PDA

View Full Version : Lưng chừng em và tôi

Romeo
10-02-04, 03:24 AM
Nhẹ nhàng cơn mưa tới
Lất phất hạt mưa bay
Em nào biết, nào hay
Tim anh đang bối rối
Biết tìm đâu ra lối
Cho chuyện chúng mình đây
Anh nữa tỉnh nữa say
Tình yêu hay tình bạn?

Lời nói nào anh trao
Làm tim em đau nhói
Anh ngây ngô không hiểu
Nỡ làm khóc tim em
Trong hối hận muộn màng
Anh nhận ra đã trể
Dẫu ngàn lời xin lỗi
Em cũng muốn xa thôi

Tất cả quá muộn rồi
Anh gục đầu ân hận
Mong hãy hiểu cho anh
Tim anh đang bối rối
Cũng vì chuyện mình thôi
Lững chững em và tôi
Tình yêu hay tình bạn?
http://www.tuoitho.org/v2/images/avatars/15751845993ffcf6b1e6e69.jpg
Bà xã TITI ơi !
Mới chỉ biết em một thời gian ngắn thôi..nhưng cũng đủ để đọng lại trong anh bao nhiêu cảm xúc...những lúc buồn vui ta đã cùng nhau tâm sự...anh thực sự cảm mến con người, cách suy nghỉ và cả cách yêu của em nữa...nhưng có những lúc anh vô tình thật đấy...anh đã làm tổn thương trái tim em mất rồi...dẫu ta chỉ quen nhau trong có 3 ngày mà thôi...nhưng đối với anh, em đã ngự trự trong con tim anh từ lúc nào rồi !
Thực sự anh rất bối rối..khi em hỏi :" ANH CÓ YÊU EM KHÔNG ?"...chỉ mới ở bên nhau 3 ngày thôi...anh cũng không biết phải trả lời làm sao nữa...YÊU cũng chưa hoàn toàn là YÊU...nhưng cảm giác mà anh cảm nhận được ..đó chính là anh đang SỐNG TRONG TÌNH YÊU đó....anh mơ hồ không hiểu... đó là tình yêu hay tình bạn...em đã cùng anh chia sẽ những buồn vui tâm sự..và hình như chúng ta hiểu nhau là cũng từ những tâm sự ấy....hồi đó anh đã thầm yêu em qua những bài tâm sự mà em POST trên FORUM...tình yêu của em mãnh liệt và trong sáng thật ấy..chính cái điều ấy làm anh yêu em hơn bao giờ hết....và khi gặp em, anh thực sự cũng rất ấn tượng và có cảm tình với em lắm..TITI -àh bà xã của anh nữa chứ...đã lâu lắm rồi anh mới thoát ra được khỏi cái vỏ bọc của chính mình ! Của một người con trai, hầu như chỉ biết sống trong những kỷ niệm của một mối tình đã tan vỡ...em đến, mang theo một làn gió...một hương vị ngọt dịu đến lạ...em đã làm anh được sống lại những ngày tháng yêu thương ....bên em, anh có cảm giác thanh bình và yên ả đến lạ...ban đầu em như một người bạn, cũng anh chia sẽ tất cả...nhưng dần anh nhận ra..em là một phần của trái tim anh tự lúc nào...
Có những lúc anh mơ hồ sống giữa thực tại và quá khứ...thế nên anh không muốn dối lòng em, có thể anh nói ra những điều làm em buồn lắm...nhưng anh muốn em hiểu...anh chẳng hề lừa dối em...vì sao anh lại nói : "ANH SẼ YÊU EM" mà không là "ANH YÊU EM"...chắc em cũng đã hiểu...
Hôm nay anh đã rất hối hận vì đã nói ra cái điều làm em buồn như vậy..em đang rất giận anh ưh? Anh cũng không biết phải nói làm sao nữa...giữa chúng ta là tình yêu hay tình bạn ..đã nhiều đêm anh mất ngủ...anh đã suy nghỉ rất nhiều về chuyện này...vậy mà anh cũng lại nói ra điều ấy...anh khờ thật đấy...đừng giận anh nhé em..
Sẽ có một ngày em sẽ hiểu..Vì sao anh lại nói yêu em, cho đến bây giờ anh vẫn thế..vấn vương vương vấn chuyện đôi ta..Lẽ nào ta chỉ là người xa lạ..Đến và đi chỉ vì một chữ "YÊU" ? Hãy để thời gian kiểm chứng cho tình yêu nhé...và hãy để cho anh được tìm lại anh và em như những ngày hạnh phúc hôm nao !!
Đêm nay, có lẽ anh sẽ mất ngủ thật đấy...không biết em có hiểu vì sao không?? Chúc bà xã của lòng anh ngủ ngon với những giấc mộng an lành và hạnh phúc...có những giấc mơ đẹp..và hãy để cho anh ở trong những giấc mơ ấy nhé em !!NGU_YEN MAI QUYNH ANH
Ông xa mất ngủ đêm nay !!
VÕ DUY PHƯƠNG

catbuitinhdoi
10-02-04, 09:17 AM
bái phục bái phục, chúc Ro hạnh phúc, a` nho cám ơn CB dẫn ba` xã Ro vô hoisinh nhe

Tran Thi Thuy
11-02-04, 09:04 AM
mình cũng chúc bạn Romeo được hạnh phúc nhe!!!!!!!!

Romeo
24-02-04, 01:00 AM
https://a248.e.akamai.net/7/248/497/0001/www.proflowers.com/prodimg/ROS12rpw40_lg.jpg
Mấy ngày hôm nay anh buồn thật đấy, nhiều lúc anh không hiểu được mình đang yêu hay chỉ đang sống trong cái cảm giác gọi là tình yêu....???
TITI ơi ! Em có khỏe không, giờ này em đang làm dzì ?? Em có vui không...và em cũng có biết là anh muốn gặp em như thế nào không???
Đêm CHỦ NHẬT vừa rồi...mình anh chạy xe khắp con phố SAIGON, anh lại có cái cảm giác như hồi nào...vẫn một mình, vẫn cô đơn như cái thuở xa xưa ấy.....TÌNH YÊU hay TÌNH BẠN...câu hỏi cứ băn khoăn mãi trong tâm trí anh...
Ừh...chúng ta cũng đã có những giây phút bên nhau hạnh phúc thật đấy...em và anh đã chia sẽ biết bao nhiêu buồn vui tâm sự...nhưng anh vẫn cứ mãi băn khoăn..chắc là sau một lần yêu..anh đã bị cái ám ảnh kia làm lu mờ tâm trí mất rồi....mặc dù anh đã quên hẳn cái con người cũ ấy...cái kỷ niệm cũ xưa..nhưng anh luôn có cái mặc cảm..cái nỗi sợ...khi rồi đây mình sẽ đi lại con đường cũ..lập lại những chuyện buồn xưa....
Anh muốn dành hết tình cảm cho em.. quan tâm và lo lắng cho em..nhưng anh biết.... giữa chúng ta vẫn còn nhiều điều lắm phải không em...TITI của anh ????
Khi nào thì anh và em mới thực sự trả lời được cho câu hỏi :
Lưng chừng em và tôi
Tình yêu hay tình bạn ??

hoatulip
24-02-04, 02:48 AM
Romeo,bạn hãy xem lại mầy ngày qua bạn đã sống như thế nào khi không có TITI bên cạnh?Nếu bạn thấy mình buồn và cô đơn lại nhớ đến TITI nữa thì bạn đã yêu rồi nhưng bạn không dám đối mặt với sự thật.Bạn hãy mở lòng của bạn ra và đón nhận tình cảm ấy.Chúc bạn vui vẻ và hạnh phúc :hub:

thang cao boi
24-02-04, 04:52 AM
la mot nguoi dang yeu va duoc yeu minh rat hanh phuc va minh cung muon moi nguoi hanh phuc nhu minh minh chuc ban som duoc nhu the romeo [that long do nghe]
:clap:

thang cao boi
24-02-04, 04:54 AM
la mot nguoi dang yeu va duoc yeu minh rat hanh phuc va minh cung muon moi nguoi hanh phuc nhu minh minh chuc ban som duoc nhu the romeo [that long do nghe]
:clap:

haydenvoianhnheem
24-02-04, 08:46 AM
mong cho RO thanh cong

Romeo
02-03-04, 12:28 AM
Có những lúc em vô tình không hiểu...không phải vì anh không dám nói điều ấy ra....nhưng anh muốn em hiểu rằng..anh luôn nghỉ về em, lo lắng cho em...
Mấy ngày hôm nay anh chỉ biết im lặng...đứng bên đời em...và dành cho em tất cả..anh chỉ cần một lời thôi..!

Romeo
17-03-04, 03:17 AM
Trời xe xe lạnh, mưa sẽ chẳng còn rơi..em lấy nước mắt ..để thay cho những lời dối gian tình tôi..... Tôi có nên chờ đợi em nữa hay không...?
Khi tất cả màu sắc thuộc về lãng mạng..không còn nữa...thì thôi..xin em hãy ...đừng gian dối tình tôi nữa...khi mà cả cái " lưng chừng em và tôi"... em cũng không buồn trả lời..thì thôi em ơi...hãy nhắm mắt và ngủ thật ngoan nhé...em ..để rồi mai ..khi thức dậy ..có lẽ cái tên anh em sẽ không còn nhớ nữa...như bài hát không tên anh vẫn hát..như cơn mưa ướt mất cả bài thơ...! Ngủ ngoan nhé em ...

phinhi
23-03-04, 04:04 AM
Xin lỗi anh...nếu đó là tất cả những gì còn sót lại...cuối cùng và duy nhất em còn có thể nói với anh...Hình như em đã nói câu xin lỗi này rất nhiều lần thì phải...Còn nhớ...lúc trước..mỗi lần người ta xin lỗi em..là mỗi lần em lại nũng nịu và dỗi hờn..."Em không cần anh xin lỗi em...nếu anh biết làm thế thì em sẽ buồn thì anh đừng làm...cũng như nếu anh đã làm thì đừng nói tiếng xin lỗi...hiểu không?"..Vậy mà..em lại thế...đúng không?Cám ơn anh...cám ơn anh rất nhiều vì tất cả những yêu thương anh đã giành cho em...Cám ơn anh vẫn nhớ và cũng yêu thích bài thơ mà em yêu thích...
...Lưng chừng mùa thu tới
Lưng chừng lá vàng rơi...
Lưng chừng anh và tôi
Tình yêu...hay tình bạn...
Hình như đến bây giờ anh vẫn cho rằng...trong tình cảm của em...có 1 cái gì đó gọi là dối gian anh...Khi nghe những lời đó...đọc những lời đó...em chỉ mỉm cười...em không giải thích bất cứ lời nào...hình như chính cái thái độ ấy càng làm anh cảm thấy "chua" hơn..nhưng con người em là thế...cũng như em từng nói...em thật sự không muốn làm anh buồn..muốn làm anh đau lòng...nhưng...sự thật thì không phải thế...đúng không anh?Những gì cần nói...mình đã nói hết với nhau...dù là lời yêu thương...cay đắng hay chua chát nhất...Hết thật rồi...đúng không anh?

hainamthien
23-03-04, 04:56 AM
ai cũng muốn có 1 tình yêu hạnh phúc nhưng hạnh phúc chỉ đến với những tình yêu thật sư ,hãy cố mà tìm đi Ro

Romeo
23-03-04, 12:03 PM
Em àh..chuyện tình nào rồi cũng có lúc buồn đau hạnh phúc...phải không em...anh không trách, không hỡn, cũng không giận em gì cả đâu...tất cả mọi điều anh đã nói với em rồi : " Nếu có tình cảm thì đến với nhau" còn không..tất cả chỉ là những trò đùa vui phù phiếm..anh nói rồi...anh không muốn khi mà chúng ta chưa dứt khoát trong chuyện tình cảm..cứ nghỉ rằng...ừ thì đến với nhau...ừ thì quen nhau..
Anh đã trãi qua mối tình đầu..anh nhận ra cái cảm giác chua xót biết bao khi nhận ra...trong chuyện tình cảm ấy...mình chỉ là một người thay thế.......thế đấy...thật buồn và thất vọng lắm phải không em..anh cũng đã từng nói với những ngừơi bạn gái trước của anh nữa : " Anh không dám chấp nhận tình cảm của họ..bởi vì hồi đó anh chưa thể nào quên được hình bóng quá lớn của mối tình đầu trong anh " ..anh sợ..khi anh đến với họ..chấp nhận tình cảm của họ... rồi thì anh chỉ là một kẻ lợi dụng trong tình yêu..làm sao có thể chịu được cái cảm giác trong vòng tay của một người mà lại gọi lộn tên của người khac ....!!!!!

Thế nên, khi đến với em..chấp nhận tình cảm của em..anh thực sự..đã gạt bỏ đi tất cả...những kỷ niệm củ ..hình bóng xưa..đã có những lúc anh những tưởng...em và anh có lẽ sẽ thực sự hiểu nhau..vì trong chuyện tình cảm..mình có nhiều điểm tương đồng phải không em ???...
Mà thôi..có lẽ...anh đã nói quá nhiều lời vô ích phải không em...người ta đã nói rồi mà..không yêu thì thôi..chớ đừng gian dối......đối với anh.anh luôn thành thật...anh đã nói và kể cho em tất cả mọi chuyện của anh..quá khứ của anh...và dĩ nhiên là anh cũng tin những gì em nói... ! Suy nghỉ của anh đơn giản lắm..chỉ cần mình thật lòng với người ta..thì người ta cũng sẽ như vậy ....
Có lẽ một điều đơn giản thôi...ta xa nhau không phải là vì anh không yêu em hay nguợc lại..mà đơn giản thôi..có lẽ thời gian chúng ta hiểu nhau qua ít..không đủ để cho em và anh nhận được hình ảnh của người yêu lý tưởng..người mà mình thực sự có thể hy sinh tất cả vì họ phải không...
Đêm nay hơi lạnh...và cả những đêm trước nữa..có lẽ em không biết...cái nỗi cô đơn..sự ám ảnh nhất trong anh...thế nhưng nó lại cứ dai dẳng theo anh mãi...đằng sau những cuộc vui là gì hả em..khi tất cả..khi mà anh về đến nhà..quẳng đi cái bộ mặt luôn tươi cười hớn hở của mình..để rồi thành thật chấp nhận..ta chẳng có gì cả...có chăng chỉ là một nỗi buồn khó tả mà thôi...
Đêm cũng đã khuya rồi..thôi chúc em ngủ ngoan..ngủ say nhé em..hãy ngủ ngoan với những giấc mộng an lành và trọn vẹn..có thể anh không là người trong giấc mơ đêm nay của em..nhưng em hãy cứ biết rằng..anh luôn lo lắng cho em ..và cầu chúc cho em những điều hạnh phúc nhất....

quynhmy84
23-03-04, 11:06 PM
hic, khong hieu sao lai khong go tieng viet duoc! Cho phep QM go khong dau nhe mi ban!
Chuyen tinh` la the day, co luc buon luc vui, co luc cho ta cam giac hanh phuc, lai co luc cho ta cam giac that bai e che! Chuyen tinh yeu khong bao gio suon se, phai vuot qua nhieu tro ngai moi goi la yeu! Yeu nhau nhieu chi them thuong dau nhieu!Nhung tai sao chung ta van chon tinh yeu?Boi le, khi co mot nguoi yeu ben canh, cam giac an toan se cho ta muon yeu!
Cung co nhung luc, chung ta ngo nhan tinh ban than thiet la tinh yeu day!Mot tinh yeu dich thuc la khi hai con nguoi, hai trai tim luon huong ve nhau,va tinh yeu khong co su dem ra so sanh giua nguoi nay voi nguoi kia!Tinh yeu la phai chung thuy, phai biet tin tuong va chia se lan nhau! Neu ban chua tim duoc cho minh mot tinh yeu dich thuc, thi dung lo, roi se co ngay, mot tinh yeu moi se den voi ban!Ai cung se gap mot nua cua minh du som hay muon ma!
Co nhung luc lam` tuong minh da yeu,nhung that ra do chi la cam giac thuong hai,khi nguoi ta qua quan tam den minh, ma ben canh minh khong co mot ai, minh se nghi rang do la tinh yeu! Nhung khong phai muon yeu la duoc,nen chia tay se la giai phap an toan cho ca hai ben, tha chia tay som con hon de lai nhung noi dau trong long khi tinh yeu ngay cang sau sac!
Anh Ro oi, dung buon nua!Tinh yeu dau phai ai cung suon se dau anh!Chuc cho anh Ro cua be' mai luon vui ve va tuoi cuoi! Chuc anh Ro se som tim ra nua con lai cua minh trong thoi gian gan nhat!

Romeo
01-04-04, 06:47 AM
Còn lại gì hả em..sau những yêu thương muộn màng đã lỡ...có lẽ anh và em không phải là của nhau..cho nên...chuyện của chúng mình chỉ đến thế mà thôi...xa em anh cũng buồn lắm..nhưng thà như vậy còn hơn là anh phải tự lừa dối mình...khi sống trong một cái cảm giác mơ hồ không thực tại....đành vậy thôi ..phải không em..khi mà cả cái cảm giác về tình yêu cũng không còn nữa...thì đành cứ như là nó chưa bao giờ đến..có lẽ anh và em chỉ hiểu nhau qua những bài viết..mà đằng sau những dòng văn ấy....hình ảnh người yêu của mỗi đứa sẽ không bao nhữ là mình nghỉ phải không em....!!! Chúc em luôn hạnh phúc...

http://www.tuoitho.org/v2/images/avatars/21416818654007584c8825b.gif