PDA

View Full Version : Xa quá một thời!!!

langtu
04-01-04, 05:47 PM
Đã lâu lắm rồi , tôi không gặp em... Hôm qua đang nằm vu vơ một mình ở nhà , em điện cho tôi... cũng chỉ là vài câu chuyện .. vài câu xã giao... Mà tôi và em , bây giờ cũng còn gì đâu chứ ..?! Có chăng cũng chỉ là hai người bạn ... Và một chút gì đó để nhớ về nhau... Về những kỷ niệm cũ...về một mối tình vội...
Em hỏi tôi bây giờ ra sao ?! Còn nhớ gì về em ...
Tôi ư ??? Tôi bây giờ chỉ là một con số không tròn chĩnh : Không học hành , Không sự nghiệp... Không tương lai... thứ quý nhất , nhiều nhất mà tôi có được bây giờ chỉ là tình bạn bè...
Và em ... một mối tình vội ... tôi với em đến với nhau rất nhanh và xa nhau cũng nhanh như vậy... Chỉ còn những hoài niệm về một mối tình... Để quên đi được nó ... thật không dễ dàng đối với tôi...và em chắc cũng thế...
Em nói : đến bây giờ em vẫn chưa quên được tôi... về những kỷ niệm... Em ngạc nhiên vì không hiểu là tại sao tôi và em lại chia tay?! Tôi cũng thế ... làm sao tôi quên em nhanh đến thế được... Nhưng nhớ về em tôi lại cảm thấy tâm trạng mình như mắc một lỗi lầm gì đó.. không thể giải thích được.... em quá quan tâm đến tôi ... hầu như mọi thứ liên quan đến tôi em đều biết đến ... thời gian đầu ... tôi rất hạnh phúc ... em biêt không ? Nhưng mà dần dần ... sự quan tâm của em đã vượt quá giới hạn của nó... Tôi không còn thời gian đi dâu đó với bạn bè , với người thân... Đi đâu em cũng hỏi lý do... Tất nhiên , cũng tại tính tôi.... Nhưng mà ... đâu cần phải hế chứ C.? Tôi đến với em ( và em cũng thế) là tình yêu cơ mà... Mà tình yêu thì không thể o ép được...
Em nói: tôi bay giờ khác xưa nhiều quá !!! Không giống với hình tượng ngày nào đó để em thương , em nhớ... Không còn là một Sv nghị lực , thông minh... Em nói tôi sống bây giờ như cây tầm gửi... dựa vào mọi người... dựa vào gia đình... Tôi chẳng trách gì em... Nhưng mà ... tôi bây giờ .. là do đâu chứ ... hả em?
SN em , tôi không đến được... Tôi biết là em buồn... Nhưng có nên làm những việc như thế không , em? Em làm cho mọi người bị sốc khi nhìn thấy em trong cảnh đó đấy... không còn là em ngày trước... Rũ rượi, la hét ... nhậu nhẹt thâu đêm... Đâu là khuôn mặt thật của em... ?
Chúc em sinh nhật vui vẻ , dù là muộn...
Vẫn là bạn tốt của nhau, dù thế nào đi chăng nữa ... phải không em ?!

langtu
04-01-04, 11:05 PM
Nghĩ về em ... nghĩ về mối tình của tôi , một cảm giác trống vắng và gần như tội lỗi... Tôi và em, đến với nhau... vì cái gì? Vì tình yêu chăng...?! Tôi không nghĩ thế...mặc dù em lúc nào cũng luôn lo lắng cho tôi...Nhưng tình cảm ấy giống như là tình cảm của một người Mẹ , người chị lo cho em hơn là tình cảm của hai người yêu nhau...Nghĩa là nó hơi quá đà , nghĩa là nó đã đi quá giới hạn...
Tình yêu không xuất phát từ hai trái tim đồng cảm... Như tôi và em , liệu có bền vững được không?! Em ngày xưa, quá nhu mì, quá yếu đuối... Tôi lại quá bồng bột, quá hiếu thắng...Em cần một bờ vai để tựa vào, tôi cần một tấm lòng để chia sẻ... Nhưng mà sao thấy khó quá, xa quá...?!
TY của tôi và em, đến với nhau quá nhanh, khi mà cả hai chưa sẵn sàng tiếp nhận...Có lúc tôi chợt nghĩ: Có phải đây là thứ tình cảm nhất thời, khi mà cả em và tôi... ai cũng cảm thấy trống vắng , thấy cô đơn... TY đến với tụi mình cũng như một nhu cầu, cũng như đói thì ăn, khát thì uống, Chứ thật sự không xuất phát từ sự yêu thương , sự đồng điệu?!Vì thế, gần hai năm quen nhau, em và anh, hai đứa vui được mấy ngày, hạnh phúc được bao lâu... Và bao nhiêu ngày dành cho giận hờn?!
Biết là khi xa tôi, em sẽ cảm thấy rất đau khổ... Nhưng mà tôi cũng hơn gì em đâu... Nhưng thà như thế... thà đau một lần, cũng như em đã từng nói , còn hơn phải khổ một đời... còn hơn sau này, phải ân hận... phải không em?!

mickey
04-01-04, 11:56 PM
bạn nói chuyện thật mâu thuẫn. mình không nói là bạn nói dối nhưng mình thật sự không hiểy. bạn nói là bạn còn nghĩ đến người ta ,và theo cách nói của bạn thì người ta vẫn còn nghĩ đến bạn, vậy tại sao hai người yêu nhau lại phải xa nhau mà không phải do nguyên nhân ở bên ngoài. con người ai cũng có những khuyết điểm hết. mình phải biết sữa chữa những khuyết điểm đó, thậm chí mình phải yêu luôn cả nó nữa cơ. nhưng bạn đã không làm vậy, bạn chỉ biết nêu nó ra mà không biết tìm cách khắc phục nó. bạn mới là người sai đó . bạn nên suy nghĩ lại đi.

langtu
05-01-04, 07:23 PM
Em đến với tôi, chỉ toàn những đau khổ... Đi tìm tình yêu là đi tìm niềm hạnh phúc, thế mà ... em được gì chứ khi yêu tôi... chỉ toàn những đau khổ , bi luỵ ... những phiền muộn và đắn đo...
Phải, tôi đã sai, khi yêu em và để em đáp lại tình yêu ấy...Quá nồng nhiệt ... quá nhanh chóng... nhanh đến nỗi tôi bây giờ chẳng còn gì cả, và em cũng thế...Hai con số Không...
Dù xa tôi, Nhưng hãy mạnh mẽ lên chứ... sao em lại như thế hả em?! Không còn là em nữa, không còn là cô bé yếu đuối , dại khờ ngày nào...
Em bây giờ khác quá...Dù không gặp mặt , không nói chuyện, dù cố tình né tránh... và dù ngày nào tôi và em cũng gặp nhau... Nhưng mà, làm thế thì được gì hả em ?! Hãy sống khác đi...

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
12-01-04, 07:21 PM
Originally posted by langtu@Jan 4 2004, 04:05 PM

TY đến với tụi mình cũng như một nhu cầu, cũng như đói thì ăn, khát thì uống. Chứ thật sự không xuất phát từ sự yêu thương , sự đồng điệu?!

Đấy có phải là tình yêu ?

Đôi khi, người ta hay ngộ nhận. Ngay cả khi tình cảm ấy đã lui về quá khứ, người ta tiếc nuối...và một thoáng, muốn trở lại - như ngày xưa...

Nhưng đấy vẫn không phải là tình yêu !

Chỉ là một cảm giác cần có một người để chia sẻ- một người khác phái, bên cạnh mình, để không còn thấy cô đơn.

Và cả những cảm giác - giống - như -là -tình -yêu, chẳng dễ gì người ta quên được. Thêm vào đó, phải chứng kiến người ta khổ sở, đau đớn... lại nghĩ mình có lỗi. Lại thêm dằn vặt...

Không quên , là bởi vì như thế !

LT vẫn chưa yêu chị ấy đâu ! Hãy thật lòng thừa nhận điều đó !

Và khi đã không còn cảm giác yêu thương , xin đừng níu kéo. Chia tay - đau khổ cho chị ấy ( có lẽ cả cho anh ) , nhưng thà một lần thôi, một lần đau thôi, còn hơn tự lừa dối, tự an ủi, tự huyễn hoặc chính tình cảm của mình ...

LT có nghĩ thế không ?

cind
04-06-04, 11:49 AM
Người ta ai cũng có 1 thời để yêu và 1 thời để nhớ. Nếu hòang hôn để lại những tia nắng chiều nhè nhẹ trên những cành cây và mùa thu trút lá tàn úa xuống mặt đường, thì đời người cũng có dư âm vang vang của 1 thời ký ức và kỷ niệm.

DragonStar
15-10-04, 02:40 PM
Dra thật sự cũng không hiểu những lời nói đó là sao ? câu chuyện thật kỳ lạ , một tình yêu hình như vẫn còn trong cả hai !Hầu như tình yêu này đã bị chia cắt bởi gia đình hai bên hay ...... có lẽ lý do đó khó ai có thể hiểu nhưng khi cả hai còn quan tâm nhau thì quả là khó hiểu , cũng như các bạn trên đã nói, Dra kô muốn nhắc lại , nhưng ...
Theo Dra nghĩ thì có thể do cả hai đều tự chia tay đó , có lẽ do cả hai nghĩ mình không hợp gu hay vì một lý do be bé nào đó , hãy nhìn nh65an lại kỷ niệm của hai bạn , sẽ tìm lại được tình yêu mà hai bạn đã tạo ra và vô tình đánh mất
Thân.mến

langtu
15-10-04, 10:45 PM
Trong bài toán tình yêu , một cộng một là tất cả. Nhưng hai trừ đi một thì không còn gì cả
Câu danh ngôn này langtu đã từng đọc ở đâu đó. Vâng, và với mối tình này hai trừ hết cho hai, cũng cùng đáp số :chẳng còn gì cả. Ngoài những hoài niệm về một mối tình vội. Và hai con số không, mất quá nhiều để nhận lại toàn trái đắng.

mong_anh_quay_ve
18-10-04, 06:25 PM
tôi ko hiểu bạn nghĩ cái gì nữa . tại sao những tên con trai như bạn ko biết nghĩ nhỉ ??? bạn nghĩ gì khi nói lời yêu con gái ng` ta rồi lại bỏ mặc như vậy ? thật ko hiểu đc , tôi thấy bạn thật là người thiếu suy nghĩ đó , hãy nhìn nhận tình yêu thiêng liêng và chân thành hơn đi .

DragonStar
20-10-04, 01:14 PM
đó là về phía cánh mày râu nghĩ mà ! kể ra có lẽ bọn này thiếu suy nghĩ nhưng bên ấy cũng vậy mà ...

mong_anh_quay_ve
20-10-04, 02:42 PM
bên này cũng biết là bên này có nhiều cái cũng ko đâu vào đâu . nhưng thử nghĩ mà xem , đàn ông các bạn đã đối xử với chúng tôi như thế nào . chúng toi yêu thg các bạn thế , thế mà cuối cùng các bạn làm cho chúng tôi thất vọng hoàn toàn ( hxihihix) nhiều khi nghĩ mà tủi thân đến phát khóc , giá như tôi ko yêu người yêu cũ của tôi nh` đến thế thì chắc là tôi cũng ko căm ghét đàn ông lắm đâu , tại sao người đấy bỏ tôi đi chỉ vì 1 chút sĩ diện , 1 chút ham chơi , 1 chút phê pha , va 1 chút chẳng vì cái gì hihixhix