờ đây ......
Hiện giờ ,bạn ấy đang gặp rất nhiều khó khăn .Về gia đình thì mẹ bạn ấy đang nằm bệnh viện ,căn nhà ba mẹ bạn ấy đang xây phải tạm ngưng vì thiếu tiền ,ở trên lớp thì nhận điểm yếu liên tục ,lại còn bị cấm thi nữa ,cả ở lớp học thêm bạn ấy cũng bị cô không cho học .Thực sự tôi rất muốn giúp bạn ấy nhưng không biết phải làm thế nào .Tôi cũng đã định xin bạn ấy một cơ hội để chuộc lại lỗi lầm và giúp đỡ bạn ấy ,nhưng tôi biết tôi làm thế khác nào lại lừa dối bạn ấy ,vì tôi không còn nhiều tình cảm dành cho bạn ấy nữa.
Tôi thực sự rất bối rối không biết phải làm gì nữa .Hãy giúp tôi với .

-------------------------------
một cậu trai thật đáng trách phải không các bạn? Tui hổng phải là nhân vật chính trong câu chuyện trên ,nhưng tui biết rõ như vậy vì bạn ấy là bạn thân nhất của tui .Thấy nó buồn tui cũng muốn giúp nó nhưng chẳng biết phải giúp như thế nào .Tui post lên đây mong sẽ nhận được tư vấn từ các bạn.Thay mặt nó cảm ơn các bạn trước nhen

chiminhanh
14-03-03, 10:51 AM
nếu trả lời câu hỏi : tôi là người như thế nào thì cho CMA sorry trước nha, câu trả lời của CMA là: thèng tồi!!!
Tẹi seo lẹi có thể nhẫn tâm dzới ngừơi đã vì mình như dzậy. Tẹi seo??? Trùi ui, tui bức xúc wé đi, tức wé đi, tẹi seo lẹi như thế được nhỉ???
Mè thui, dù gì thì người con trai nèy vẫn còn chút lương tâm, tốt nhất bạn ấy nên đến bên người con gái bất hạnh ấy, hãy cố gắng lèm 1 người bạn tốt, chia sẽ, an ủi, giúp đỡ cô ấy. CMA chỉ sợ cô ấy buông xuôi, lâm dzào con đường hư hỏng thì thật là tội lỗii cho người con trai ấy!!!
hic hic hic
thời buổi nèy, kiếm 1 người con chai gút gút (good) seo mờ khó thế???

hnkvmt
30-03-03, 08:30 PM
bi giờ thỉ cả hai đã trở lại như ngày trước ,bạn gái ấy đã bỏ qua tất cả !
mọi người nghĩ sao ?