PDA

View Full Version : Sắp Tết nữa rồi ! Buồn quá !

mong_em_co_ngay_mai
30-12-03, 11:26 AM
Lại sắp hết một năm.Ai cũng hối hả chạy đua với thời gian.Người ở xa thì mong tới ngày về với gia đình.Người ở gần thì lo cho cha cho mẹ.Còn tôi, tôi chẳng được như tất cả mọi người.Không thể về bên Cha cũng chẳng thể nào lo cho Cha được. 7 năm rồi. 7 năm tôi không ăn Tết với Cha.Tôi nhớ không khí lạnh của Tết miền bắc. Tôi nhớ bữa cơm tất niên , tôi nhớ khi cứ theo hỏi Cha là Cha phải trực ngày nào , tôi nhớ đêm giao thừa Cha đi trực về Cha thường gọi tôi dậy để đón giao thừa......Tôi nhớ.................Và năm nào cũng vậy từ khi Mẹ mất cứ đến giao thừa 3 Cha con lại ngồi bên nhau để đoán chắc Mẹ cũng về ăn Tết.Nhưng đó là 7 năm về trước.Còn bây giờ mỗi năm đến giao thừa tôi lại ngồi tự hỏi không biết Cha đang đón năm mới thế nào?Em tôi có làm cho Cha buồn trong những ngày đầu của một năm mới hay không? Giao thừa năm nay chắc sẽ buồn hơn rất nhiều.Tôi biết chắc là như vậy..................

Universe
30-12-03, 02:04 PM
Ôi! Câu chuyện của Bạn buồn quá.

U chúc cho Bạn sớm gặp lại người cha thâm yêu cùng những đứa em của mình, để hưởng một mùa xuân đầm ấm hạnh phúc bên gia đình thân thương nhé.

mickey
02-01-04, 08:56 PM
bạn thật hạnh phúc đấy , có 1 gia đình đầm ấm, có 1 người cha yêu thương bạn. mình rất ganh tỵ với bạn. chúc bạn năm nay sẽ ăn tết cùng cha và người thân.

ruacon
04-01-04, 12:08 PM
Buồn thật đấy, thế là Tết này lại ra mộ ông, ngồi đấy mà thững thờ, nhớ lắm! Hồi mấy năm trước, lúc ông rùa con còn sống, Tết thực là vui! Còn bây giờ thì...., thắp nén hương mà lòng chợt nhói lên! Vẫn biết rằng sinh-ly-tử-biệt là lẽ thường nhưng sao chỉ nghĩ đến thôi lại thấy buồn một cách kì lạ. Mong -em -co -ngay- mai vẫn còn có hy vọng vào một ngày mai tươi đẹp, vào một cái Tết đầm ấm yên vui bên gia đình thân thương! Rùa con thì tin rằng mong_em_co_ngay_mai sẽ được như vậy! Hãy vui lên nhé!

mong_em_co_ngay_mai
05-01-04, 09:26 AM
uh biết là vẫn còn những cái Tết bên gia đình nhưng gia đình ấy lại có quá nhiều chỗ trống. Mà đáng lẽ những chỗ trống đó chưa đến nhanh như thế. Vẫn biết mọi chuyện rồi cũng sẽ phải là như thế nhưng thật sự mong_em_co_ngay_mai vẫn chưa thể chấp nhận.

thaipeace
06-01-04, 10:58 PM
Nếu thế thì bạn hãy về đi , không về được phải không ? đúng rồi , all for tommorow đúng không ? Bạn ạ , mình rất thông cảm cho bạn , tuy mình chưa phải xa ai trong ngày tết nhưng mình thật sự xuc động khi đọc bàn của bạn , hãy chuẩn bị cho năm sau từ năm nay di nhé , thời gian không đợi ai đâu , nói như vậy bạn đừng buồn nghe !

Tran Thi Thuy
02-02-04, 09:01 PM
bạn mong_em_co_ngay_mai oi!mình đã đọc những dòng mà bạn đã ghi rồi và mình cũng thông cảm cho bạn lam, câu chuyện của bạn thật là buồn đó và làm mình cũng buồn theo bạn luôn nè

haydenvoianhnheem
03-02-04, 07:11 PM
sao mà câu chuyện của bạn làm mình tưởng tượng nhiều lắm mình nghĩ bạn thật là người đáng thương vì đã xa nhà lâu vậy mà chưa có lúc nào mà ăn tết chung được với gia đình thật là buồn chán.bạn wả là người cao thượng vì đã biết nghĩ đến mọi người nghĩ đến người cha mà đã 7 năm dzồi chưa được gặp và cả đứa em nhỏ nữa% mình đã đọc những dòng chữ của bạn mình rất xúc động làm cho mình có ý nghĩ là bị cô đơn một mình dzậy đó ..........