PDA

View Full Version : TÌNH YÊU VÀ TÌNH BẠN KHÁC NHAU NHƯ THẾ NÀO?!

langtu
20-12-03, 03:12 PM
Tình yêu nhằm tiến tới hôn nhân, tình bạn là để giúp đỡ, học hỏi và chia sẻ nỗi niềm với nhau. Bạn có nhiều, yêu chỉ một. Ở đây, tôi muốn đề cập đến tình yêu chân chính, tình bạn đứng đắn, trong sáng. Tình bạn trong sáng là phải thành thật, mình vì mọi người, mọi người vì mình, tuyệt đối không được lợi dụng nhau.
Tình bạn có thể tiến tới tình yêu ?

người ta
21-12-03, 12:36 PM
Có 1 câu ngạn ngữ như thế này " tình bạn toả sáng mà không toả nhiệt , còn tình yêu thì phát sáng và toả nhiệt cùng 1 lúc " .

thamtunet
22-12-03, 11:08 AM
Đôi lúc tình bạn cũng có thể tiến triển thành tình yêu đấy, nhưng những người bạn thực sự không muốn những biến đổi đó xảy ra đối với mình, như bạn nói tình bạn phải thành thật và không được lợi dụng lẫn nhau, để có được những người bạn tốt thì bạn có nghĩ người bạn đó của mình sau nãy sẽ trở thành người yêu của mình hay không, điều đó thật sự khó khăn nếu như chúng ta đã gắn bó với nhau như những người anh em thực sự phải không bạn ?

thaipeace
22-12-03, 01:23 PM
Ưm đúng vậy , khi đã quắ thân , mọi sự thay đổi thì rrất nhậy cảm , nên cảnh báo các tràng trai , nếu muôn có ....... thì xin đừng đi qua con đường bạn thân .

only_love
22-12-03, 06:34 PM
tình bạn với tình yêu là 2 thứ tình cảm hoàn toàn khác nhau. nhưng trong tình yêu thì luôn phải dành tình cảm nhiều hơn cho người ấy. còn tình bạn là thứ tình cảm rất thiêng liêng trong sáng , ngây thơ, và trong tình bạn dĩ nhiên ko thể thiếu sự trung thành được

người ta
23-12-03, 11:13 AM
Cuối cùng của 1 TY thì có thể...chẳng còn gì cả , nhưng cuối cùng của 1 tình bạn thì vẫn là...tình bạn :'c . Ý NT muốn nói đây là 1 tình bạn chân thành là bất diệt . 1 tình bạn cho dù có xảy ra giữa 2 người khác giới , 1 khi đã rất thân , " đi guốc trong bụng " nhau rồi thì không thể nào có chuyện " yêu đương " xảy ra giữa 2 người ấy cả .

langtu
23-12-03, 02:49 PM
Hix, Bé NT nói hay quá nhỉ , nhưng theo LT thì 2 người bạn của nhau vẫn có thể tiến tới TY , thậm chí tiến tới hôn nhân quá đi chứ lỵ , miễn sao là họ đảm bảo ĐÚNG LUẬT thôi.....

thaipeace
23-12-03, 05:32 PM
Có nhung mà khó , thái có nhưng ví dụ về mình hết sức xác thực , Tb và tình yêu khác xa nhau , một cái thì luôn luôn độ lượng , một cái thid luôn luôn ích kỉ !

langtu
24-12-03, 11:20 AM
Hit, LT muốn hỏi các u là tình bạn có thể thành Tình iu không thôi mà...
Và con đường nào là đúng đắn nhất ... UI mà theo Thaí thì kí gì ích kỷ , TY á ? Sao trong TY thì lại có sự ích kỷ ở đây nhỉ???

thaipeace
24-12-03, 01:31 PM
Có đấy , đừng tự lừa đói mình nữa cho dù bạn có lài một con người rộng rãi đến bao nhiêu thì khi nhìn bạn gái của mình đùa giỡn hơi quá trớn với một người khác phái nào đó , tim bạn có thấy gì không ?

thamtunet
24-12-03, 04:59 PM
Chòi chuyện này thì cũng tuỳ trường hợp thui, nếu như bạn gái của mình đùa giỡn thân mật với anh chàng bạn thân của mình thì cũng không seo mà, những chuyện này nên dành cho những anh chàng hay ghen tuôn wé mức, còn những người biết kiếm chế thì TTN không có chuyện gì xảy ra cả

langtu
28-12-03, 05:10 PM
Có một câu nói : “Bạn không phải là người hoàn hảo, nên bạn cũng có những sai lầm. Nếu bạn tha thứ những sai lầm của người khác đối với bạn, bạn cũng sẽ được những người khác tha thứ những sai lầm của bạn"

thaipeace
28-12-03, 07:33 PM
Vâng , Thái biết thế nhưng Thái hỏi trong bạn thật sự không có một chút mảy may rung động hay sao ? Bởi vì kinh nghiệm cho thấy mấy đứa bạn của thái , đaòng hoàng , đạo mạo là thế nhưng ai biết được lửa lòng đang sôi khi gặp những chuyện như vậy !

langtu
28-12-03, 07:42 PM
Hì ,Thái à!!! Hình như tụi mình đi hơi xa so với chủ đề ... LT chỉ muốn chúng ta luận về tình bạn- tình yêu thôi... Còn vấn đề Thái đang muốn nói , tất nhiên chẳng ai có thể cầm lòng được khi người yêu mình có thái độ như thế... LT không cho mình là đàng hoàng , đạo mạo... Tình huống đó , sẽ có nhiều cách sử sự , tuỳ theo từng người ...
Theo LT khi cô gái có hành động như thế , chứng tỏ cô ta chẳng coi bạn ký lô nào cả... và như thế mà gọi là tình yêu ư? Hì , cần phải coi lại đã...

thaipeace
28-12-03, 08:27 PM
Thì đó , có lẽ chỉ là sự hiểu lầm tình bạn và tình yêu thôi , Thái vẫn cố gắng không đi quá xa đề phải không ?

only_love
31-12-03, 04:26 PM
bạn thì vẫn mãi chỉ là bạn ko thể thay đổi gì hơn còn về tình yêu là thứ tình cảm hông cho cũng hông bán ..................nói chung dzìa dzụ tình yêu là tình cảm thiêng liêng nhất của con người

langtu
02-01-04, 04:50 PM
OV này , thế OV đã có cái hổng mua , hổng bán gì đó chưa ?! Thật sự là TY không thể ... cho đi không?! LT không hiểu ý niệm "cho" của OV ở đây là như thế nào : Là sự san sẻ trong tình yêu hay là sự san sẻ tình yêu của mình cho người khác ??
Có thể OV sẽ nghĩ đến sự thất bại khi nghĩ về cuộc tình đã qua, nhưng nó lại chính là bài học cho bạn khi tìm đến một tình yêu mới. Trong trò chơi tình yêu, vấn đề không phải ai là kẻ thắng cuộc hay thua cuộc. Điều quan trọng của Tình yêu mà bạn cần biết đó là khi nào bạn nên giữ lại hay thời điểm nào nên để nó ra đi !

thaipeace
06-01-04, 10:25 PM
Ừm nói thật chí lý nhưng cứ theo đà này thì xin bái hai tay , không thể chạy theo nhưng đòi hỏi quá cao của tình yêu được , cám ơn Lt đã cho thái biết tại sao Thái luôn thất bại !!

langtu
06-01-04, 11:32 PM
Trong Ty không có sự thất bại, không có sự thắng thua."Điều quan trọng của Tình yêu mà bạn cần biết đó là khi nào bạn nên giữ lại hay thời điểm nào nên để nó ra đi !" Khi mà mình không còn vương vấn gì về một mối tình đã qua... hãy để nó chỉ là kỷ niệm ... Topic này Lt đưa ra , cũng chỉ mong được sự tư vấn từ phía các bạn ... có tồn tại một tình yêu đẹp từ tình bạn... và kết thúc của nó... có còn là bạn nữa hay không?!
Thật là khó khi hai người yêu nhau, muốn trở lại tình bạn đẹp của thủa ban đầu... quá khó... Thật sự nói thì dễ nhưng mà việc thực hiện nó là không dễ dàng chút nào... Dù là cả hai phía đều muốn thế... Thôi thì... bạn ơi, hãy để tự bản thân nó quyết định tất cả... điều gì đến tất yếu sẽ đến thôi... gượng ép chỉ làm cho ta thêm gượng gạo, gò bó...

only_love
07-01-04, 11:13 AM
thất bại là mẹ thành công mè, có thất bại thì mới có thành công chứ. thái đừng bi quan dzậy nhé

thaipeace
09-01-04, 05:55 PM
Có thể thành bạn sau khi đã yêu chứ , bạn biết không , con gai khó quên hơn là con trai , nhưng con trai mạnh mẽ xử dụng cái đầu nhuần nhuyễn hơn con gái , muốn có lại một tình bạn điều đó cần một sự chân thành nói chuyện cảu hai người , cũng như bản lĩnh của người con trai !

only_love
10-01-04, 06:01 PM
đúng là con gái khó quên hơn con trai thiệt , hay vì con gái yêu thật long dành tình cảm nhìu wá chăng để khó quên, đau khổ

thaipeace
12-01-04, 10:15 AM
Con trai cũng yêu thật lòng chứ , nhưng vì con trai cũng còn có rất nhiều trách nhiệm mà gia đình và xa hội cung như tham vong bản thân đặt ra . Thử hỏi , nếu một thằng con trai mà khóc lóc than thở cho một chuyện tình dở dang thì làm sao làm nên chuyện lớn được !