PDA

View Full Version : có phải tôi không thể yêu

hoahongvosac
21-02-04, 09:46 PM
hiện nay tôi đang là sinh viên, rung động đầu đời tất nhiên là đã trải qua, nhưng tôi lại cảm thấy mình không hề biết yêu, bởi tất cả nhưng nguoi con trai ma toi da tung co cam tinh thi chi sau mot thoi gian khi nguoi do cung thich toi thi toi lai thay chang co cam giac gi voi ho ca. toi co the ko gap ho nua ma chang dau kho gi. nhu vay la sao? chang le toi lai la nguoi lanh lung nhu the sao, nhung toi biet ban than toi la mot nguoi rat da sau da cam.
vay toi phai lam sao day?
hay la boi nguoi danh cho toi van chua xuat hien, toi ko biet nua
da rat nhieu lan toi co gang de yeu, nhung ko the yeu duoc.
co nhung nguoi vẫn đang chờ đợi toi, nhhung toi biet mai mai toi ko the yeu ho.

kechienbai_82
21-02-04, 10:09 PM
ôh vấn đề của bạn nghe có vẻ thú vị đấy nhỉ .Bạn biết không tôi cũng đã có lần như bạn vậy nhưng nếu bạn càng cố gằng yêu thì tình yêu đó không phải là tình yêu nữa ,Bạn đừng quá lo lắng làm gì điều gì đến với mình thì nó sẽ tự đến bạn cố gắng mà làm gì .Giải pháp tốt hơn hết cho bạn là bạn đừng cố gằng làm gì cả rồi tình yêu của bạn sẽ tự đến .và bạn dừng để ý quá nhiều tới những mặt khồng tốt mà mỗi người đều có .Chúc bạn gặp nhiều may mắn

lisaqn
23-02-04, 04:02 AM
uh, mình cũng có suy nghĩ giống như bạn vậy!! rung động đầu đời thì ai cũng trải qua, nhưng để có một tình yêu đích thực thì lại rất khó?
người ta hay nói " yêu bằng trái tim chứ không phải bằng lý trí""
tuy điều đó cũng đúng , nhưng với xã hội hiện nay thì điều đó chỉ còn là lời nói dành cho những người yêu cuồng nhiệt, nói quá hơn là tình yêu mù quáng (tuy hoi tieu cuc 1 chut)
thế đến khi nào thì mới gặp được tình yêu đích thực của mình????

Hip-Hop
23-02-04, 06:46 AM
Mong bạn sẽ sớm tìm được tình yêu đích thực lúc đó bạn sẽ không còn để trái tim như vậy nữa

toi_loi
23-02-04, 07:53 AM
Qua những lời bạn nói mình có cảm giác như bạn không tự tin vào chính bản thân mình, bạn không muốn chấp nhận tình cảm hay bạn không giám chấp nhận tình cảm của người ta đã bao giờ bạn tự hỏi bản thân mình như vậy chưa ? Thuợng đế khi sinh ra con người đã ban cho họ một trái tim, một trái tim biết cảm nhận sự vui buồn đau khổ, vậy thì tại sao bạn lại nói rằng bạn khộng biết yêu, phải chờ đợi bạn ạ, đến lúc thì có muốn tránh cũng không được....
"..........Tình yêu đến em không mong đọi gì, tình ỵêu đi em không hề hối tiếc......."

nhoccon
23-02-04, 08:56 AM
day chang qua la ban chua gap duoc ai that su lam ban rung dong thoi

yeu thi` khac' lam', ban co the lam moi thu' vi` ng` ta ma ban k tinh' toan' cam thay' hanh phuc' du` minh chang duoc gi

dung` co gang' de yeu 1 ai day' vi` ban lam the thi` chi cang` lam` chinh' minh` bi ton thuong thoi, toi cung da tung` thu yeu ai do nhung sau moi lan` di choi voi ng` ta ve toi cang chan ghet moi thu'

tinh yeu thi` fai can thoi gian , dung` qua' voi vang,ok?

langtu
23-02-04, 09:09 AM
Hãy mở rộng lòng mình , bạn à! Làm sao để "đối tượng" của mình biết được rằng mình đang cô đơn, đang cần một người để sẻ chia tâm sự.
Mà này , bạn cũng đang mâu thuẫn với chính bản thân mình, phải không? "...bởi tất cả những người con trai mà tôi đã từng có cảm tình thì chỉ sau một thời gian khi nguời đó cũng thích tôi thì tôi lại thấy chẳng có cảm giác gì với họ cả..."Hì , thực sự là LT cũng không hiểu "ý" của bạn là gì(?!). Tình yêu, tự nó cũng là một thứ tình cảm đặc biệt . Rồi nó sẽ đến với bạn nếu bạn biết quan tâm đến nó!
Bạn hãy thôi tự "than thân, trách phận" mình hẩm hiu, thay vào đó hay là tham gia vào một tổ chức, hay là một công việc nào đó để làm, môi trường mới sẽ làm bạn bận rộn hơn, lại ít có thời gian để nghĩ về mình. Và biết đâu " Trái tim của bạn sẽ biết nhảy trong môi trường mới đó" Bạn sẽ tìm được người mà mình đang tìm kiếm.
Chúc bạn vui.
Ờ, LT đã post lyric bài "cây Bàng" của Thewall theo yêu cầu của bạn rồi.

mãi_mãi_yêu
23-02-04, 10:36 AM
cho mình tham gia nhé........?
toi tên là : trần văn sang.. 21t cao 175cm nặng 62kg :om: hì hì hì 2hi có ai mua tôi hong . tôi bán giá 5000đ. nếu như là con gài mua thì tôi cho ko và hông lấy tiền..... hihihihihihgia1 đó là giá đặc giành cho con gái đó nha....hì hì hì hì hì
dân ca đưa em qua lối nhỏ
vầng trăng ngẵn ngơ chờ cây trúc mọc !
:whist: :godau:

mãi_mãi_yêu
23-02-04, 10:38 AM
toi tên là : trần văn sang.. 21t cao 175cm nặng 62kg hì hì hì 2hi có ai mua tôi hong . tôi bán giá 5000đ. nếu như là con gài mua thì tôi cho ko và hông lấy tiền..... hihihihihihgia1 đó là giá đặc giành cho con gái đó nha....hì hì hì hì hì

mãi_mãi_yêu
23-02-04, 10:42 AM
toi tên là : trần văn sang.. 21t cao 175cm nặng 62kg hì hì hì 2hi có ai mua tôi hong . tôi bán giá 5000đ. nếu như là con gài mua thì tôi cho ko và hông lấy tiền..... hihihihihihgia1 đó là giá đặc giành cho con gái đó nha....hì hì hì hì hì

mãi_mãi_yêu
23-02-04, 10:54 AM
tôi rất muốn tìm 1 tình yêu trân thât . nhưng tôi ko tìm thây vậy có ai có thể tìm giúp tôi hông? ...
tôi rất la đao buồn gì ko có tình yêu . tôi mông gần sẽ tìm được tình yêu trân thật.....
hồn thản nhiên nghe mưa phùng gối mặt
nghe gió diều hiu phút nhẹ nổi lòng
sông nước vô tình oi biết chân
trời cao xanh thảm có thói lòng
mấy thỏi xuân xanh mà ủ rủ
mấy thời gió thỏi trúc nghiên cây...!

mãi_mãi_yêu
23-02-04, 10:59 AM
tôi rất muốn tìm 1 tình yêu trân thât . nhưng tôi ko tìm thây vậy có ai có thể tìm giúp tôi hông? ...
tôi rất la đao buồn gì ko có tình yêu . tôi mông gần sẽ tìm được tình yêu trân thật.....
hồn thản nhiên nghe mưa phùng gối mặt
nghe gió diều hiu phút nhẹ nổi lòng
sông nước vô tình oi biết chân
trời cao xanh thảm có thói lòng
mấy thỏi xuân xanh mà ủ rủ
mấy thời gió thỏi trúc nghiên cây...!

hoahongvosac
24-02-04, 05:35 AM
cam on vi cac ban da co loi khuyen cho minh, nhung cac ban biet ko?
minh la mot nguoi rat tu tin vao ban than, mot nguoi tham gia rat nhieu vao cong tac xa hoi, vi minh la can bo doan, noi chung minh la mot nguoi co tam giao tiep rong, nhung voi chuyen tinh cam minh lai ko the yeu ai that su, do la van de cua minh

stacy_online
24-02-04, 09:11 AM
uhm,có một phương thuốc để trị dễ dàng là hạ thấp bản thân mình xuống,maybe U đặt mình ở vị trí wa1 cao rồi cho là kô ai có thể với tới nên mới vậy,còn kô thì hãy chờ mụt ngày nào đó Hòang Tử của U đến rước di thui,zi2 chỉ có HOàng tử cao sang mới xứng zi1 u muh

thang cao boi
25-02-04, 12:34 AM
hoc dai hoc la gi ma lo lang vay ban
chua co nguoi yeu thi dung lo nguoi do se den thoi moi nguoi can gi ma phai lo the ban a
neu that su can thiet thi lien he voi minh kysiaoden1212@tahoo.com
dam bao de that su tim duoc mot nguoi ban that tot hi

hoahongvosac
25-02-04, 08:25 PM
cám ơn vì những lời khuyên của các bạn rất nhiều. sau khi nghe được lời khuyên của các bạn mình qưyết định sẽ không nghĩ về chuyện này nữa, mình thấy solo lại thoải mái hơn, tự do hơn, các bạn có nghĩ thế không?
và điều gì đến sẽ đến, cái gì của mình thì là của mình.

hoahongvosac
25-02-04, 08:27 PM
to: fruit cocktail, nếu trước đây mình có gì không phải với bạn thì bỏ qua nha, chúng ta làm bạn nhé!

Romeo
26-02-04, 08:52 AM
Nói chung là nếu như chúng ta vẫn còn đang ở trong cái tuổi đi học...thì đừng nên nghỉ đến cái chuyện có "người iu" sớm làm dzì....RO đang rơi vào tình cảnh đó..nên RO hiểu nỗi khổ đó lắm mè...!
Lúc nào nó đến sẽ tự đến..đừng có lo lắng wá rồi lao vào yêu mù wáng nhé ! Chúc HHVS lun vững tin

thề không yêu
19-03-04, 02:17 AM
thật là kì lạ đó, vì tất cả những gì mà hoahongvosac nói ở trên cũng đã một thời là tâm trạng của mình. mình thích người ta nhưng tới khi người ta thích lại mình thì mình ko thích nữa. nói chung mình chỉ thích những người ko thích mình mà thôi. lúc đó mình nghĩ bản tính của mình là thích chinh phục,còn tình cảm thì chắc ko hiện diện trong con người mình. nhưng bây giờ mình ko còn như vậy nữa, mình ko còn lúc nào cũng lo nghĩ tới chuyện tình cảm rồi tự thấy buồn cho mình nữa(nhưng mình vẫn thừa nhận mình là người khô khan, ko tình cảm)
hãy dành thời gian để học và tham gia nhiều hoạt động để bạn ko có thời gian suy nghĩ lung tung và thấy cuộc sống còn nhiều điều hơn là chỉ lo tìm tình yêu.

hoahongvosac
25-03-04, 10:23 AM
uh, chắc là như vậy,
dần dần rồi mình cũng nhận ra được là ko nên suy nghĩ về những chuyện này, điều gì đến sẽ tự đến, đúng ko?

thaipeace
26-03-04, 12:39 PM
Các ban biết không , trong chúng ta hầu như ai cũng vì lí do này lí do khác ma giống như HHVS đó , hơi tham lam một chút hơn cầu toàn một chút , hơi nhát hơi sợ một chút ...và còn nhiều cái hơi khác sẽ khiến bạn không muốn "chọn lựa" . Nhưng Ty có sức mạnh kì diệu , chỉ cần một tiếng sét "BÙM" tan tất cả phải không ?

02-04-04, 02:17 AM
cô bé hoa hô`ng vô sắc ơi ....... anh xin giúp cho một tay nè .... chịu hông ???
=> anh cũng là con người như em , nhưng ngược lại &#33;&#33;&#33; <=

thaipeace
12-04-04, 07:32 AM
Cha này tham ai cũng muốn giúp hết , có ngày &#33;&#33;&#33;

tranquoctuan
13-04-04, 03:26 AM
chẳng ai ko thể yêu cả, bạn có yêu cha yêu mẹ bạn ko, tất nhiên là có rối điều đó chứng tỏ rằng bạn cũng có tình yêu đấy chứ, nhưng tình yêu thực sự với người khác giới chưa đến với bạn mà thôi, hãy đợi và thưởng thực vị ngọt ngào của nó nhé , chúc bạn sẽ có trong tưuong lai ko xa

hoahongvosac
29-04-04, 07:28 AM
hì hì, cảm ơn nha
nhưng minh không chắc là nó có ngọt ngào không nữa.

bacbaphi
02-05-04, 07:43 AM
Trời con bé HHVS này wậy kinh wá.....
Tình yêu có màu gì?

Tất cả các thứ tồn tại trên cõi đời này đều có màu đặc trưng. Ví dụ hoà bình có màu xanh, chiến thắng được khoác màu đỏ, lòng chung thuỷ có màu tím, sự quý phái mang màu vàng, tuổi học trò có màu trắng, tội ác được tô màu đen, thời gian có màu cà phê phin, sự phản bội phai màu tím tái, thói vô ơn tráng màu bạc, tương lai thì hoặc hồng hoặc xám. Còn tình yêu?

"Tình yêu có màu này nè&#33;", cô bé váy ngắn cũn cỡn vừa nhún nhảy vừa giơ cao tờ 100 đôla. Đấy là một màu rất hiện đại và khá quyến rũ nhưng không chắc chắn lắm, bởi nếu bạn đưa ra chiếc nhẫn nạm hạt kim cương thì màu tình yêu của các cô bé như thế sẽ thay đổi ngay.

"Màu này&#33;", một nàng, thuộc loại chưa có chứng minh thư, không thèm ngẩng đầu lên, chỉ ngay vào... cái màn hình máy tính. Người yêu trên mạng của nàng vừa gửi cho nàng một nụ hôn thắm thiết. Chắc là không hợp lý lắm đâu, bởi đột nhiên điện cúp thì màu tình yêu giống màu tội phạm quá.

"Tình yêu ư? Có màu vàng nhạt đặc trưng của các loại mì ăn liền&#33;", các cặp sinh viên "sống thử" cùng nhất trí như vậy.

"Màu... muối tiêu mới chính là màu đặc trưng của tình yêu&#33;", một cô gái trẻ đẹp vừa nghịch chiếc điện thoại nhỏ như bao diêm, vừa quả quyết.

"Tình yêu có màu gì?", nhà thơ với nhiều tác phẩm đang ăn khách nhăn trán và nghiến răng: " Đỏ rừng rực - lửa mặt trời - ta tan biến - xanh mênh mang - biển mắt em - ta chìm ngập - tím ngăn ngắt - tà áo mỏng - níu chân phiêu bạt - đen mượt mà - suối tóc nào - chảy suốt đời ta". Thế nghĩa là màu gì?

"Toàn nói phét, cái thứ đó làm gì có màu?", một con mọt sách đeo kính trắng vừa lầm bầm vừa lật cuốn sổ tay và đọc: "Nó đây, tình yêu là một thứ không màu, không mùi, không vị. Nó có thể sôi ở nơi giá lạnh nhưng cũng dễ dàng đông cứng ở 36 độ C. Nó không thể tự nhiên biến mất đi mà chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác...". Không thể đồng ý với định nghĩa này được, ngay như thứ rất mơ hồ là tình bạn cũng mang màu trắng đục của rượu đế đấy thôi.

Hay là tình yêu không tồn tại? Có bao giờ bạn nghĩ đến điều này chưa? Thường thì khi không tìm ra câu trả lời, người ta thường lật ngược lại vấn đề như vậy. Nhưng nếu thế thì mọi người tìm đâu ra lý do để kết hôn và ly dị? Hơn nữa, nếu không có cái gọi là tình yêu thì mọi nỗi khổ trên thế gian này đều cụt lủn như con thằn lằn đứt đuôi. Và lúc ấy chẳng lẽ các nhà tình yêu học trên các tờ báo phải quay sang viết truyện cười, còn các nhà thơ lại đi ca ngợi vẻ đẹp của các quán lẩu dê?

Chắc chắn rằng màu tình yêu phải nằm đâu đó trong cái dãy đỏ, cam, vàng, lục, lam, chàm, tím. Chỉ có điều chúng ta chưa tìm thấy mà thôi. Nhưng cũng như những vấn đề chưa tìm được câu trả lời: Có sự sống ngoài trái đất không, có thuốc trường sinh bất tử không?... Thế nào rồi cũng có ngày chúng ta có câu trả lời về màu của tình yêu. Còn bây giờ, tạm thời mỗi người cứ tự chọn một màu gì đấy cho tình yêu của mình, nhưng nhớ đừng cho ai biết nhé&#33;

thaipeace
10-05-04, 06:56 AM
Nhưng khi người ta thích mình roi mình rút lui , tui thấy rất tội nghiệp cho người ta đó &#33;

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
10-05-04, 12:19 PM
Originally posted by thaipeace@May 9 2004, 11:56 PM
Nhưng khi người ta thích mình roi mình rút lui , tui thấy rất tội nghiệp cho người ta đó &#33;
Thế ko iu đương gì mà cứ chơi trò " vờ iêu " thì có tội nghiệp người ta ko hả Thaipeace ?

haibinh2911
12-05-04, 02:13 AM
Tui tin Tình yêu có màu Đỏ của sự đam mê cuồng nhiệt,màu tím của lòng thủy chung vô bờ bến, màu xanh của niềm hi vọng ,màu trắng của những tấm lòng ngây thơ và màu mắt của em...của tôi...tha thiết nhìn nhau &#33;&#33;&#33;

congai_thanchet
18-08-04, 05:12 PM
ay,chuyen tinh cam la kho the day cac bac a&#33;ngay xua iem la iem cung thia&#39;, cung chng biet yeu duong la gi nhung gio em # roi
cuoc song doc lap tu do bao gio ma cha vui hon chu?chang fai buon phien lo nghi gi ca,thich lam gi thi lam, thich choi gi thi choi, chang le song the ko tot hon la luc nao cung dau kho dan vat, roi le chac?
Ma tinh yeu do&#39;, no muon den luc nao thi no den.Mac ke no, quan tam nhieu lam gi cho met xac,dung ko???:D

ruacon
28-08-04, 11:46 AM
Vỗ tay hoan hô &#33;&#33;&#33; :clap: :clap: Đúng rồi á, rùa con cũng nghĩ vậy&#33; Cái gì đến sẽ đến, có muốn ngăn cản cũng ko ngăn được, cái gì đi sẽ đi có níu kéo cũng chỉ khiến nó đi nhanh hơn&#33; Thật tuyệt khi đưôc là chính mình, tự do thoải mái&#33; :whist: :whist:

congai_thanchet
30-08-04, 08:28 AM
hi&#33;it nhat cung co 1 nguoi dung ve phia minh do nha

Maca
21-09-04, 05:16 PM
Tuy tuổi của Maca không bằng tuổi của hoahongvosac,nhưng Maca nghĩ rằng có hai trường hợp:
1/Bạn chưa gặp đúng đối tượng
2/Bạn đang cố tạo cho mình một sự ngăn cách,có vẻ theo chiều hướng tình bạn hóa ^^