PDA

View Full Version : Tâm sự của RO ..

Romeo
09-01-03, 12:06 PM
..RO xin có vài dòng về tuổi thơ của mình ...
Từ bé đến lớn thì nói chung là Ro rất hiền hông có wậy ,cũng hông phá gì cả ..chỉ có cái tội là ham chơi điện tử nên bị bố mẹ "xử hoài" a` .. a` P. nhớ rồi , hồi lớp 11 P. có đi đến nha` bạn gái chơi ...P. không dám gọi vào nhà sợ bị bố mẹ của "nàng' phát hiện thì hông đi chơi đươc ...nên...P. đã trèo vào nhà hông ngờ nhà "nàng" ta có "vệ sĩ bốn chân canh" ..nên P. đã bị ..... ..hic..te tua luôn ....
Sang đến năm mười 12 thì P. cũng có tiến bộ hơn , mạnh dạn hơn ... đầy tự tin vì mình đã trưởng thành hơn rồi ....P. dám rủ một bạn gái mà mình MẾN nhất đi chơi ( mà trước đây P. không bao giờ dám nghĩ tới việc đó nữa) và kết quả là : " Xin lỗi mình ..... " ..... hic.... wê wa' .....
Bây giờ vào ĐH. thì ...... thôi mai mốt kể tiếp nha ......

:) Nên bây giờ RO sợ các bạn GRIL lắm ... mấy bạn âý cứ sớm năng chiều mưa làm RO hông thể nào đoán trước được ....

nhocthuytien
15-01-03, 04:16 PM
ơ.. mấy anh ai cũng nói con gái rắc rối, khó hiểu,, nhưng nếu không như thế thì đâu là con gái.. mà chẳng phải con gái cần rắc rối để cho con trai mới đi tìm hiểu sao?
Con người vốn thích tìm tòi khám phá những cái gì khó hiểu và mới mẻ mà.. :) con gái là một điển hình đó mấy anh.. không có là không được đâu nghen! :D

Romeo
17-01-03, 11:32 PM
Originally posted by nhocthuytien@Jan 15 2003, 09:16 AM
ơ.. mấy anh ai cũng nói con gái rắc rối, khó hiểu,, nhưng nếu không như thế thì đâu là con gái.. mà chẳng phải con gái cần rắc rối để cho con trai mới đi tìm hiểu sao?
Con người vốn thích tìm tòi khám phá những cái gì khó hiểu và mới mẻ mà.. :) con gái là một điển hình đó mấy anh.. không có là không được đâu nghen! :D
:) uh .. mấy câu này Nhoc_ThuyTien nói đúng đấy ... Con gái nói có là không , nói không là có mà ...

Romeo
18-01-03, 12:00 AM
:( 17/1/03 ....
RO đi một vòng quanh thành phố .. nhìm mọi người thật hạnh phúc , ai cũng cười nói vui vẽ , tay trong tay với nhau .. nhìn lại RO ..ôi chỉ một mình , cái cảm giác cô đơn mới thật đáng sợ làm sao ...!!
Đi loanh quanh mãi , RO đành vào mạng lên đây POST bài cho quên nỗi buồn đêm nay mà thôi ...!

Bạn thân
18-01-03, 09:47 AM
Bạn thân cũng giống như RO nè ! đi lang thang trên con phố nhỏ nghe lòng trống trãi đến lạ kỳ. Bây giờ nhắc đến chuyện tình cảm BT thấy nó như một cái gì đó thật ma quái, và tình yêu thì chỉ đem đến cho BT một nỗi kinh hòang mà thôi. Trọn đời lẽ loi ! Thôi từ bây giờ về sau tự hứa với lòng chỉ chung thủy với mỗi mình em PC (PC : computer).... :D hix hix !

Romeo
18-01-03, 12:44 PM
Originally posted by Ban than@Jan 18 2003, 02:47 AM
Bạn thân cũng giống như RO nè ! đi lang thang trên con phố nhỏ nghe lòng trống trãi đến lạ kỳ. Bây giờ nhắc đến chuyện tình cảm BT thấy nó như một cái gì đó thật ma quái, và tình yêu thì chỉ đem đến cho BT một nỗi kinh hòang mà thôi. Trọn đời lẽ loi ! Thôi từ bây giờ về sau tự hứa với lòng chỉ chung thủy với mỗi mình em PC (PC : computer).... :D hix hix !
:) Dzậy 2 đứa mình đi "An chè" đi cho quên nỗi buồn đêm nay ha........! :)

Visitor_friend
18-01-03, 05:21 PM
Nghe BT và RO tâm sự mà tội nghiệp chưa !!! ;) ;) ;)

con_ma
18-01-03, 05:48 PM
:( uh tui cũng thấy tội nghiệp nữa ..! Đừng buồn mà RO ...!

nhocthuytien
19-01-03, 03:51 PM
anh Ro dzà anh Ban-than đi ăn chè mà hông cho em đi thì đừng hòng ăn ngon nha.. em cảnh báo rõ ràng rồi đó.. :) em cũng alone như mí anh nà.. hông có được bỏ gơiii em áh....

Romeo
19-01-03, 09:47 PM
:) "Ăn chè" đâu có gì dzui đâu mà NHÓC đòi đi theo .. khi nào có dịp "Đi nhậu" RO sẽ gủ ...ha ...NEVER bỏ gơi NHÓC mà ...!!!!
NHÓC mà cũng ALONE thì gia nhập vào CLB những người độc thân như RO đi ...có gì dễ gặp nhau ---> hết ALONE ngay thôi mà .....hi'..hi'.. :)

Romeo
19-01-03, 10:30 PM
19.01.03
Hôm nay ngoài đường đông thật , à CHỦ NHẬT mà .Ngày của những đôi bạn trẽ đang IU mà ... thôi kệ người ta người ta vui, cứ vui, cười cứ cười .. RO thì chỉ biết lặng lẽ phóng xe dạo quanh thành phố ...! Bỗng thấy lại hình bóng của em hôm nào ..RO vui mừng chạy theo .. nhưng rồi nhận ra đó chỉ là ẢO ÃNH ...
Ôi cái cảm giác âý sao lại hiện về , cái nỗi cô đơn tưởng như đã chết trong RO sao lại về đây dày xéo tâm hồn này ........!

" " Gió đêm nay ơi !
Sao mà người vô tình quá ..! Người đã cuốn em xa vòng tay của tôi thật rồi sao ? .. Mới hôm nào gió còn khẽ lướt qua em, tôi và khẽ đưa đến bên em những lời nói yêu thương từ tận trái tim tôi ... mà giờ đây cũng chính ngọn gió ấy đã đem em tôi đi ... gió có biết trái tim tôi đau khổ như thế nào không ...?!!
Anh phải làm gì đây khi nhận ra bên đời nay không có em .không còn được nhìn thấy em cười , nụ cười ngày nào anh vẫn thấy khi ở bên em ... Ôi có hối tiếc thì cũng đã quá muộn màng ...
Trong nỗi cô đơn của cái lạnh và buồn đêm nay , anh xin nhờ gió nhắn đến em , người yêu nhỏ bé của anh .... hãy tha lỗi cho anh va hãy quay về bên anh ...em nhe' !

TNT
26-01-03, 12:10 AM
</span><span style=\'color:purple\'> [B]Romeo ke~ cho tui nghe di lop 11 la` dua nao`, con` lop 12 la` dua nao` dzay??? hoi do&#39; tui dau thay&#39; ong yeu iec&#39; gi `dau ne`...chi~ co&#39; len DH moi yeu thoi ma`....choi` oi choi` am tham` ghê hen&#39;...noi&#39; di tui dat&#39; di an che`...nho&#39; nha :blink:

Romeo
26-01-03, 12:52 AM
:) Trùi TNT nói RO nghe buồn wá ...nào có IU ai ..chẳng qua là năm mơ giữa ban ngày ..khi tỉnh dậy lại thấy lòng trống trãi ...&#33;

Romeo
27-01-03, 01:07 PM
Ôi biển Nha TRang .... quê hương tôi ....tắm đã quá ...&#33;

Access_banned
28-01-03, 09:39 PM
Ro thật là vui tính &#33;

Romeo
29-01-03, 12:07 PM
:) ... QH khỏi phải khen nữa .. làm RO cảm động rui nước méc nà .... &#33;
Tại dzì lâu ngày sống xa nhà , đến khi trở về lại NHA TRANG nên dzui wá đó mà .... &#33;

ÊH bạn nào có nhu câù đi tắm biển thì chiều nay đến NHA TRANG đi tắm với RO nhá .&#33; :)
NHA TRANG vẫn đợi tin người .....&#33; B)

nhocthuytien
10-02-03, 09:52 PM
chời.. rủ thết này thì có mún đi cũng hông có được.

Romeo
10-02-03, 11:27 PM
Originally posted by nhocthuytien@Feb 10 2003, 02:52 PM
chời.. rủ thế này thì có mún đi cũng hông có được.

:) Sao lại hong đi nhỉ ... NHA TRANG đẹp thế kia mà , có nước xanh ,cát trắng , phong cảnh hữu tình &#33; Có những con người tốt bụng và hiền lành m lâý RO làm vi dụ điển hình nà
Tối tối nếu bạn chạy xe quanh bờ biển ..bạn sẽ thâý biển vào đêm &#33; Ôi đẹp hết sảy &#33; Đặc biệt nếu bạn đi cùng người âý thì hông gì thú vị và lãng mạng hơn , ânh và em tay trong tay cung nhay hưởng làn gío mát , ánh trăng thanh ..... nhất là trong dịp VALENTIN này đó .
&#33;
Nếu có dịp bạn nên ghé chơi nhá &#33; không đi là chưa biết MÙA XUÂN đâu &#33;

Romeo
18-02-03, 11:31 PM
:( Valentine của các bạn thì sao nhỉ &#33;&#33;??... còn của RO ôi sao mà buồn wá ......&#33;
Hôm âý RO chỉ biết có lang thang một mình mà thôi ...hu hu .. ngoài đường thật đông , mọi người thật hạnh phúc .... nhìn những cô gái cười thật tươi và hạnh phúc bên cạnh người IU của mình , RO mới bất chợt nhìn lại mình , ôi sao thật buồn : cái cô đơn và lạnh sao cứ mãi theo mình &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;
RO đành một mình phóng xe từ THỦ ĐỨC chạy lên đến HCM , mong hòa mình vào dòng người đang hạnh phúc với mong ước là sẽ cảm thấy niềm vui của họ sẽ san sẽ bớt qua mình ..hình như cứ mỗi khi RO buồn là RO lại hay lang thang giữa thành phố này hay sao đó ...RO cũng không biết đã bao nhiêu lần mình phải lang thang một mình như vậy &#33;&#33;

Yumi
19-02-03, 01:08 PM
:( RO ơi &#33; Đừng buồn nữa mà ..............dẫu chuyện 2 đứa mình hông như í muốn , YUMI cũng mong RO luôn hạnh phúc nhé..

Romeo
23-02-03, 12:06 AM
:) RO cũng biết YUMI cũng đã buồn vì RO rất nhìu ..RO xin cám ơn vì YUMI vẫn còn nhớ đến RO nhé &#33; Cho RO xin lỗi vì đã làm YUMI buồn &#33;

KST
24-02-03, 12:35 PM
Reng ... rennnnnnnnnng &#33; Dậy đi , tới giờ đi học rồi RO &#33; :)

Romeo
25-02-03, 10:08 PM
Originally posted by Kẻ si tình@Feb 24 2003, 05:35 AM
Reng ... rennnnnnnnnng &#33; Dậy đi , tới giờ đi học rồi RO &#33; :)
:)
Phải chăng RO đang sống trong giấc mộng của chính mình, để rồi khi tỉnh giấc chỉ thấy bên đời chỉ là niềm đau mà thôi &#33;
Em đã đến rồi đi ,cứ như những giấc mộng vàng đêm qua mà anh vẫn thấy.
May mà nhờ có tiếng chuông NHÀ THỜ của KESITINH thức giấc RO mới tỉnh mộng đấy ..cám un nhá &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

matsuda
25-02-03, 11:13 PM
sao ai cũng alone hết vậy.....lam như kô có ai để yêu các bạn zậy..
để nghị chuyên các bài viết này vào mục tìm ý trung nhân
[COLOR=red] em lỡ lời nên lớn tiêng mong anh chị bà con cô bác thân bằng gần xa bó qua[,để em còn có đất mà post,/COLOR]

Romeo
25-02-03, 11:41 PM
Hong seo mà MATSUDA ..cứ tự nhiên như ở nhà đi nhá &#33;&#33;&#33; ROOM này là những tâm sự của RO thui mà &#33;&#33;&#33;

Romeo
11-03-03, 01:15 PM
:) Không đâm không chém đời không nể
Không tiền không bạc gái không mê

thamtunet
11-03-03, 07:42 PM
Hic , đâm chém hổng phẻ là oai lém đâu , khi đã vào trong đó ngồi rùi thì ai nể mình nữa đây ?

Access_banned
11-03-03, 09:43 PM
rom công nghận là vui tính thiệt , đọc những dòng của ro QH xúc động ghê vậy đó , nhưng ro àh QH mong gặp ro lăm , ....

Romeo
11-03-03, 10:09 PM
:) Thì chỉ là khẩu khí thôi mà...ai làm thiệt đâu &#33;

Romeo
13-03-03, 10:11 PM
HIc....hôm nay hong hiu sao RO bùn wé .....lang thang ngoài đường hoài chẳng biết làm dzì ..nên đành dzo đây POST bài nà.....&#33;

Romeo
15-03-03, 10:45 PM
Bao hẹn thề giờ người đã quên hết , cất bước quay lưng ra đi không nói câu tạ từ. Bỏ lại tôi một mình giữa đêm vắng lòng nghe cô đơn lạnh giá . Tôi lê bước chân qua lối yêu ngày nào , đi trong khói sương ôm nỗi nhớ nơi con tim mồ côi .
Mỗi khi RO nghe những lời bài hát này ..ôi sao mà buồn và thê lương quá .Chẳng lẽ cứ yêu rồi phải nói lời chia tay , chẳng lẽ hạnh phúc sẽ không bao giờ đơn giản như là những gì mà RO vẫn nghĩ ....
Nghe tim nhói đau khi thấy em gượng cười , nhìn tôi sao quá xa xôi ....như chưa hề quen.

minhi
15-03-03, 10:59 PM
Meo oi gio Ga Con moi thay Meo "sen" de so luon do nghen. Nghe sao ma the tham rua.............

hyvong_lybiet
15-03-03, 11:27 PM
Ro ơi&#33; đây là web chứ không phải hội trường hay sân khấu đâu mà ca với hát. :o :o :o :o :o :o :o

chiminhanh
16-03-03, 09:27 AM
híc

TỪNG CƠN SÓNG ĐANG XÔ CUỘC ĐỜI TUI DZỀ ĐÂU, XA NGỪƠI TÔI YÊU BỎ LẠI BỜ BẾN TAN DẦN NƠI CUỐI TRỜI....

Romeo
16-03-03, 02:19 PM
Ai cha còn có Chiminhanh múa phụ họa nữa ha`....

hyvong_lybiet
16-03-03, 08:57 PM
Có cần tui đệm đàn cho không?
:P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P

chiminhanh
17-03-03, 02:21 PM
Originally posted by Romeo@Mar 16 2003, 07:19 AM
Ai cha còn có Chiminhanh múa phụ họa nữa ha`....
trùi, đâu có CMA hát chính, Ro hát bè, con HV_LB thì lèm khén giẻ bất đắc dĩ&#33;

KST
17-03-03, 02:49 PM
<---- Còn tui là ông Bầu thu tiền vé.......đi nhậu...he he he :D :D :D

hyvong_lybiet
17-03-03, 10:10 PM
Coi chung "lan" thang luon do Ro

Romeo
18-03-03, 05:09 PM
:) Chời ơi &#33; sự thật sao quá đau lòng, những tâm sự bùn cũa RO giờ đây đã trở thành SÂN KHẤU CUỘC ĐỜI cho KST,Chiminhanh và Hyvong_lybiet....... từng tiếng cười kia sao như làm nhói đau trái tim của RO ..ui ui RO muốn hét một bài để giải phóng nỗi bùn này wé....nhưng mà mắc công LÃO KST lại bán vé cho BA KON dzô coi ..nên thôi &#33; Đành chôn chặt nỗi bùn dzưới đáy hồn &#33; Lặng lẽ nhìn dòng đời cuồn cuộn trôi qua &#33;

KST
18-03-03, 05:25 PM
Trùi......cứ hét thật hay đi RO &#33;&#33;&#33; Tui thu tiền dzé để dắt anh em đi nhậu mừ......tui có xài một mình đâu <_<

hyvong_lybiet
18-03-03, 10:57 PM
KST xỏ lá thật ,có rủ ai đâu mà bảo nhậu với anh em hả?

Romeo
21-03-03, 01:05 AM

KST
21-03-03, 02:28 AM
hic....chưa có tiền lèm seo rủ :( .... hổng có ai dzô coi RO hét hết........http://www.vinawebs.com/duykhanh/solo.gif

catbuitinhdoi
21-03-03, 02:34 AM
ro het dở ẹc
CBTĐ ca đây:" seo em bỏ ra đi anh nào có tội tình gì?............."

chiminhanh
21-03-03, 11:45 AM
hic, bài nèy có tựa lè gì dzậy CBTĐ?

Romeo
21-03-03, 12:39 PM
:rolleyes: RO rất thích nghe những bài hát có giai điệu nhẹ nhàng...mỗi khi nghe những bài hát này RO như quên đi những phiền muộn ....

Romeo
21-03-03, 12:52 PM
:rolleyes: Ngày ra đi em mang theo một con tim thật buồn...để mình anh cô đơn trên lối hẹn hò....nhớ những gì đôi ta đã trao....giờ mình anh vắng tênh. Ngồi đây ôm nỗi nhớ thương rất nhiều.
Nhìn hạt mưa đêm nay rơi đều bên hiên nhà ai...lòng bâng khuâng , cô đơn càng thêm nhớ em......
Nhớ đến em, lòng này nhớ đến em..anh nhắn gió mây mang em đến đây , đến với anh một lần đến với anh . Cho con tim anh thôi không còn cô đơn....

Access_banned
21-03-03, 08:35 PM
RO ơi bài nhớ em của KÌ >Fương nghe hay thiệt đúng không RO &#33;

hyvong_lybiet
25-03-03, 12:10 PM
Originally posted by Romeo@Mar 21 2003, 12:39 PM
:rolleyes: RO rất thích nghe những bài hát có giai điệu nhẹ nhàng...mỗi khi nghe những bài hát này RO như quên đi những phiền muộn ....
Hiiiiiiiii
Còn tui thích thấy ông phải nằm trên cáng y tế thui

Romeo
25-03-03, 01:17 PM
:) Cách đây khỏang 1 năm , khi mà lúc đó RO chưa biết đến trang WEB www.heroin-aids.com cũng như là các bạn trong diễn đàn này.
Đó là vào một buổi sáng đẹp chời , khi anh Ban_than nhà ta đến tìm RO .... lúc đó trang WEB www.heroin-aids.com này mới được khôi phục lại. Vì RO và Ban_than đang học chung trường ĐH.SPKT. Anh Ban_than đã tìm RO để mời RO hợp tác để phát triển trang WEB.
Qua một thời gian làm việc với Ban_than RO mới cảm thấy khâm phục sự quyết tâm của anh và đã cố gắng giúp đỡ anh phát triển trang WEB cho đến bây giờ đó &#33;

hyvong_lybiet
25-03-03, 11:48 PM
Originally posted by Romeo@Mar 25 2003, 01:17 PM
:) Cách đây khỏang 1 năm , khi mà lúc đó RO chưa biết đến trang WEB www.heroin-aids.com cũng như là các bạn trong diễn đàn này.
Đó là vào một buổi sáng đẹp chời , khi anh Ban_than nhà ta đến tìm RO .... lúc đó trang WEB www.heroin-aids.com này mới được khôi phục lại. Vì RO và Ban_than đang học chung trường ĐH.SPKT. Anh Ban_than đã tìm RO để mời RO hợp tác để phát triển trang WEB.
Qua một thời gian làm việc với Ban_than RO mới cảm thấy khâm phục sự quyết tâm của anh và đã cố gắng giúp đỡ anh phát triển trang WEB cho đến bây giờ đó &#33;
Thế ra Web này đã có từ lâu rùi hả , seo ít ai bít đến thế nhỉ , hay tạo các bạn không quảng cáo nên tới tânj bây giờ tui mới bít

Romeo
26-03-03, 04:12 PM
:) Tình yêu và Sự nghiệp....theo RO thì đàn ông thì thường có xu hướng nghiêng về sự nghiệp nhìu hơn..còn phụ nữ thì ngược lại. Dzĩ nhiên nếu trung hòa được 2 thứ ấy, là một điều quá mỷ mãn. Vấn đề là liệu 2 người đang yêu ấy có thể vượt qua được những vòng xoay khắc nghiệt của cuộc sống bây giờ không thôi &#33;
Có thể người đàn ông nào cũng dám nói : ANH IU EM hơn tất cả....nhưng tất cả đó đâu phải đủ đối với họ....bây giờ một mái nhà tranh với 2 quả tim vàng dường như đã lui vào dzĩ vãng...cuộc sống vật chất hiện nay...làm RO cảm thấy ngột ngạt quá...giá con người chúng ta có thể hòa đồng với nhau thì hay biết bao nhỉ ?.
Tiền là giấy , ta mất nhau vì đây
Tình nghĩa thâm sâu quặn đau...........
....

hyvong_lybiet
26-03-03, 04:57 PM
Tình đã hết ta mâts nhau từ đây
Đời nghĩa thâm sâu nay còn đâu

Access_banned
28-03-03, 11:53 PM
QH đồng tình với RO về những lời nói , nhưng QH cũng đã và đang nghĩ về người mà QH yêu thương nhau &#33; bây giờ hình như đã xa mặt cách lòng cho nên QH cũng khôn gbiết tại sao nữa &#33;?? giúp QH đi nhe RO

hyvong_lybiet
29-03-03, 12:05 AM
TRong tình yêu ,đôi khi còn tùy vào chữ duyên nữa bạn à ,chứ bạn đừng nghĩ như dzậy , bít đâu người ta vẫn còn rất yêu bạn thì seo thế nên bạn phỉa tìm hiểu cho thật kỹ xem ngưqời đó có còn yêu mình nữa hay không đã rùi quyết định vẫn không muộn đâu

Asin
03-04-03, 08:54 PM
Hãy tự tin lên,tình yêu ko dành cho những kẻ nhát gan.

Romeo
03-04-03, 11:36 PM
Originally posted by adminquochuy@Mar 28 2003, 04:53 PM
QH đồng tình với RO về những lời nói , nhưng QH cũng đã và đang nghĩ về người mà QH yêu thương nhau &#33; bây giờ hình như đã xa mặt cách lòng cho nên QH cũng không biết tại sao nữa &#33;?? giúp QH đi nhe RO
:) RO có thể giúp gì cho Quốc_Huy đây &#33; khi mà RO còn hong giữ được trái tim của người âý. RO chỉ biết khuyên Quốc_huy là hãy chấp nhận những gì mình đã có..cho dâũ nó có quá đắng cay &#33; Hãy cố quên đi nỗi đau để con tim bớt đau khổ ....anh em mình đồng cảnh ngộ wá hen Quốc_Huy

Romeo
08-04-03, 01:59 PM
07.04.2003
Hôm nay là SINH NHẬT của em rồi...anh đã mua sẵn món quà mà em thích nhất. Anh đã dự định là anh sẽ tặng em trong dịp SINH NHẬT của em lần này.
Thế mà , món quà vẫn còn đây. Anh không dám trao tận tay em. Anh chỉ sợ khi gặp lại em, anh sẽ không thể nào kiềm chế được cái cảm xúc này. Anh sợ sẽ làm em cảm thấy ngượng ngùng khi gặp lai anh và anh sợ ....sợ tất cả , em àh..
Thấy em vui trong ngày hôm nay, anh cũng vui lắm...anh chỉ dám đứng ngoài nhìn vào đám đông đang vây quanh em, em thật xinh đẹp như một bông hoa vậy, anh ước gì anh có thể o bên cạnh em để chia sẻ với em cái cảm xúc này nhỉ....
Buổi tiệc rồi cũng đã tàn, và anh đành lặng lẽ quay về với món quà xinh xinh chưa dám tặng em trên tay.

Yumi
08-04-03, 02:17 PM
07.04.2003
Hôm nay là SINH NHẬT của em rồi...anh đã mua sẵn món quà mà em thích nhất. Anh đã dự định là anh sẽ tặng em trong dịp SINH NHẬT của em lần này.
Thế mà , món quà vẫn còn đây. Anh không dám trao tận tay em. Anh chỉ sợ khi gặp lại em, anh sẽ không thể nào kiềm chế được cái cảm xúc này. Anh sợ sẽ làm em cảm thấy ngượng ngùng khi gặp lai anh và anh sợ ....sợ tất cả , em àh..
Thấy em vui trong ngày hôm nay, anh cũng vui lắm...anh chỉ dám đứng ngoài nhìn vào đám đông đang vây quanh em, em thật xinh đẹp như một bông hoa vậy, anh ước gì anh có thể o bên cạnh em để chia sẻ với em cái cảm xúc này nhỉ....
Buổi tiệc rồi cũng đã tàn, và anh đành lặng lẽ quay về với món quà xinh xinh chưa dám tặng em trên tay.

Anh RO ơi, tại sao anh lại cứ ôm nỗi đau như vậy..anh hãy cố quên người ấy đi, xung quanh anh còn có bao nhiêu người con gái khác mà. Nếu anh cứ chung tình như vậy, rồi anh sẽ như thế nào đây.Chẳng lẽ anh cứ sống mãi với nỗi đau như vậy sao..hãy cố quên đi và hãy làm lại chính mình nhé anh&#33; Chúc anh hạnh phúc &#33;

hyvong_lybiet
08-04-03, 08:02 PM
có thể coi đây là sự quan tâm đặc biệt của Yumi dành cho lão Ro , thôi Ro ơi đừng bùn nữa hãy quên tất cả đi mà đón nhận tình cảm mà Yumi dành cho lão

coolgirl
08-04-03, 10:59 PM
hey...RO oi..sao mà RO chung thủy dữ dzậy...tui mà kiếm được một người chung thủy chỉ bằng một nữa của RO thui tui cũng mừng......hichichic......nhưng hình như khó kiếm quá......

Romeo
09-04-03, 01:59 PM
Originally posted by Yumi@Apr 8 2003, 07:17 AM

Anh RO ơi, tại sao anh lại cứ ôm nỗi đau như vậy..anh hãy cố quên người ấy đi, xung quanh anh còn có bao nhiêu người con gái khác mà. Nếu anh cứ chung tình như vậy, rồi anh sẽ như thế nào đây.Chẳng lẽ anh cứ sống mãi với nỗi đau như vậy sao..hãy cố quên đi và hãy làm lại chính mình nhé anh&#33; Chúc anh hạnh phúc &#33;

Cám ơn YUMI, qua đêm nay thôi &#33; RO sẽ quên được....hy vọng là thế

nhocthuytien
09-04-03, 03:12 PM
có thiệt không anh RO.. anh mà quên được thì đâu có đợi đến ngày hôm nay để rồi "hy vọng" là quên được nè.. đúng không hử? :)

hyvong_lybiet
09-04-03, 07:09 PM
Hy vọng bao nhiêu thì thất vọng bâý nhiêu đó ông Ro à , thế nên ông đừng nên hy vọng sẽ quên mà phải đối mặt với sự thật thì tốt hơn .

thaipeace
10-04-03, 01:22 AM
Bộ nói là dễ sao , ai mà dễ yêu rồi dễ quên như dzâỵ thì thât là .............

KST
10-04-03, 03:24 AM
Chỉ có những người "IU cho có với người ta" thì mới dễ wên được....còn những người IU thật lòng thì sẽ rất khó wên , có khi còn ko thể wên được :( .... Hãy để cho thời gian lấp dần ký ức .....

hyvong_lybiet
10-04-03, 11:13 AM
mấy người mà như vậy mãi thì sẽ chẳng thể nào khá lên được đâu , trong cuộc sống cái gì không thể là của mình thì hãy quên đi và hãy bằng lòng với những gì mình đang có

KST
10-04-03, 11:41 AM
Quên thì ai chẳng muốn wên 1 chuyện tình đã lỡ....nhưng quan trọng là bao lâu mời wên được..1 tháng..1 năm..hay 10 năm ??? Đó tùy thuộc vào cái hình bóng ấy còn ngự trị trong tim bạn đến mức nào...

hyvong_lybiet
10-04-03, 11:54 AM
hãy tìm cho mình một người yêu khác nhưng không nên vội vã mà chọn nhầm người .Đó là lời khuyên tui gởi những người muốn quên nhanh người yêu cũ

ac
10-04-03, 03:01 PM
TẠI SAO LẠI PHẢI QUÊN?
HÃY ĐẺ NGƯỜI ĐÓ LUÔN TRONG TRÁI TIM MÌNH , DÙ CHỈ LA KHOẢNH KHẮC,,, DÂŨ SAO ĐÓ CŨNG LÀ NGƯỜI TA ĐÃ TƯNG YÊU CƠ MÀ&#33;

hyvong_lybiet
10-04-03, 09:54 PM
Nếu chúng ta không chấp nhận thực tế , và cố níu kéo dù chỉ là hình bóng người xưa thì cuộc đời sau này của chúng ta sẽ là chuỗi ngày dài " vào ngơ ra ngẩn"

Romeo
10-04-03, 10:04 PM
http://www.vinawebs.com/romeo/tim_dap.gifHãy cho anh một lần nữa thôi.... được nắm lấy tay em, em nhé &#33;

hyvong_lybiet
10-04-03, 10:13 PM
Chời , Ro ơi là Ro hết gì để nói sao lại đưa tâm nguyện phút cuối cùng của ông vào đây vậy ?

coolgirl
10-04-03, 10:49 PM
chùi ui......anh Ro nhà ta cứ dzậy hoài sao có dzợ được chứ&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

hyvong_lybiet
10-04-03, 11:08 PM
Thế mà lão ta cứ hết dzợ này đến dzợ khác đó bạn.

Romeo
10-04-03, 11:32 PM
Originally posted by coolgirl@Apr 10 2003, 03:49 PM
chùi ui......anh Ro nhà ta cứ dzậy hoài sao có dzợ được chứ&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;
:) Sao COOL lại nói RO hong có dzợ dzậy....bộ tính trù ẻo RO hà.

hyvong_lybiet
11-04-03, 11:33 AM
Chời ơi , ông lo mấy chuyện đó mà làm chi , không có ai trù ẻo ông đã có mấy dzợ rùi bây giờ có trù ẻo nữa thì có sao đâu

Romeo
11-04-03, 12:42 PM
Hôm nay trời nhẹ lên cao&#33;
Tôi buồn hong hiểu vì sao tôi buồn

hyvong_lybiet
11-04-03, 11:59 PM
Hôm nay trời nhẹ lên cao
Ro bùn vì bị một đao bay đầu &#33;

Romeo
13-04-03, 01:01 AM
Có những lúc con người đau khổ, họ có gắng kìm nén nó. Họ vẫn sống, vẫn cười ..nhưng thật ra ở sâu trong tâm hồn của họ, những nỗi đau ấy luôn tồn tại.. và RO cũng giống như vậy. Có những lúc RO buồn lắm, bùn nhiều chuyện lắm cơ ....bùn vì sống xa nhà, bùn vì chia tay với người IU, bùn vì việc học hành chưa được hòan thành như ý nguyện.
Nhưng RO vẫn cố gắng cười, nhưng hic...cái hôm trước, sau khi hoàn thành buổi giới thiệu trang WEB. RO và mọi người có làm buổi liên hoan, chắc hôm đó RO hơi mệt nên mới uống có mấy ly mà xỉn rồi...hic..xấu hổ wé.
Tự nhiên khi xỉn..RO lại nằm khóc hu hu mới ghê chứ...RO chưa bao giờ khóc như vây, tự nhiên hôm đó nước mắt ở đâu cứ tuôn ra...RO khóc vì bao nhiêu nỗi bùn chất chứa trong lòng bỗng trỗi dzậy
KHi người đàn ông khóc thì như thế nào nhỉ ? Các bạn mà thấy cảnh RO khóc chắc RO xấu hổ chết wé...hic....&#33; UI RO xấu hổ wé...

nha trang 83
14-04-03, 10:57 PM
RO xạo thí mồ
.Hôm sau buổi giới thiệu diễn đàn có thấy RO buồn chút nào đâu chứ?hôm đó ro và BT "TÁM" với NT quá trời luôn . chứ có thấy buồn quái gì chứ?con nhe hàm răng SÚN ra dọa NT nữa chứ

hyvong_lybiet
14-04-03, 11:58 PM
Originally posted by Romeo@Apr 13 2003, 01:01 AM
Có những lúc con người đau khổ, họ có gắng kìm nén nó. Họ vẫn sống, vẫn cười ..nhưng thật ra ở sâu trong tâm hồn của họ, những nỗi đau ấy luôn tồn tại.. và RO cũng giống như vậy. Có những lúc RO buồn lắm, bùn nhiều chuyện lắm cơ ....bùn vì sống xa nhà, bùn vì chia tay với người IU, bùn vì việc học hành chưa được hòan thành như ý nguyện.
Nhưng RO vẫn cố gắng cười, nhưng hic...cái hôm trước, sau khi hoàn thành buổi giới thiệu trang WEB. RO và mọi người có làm buổi liên hoan, chắc hôm đó RO hơi mệt nên mới uống có mấy ly mà xỉn rồi...hic..xấu hổ wé.
Tự nhiên khi xỉn..RO lại nằm khóc hu hu mới ghê chứ...RO chưa bao giờ khóc như vây, tự nhiên hôm đó nước mắt ở đâu cứ tuôn ra...RO khóc vì bao nhiêu nỗi bùn chất chứa trong lòng bỗng trỗi dzậy
KHi người đàn ông khóc thì như thế nào nhỉ ? Các bạn mà thấy cảnh RO khóc chắc RO xấu hổ chết wé...hic....&#33; UI RO xấu hổ wé...

Sao mà lắm chuyện bùn quá vậy hở ông Ro ,mà thôi đừng bùn nữa làm chi ông hãy thư giãn để tâm hồn ông được thoải mái thì mới tốt chứ bùn hoài vậy coi chừng ông biến thành con người MẶT Ủ MÀY Êđó .

Romeo
15-04-03, 02:08 PM
Cám ơn lão HVLB đã động dziên RO nhá. Thì chuyện buồn thì phải nên tâm sự để cho nguôi bớt đi phần nào chứ . An tâm đi, bây giờ RO đã dzui rồi....cuộc đời vẫn đẹp sao mà tình yêu cũng đẹp sao

Romeo
20-04-03, 10:23 PM
:) Hôm nay RO dzui wá xa là dzui luôn &#33; Cuộc đơi mới đẹp sao....này nhé để RO kể cho BA KON nghe hen
Mới sáng ngủ dzậy RO qua trường THAM DỰ LỄ HỘI VĂN HÓA ẨM THỰC vì RO nằm trong BTC CHƯƠNG TRÌNH nên đựơc ĂN FREE ..kà kà ..
Đến trưa, gặp MINHI lại là một điều may mắn vô cùng ..he he MINHI rủ RO và mấy bạn dzoo SAIGON WATER PARK chơi, mà có vé FREE mới sung sướng cơ chứ..he he.....
Rồi chưa hết, chơi đến chiều tự nhiên có các CA SĨ dzô biểu diễn... thế là xem CA NHẠC FREE nữa....
Chu choa &#33; Hôm nay RO được ăn, chơi , xem ca nhạc FREE quá đã....quá đã
http://www.vinawebs.com/romeo/time_is_money.gif :D

siêuquậy
23-04-03, 07:15 PM
Anh ROMEO này tệ quá nghen , đi ăn đi chơi một mình chẳng rủ em đi chung với , híc híc híc

hyvong_lybiet
23-04-03, 07:33 PM
Originally posted by siêuquậy@Apr 23 2003, 07:15 PM
Anh ROMEO này tệ quá nghen , đi ăn đi chơi một mình chẳng rủ em đi chung với , híc híc híc
SQ ơi em đừng khóc mà làm chi , lão Ro lúc nào mà chả vậy có gì thì chỉ nghĩ đến bản thân mình thôi chứ có nghĩ đến ai đâu có , thôi SQ nghe lời "tám" đi nào ngoan nào

Romeo
24-04-03, 11:54 AM
Originally posted by siêuquậy@Apr 23 2003, 12:15 PM
:) Anh RO cũng muốn rủ tui em đi lắm chứ, nhưng biết kiếm tui em ỏ đâu mà rủ..với lại MINHI chỉ có mấy vé FREE hà đâu có nhiều đâu. Nhưng mà web của chúng ta sắp có chương trình họp ROOM rùi đó. Hy vọng tui em tham gia đông đủ hen

Romeo
09-05-03, 12:30 AM
:( Valentine của các bạn thì sao nhỉ &#33;&#33;??... còn của RO ôi sao mà buồn wá ......&#33;

Hôm nay RO lại nhơ lại cái VALENTINE nắm ngoái nữa rồi...huhhuhhu
:(
Hôm âý RO chỉ biết có lang thang một mình mà thôi ...hu hu .. ngoài đường thật đông , mọi người thật hạnh phúc .... nhìn những cô gái cười thật tươi và hạnh phúc bên cạnh người IU của mình , RO mới bất chợt nhìn lại mình , ôi sao thật buồn : cái cô đơn và lạnh sao cứ mãi theo mình &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;
RO đành một mình phóng xe từ THỦ ĐỨC chạy lên đến HCM , mong hòa mình vào dòng người đang hạnh phúc với mong ước là sẽ cảm thấy niềm vui của họ sẽ san sẽ bớt qua mình ..hình như cứ mỗi khi RO buồn là RO lại hay lang thang giữa thành phố này hay sao đó ...RO cũng không biết đã bao nhiêu lần mình phải lang thang một mình như vậy &#33;&#33;

Romeo
04-09-03, 10:03 PM
Cuộc sống vẫn lặng lẽ trôi qua, có nhiều điều khiến chúng ta nghỉ lại mà không khỏi cảm thấy hối tiếc, những gì làm được và chưa, những cái còn lại và những gì đã mất, hãy trân trọng và yêu quí những gì mà chúng ta đã và đang có &#33;
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/care/y0047-02.gif

chitcon289
07-09-03, 02:46 PM
Anh Ro có nghe câu nay` chưa :
" Cái kẻ luôn ao ước một điều gì là kẻ nghèo nàn" + " Chẳng có gì đau đớn hơn sự hoài niệm"
Thực chất là chúng ta đang sống ở hiện tại, ko phải ở quá khứ cũng chẳng phải ở tương lai. Nếu hoàn thành tốt mọi việc hiện tại thì chúng ta sẽ cảm thấy QK là những dư âm, ký ức đã qua dù nó đẹp hay ko đẹp, và tương lai sẽ được mở màn bằng những điều thuận lợi và tốt đẹp nhất&#33; Vì vậy, chúng ta hãy sống cho hiện tại, chính HT đã tạo nên QK và tạo nên TL&#33;
CC nói đúng ko nè &#33;&#33;&#33; :P

Romeo
11-10-03, 12:04 PM
http://aunimages.animfactory.com/animations/people_m_z/pirates/pirate_jack_sword_unguard_md_wht.gifhttp://images.animfactory.com/animations/animals/rodents/mouse_quiet_shh_sm_wht.gif
Cảm ơn bé Chitcon đã cùng chia sẽ những tâm sự với RO nha, đúng là con người chúng ta không luôn chỉ mãi sống với quá khứ, mà còn phải biết đối diện với hiện tại và mạnh mẽ đương đầu với tương lai, khi bước qua những chặng đường hoài niệm , một khi con người chúng ta nhận ra được ánh sáng chân lý, không ai trong chúng ta không khỏi giật mình khi nghỉ lại...tai sao chúng ta lại dành quá nhiều thời gian vô ích để chỉ có mỗi việc ngồi và suy nghĩ đến nó thôi nhỉ...hãy bước qua nó, quên đi nó...và hãy luôn nhìn về phía trước...tương lai sẽ trả lời cho chúng ta, còn quá khứ vẫn chỉ là những niềm đau mãi trong ta
RO sẽ cố quên đi mọi phiền muộn, và nỡ nụ cười thật tươi như CÔ GÁI HÀ LAN để đón đầu thử thách &#33;
http://images.animfactory.com/images/feature/ukulele.jpg <--sha la la

Romeo
07-11-03, 08:40 AM
RO rất vui vì dạo này diễn đàn của chúng ta đã phát triển rất mạnh, được nhiều người quan tâm, được sự chú ý của báo chí, đài truyền hình..và nhất là sự nhiệt tình ủng hộ của các bạn
Thời gian gần đây, RO bận nhiều chuyện quá, nên ít khi lên diễn đàn để chia sẽ cùng các bạn, RO sẽ cố gắng hơn nữa để cùng các bạn xây dựng diễn đàn này ..thực sự là một sân chơi lành mạnh và bổ ích...mong các bạn hãy cùng giúp đỡ chúng tôi nhé &#33;
http://aunimages.animfactory.com/images/newsletter/vet_salute.jpg

juliet
07-11-03, 03:05 PM
dù bận thế nào thì Ro cũng ko được wên nhiệm vụ à...phải cùng với mọi người góp phần đưa 4rum đi lên chứ...tôi mong rằng 4rum sẽ phát triển mạnh mẽ ,sẽ là nơi chia sẻ những nỗi đau với các bạn gặp khó khăn và là người bạn của tất cả mọi người...

Romeo
08-11-03, 11:07 PM
Người ta thương nói đoàn kết là sống, chia sẽ là chết...thế nên...một người không thể làm được gì cả nếu như không có sự động viên,giúp đỡ, hổ trợ ..của các bạn..cảm ơn JULIET nhá
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/sanrio/kthug.gif

hoatigon
24-11-03, 09:12 PM
cấm con gái đọc nhưng hoatigon lỡ đọc rồi...tức quá đi hà

Romeo
28-11-03, 08:05 AM
Đâu có sao đâu..cái gì mà càng cấm thì người ta càng thích hehe...RO rất dzui vì HTG chịu chui dzô cái nơi ấm cúng này tâm sự dzới RO....&#33;
Sáng nay, không hiểu vì sao tôi thức dậy thật sớm...cái lạnh của buổi sớm mai hôm nay..sao nghe lạ lùng đến khác lạ...tôi vội khoác chiếc áo sơ mi màu trắng..diện thêm cái quần tây đen...ui chùi ui...nhìn kỹ mình cũng bảnh chứ bộ...phóng xe đến trường....
Vì trời còn sớm nên ngoài đường cũng chưa đông đúc lắm..sáng nay tôi đến trường sớm vì có hẹn với một người đó mà....lâu lắm rồi tôi mới đi học sớm như vậy đó.
Ngồi chờ người ta trong công viên..cái công viên nho nhỏ xinh xinh nằm trong khuôn viên trường ĐH. SPKT ..cái công viêb mà bấy lâu nay tôi vẫn ngồi ở đây giải trí và thư giãn...trò chuyện cùng các bạn
Hôm nay tôi mới thấy là lạ....buổi sớm không khí thật yên bình..tiếng chim hót líu lo...làm hồn tôi lâng lâng đến lạ...cái không khí ở đây mới yên bình và thư thả biết bao....ôi cái đời sinh viên xa nhà..có biết bao là điều lo toan, suy nghĩ....những ngày tháng bon chen, lặn ngụp trên cái chốn Sài Gòn phồn hoa và đông đúc này...đã lâu lắm rồi tôi mới cảm nhận được cái sự thanh bình ấy.
Nhìn những bác lao công đang thu dọn những chiếc lá bàng rơi .. ..tôi mới thấy cái công việc của bác thật có ý nghĩa nhỉ..thế mà đâu đấy vẫn có những bạn sinh viên vô ý thức nỡ vứt bỏ những thứ rác lên cái công viên xinh đẹp này ...
....và rồi người ấy cũng đến..hôm nay người ấy đẹp khác lạ...người ấy trong chiếc áo thun màu hồng phấn thật đẹp và thật hiền dịu biết bao........chúng tôi cùng trò chuyện.. hôm nay tôi hạnh phúc quá chừng hee..hee...người ấy còn quan tâm đến tôi nữa....mang theo cho tôi một gói xôi..ui dào ..đối với sinh viên tụi tôi..không ăn sáng đã quen rồi..còn có được một gói xôi là quá đủ....và rồi giờ học cũng đến..tôi cùng người ấy nhanh chân đi vào giảng đường...bắt đầu bài ca
"Buổi sáng hôm nay, giờ triết lý thật buồn....."[/b]
http://us.greet1.yimg.com/img.greetings.yahoo.com/g/img/ynot/s_ynot_lov_vp_0002.gif

Romeo
28-12-03, 04:54 PM
http://bupbeyeu.info/dienhoa//templates//temp1/a1.gifhttp://bupbeyeu.info/dienhoa//templates//temp1/a1.gifhttp://bupbeyeu.info/dienhoa//templates//temp1/a1.gifhttp://bupbeyeu.info/dienhoa//templates//temp1/a1.gifhttp://bupbeyeu.info/dienhoa//templates//temp1/a1.gif
Giáng sinh đã qua chỉ còn lại trong ta là những kỷ niệm...buồn có..vui có..nhưng đối với RO, kỳ NOEL vừa qua là một khoảng thời gian rất vui...vui vì RO được ở bên cạnh những người bạn...được cùng họ chia sẽ những khoảnh khắc rất thần tiên và thơ mộng....
Cái lạnh của đêm NOEL, không làm vơi đi cái bầu nhiệt huyết của tuôỉ trẻ..RO và các bạn đã ghé wa nhà thờ Đức Bà...hoà vào dòng người đông như kiến áh...cố chen chân vào chốn thánh đường..mạc dù không theo đạo thiên chúa..nhưng RO cũng chấp tay cầu nguyện..cầu cho hạnh phúc an bình sẽ đến với mọi người...dĩ nhiên là còn cầu chúc cho riêng mình nữa chứ......và rất nhìu..rất nhìu nơi khác nữa ..mà RO và các bạn đã ghé wa chơi.....thế là đêm NOEL tuyệt vời đã qua.. để lại trong RO rất nhìu kỷ niệm..mạc dù NOEL năm nay không được nắm tay người yêu đi qua con đường cũ, thánh đường xưa..hay đi dưới cái se se lạnh của một năm mới chuyển mùa..nhưng được sống trong tình cảm ấm áp của bạn bè....RO cũng cảm thấy mãn nguyện lắm rồi...dù có muộn màng..RO cũng xin chúc mọi người : có một năm mới thật vui, thật hạnh phúc...hãy bỏ qua mọi phiền muộn ..và hãy mĩm cười khi một cái TẾT thật tuyệt diệu đang đến nhé &#33;
HAPPY NEW YEAR &#33;
http://www.tuoitho.org/forum/images/avatars/860969623fe2f7e899534.gif

tithuti
28-12-03, 07:44 PM
RO ơi&#33;&#33;&#33; hihihihi
tui là con gái nhưng dòng chữ cấm con gái đọc làm tui lỡ dại đọc rồi, mà lại còn đọc chi tiết nữa. hihi
nói thiệt nghen, tính RO giống thời tiết Sài Gòn quá hà (sáng nắng chiều mưa í mà Hihihihi). nhưng mà nếu bạn là người hay buồn như vậy thì mình làm wen nha. vì minh cũng hay buồn nhưng có thể làm cho người khác vui được. hihihi
hổng biết nổi sợ của các bạn là gì chứ còn mình mình, mình sợ nhất là ra đường vào chủ nhật thứ bảy đó hichichic và ngoài ra còn sợ luôn cả những ngaỳ lễ nữa. ôi&#33;&#33;&#33; những ngày đó nó mới kinh khủng làm sao í. bây giờ mình có một ước muốn (hơi bị ích kỉ đó) là đừng có ngày lễ nào hết huuhuhu hihihihih có ai có ước muốn này không nhỉ?

Romeo
29-12-03, 06:03 PM
:&#39;d [b]Chào Tithuti &#33; RO luôn sẽn sèn bắt tay làm wen dzới bạn mè....he he...
Hồi trước RO cũng như bạn, rất sợ mấy cái ngày lễ, ngày thứ bảy hay chủ nhật &#33; bởi vì cứ đến ngày ấy...ai cũng ra đường..ai cũng đi chơi..ai cũng sánh bước bên ngươì thân cả...còn một mình RO thì cứ lầm lũi lặng lẽ......nhưng tất cả đã qua..đó chỉ là cái suy nghĩa của mình lúc ban đầu thôi bạn àh..
Không đi với người iu thì mình còn có nhiều việc khác để làm, nhiều nơi khác để đi, nhiều điều khác để mà suy nghĩa.....chứ sống ở nhà lầm lũi woài...chắc thành người tiền sử luôn wé &#33;

Romeo
05-01-04, 04:31 PM
http://www.nhatranginfo.net/forum/html/avatars/girl%20%2823%29.gif
Hôm nay thi được hai môn
Lòng anh phấn chấn bồn chồn làm sao
Mong là thi được điểm cao
Để anh khỏi phải "vượt rào" lần hai
Tối nay anh sẽ cùng ai?
Àh, rủ đứa bạn lai rai ăn chè
-- Hết --
Trích trong tập thơ cóc nhảy lóc chóc -- Của chua sĩ RO

tithuti
05-01-04, 09:27 PM
bộ mổi lần bạn vui là làm thơ vầy đó hả? tui khâm phục à nhen. mai mốt chỉ tui vài chiêu đi biết đâu mai mốt mình là thi sĩ , chỉ đi mai mốt mà nổi tiếng tui hổng quên bạn đâu. hihihihihihi

Romeo
08-01-04, 02:10 PM

Môn năm rồi cũng thi qua
Còn ba môn nữa thế là thi xong
Thi xong mình sẽ long nhong
Thả hồn theo gió thoả lòng ngao du
Vùng Tàu biển gọi vi vu
Nha Trang chờ đợi "me too" nữa nè
Thi xong ăn tết phẻ re
Đón xuân vui vẽ, bạn bè hàn thuyên
Mong rằng RO sẽ hữu duyên
Gặp em gái nọ, lên thuyền đi chơi
Sống ngày nhàn hạ thảnh thơi
Trốn đi việc học ở nơi chốn này
Nỗi lo thì vẫn còn đây
Còn ba môn nữa ráng cày nha RO
..........................
Chào mừng Bé TITHUTI nhào dzô
Cùng RO chia sẽ một bồ lo âu
Hy vọng ta sẽ gặp nhau
Cái nem chia nữa, rau câu ăn cùng
Đầu xuân vui vẽ đón mừng
Chúc bé chóng lớn, nhưng ngừng chảnh đi&#33;

tithuti
12-01-04, 11:59 PM
trời ơi&#33;&#33;&#33;
bạn bè không hà&#33; vậy mà nỡ lòng nào nói tui chảnh vậy nà trơì
nhớ nhe, hẹn khi nào gặp bạn tui xử luôn một lượt. :&#39;c

Romeo
13-01-04, 09:26 AM
Vậy là còn 3 ngày nữa thôi, RO đã trở về lại với NHA TRANG rồi, xa SÀI GÒN nơi mà mình đã từng quen với cuộc sống thời sinh viên ở đây, buồn thật đấy...nhưng dù sao gia đình cũng là nơi mà RO sinh ra và lớn lên mà...về xum họp với gia đình chính là điều mà RO mong muốn luc này nhất..
Những ngày cuối năm này, phố xá nhộn nhịp thật đấy, phố xá đông đúc..người người đều vui mừng, họ niềm nỡ nở những nụ cười thật hạnh phúc và mãn nguyện để chờ đón một cái TẾT thật đầm ấm và hạnh phúc ... sắp được về thăm nhà, trong lòng nao nao khó tả làm sao...RO chạy vội ra phố mua một số quà cho ba mẹ và các em nhỏ trong gia đình...RO cũng thầm chúc cho các bạn có một mùa xuân thật vui tươi và đầm ấm, bên gia đình, người thân và tất cả bạn bè ..mọi phiền muộn năm cũ rồi hãy quên đi nhé...những niềm vui và hạnh phúc rồi sẽ chứa chan trong tim mọi người &#33;

Romeo
13-01-04, 09:30 AM
Vậy là còn 3 ngày nữa thôi, RO đã trở về lại với NHA TRANG rồi, xa SÀI GÒN nơi mà mình đã từng quen với cuộc sống thời sinh viên ở đây, buồn thật đấy...nhưng dù sao gia đình cũng là nơi mà RO sinh ra và lớn lên mà...về xum họp với gia đình chính là điều mà RO mong muốn luc này nhất..
Những ngày cuối năm này, phố xá nhộn nhịp thật đấy, phố xá đông đúc..người người đều vui mừng, họ niềm nỡ nở những nụ cười thật hạnh phúc và mãn nguyện để chờ đón một cái TẾT thật đầm ấm và hạnh phúc ... sắp được về thăm nhà, trong lòng nao nao khó tả làm sao...RO chạy vội ra phố mua một số quà cho ba mẹ và các em nhỏ trong gia đình...RO cũng thầm chúc cho các bạn có một mùa xuân thật vui tươi và đầm ấm, bên gia đình, người thân và tất cả bạn bè ..mọi phiền muộn năm cũ rồi hãy quên đi nhé...những niềm vui và hạnh phúc rồi sẽ chứa chan trong tim mọi người &#33;

SV83
13-01-04, 11:09 AM
Phải công nhận Romeo sống tình củm quá hén&#33;&#33;&#33;

RO chạy vội ra phố mua một số quà cho ba mẹ và các em nhỏ trong gia đình...
Phải chi được làm em RO thì có quà Tết rùi &#33; hix ...Tết mà sao hông có ai nhớ tới mình hết&#33; Buồn quá &#33;

lokootin
16-01-04, 11:04 PM
Mình có nghe đồn Ro ổng chỉ yêu có vợ ngô của ổng hà hông ngờ tình cảm chàn chề khiếp ,mới biết :&#39;b

Borin
18-01-04, 04:02 PM
Chúc Romeo năm mới ... vui vẻ, hạnh phúc.

Romeo
18-01-04, 05:30 PM
Cái thời sinh viên xa nhà, lúc vui nhất chính là khi được về sum họp với gia đình, giờ đây niềm vui ấy cũng đã mĩm cười với RO...về với NHA TRANG, với gia đình và bè bạn củ... RO cảm thấy yên bình và hạnh phúc thật đấy...bỏ lại sau lưng những ngày tháng cắp sách đến trường...RO hoà mình vào làn nước biển trong xanh và mát lạnh...ôi đã thật đấy

lac
19-01-04, 12:06 AM
Hôm nay Lắc vừa tiễn ông cậu về Nha Trang , ổng khoe Nha Trang bi giờ đẹp lắm , bãi biển cấm chó ( tức là cấm mình hì hì ) , lâu rùi ko về thăm quê ngoại Nha Trang, nhớ biển NT , nhớ mấy cây trứng cá khì khì ... anyway , vui vẻ nhá Ro ...

Romeo
20-01-04, 07:29 PM
[b] Mấy hôm nay ở nhà , hết ăn TẤT niêm bên nhà cậu rồi lại sang nhà mợ...ăn liên miên...ăn mệt nghỉ luôn &#33; Đúng là cái thời đói khổ như lúc còn làm Sinh viên xa nhà sống ở SÀI GÒN hong còn nữa...về bên gia đình, cùng chia sẽ những giờ phút bên người thân, bên bạn bè dzui thật đấy.....nhưng hình như RO vẫn còn cảm thấy thíu thíu một cái dzì đó....những đêm lang thang dọc đường TRẦN PHÚ..chỉ đi một mình thôi...cảm nhận được cái đẹp của biển quê hương...lòng không khỏi vấn vương một chuyện buồn năm đó....hong biết giò này em đón TẾT có vui không nhỉ...nhiều lần anh muốn PHONE để chúc TẾT cho em lắm..nhưng anh cố kìm lòng lại, nếu gọi phone cho em...thì em lại vẫn cứ cho anh rằng là người không dứt khoát...anh đã hứa là sẽ không làm phiền em nữa cơ mà...nhưng em ơi..anh thèm được nghe cái dọng nói của em biết bao...đêm qua anh nằm trên giường...ôm chiếc phone trong lòng..chỉ chờ nghe tiếng bip... bip...đó là tin nhắn của em vẫn dành cho anh như hồi xưa...em có còn nhớ cái hồi..hai đứa mình hằng đêm thật khuya ..em và anh hay nhắn cho nhau những mẫu tin thật dzui và tình cảm lắm không....thế mà cả một không gian im lặng cứ vây quanh anh mãi....những dòng tin nhắn kia không còn mang em đến bên anh nữa...giọng nói em vẫn im lặng giữa những hư không....em vô tình thật vậy sao ??? Anh muốn nghe giọng nói của em lắm..cầm điện thoại trên tay....muốn gọi cho em..mà bao điều giằng xéo trong lòng....anh đành im lặng mà thôi...phải chăng NHA TRANG vẫn cô đơn và buồn như khi anh nhớ em &#33; [/b

Romeo
30-01-04, 07:51 PM
http://www.tuoitho.org/v2/images/avatars/21416818654007584c8825b.gif
Phù thế là một cái tết bên gia đình thật dzui và thật đã rồi cũng đã qua....mùng 10 TẾT này, RO lại sách dép vào lại SÀI GÒN tiếp tục luyện công kinh sử...những ngày tháng hồn nhiên vui chơi bên bạn bè vẫn còn đó...món bánh chưng, mứt bí vẫn còn thoang thoảng đâu đây...một cái TẾT thật vui và ý nghĩa, cũng đủ làm cho RO thoả nỗi nhớ mong..chắc chuyến này mà vào lại SG, chui vô lại cái nhà trò...tối nằm mà nhớ món cá chiên má nấu, cái món canh chua ba làm...chắc là chỉ có nước : "nước mắt rưng rưng, nước miếng rơi rơi wá"...hé..hé..
Mấy ngày còn ở Nha Trang này, RO phải tranh thủ ghé thăm tất cả mọi nơi wá....giờ này thì NT lạnh lắm...còn SG hình như thì nóng ơi là nóng luôn...RO thèm được nhảy xuống biển tắm wá..nhưng mà lạnh thấu xương luôn..nên chỉ dám nhúng 2 cái giò xuống cho đỡ ghiền thui..hichic..
Ôi nghỉ đến cái phòng trọ của mình ở ngoài SG, gần 1 tháng không người ở..không chút hơi ấm tình thương chắc nó giơ và bụi đầy luôn đó nhỉ..eo ôi...chuyến này phải làm vệ sinh đã rồi...&#33;
Uý chời..mới đó mà 8h giờ rồi...thôi tranh thủ đi dạo biển với mấy đứa bạn thôi &#33;

Romeo
10-02-04, 05:38 AM
Dạo này, đối với RO có nhiều đôỉ thay wá...hình như là theo chiều hướng tốt thui..nên bà con cứ an tâm ...he he...
Cuộc đời sinh viên lại tiếp tục bắt đầu từ đây nhé &#33; Sáng mì gói, tối mì gỏ..những đêm buồn nức nở...RO liền chạy lòng vòng ngoài đường..kiếm mấy đứa bạn ..cả đám cùng nhau..chia sẽ tất cả...lai rai..mấy ly nước mía..mà nghĩ suy nhiều điều....&#33;
Dạo này RO hạnh phúc wé...đi đâu cũng cảm thấy vui cả...đã qua rồi cái thời mộng mơ cũ...trước mắt ta chỉ có những cành hoa...hehe...sến vô bờ bến &#33;

tithuti
11-02-04, 10:27 AM
Wow&#33;&#33;&#33; chặc chặc... giọng điệu của người đang yêu nghe nó khác hẳn với giọng điệu của người "lưng chừng" hen. Nè, người ta mới có 19 tuổi thôi đó nghe, Ti mong Ro suy nghĩ thật chính chắn đễ con tim của cả hai sẽ không bao giờ phải đau thêm một lần nữa nhé.

ngoc_thien_trang
12-02-04, 05:06 AM
chúng ta hãy yêu nhau thư đi nhỉ?

Romeo
26-02-04, 08:42 AM
Tình yêu đâu phải là trò đùa để mà yêu thử hả TRANG, nếu như mà yêu thử được.. RO đã yêu hong biết bao nhiêu là người rồi...&#33;

Romeo
02-03-04, 01:33 AM
http://www.nhipsongonline.com/forum/html/avatars/hl06.gifhttp://www.nhipsongonline.com/forum/html/avatars/hl06.gifhttp://www.nhipsongonline.com/forum/html/avatars/hl06.gif
.....Titittittt..titiiitiittttit.....
Đêm hôm qua..bổng nhiên anh giật mình thức giấc...hình như anh đã từng quen với cái cảm giác là nhận được tin nhắn "khủng bố yêu thương" của em hằng đêm hồi xưa rồi...anh cứ ngỡ là lại nhận được tin nhắn như hồi xưa của em chư
Tỉnh dậy, trong tay anh vẫn khư khư cầm cái MOBILE trong..anh sợ nếu như mình không cầm lấy nó.... bất ngờ em nhắn tin cho anh..thì lỡ may anh ngủ mất làm sao REPLY cho em được...nghỉ lại..hồi đó thấy mình khờ thiệt đó...nhỉ.
Cái MOBILE anh đã nói là để cho nó được ngủ yên từ đêm hôm qua rồi mà...anh quên mất...he he...nhìn cái màn hình IM LẠNG của nó..chắc là cái MOBILE của anh không còn mệt mõi để thức khuya...cùng chủ của nó đón nhận những tin nhắn ấy rồi..đêm nay..nó được ngủ yên..Vậy mà..hình như con tim anh thì khác...cái nhịp đập sinh học của anh đã quen với việc ấy mất rồi.....
Bây giờ là 3h sáng rồi...một mình anh trơ trọi giữa cái phòng trọ lạnh ngắt...giờ nay em có lẽ đã ngủ say rồi phải không em....? Ừh..chỉ cần biết được em đang ngủ say với những giấc mộng luôn trọn vẹn là anh cảm thấy an lòng rồi.....
Anh đã thôi không nhắn tin chúc em ngủ ngoan nữa...anh đã thôi không nhắn nhủ em những dòng yêu thương nữa......
Ôi cái lạnh lại ập đến...anh lặng lẽ..bước ra ngoài khung của sổ...giò này im lặng thật đấy.....lặng ngắm ánh trăng lẽ loi...trăng khuya sáng thật....hình như chỉ còn mình trăng là cùng thức với anh đêm nay.....ngủ ngoan nhé em... &#33;&#33;
http://www.nhipsongonline.com/forum/html/avatars/hl06.gifhttp://www.nhipsongonline.com/forum/html/avatars/hl06.gifhttp://www.nhipsongonline.com/forum/html/avatars/hl06.gif

Romeo
13-03-04, 02:03 AM
.........Mấy ngày hôm nay.. trời lạnh thật đấy....một mình anh nơi phòng trọ cô đơn và lạnh lẽo lạ.....trời càng về khuya, càng tĩnh lặng..và mang một cái màu đen huyền bí....
Anh đã có chui vào cái chăn ấm.....cố mà nhắm mắt, ngủ thật ngoan..để mà quên đi cái giấc mộng đêm qua ấy....trong cái chăn ấm...ấy ..hình như cái lạnh vẫn còn mãi....mà hình như là cái lạnh từ trong tim mà ra..
Những đêm trước, cái MOBILE luôn cùng thức với anh để mong chờ những "tin nhắn yêu thương" ấy.....mà đêm nay có lẽ...nó sẽ được ngủ ngoan rồi ...phải không hả mày...MOBILE..ngừơi bạn thân..người duy nhất luôn ở bên cạnh tao....
Tit..tit...những âm thanh ...những lời nói : " đùa vui" ấy..có lẽ sẽ không còn nữa....anh luôn khôngtin vào những điều giả dối...và anh cũng mong rằng..em đừng làm như thế với anh
" Đừng để một ngày nào đó....anh biết rằng..em đang lừa dối anh....&#33; "
......Titiit....tittt.....thui đêm nay tao chúc mày ngủ ngon nhé...hôm nay mày được nghỉ rồi đó..MOBILE àh..không còn ai nhắn tin...cho tao nữa đâu...&#33;

Romeo
18-04-04, 04:36 AM
Cái thời hồn nhiên áo trắng ấy ..luôn làm ta nhớ mãi phải không LS..đó là những ngày bọn chúng ta tung tăng đến trường..không có những suy nghĩ toan tính hay những phiền muộn nhiều như bây giờ....
Có nhiều điều hồi đó bọn học sinh chúng ta không hề nghỉ đến....cứ vô tư hồn nhiên đùa giỡn..và thật hạnh phúc khi lúc nào ta cũng được sống trong cái cảm giác ấy biết bao
Vào đại học.... sống trong một môi trường mới....một sự cạnh tranh khắc nghiệt cho chỗ đứng..hay địa vị xã hội sau này.. OL mới cảm thấy nhớ đến những ly chè...ly nứơc mía...những buổi đi chơi của cả lớp hồi cấp III biết bao...hồi đó vô tư và vui thật đấy.... tui - bà - ông - ma`y - tao..những cái tên gọi những cái NICK họ thân thương mà bạn bè gọi mình...không một chút giả tạo như những gương mặt luôn cười một cách có ẩn ý như bây giờ
Tất cả ...tất cả...những điều đó giờ chỉ còn là kỷ niệm thôi phải không LS ?
RO chúc cho những ngừơi bạn thân thương của mình luôn vững bứơc và tự tin trên con đừơng trước mắt nhé &#33;

MEO HEN
29-05-04, 10:59 AM
so ry nhé lỡ đọc rồi có gì thông cảm nhé
bởi tôi có tính tò mò cứ ai đẻ sổng nhật ký là tôi mò vô đọc hò đọc để xem con trai nó nghĩ thế nào
tóm lại tôi thấy chả hay ho cái gì tứong có những pha hấp dãn trông đây chứ chuẩn bị tinh thần vô để đọc ai ngờ như là thời gian biểu cua u đấy
góp ý tăng cừơng những pha hấp dẫn vô đi :no: :no: :no: