PDA

View Full Version : Giấc mơ mùa xuân !

Romeo
02-01-04, 01:19 PM
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/photo/398083a_tn.jpg
Những ngày cuối năm, trời thôi không còn buồn tuôn mưa rơi nữa...nhưng cái lạnh thì vẫn còn đó, những ngày cuối năm, phố xá đông đúc và nhộn nhịp hẳn lên...những hàng quán đua nhau SALE OFF...hàng thời trang đổ bán trên đường la liệt...mình anh cố len qua dòng người đang cười nói nhộn nhịp....nhìn những đôi bạn trẽ đang cùng nhau lựa chọn những món hàng cho mình..lòng anh không khỏi nôn nao nhớ về một thời xa cũ...năm ngoái giờ này, anh và em cũng đã từng ở bên nhau, cùng nhau đi chơi trong cái tiết trời lành lạnh này nữa...anh nắm lấy tay em, em thì có siết chặt lấy tay anh..như thể muốn tìm chút hơi ấ, như thể em sợ anh sẽ lạc anh mất giữa cái dòng người nhộn nhịp này...
Cái cảm giác ấy vẫn còn đó, phỗ cũ vẫn như xưa, nhưng bàn tay anh thì đã không còn cái cảm giác thân thương ấy nữa...anh đã lạc mất em giữa dòng đời nhộn nhịp này rồi ưh ?????

Romeo
08-01-04, 02:41 PM
Nha Trang biển gọi rì rào
Lời em vẫm lặng tình nào vội phai
Em giờ vui đã cùng ai
Hay là em vẫn sơm mai một mình
Cớ sao em mãi lặng thinh
Để anh ôm mãi bóng hình nhớ thương

thaipeace
12-01-04, 11:21 AM
Thành phố lạnh nhưng đèn vàng ấm áp , nhiều cặp dắt dìu nhau nhưng cũng có nhiều kẻ cô đơn tôi đi tìm tôi , cơ những kẻ dư tiền ngồi trong cửa kính nhà hàng , nhưng cũng có nhưng kẻ lê la be bét bên quán cóc ven đường .
Một mặt là kỉ niệm , một mặt là cuộc sống , nếu muốn tận hưởng trọn vẹn cuộc sông nhất thiết đừng chết cho kỉ niêm !

Romeo
13-01-04, 10:12 AM
Mùa xuân đến bên anh thật gần rồi đấy, gío đã thì thầm khẽ bên tai anh..những điều buồn vui khôn tả, gió gợi cho anh biết bao kỷ niệm....và không biết gió có gửi cho em những tâm sự của anh lúc này không nhỉ...anh ước chi được cùng em có 1 lần đón xuân nơi xứ ấy, anh ước chi được cùng em chia sẽ những giờ phút hân hoan lúc giao thừa, được siết nhẹ đôi bàn tay em..ngắm nhìn bầu trời với pháo hoa rực rỡ... được cùng em gởi những điều ước mãi tận nơi trời cao
Giờ đây anh đang ngồi xếp những kỷ niệm vào sâu tận đáy lòng..rồi anh cũng sẽ ngắm pháo hoa, rồi tay anh cũng sẽ tự siết chặt , đặt lên nơi con tim để nó khỏi oà lên vì tan vỡ... rồi anh cũng sẽ thầm ước...chúc cho em hạnh phúc luôn trọn vẹn..đời dẫu có lắm truân chuyên, thay đổi...nhưng em cứ an tâm , lòng anh sẽ chẳng bao giờ đổi thay...nếu có lúc nào đó em chợt cảm thấy lạnh, hãy đừng ngần ngại gọi tên anh..cho dẫu em ở đâu, em đã như thế nào...thì đôi bàn tay anh..vãn luôn muốn chở che cho em...thôi ngủ ngoan đi nhé, cô bé có đôi mắt hiền kia đó, nhắm mắt đi...rồi em sẽ thấy giấc mộng bình yên, còn anh thì vẫn ngồi đây, vẫn thức vẫn canh cho em từng giấc ngủ...hãy an tâm đi nhé, vì anh sẽ mãi luôn bên em, dù chỉ là chiếc bóng bên đời hiêu quạnh, dù em vãn vô tình thầm lặng....

Romeo
18-01-04, 06:12 PM
Vậy là cái ngày ấy đã đến, một mình anh lê bước chân trên sân ga buồn lặng lẽ, trời không mưa, gío cũng không thổi, nhưng trong lòng anh...bao nỗi buồn cứ như tan nát con tim..anh bước đi mỗi bước chân..thật chậm..thật chậm...chỉ chờ có mỗi tiếng gọi của em thôi...sân ga hôm nay đông đúc thật đấy...có biết đâu vẫn còn đây một kẻ cô đơn..đợi chờ trong vô vọng...vậy là em và anh ..chuyện tình mình chỉ đến thế thôi sao...một lời nói là khó lắm sao em...con chim sáo vẫn ngày nào véo von hót cừơi vui vẽ bên anh...giờ sao im lặng thế ????

thaipeace
18-01-04, 08:09 PM
Hãy đừng chán nản và đừng buồn nữa , hãy nhìn xung quang nhiều ngươi còn may mắn hơn anh nhiều , anh có một người để thương để nhớ còn họ đến một cái tên cũng không có . Thôi an lòng đi anh nhé , về nhà bêỉn sẽ cho anh sức sống sẽ rửa sạch những vết thương lòng , anh nhé !

haydenvoianhnheem
20-01-04, 01:41 PM
nếu mà có xuân thì phải có tết chứ phải không vậy . như vây thì mìnhxin làm một bài tết để chúc các bạn nhen
TếT Việt Nam
tết đến rồu thì niềm vui thì chuyện vui sẽ đến thui{ai mà co chuyện vui thì kể cho moi người nghe nhen}.
Mọi thứ đổi mới cây lá cũng đâm chồi,
mọi người đươc vui vẻ là tui có thêm tiền lẻ,
người già được mạnh koẻ là con nít thì khônng có ghẻ,
con trai mà mạnh khoẻ thù con gái vẫn đẹp đẽ,
ma mi mà vui vẽ thì tui lại có thêm tiền lẻ.
có tiền để bỏ túi,có tiền để mua vui,có bánh có kẹo co trai,có gái mọi người đều thoải mái.
vẫn ca vẫn nhảy vẫn tiến tới ngày mai.
mỗi năm mỗi tết lại mang cho tui một niềm vui.
Xuan đến Xuân đi là tui lại thêm được một tuổi.
bánh chưng bánh giày bánh mức bánh tết đủ thứ mùi.
đầu năm chúa tết được nghe ba má giảng đạo cho một buổi.
ba má dạy con là con wa MỸ{USA} phải học cho giỏi
có làm chuyện gì mà xuấn thì phải thự động sửa đổi
nếu biết thì nói không biết thì hỏi {muốn biet phải hỏi.biết rùi phải nói}
ăn cơm của VN thì phải biết ăn hành biết ăn tỏi
coi trưóc coi sau coi trọng việc mình làm
dù sống dù chết nhưng con vẫn là người VN
tối muốn á ngày nào cũng là ngày tết hết ó
không buồn không lo không có suy nghĩ gì hết
người nào người nấy cũng làm ăn phát đạt vạn sự như ý có nhiều money{tiền} cờ bạc càng đánh càng ăn nếu thua thì nghĩ [hihihihi]
ai cũng giàu thiệt là giàu có nhiều ghệ & nhiều đào
đi wa nhật đi wa tào có kim cương năm,sáu màu
mua nhà trên đỉnh cao{cao cở núi phú sĩ là được rùi}
có rảnh thì đếm sao{rãnh nủa thỉ đếm xong rồi thì chia ra}
dúng vậy đó mỗi lần tết là vui vậy đó
nếu ai có chuyện vui thì kể dưới đây nhen

haydenvoianhnheem
20-01-04, 05:20 PM
Mưa Xuân

Những hạt mưa nho nhỏ
Rơi nhẹ trên tóc em
Thấm ướt đôi môi mềm
Như âm thầm mời gọi

Mùa xuân như đang tới
Hàng cây trổ lộc non
Cùng đi trên lối mòn
Dưới làn mưa ân lộc

Quanh co lên con dốc
Nhìn xuống vùng mưa bay
Nhìn nhau ta nắm tay
Sương mù giăng từng giải

Này em, người con gái
Yêu anh sáng mùa Xuân
Mưa xuân dịu se vần
Lời thơ vào diệu vợi

Mùa Xuân, Em..., đang tới
Giang tay đón trời xuân
Mở hồn đẹp trong ngần
Giữ tình ta muôn thuở

thaipeace
01-02-04, 09:58 PM
đề nghị ai làm thơ dai nên vao clb nhưng bạn yêu thơ mà tung hoành nhé !!! Tính chơi thái , vì không biết làm thơ hả

Romeo
10-02-04, 05:22 AM
Hạt mưa mùa xuân kia thế rồi cũng đã thôi không còn rơi nữa...buồn ưh..có một chút, vấn vương ưh..có một chút ! Nhưng mùa xuân rồi cũng đã đi qua mất rồi, đã đến lúc anh phait thức giấc..xếp giấc mơ mùa xuân ấy vào trong ngăn ký ức ...để còn mà bước tiếp con đường dài phía trước phải không em ?
Nhiều lúc anh cứ muốn mình mãi sống trong những cơn mơ kia thôi...nhưng có lẽ...nếu như vậy thì cuộc sống này quá là buồn chán rồi phải không em ? Thế thôi nhé...đôi ta đành lỗi hẹn, câu thề xưa...em đã nỡ đành quên..anh bước tiếp con đường dài phái trước...phải cố quên em thôi...trong đời một lần đau !!!
http://www.xitrum.net/forum/images/avatars/gallery/animal/heo.gif

Romeo
02-03-04, 01:51 AM
.........Mấy ngày hôm nay.. trời lạnh thật đấy....một mình anh nơi phòng trọ cô đơn và lạnh lẽo lạ.....trời càng về khuya, càng tĩnh lặng..và mang một cái màu đen huyền bí....
Anh đã có chui vào cái chăn ấm.....cố mà nhắm mắt, ngủ thật ngoan..để mà quên đi cái giấc mộng đêm qua ấy....trong cái chăn ấm...ấy ..hình như cái lạnh vẫn còn mãi....mà hình như là cái lạnh từ trong tim mà ra..
Những đêm trước, cái MOBILE luôn cùng thức với anh để mong chờ những "tin nhắn yêu thương" ấy.....mà đêm nay có lẽ...nó sẽ được ngủ ngoan rồi ...phải không hả mày...MOBILE..ngừơi bạn thân..người duy nhất luôn ở bên cạnh tao....
Tit..tit...những âm thanh ...những lời nói : " đùa vui" ấy..có lẽ sẽ không còn nữa....anh luôn khôngtin vào những điều giả dối...và anh cũng mong rằng..em đừng làm như thế với anh
" Đừng để một ngày nào đó....anh biết rằng..em đang lừa dối anh....! "
......Titiit....tittt.....thui đêm nay tao chúc mày ngủ ngon nhé...hôm nay mày được nghỉ rồi đó..MOBILE àh..không còn ai nhắn tin...cho tao nữa đâu...!

Romeo
26-03-04, 05:05 AM
Lại một đêm yên lặng nữa trôi qua phải không mày..cái MOBILE của tao..cũng có những lúc tao ước gì mày lại hoạt động..lại cùng thức để chờ đợi những tin nhắn của người ấy..mà có lẽ là chờ đợi trong vô vọng rồi... thế thôi ...đêm nay..tao và mày lại bầu bạn trong những nỗi cô đơn và lạc lõng nhỉ...cái phòng trọ này hình như chỉ có tao và mày mà thôi nhỉ...
Bốn năm trôi qua..quảng đời sinh viên của tao có những lúc buồn vui khôn tả...kể từ khi tao có mày..cái MOBILE iu quí của tao..hình như cuộc đời tao cũng đổi thay nhiều lắm....mày từ lúc nào đã trở thành người bạn thân thiết nhất của tao...
Nhờ mày mà tao có thể chuyển những buồn vui tâm sự..hay lắng nghe dọng nói ngọt ngào...nhưng giờ đây có lẽ là xa lắm rồi...đã lâu lắm rồi tao chưa nghe lại cái dọng nói ấy..không biết mày còn nhớ dọng nói của cô ấy không nhỉ....??
Nhiều lúc tao muốn dùng mày để gọi cho cô ấy lắm..nhưng hình như khoảng cách giữa ta và cô ấy giờ đã ngoài vùng phủ sóng của mày rồi phải không
Bình Dương giờ này không biết đã ra sao rồi nhỉ...ngừơi yêu đầu tiên của tao giờ cũng không biết đã ra sao rồi... thôi..đêm nay tao và mày cứ bầu bạn với nhau...ngủ ngoan nhé em !!!