PDA

View Full Version : đừng buồn anh nhé!

be_bi32
08-01-04, 01:44 PM
em biết bây giờ anh đang đau khổ và cô đơn lắm ,anh muốn trốn chạy khỏi cái nơi mà anh cho là nhà tù trá hình ấy , anh muốn tự do vùng vẫy, tự do lang thang và tự do làm những gì mình thích, nhưng anh hãy nhìn lại mình xem bao năm tháng qua anh đã làm được gì? bao nhiêu lần anh trốn chạy, bao nhiêu lần anh hứa với em ,bao nhiêu lần anh quyết tâm từ bỏ?vậy mà tất cả đâu lại vào đấy ,anh đã làm em thất vọng quá chừng ,em tưởng mình sẽ chẳng bao giờ tin anh nữa ,em giận anh- người anh em hằng tôn trọng và kính yếu em giận anh nhiều lắm anh có biết không? nhưng càng giận em lại càng thương anh, em không biết phải làm gì để giúp anh... ngày anh đi em không can đảm đến tiễn anh ,em sợ rồi anh lại làm cho em thất vọng và thế là em lại càng không muốn gặp anh! em muốn để tự anh chứng minh những điều anh nói với em ...và anh đã làm được điều anh nói!
em hạnh phúc và sung sướng biết bao?!em như người vừa tìm lại được điều quý giá nhất mà em đã đánh mất...cái hạnh phúc tưởng chừng vô biên ấy một lần nũa lại bị anh đạp đổ , anh viết thư về cho em trong bao ngổn ngang và chán nản, anh lại muốn trở về con đường cũ, trở về chốn lầm lạc ngày xưa...em ...em ...phải làm gì bây giờ chứ? khuyên anh ư? em phải khuyên anh như thế nào? giận anh ư? em không còn sức lực để mà giận dối . bỏ mặc anh ư? em không làm được điều đó. ai đó nói cho em biết đi em phải làm gì bây giờ? tại sao anh không hiểu em? tại sao anh không là người can đảm và bản lĩnh , là người anh không bao giờ chịu thua mà em đã biết? em biết làm điều đó thật khó em biết anh đang rất buồn và đang cô đơn lắm !nhưng ...có bao giờ anh nghĩ mình sẽ phải trả một cái giá thật đắt cho những gì mình đã làm và đây có lẽ là cái giá mà anh phải trả đó, em sẽ chẳng giúp gì được cho anh ,những lời nói của em sẽ trở thành vô nghĩa, có thể khi đọc những dòng chữ này anh giận em lắm, nhưng em cần phải nói với anh những điều đó!
tết này vắng anh em cũng buồn lắm , nhưng thà như vậy còn hơn thà đau một lần rồi hết ,em không muốn vết thương của anh cứ âm ỉ hành hạ anh ,hành hạ em ,hành hạ những người thân thương nhất của anh, em gửi cho anh tất cả niềm tin và nghị lực, em tin rằng anh sẽ làm được điều anh hứa với em -EM TIN ANH!!!

thamtunet
12-01-04, 11:04 AM
Có thể bạn cho rằng người anh ấy đã quên đi nhưng lời mà bạn đã dặn dò trước lúc ra đi, bạn thấu hiểu và vẫn lo lắng nhưng tại sao bạn không thể tiếp nhân tình yêu đó của mình chứ, như vậy là dsao hả bạn, mình nghĩ không có gì có thể ngăn cản nếu như giữa bạn và anh ấy đã yêu nhau như vậy. Một tuổi thơ êm đềm kèm theo tiếng vẫy gọi của tình yêu không cho phép bạn hành động như vậy đâu, hãy dũng cảm và bước đến với tình yêu thiêng liêng ấy của mình bạn nhé

thaipeace
16-01-04, 10:09 PM
Không nêu chỉ tình cảm , mong chờ và nói xuông chắc chắn sẽ không thắng được nó đâu , hành động như bạn là đúng , phải làm cái gì đó trước khi quá muộn , thà có còn hơn không !!

in_tear
20-01-04, 01:40 PM
Một chút tình đến tình lại đi. Cái gì đã đến đã mất đi nếu cố níu kéo chẳng hi vọng gì . Cuộc đời vẫn chìm trong bể khổ