PDA

View Full Version : BẠN (trong 20 năm đầu tiên)

haydenvoianhnheem
16-02-04, 10:07 PM
từ 0-11 tuổi
Cuộc đời thật tuyệt cú mèo !Bạn là tâm điểm của gia đình,được nâng như nâng egg.hứng như hứng flower.Cũng có tí ti áp lực của chuyện học hành,nhưng so với lúc nước sôi lửa bỏng của thi tốt nghiệp hay thi đại học sau này,thì vẫn còn rất chi muỗi đốt inốc

từ 12-13 tuổi
cơ thể bạn bắt đầu ...dạy thì!Nào mụn,nào"nguyệt san",nào"ruốc",(cái nỳ thì khắc nơi),nào vỡ giọng,nào"rau mùi".Hơi...trùi ui,nhưng ai cũng thế cả.xá gì ! mọi người cũng trông đợi ở bạn nhiều hơn.năng lực làm việc của bộ não tăng lên đáng kể và các tuyến hoc-moon cũng dzị.bạn bắt nđầu "ổi ương",bố mẹ thì băn khoăn không biết cô công chúa(hay chàng hoàng tử)nhỏ dễ bảo của họ đã biến đi đâu mất tiu rùi

từ 14-15 tuổi
tiếp tục dậy thì!tiếp tục phát triển giới tính và khẳng định cá tính.trong giai đoạn này ý kiến của bạn bè với bạn có khi quan tâm hơn nhiều so vơi ý kiến của bố mẹ.(chà,các bậc phụ huynh tự ái ghê lắm!sóc nữa!).bạn khao khát chừng tỏ cái tôi của mình,nhưng cũng dễ thất vọng trước những trở ngại.ý muốn độc lập.tự do và... tự lo bắt đầu hình thành trong suy nghĩ của bạn.

từ 16-17 tuổi
áp lực của nhưng bài kiểm tra liên tiếp,các kì thi quan trọng và đôi khi là những cuộc tranh luận với bố mẹ về việc bạn đi đến mấy giờ(cùng vơi ti tỉ thứ lằng nhằn khác).làm đầu óc bạn rối tinh rối mù.ban rất dễ bị kích động và cục tự ái thì luôn nằm ở cổ họng bạn bè cực kì quan trọng và e hèm.đây là thời kì trái tiim ban sẽ mắc chứng "không ngũ yên"---trầm trọng hơn nhiều so với "là 1 hiện tượng tâm lí thú vị"các bạn đã gặp phải ở tuổi 14-15 trên trang báo HOA HỌC TRÒ

từ 18-19
Vụ"dậy thì"đã gần như hoàn thành bạn học hỏi và nhận biết được rất nhiều điều xung quanh mình.bạn biết sự quan tâm chăm sóc của bố mẹ là rất lớn lao nhưng bạn vẫn cố gắng tự lập đến mức độ tối đa

từ 20-21
chúc mừng!chúc mừng!bạn đã vượt qua một trong những gai đoạn khó khăn nhât1 của cuộc đời.Bây giờ là lúc bạn sử dụng hết những kĩ năng mà bạn mới học được,cá tính và khã năng nhận biết vị trí của mình trong XH để đi tiếp và đạt những thành công cho riêng mình

mickey
22-02-04, 06:13 AM
vậy 20 năm sau thì như thế nào? rồi còn 20 năm sau sau nữa. nói tiếp đi chứ. tui không thích nghe 20 năm đầu vì tui đã trãi qua rồi. nói tiếp nha!

mickey
22-02-04, 06:16 AM
vậy 20 năm sau thì như thế nào? rồi còn 20 năm sau sau nữa. nói tiếp đi chứ. tui không thích nghe 20 năm đầu vì tui đã trãi qua rồi. nói tiếp nha!

lisaqn
22-02-04, 06:27 AM
:baby: hihi hình như hồi xưa tôi không phải như vậy đâu!!!

thang cao boi
24-02-04, 03:17 AM
toi yeu tu rat som hi hi vay nen ngay xua cua toi khac lam ma khong nhu the dau