PDA

View Full Version : tình yêu bắt đầu từ đâu.....?

only_love
04-12-03, 05:16 PM
tình yêu bắt nguồn từ nơi đâu..........................?
từ ánh mắt đầu tiên hay từ cái nhìn.................hoặc xuất phát từ nơi nào?
từ cái nhìn đầu tiên dẫn đến cảm mến nhau và ====>tình yêu
trong đầu của chúng ta thì nghĩ đó chưa phải là tình yêu ngay lúc gặp nhau nhưng trái tim cứ cãi lời............chắc hẳn đó chính là tiếng sét ái tình
nhưng kết thúc của nó thì khó mà biết được :có thể kết thúc bằng tình yêu thật sự nhưng hầu hết đều kết thúc ko mấy tốt đẹp
tiếng sét ái tình đó chính là 1 phút bồng bột, mù quáng.....của con người cứ nghĩ đó là tình yêu đích thực................là 1 nửa của mình
ko biết các bạn ngĩ vấn đề này như thế nào. :'f

Universe
05-12-03, 11:12 AM
Đôi khi bị ... "sét đánh" cũng hết hồn thiệt. Nhưng theo U nghĩ thì tình yêu đính thực phải qua tìm hiểu, thời gian mới có được. Khi đó nó mới vững bền.

Nếu chỉ vì một chút bồng bộ mà yêu mù quán thì không hay đâu. Đã bao nhiêu bạn trẻ chỉ vì một chút bồng bộ mà đánh mất cả cuộc đời thanh xuân của mình đó thôi.

thienthantinhyeu
05-12-03, 03:30 PM
tình yêu bắt đầu từ đâu àh????từ khi 2 người nào đó bắt đầu cảm thấy mến nhau,tối về mắt ngủ...thấy ghen khi người mình mến đi dzới người khác :'k

ngoc61
05-12-03, 03:57 PM
Mình nghĩ tình yêu bắt đầu từ nơi trái tim.Khi trái tim bắt đầu biết rung động thi chính là lúc trái tim đã cất cao tiếng nói.Lúc ấy ta đã biết yêu

only_love
05-12-03, 04:03 PM
sao cưng nói đơn giản dzậy uh....................tình yêu bắt đầu từ ánh mắt chắc lúc i' tim đập loạn xạ ha............................rùi tự nhiên mặt đỏ bừng lên nóng sốt đến vài ngàn độ c..................sắp chít vì sét đánh wá bất ngờ ko kịp né :'i

babybigmouse
06-12-03, 03:11 PM
Tình yêu bắt đầu từ ánh mắt chứ? Khi nhìn nhau, thấy mến nhau, bắt đầu tìm hiểu nhau, quan tâm nhau và thế là tình yêu đến...Quá dễ!

only_love
06-12-03, 04:19 PM
đến quá dễ nên đi cũng lẹ lém , nó giống như một cơn bão trong chốc lát rồi tan dần.................vì dzậy tình yêu sét đánh hầu hết đều ko bền lâu.....................hãy cẩn thận

babybigmouse
08-12-03, 06:10 PM
Cái này phải nói lại à, tình yêu sét đánh không phải lúc nào cũng mau tan như only_love nói đâu, có người hạnh phúc với tình yêu sét đánh của mình cho đến cuối đời đó thôi.

only_love
09-12-03, 04:39 PM
nhưng rất ít, chứ only_love thấy đa số là dzậy hè.
tinh

thaipeace
16-12-03, 06:31 PM
Thái cũng nghĩ như babymouse , nếu sau cú sét ấy là một sự tìm hiểu chính chắn thì cơ hội thành công cao như thế nào bạn có biết không ?

only_love
20-12-03, 04:51 PM
ừa thì cũng có đó , bộ tình yêu sét đánh hiếm khi lâu bền nhưng rùi con người ta cũng sẽ hiểu ra được đó có phải là tình yêu thật sự ko. tình yêu khó có thể nhận biết được là thật lòng hay ko lém

Tử Phòng
21-12-03, 10:18 AM
Tình yêu bắt đầu từ khi hai người... chia tay nhau.

"Người yêu ơi dù mai này cách xa
Mãi mãi dịu kỳ là tình yêu chúng ta
Và anh biết một điều giản dị
Càng xa em anh càng thấy yêu em."
(Phú Quang)

T. ơi! Càng xa em anh càng thấy yêu em!

thaipeace
22-12-03, 01:25 PM
NHưng hàng ngày chúng ta vẫn thấy nhưng cặp thật đẹp đi qua đấy thôi . Tinh yêu bắt đầu từ chia tay đúng , nhưng xin hỏi ai dám thú kiểu ấy !

only_love
22-12-03, 05:58 PM
gì mà tình yêu bắt đầu bằng chia tay dzậy nè , dzây đau khổ lém thà rằng chia xa nhau 1 thời gian còn được đằng này chia tay nhau , có wá đáng hông dzậy.

thaipeace
23-12-03, 05:47 PM
Có xa nhau mới thấy thấm thía , vì con gnười thường không biết quý trọng những gì mình đang có !

only_love
24-12-03, 08:48 PM
ừa đúng đó only_love giơ cả 2 tay ủng hộ đó. nhưng mà
xa nhau rùi mình còn gì ko?trời ơi cũng có thể là xa nhau rùi lỡ phụ tình thì sao hơ

thaipeace
28-12-03, 08:00 PM
vậy cũng tốt ,như thế là tạo cơ hội cho cả hai , nhưng nếu chỉ một trong hai người nhớ thôi thì , trời ơi , thê thảm lắm đó !

only_love
30-12-03, 04:22 PM
ừa thì thê thảm , thảm thê.............nhưng mà dzậy thì tốt hơn á . wên đi để bắt đầu lại , coi đó là một kinh nghiệm đi cũng được.

thaipeace
30-12-03, 06:25 PM
Có nhiều người dù là nói như thế nhưng cũng rất khó khăn khi bắt đấu một cuộc tình mới , vì hình như cái cũ vẫn đâu đó trong tâm trí họ !

Tử Phòng
30-12-03, 10:58 PM
Trời đất. Tui nói chia tay là chia luôn chứ còn lỡ gì nữa. Ngày xưa tôi cứ tưởng "người ta" là bạn. Bây giờ xa rồi mới biét là mình yêu... Thé mới chết.

only_love
31-12-03, 04:11 PM
xa rùi mới bít mình yêu nhau uh? nhận ra điều này có wá muộn hông dzậy trùi để gùi hối hận nữa đoá

thaipeace
06-01-04, 10:39 PM
Vậy cái này là lỗi của người trong cuộc rồi , không biết nắm bắt khi cơ hội chỉ có một !

only_love
07-01-04, 09:26 AM
ừa.............nhưng tình yêu thì ai biết được nó đến lúc nào và sẽ đi lúc nào. khi yêu 1 người nhận ra rằng mình dã yêu người đó, nhưng giờ đã chia tay thì còn gì nữa chứ

thaipeace
09-01-04, 05:58 PM
Vậy thì đừng yêu vội , hãy tìm hiểu kĩ đã nếu yêu thật thì :" xáp vào "

only_love
10-01-04, 03:53 PM
tình yêu đoá hả? suy nghĩ kĩ trước khi yêu hè.............chứ tình yêu đâu dễ yêu đâu............

thaipeace
12-01-04, 10:57 AM
Nhưng mà thái thấy ai yêu cũng dễ , ai yêu cũng được liền , còn mình sao khó quá đến giờ vẫn chưa có mảnh tình nào vắt vai hết trơn , trong khi thiên hạ yêu nhau rồi bỏ nhau mấy lần rồi !

only_love
12-01-04, 04:45 PM
xiệt hả cần nga giúp cho hông hả?

thaipeace
14-01-04, 12:57 PM
Chắc không cần đâu , nhiều người giúp mình rồi cũng mang hạo vào thân thôi , chắc đành đợi chuyện gì tới thì nó sẽ tới thôi ! Không dám lao đầu vào đá nữa đâu , bị đau mấy lần rồi !

haydenvoianhnheem
21-01-04, 01:54 PM
bài toán không đáp số

"YÊU" là gì?câu hỏi này đã làm đau đầu biết bao nhiêu nhà khoa học .đã có ai dám khẳng định là mình đã chứng minh xong bài toán của tình yêu.tại sao nhỉ?tại sao tình yêu khiến cho ta đau khổ ,khiến cho ta trở nên mù quáng vậy mà có những người họ chấp nhận tất cả để mà được yêu.có thể nói tình yêu như là con dao hai lưỡi vậy.nó có thể là liều thuốc khiến ta trở nên hạnh phúc tràn trề như đang trên thiên đường vậy nhưng ngược lại nó có thể khiến cho ta bị vùi sâu xuống địa ngục thế nhưng tại sao con người vẫn chấp nhận đánh cuộc tất cả sẳn sàng hi sinh để mà có được một tình yêu.đây vẫn là một câu hỏi được đặt ra vẫn chưa có câu trả lời.vậy ai đã từng yêu hay dang yêu có thể cho tui biết được không

only_love
24-01-04, 11:59 AM
í trời kí ông này là chuyên gia lạc đề ko hè -----> hít í kiến

thaipeace
25-01-04, 07:35 PM
Người ta nói không yêu thỉ lỗ mà yêu thì khổ , nhưng ai cũng mong muôn mình tìm được ngon nguồn của tình yêu và đi đến cuối con đường , nhưng thường thì chúng ta chỉ băt s đầu từ khúc giữa và dừng lại khi chưa ra biển !

narutaki88
30-01-04, 04:33 PM
Tui nghi rang T.Y bat dau tu trai tim vi vay T.Y ben vung thi trai tim se hanh phuc . Tui cung da tung yeu va cung da tung chia tay vi the tui hieu tam trang cua nguoi chia tay. rat buon va co cam giac nhu minh dang day dut mot dieu gi do.
Va tui nghi rang neu co the thi hay co giu lay nhung gi ma ban dang co

narutaki88
30-01-04, 04:35 PM
Tui nghi rang T.Y bat dau tu trai tim vi vay T.Y ben vung thi trai tim se hanh phuc . Tui cung da tung yeu va cung da tung chia tay vi the tui hieu tam trang cua nguoi chia tay. rat buon va co cam giac nhu minh dang day dut mot dieu gi do.
Va tui nghi rang neu co the thi hay co giu lay nhung gi ma ban dang co :'i

hạt bụi lạ
31-01-04, 08:48 PM
Đọc được ở đâu đó một câu nói đại loại : Khi yêu, bạn đừng nên viết tên người mình yêu vào một trái tim mà hãy viết vào một vòng tròn. Vì vòng tròn không có điểm bắt đầu và điểm kết thúc - giống như tình yêu - một tình yêu mà bạn vẫn thường mơ ước vậy ...

haydenvoianhnheem
01-02-04, 01:01 PM
tui nghĩ tình yêu bắt đầu từ ánh sáng mặt trời tại vì hông có ánh sáng mặt trời thì lèm sao mà thấy đường để yêu chứ hiiiiiiii

thaipeace
01-02-04, 10:00 PM
Có khi yêu cần không có mặt trời đấy chứ , sáng quá cũng kẹt !

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
01-02-04, 10:37 PM
Originally posted by thaipeace@Feb 1 2004, 03:00 PM
Có khi yêu cần không có mặt trời đấy chứ , sáng quá cũng kẹt !
kẹt gì cơ ?

thaipeace
04-02-04, 07:48 PM
Cái đó mỗi người hiểu một cách khác nhau , mình không tiện nói ra đâu .

trangmeo1983
04-02-04, 10:43 PM
"Khi Yêu,ta chẳng biết vì sao mà mình yêu người đó."-Tôi cho rằng điều đó không hoàn toàn là đúng.Vì thực ra khi yêu mình có thể chấp nhận và bỏ qua một số nhược điểm của người ấy nhưng tất cả vẫn phải dựa trên cơ sở tôn trọng nhân cách của người đó.Có thể mình vẫn chưa hiểu hết con người của người yêu nhưng nếu biết rằng người đó xấu xa quá thể thì tôi nghĩ rằng thật khó chấp nhận,khó chấp nhận để yêu.!Và ta lại thử quoay lại thời điểm mới quen xem?Chắc là ......???????Uh,mà chẳng biết thế nào cho đúng cả.Đúng là không thể tính toán được!

thaipeace
07-02-04, 04:39 AM
Nhưng đã có nhưng trường hợp xảy ra , những cái goik là bất chấp bạn hiểu không , vẫn biết là như thế nhưng con tim vân thắng đuwọc lí trrí 1

Romeo
10-02-04, 05:56 AM
Tình yêu bắt đầu từ khi mắt em nhìn vào mắt anh...một ánh sáng màu gì là lạ...chíu...chíu...dzô tới tim anh luôn..thế là yêu

only_love
12-02-04, 04:25 AM
lâu wá hổng dzô dđ nhớ mí người ghê
tình yêu bắt đầu từ một cái gì đó để lại cho người ta ấn tượng sâu sắc, rùi nhớ rùi thương------------> dẫn đến iu

nhoccon
25-02-04, 08:04 AM
Tình yêu không bằng lời nói

Yêu một người là như thế nào, có ai định nghĩa được tình yêu.

Yêu chính là sự tin tưởng, quan tâm và có thể cùng nhau chia sẻ tâm sự.

Khi bạn buồn, con tim mách bảo bạn người ấy cũng không được vui.

Khi bạn vui, con tim mách bảo bạn người ấy cũng rất vui và nét rạng rỡ trên khuôn mặt bạn cũng xuất hiện trên gương mặt người ấy.

Lúc bạn cô đơn, người ấy tìm đến bạn nhưng chỉ nhìn mà không nói.

Bạn thật sự cảm thấy hạnh phúc vì người ta luôn ở bên bạn đôi khi không cần lên tiếng nhưng vẫn hiểu bạn thật sự cần gì.

Ngôn ngữ của tình yêu không phải bằng lời nói mà chính từ hành động của chúng ta. Chỉ có những người thật sự yêu thương mới cảm nhận được nó.

only_love
26-04-04, 08:13 AM
hehe quá đúng............bạn giỏi xiệt há...........clap clap...

nico_lai_chipchip
23-10-04, 11:12 AM
tình yêu bắt đầu từ đâu.....?
--------------------
tình yêu bắt đầu từ cái liết nhìn đầu tiên .