PDA

View Full Version : Mộng Vỡ - Tình Tan

thamtunet
08-12-03, 12:59 PM
http://www.tinhcamlinhtam.com/IMG/rose.JPGTại sao một tình yêu chân thành lại không được đáp lại bằng tình yêu? Đã bao lần tôi yêu là bấy nhiêu lần tôi gặp thất bại. Bây giờ tôi cảm thấy vô cảm với tình yêu. Tôi thấy mình rất vô cảm hững hờ trước chuyện tình cảm. Tôi phải làm gì đây..? Cùng một lúc tôi có tình cảm với người con gái khác trong khi tôi đang còn văng vẳng những tiếng gọi của mối tình đầu, tôi không biết mình phải làm sao ? Tôi đã có ý định ngỏ lời nhiều lần với bạn gái mà mình yêu quý nhưng nhưng trong tim còn bâng khuâng nhìu điều .Tôi cảm thấy mình thật kém cỏi, mất niềm tin vào chính bản thân mình.

babybigmouse
08-12-03, 05:55 PM
Nếu cảm thấy có lỗi với người bạn gái mới khi ngỏ lời thì thamtunet nên để thời gian xóa đi hình bóng của mối tình đầu trước đi. Khi đã quên thật sự thì hãy bắt đầu mối tình mới.Như vậy thamtunet sẽ không cảm thấy có lỗi với bạn gái mới của mình và cũng không còn vấn vương mối tình cũ nữa.....

chitcon289
08-12-03, 07:01 PM
Sao TTN lại buồn như vậy ... Có rất nhiều điều ta ko thể quên đuợc. Đúng vậy, rất nhiều và ko thể nào quên .... Chúng đã để lại dư âm và hằn sâu trong tâm trí rồi thì cách nào có thể xoá được ! Khó lắm TTN ah`. Đừng cố quên! Càng quên là càng nhớ mà. Con người ta là vậy đó, mọi sự đâu như mình mong muốn. Hãy xem đó là những kỷ niệm đẹp, là ký ức một thời ... Chúng vẫn luôn trong tim ta, đó là hạnh phúc mà cuộc sống đã ban tặng cho mỗi người. Nhưng đó là hạnh phúc của quá khứ... Sao ta ko tự hỏi hạnh phúc hiện tại, hạnh phúc tương lai của ta đâu ??? Cuộc sống chúng ta còn nhiều điều phiá trước mà, chẳng lẽ ko còn hạnh phúc nào dành cho chúng ta nữa sao?!! Có lẽ đó cũng là câu trả lời tôi tìm ra cho mình ...

" Nên nhẫn nại và chấp nhận thử thách để lớn lên, mạnh lên trong lúc tỉnh táo nhất, cho dù cuộc sống có bất công và buồn chán , con người đủ sáng suốt để thấy rằng cuộc sống là đáng quý và họ muốn sắm những vai tuồng xứng đáng "

be_bi32
08-12-03, 08:56 PM
Originally posted by thamtunet@Dec 8 2003, 05:59 AM
Tại sao một tình yêu chân thành lại không được đáp lại bằng tình yêu? .............. Bây giờ tôi cảm thấy vô cảm với tình yêu. Tôi thấy mình rất vô cảm hững hờ trước chuyện tình cảm. Tôi phải làm gì đây..?
mối tình đầu bao giờ chẳng thiêng liêng đẹp đẽ , nhung khó ai giữ được mối tình đầu ...bản thân BI cũng vậy cũng đã có một mối tình đầu thật đẹp và rồi tất cả bây giờ chỉ còn là kỉ niệm ,nhiều lúc BI nghĩ có lẽ mình sẽ không bao giờ yêu ai được nữa ,lúc nào mình cũng có sự so sánh giữa người mới và mối tình đầu và chẳng có ai hơn người ấy cả.... mình thấy thất vọng tưởng chừng như chai lì và bàng quan với tất cả nhưng rồi thời gian trôi qua và mối tình đầu bây giờ như một kỉ niệm đẹp khi B nhắc đến ...và B cũng tin rằng TTN cũng sẽ vượt qua được sự thất vọng và nỗi ám ảnh ấy ,hãy sống thật với lòng và mở lòng đón nhận những gì đến với mình ,hạnh phúc chỉ đơn giản khi ta nhận ra nó và đừng để mình phải hối tiếc vì đã bỏ lỡ cơ hội TTN nhé !
cũng đừng bao giờ hỏi tôi phải làm gì cứ làm những gì mà mình nghĩ sẽ có câu trả lời cho bạn ,đừng tốn quá nhiều thời gian để nghĩ công việc mình phải làm ,mà nên đầu tư thời gian để làm công việc mình nghĩ ,chúc TTN thành công !

thamtunet
09-12-03, 03:04 PM
Những gì ta càng muốn quên đi thì ta vẫn còn nhớ, nhưng những gì ta cố nhớ thì ta đã quên rồi. Những điều đó làm cho mình thật khó xử, mình phải sống như thế nào và làm gì khi tình cảm của mình không cho phép mình ngẩn ngơ với con người mà mình đang thương nhớ.
Nhưng mình cũng không thể giữ mãi hình bóng của mối tình đầu khi đã yêu một người khác, bạn ấy chắc không cho phép mình làm như vậy, nhưng để quên đi một cách dễ dàng thì liệu người con gái sau này có đặt mình vào con người trước kia của mình hay không, nếu vậy thì cho mình là một con người đáng trách, đáng phải nhận được điều đó.
Mình chỉ muốn giữ lại những kỉ niệm mà mình cho là có thể vào sâu thẳm đáy lòng và cũng hãy đón nhận những gì sẽ đến trong tương lai.

five
09-12-03, 03:05 PM
:'m hihi :'b hi` không ngờ bakon mình lại nhiều tình củm như dzạy lun!
Chùi Five đâu thấy TTN bùn khi nào đâu,ngày nào TTN cũng en ba bữa như ai,có thấy nó bùn đâu,chéc en no wá nên bùn chứ gì phải hong
Ừ mà nói dzạy thui chứ mấy người đừng nghĩ tui hong có chuyện gì bùn đâu hen :'c nhớ lại câu chuyện của mình ...!chắc có lẽ buồn hơn TTN nhiều (khi nào tui đem nhật ký ga poss lên cho bakon xem chơi

only_love
09-12-03, 04:27 PM
ttn, nếu bạn còn nuối tiếc với mối tình đầu thì dù bạn có tình cảm với người con gái khác chưa hẳn ban đã hạnh phúc. nếu ban thật sự yêu cô gái đó thì cũng đừng nên nghĩ tới mối tình đầu tan vỡ nữa.

babybigmouse
10-12-03, 02:45 PM
Cứ để mọi chuyện xảy ra theo những gì nó phải xảy ra, có nghĩa là để tự nhiên ấy mà...

thaipeace
15-12-03, 04:16 PM
Ừm , tự nhiên là tuyệt diệu , biết đâu được khi bạn tự buông tha mình để hướng tới hạnh phúc hiện tại , thì ở đầu dây bên kia , ngưòi ta cũng vui mừng vì điều đó !