PDA

View Full Version : Tôi Và Bạn...

thamtunet
17-01-03, 04:59 PM
Gửi anh ...!
Ngày tháng cũng đã trôi qua nhanh thật đâý. thế là chúng ta đã quen nhau được gần 3 năm rồi.nhưng sao vâỵ ? 3 năm cũng là khoảng thời gian quá dài để thử thách người ban như tôi phải không anh ? biển giữ cũng có ngày êm ả và cũng chính ngày hôm nay tôi đã tư tin để viết vài dòng ngắn ngủi này gửi đến anh.

Anh giờ đây khác xưa lắm, chính tôi cũng chẳng hiểu nữa như vâỵ là thế nào nhỉ ? lý do gì đây. nhớ những ngày tháng chúng ta ở bên nhau. vui thật đâý, anh thường kể cho tôi nghe nhiều chuyện hay, nhiều cái đẹp của cuộc đời này và thường cho tôi những lời động viên chứa chan nhiều tình cảm. anh thường hay có mặt những lúc tôi buồn, tôi cô đơn .anh cùng tôi chia sẻ những ngày tháng âý. thế mà giờ đây tôi và anh cách xa nhau quá . anh vẫn nói vẫn cười nhưng không còn nhiều nỗi niềm như xưa nữa. tôi đà làm gì khiến cho anh phải như vâỵ?tôi đã từng nghe anh nói : "anh em như chân tay, chân tay đứt khó bề nối lai ...."

Những dòng này tôi sẽ nhờ cơn gió nhẹ của những buổi chiều tà mang đến bên anh , và mong anh hãy hiểu tôi hơn và đừng xa tôi nữa.........

"hãy trở về với chính mình đi anh nhé"

.........Sẽ bên nhau chẳng bao giờ chia rẻ
Luôn cùng nhau san sẻ mọi buồn vui
Là chỗ dựa mỗi khi gặp vận xuôi
Bạn của nhau giúp nhau cùng tiến bộ
Tốt với nhau lỡ ngày mai gian khó
Hãy tìm về bạn kết nghĩa của nhau..........

hnkvmt
17-01-03, 10:46 PM
bài thơ đã làm thì sao mà quên được ,cũng như dấu xăm trên tay sẽ còn mãi đến tận cuối đời
bạn bè cần nhau ở tấm lòng thành thật ,và hơn nữa ,đó là sự tôn trọng nhau .Khi lời mình nói bị người ta bỏ ngoài tai thì bạn nghĩ thế nào?Buồn ,giận... ?Hay gì nữa chắc bạn cũng biết rùi mà...
Này ,đừng có gọi tui là anh nữa đi ,tui không thích thế ,nghe khách sáo quá ,cứ ông-tui là lịch sự hơn cả

Bạn thân
19-01-03, 11:42 AM
Đọc những dòng tâm sự của các bạn mà BT mơ uớc được trở về những ngày thơ ấu. Vô tư không nghĩ suy đến chuyện cơm, áo, gạo tiền. Cuộc sống này đang từng giờ thay đổi. Anh đi tìm em, em đi tìm ai, và cái ai đó là đi tìm một nữa của chính bãn thân mình. Cuộc đời cứ như trò chơi cút bắt. Khi ta muốn rằng cuộc sống sẽ chẳng có những nỗi muộn phiền, nhưng ta biết rằng mình đang hoang tưởng. Có những điều chỉ tồn tại trên lý thuyết, có những niềm đau mà khi ta cảm nhận được thì đến khi đó ta mới biết được vị mặn và cái chát của giọt nước mắt đang rơi rơi trên khoé mắt. Khóc những ngày qua, khóc cho cái không đáng khóc vì một cuộc chưa bao giờ tồn tại. Tuổi thơ ơi, tình yêu ơi của ta ơi......

Romeo
19-01-03, 11:27 PM
:( Hic.......biết nói gì đây ..!
RO cũng mong những cơn gió nhẹ âý gởi đến bên anh âý những tâm sự buồn của Thamtunet .. mong anh âý sớm quay về bên bạn để sẽ chia những đắng cay hay vui buồn của cuộc đời này .. để bạn lại được sống với những giây phút thần tiên ....!

thamtunet
21-01-03, 11:50 AM
Củm ơn những dòng này của RO nhé .Tui cũng mong như dzâỵ lắm chứ

Romeo
21-01-03, 02:04 PM
:) RO chúc THAMTUNET sớm tìm lại được "NỮA CÒN LẠI" của mình ..!

hnkvmt
21-01-03, 06:13 PM
mong thamtunet sớm tìm lại những gì đã đánh mất ,bạn đã có tất cả, nhưng chính bạn đã đánh mất tất cả ,hãy trở lại nhé thamtunet .......... hãy trở lại là ... của ngày nào nhé