PDA

View Full Version : Cho em hỏi với..................

matmeo
11-12-03, 05:25 PM
Em hỏi cái này không biết có ngớ ngẩn lắm không?
Em thật sự muốn biết là con người có thể bị nhiễm HIv thì con vật có thể bị nhiễm không?(chẳng hạn như con chó con mèo ........)
NHà em có mang về nhà nuôi 2 con mèo hoang nhặt ở thùng rác mang về.Có khi nào con mèo đó bị bệnh HIv không?Neu người trong nhà em bị dính máu của nó thì có bị lây không?
Mấy anh trả lời giúp.

matmeo
11-12-03, 05:32 PM
Em đã bị dính máu của con mèo lên vết thương không biết có sao không hic hic

chitcon289
11-12-03, 06:12 PM
Bạn matmeo ơi, chưa có một thông tin nào nói về HIV ở loài vật. CC chỉ nghe mang máng là có ở loài tinh tinh thôi, và từ loài vật ko có khả năng lây qua người. Bạn nên an tâm và ko suy nghĩ nhiều về điều này, ko có chuyện gì đâu. Thân!

thamtunet
12-12-03, 11:22 PM
Hic hic, theo TTN nghĩ thì bạn có khả năng nhiễm gòi đó, như hông phải là HVI mà là căn bệnh hoang tưởng. Hic hic bạn cứ yên tâm vế sự tiếp xúc của bạn với máu của con vật, tuy HIV xuất hiện ở loài vật là chưa thấy nhưng khả năng mắc các bệnh truyền nhiễm khác thì bạn cũng nên thận trọng hơn đấy, chúc bạn dzui dzui

hnkvmt
13-12-03, 03:01 PM
đúng vậy ,nếu đã lỡ để dính máu vào chỗ bị thương thì cũng nên đi xét nghiệm xem thế nào ,nhân tiện xem trong máu mình có ổn định không ,hay là thiếu sắt ,thiếu gang ,thép gì gì đó thì bổ sung thêm dzô .
Cũng tốt chứ sao ,hì hì ...
Bạn phải cẩn thận hơn với những loại thú hoang nhé ,cả vật nuôi trong nhà cũng nên cẩn trọng !