PDA

View Full Version : Không biêt phải làm sao ?

thaipeace
15-12-03, 03:45 PM
_Ông không đi tui cằm dao đâm ông bây giờ đó .
Đó là cách đuổi cổ một anh sinh viên đến dạy thêm nó . Nó ở vói bà không cha không mẹ . Chị thì đi giang hồ từ lâu , va bay gio toi luọt no .....
Rất nhiều lần nó - một thằng bé lớp 9 bò nhà đi chơi với bạn gái qua đêm . Chắc là chưa có chuyện gì . Bà và các cô chú ngăn cấm nhưng nó vẫn không nghe , ngày càng du côn và chơi bời với đám bạn hút chích .
Thái rất sợ một ngày nào đó nó bi dính . Thái phải làm sao đây vì , nó là em họ của thái !?!?!?

hnkvmt
16-12-03, 09:02 PM
chà ,khó nhỉ ....
trước hết ,Thai thử tìm hiểu xem tại sao cậu ấy lại nhiễm thói du côn như vậy,và đã lâu chưa .Nếu là mới thì gia đình (cô gì chú bác ...) thử tạo điều kiện cách ly cậu ấy với đám bạn mà cậu ấy vẫn hay đi chơi xem thế nào .
Còn nếu đã lâu rồi ,mà lại còn hút chích ( theo lời bạn nói) thì có lẽ phảo dùng biện pháp mạnh thôi Thai ạ .Bây giờ bà thì đã già ,chắc cậu ấy cũng không coi ra gì ,còn cô chú thì cũng có công việc và gia đình riêng nữa .Thế nên ,thôi thì đành gửi cậu ấy đến một nơi nào đó để họ có thể giáo dục cậu ấy tốt hơn ( mình cố ý không nói ra nơi đó ,chắc Thai cũng biết rồi đúng không)
Mình nói thì có vẻ dễ dàng ,nhưng thực hiện thì chắc chắn là sẽ rất khó .Mình biết ! Nhưng mà ,nếu gia đình không giáo dục được thì phải nhờ đến xã hội thôi Thai ạ .Vả lại ,còn tương lai sau này của cậu ấy nữa .Liệu gia đình có lo mãi cho cậu ấy được không ?
----
Đây chỉ là ý kiến cá nhân của hnkvmt ,mong sẽ giúp bạn được phần nào ! Mong sẽ còn nhiều ý kiến khác giúp Thai !

thaipeace
18-12-03, 05:42 PM
Thiệt tình Thái cũng nghĩ đến điều đó nhưng , hình như cả nhà mình không ai dám nghĩ đến cái viễn cảnh đó . và cái chuyện bỏ nhà đi một ngày hai ngày là chuyện thường . Cô chú nói hoài không nghe , bà mẹ mượn cớ con mình hư đốn không nhận nó . Bỏ thì thương , mà vương thì tội . Thái quá thật không dàm góp ý đó cho nhà mình !!