PDA

View Full Version : Ngược dòng thời gian ..!

thamtunet
27-12-03, 05:35 PM
Không biết từ lúc nào tôi đã yêu em.
Từ cái ngày hai ta cùng bọn trẻ trong làng đùa vui dưới ánh lửa bập bùng của nhưng thân lúa vừa mới tuốt xong. Những ngày ti te chạy ngoài đường khi trời bắt đầu đổ mưa, cơn mưa rơi tí tách lên trái tim chưa một lần biết rung động. Trò trốn tìm sau cái chuồn gà của ông nội vừa mới làm xong, đứa chạy ra sau nhà, đứa nấp sau rặng tre xanh đầu làng. Thế đấy! mà nhanh thật, đã qua 8 năm khi ta không còn vui đùa và cận kề bên nhau.

Và giờ đây khi anh đã trưởng thành với cái tuổi 19 anh đã có thể rung động trước em, em giờ đây khác xưa nhiều lắm. Mái tóc bẩm bụi ngày xưa được thay bằng bím tóc dài và đen nhánh, cặp mắt long lanh chạy theo chúng tôi lúc trời mưa nay trở nên huyền diệu và lôi cuốn tim anh. Cái cảm giác trong quá khứ chợt tái hiện khi anh được gần em trong những ngày còn lại của năm học này.
Biết nói gì đây khi trong mắt em hình ảnh của cậu bé ngày xưa vẫn tồn tại, em vẫn coi anh là đứa trẻ của ngày xưa khi trái tim anh đã biết thổn thức đêm ngày. Chính vì thế anh càng yêu em, kỉ niệm của quá khứ hòa nhập với hiện tạ. Em đã làm cho trái tim anh rung động mỗi khi bắt gặp ánh mắt diệu hiền và thân thuộc ấy.

Con đường làng ngày xưa đôi ta cùng chung bước , ngọn lửa tình yêu trong em đã kịp loé lên rồi bị vùi dập. Anh sẽ là người đến sau...?
Anh sẽ sống theo nhịp sống của trái tim em. Thẩn thờ trong đêm mưa để ôn lại những kỉ niệm trong quá khứ , trái tim em bây giờ có còn chổ cho anh không nhỉ ? Anh yêu em , anh sẽ yêu và mãi yêu, hình bóng ấy đã cuốn mất tim anh rồi.

thaipeace
06-01-04, 11:04 PM
Yêu hình bóng , dù là đau khổ nhưng thà thế còn hơn , Nguyên Vũ hát " hãy yêu người đế sau " đó , hi vọng nhe bạn !

thamtunet
12-01-04, 10:38 AM
Hãy yêu người đến sau ? Thật sự rất khó đấy bạn àh

nhoc_thamtu
24-01-04, 06:20 PM
ui' chai` yeu chi roi` kho?