PDA

View Full Version : Làm sao cho đúng

Tuvan@heroin-aids.com
22-02-04, 07:59 PM
chao` ban !
minh` duoc biêt' ban qua truong trinh` nhung~ uoc' mo xanh
ban ah
minh` không biêt' noi' the' nao` nua~ vi` chuyên cua minh` thât kho' su qua' va` minh` cân` môt loi` khuyên chân thanh` tu` ban
chung' minh` dêu` la` SV truong`DHBK minh` va` cô ây' yêu nhau duoc môt nam rôi`
nhung minh` cung~ kô the ngo` duoc rang` cô ây' lai bi nghiên va` cung~ bi HIV
nua~ con` minh` thi` chua quan hê tinh` duc voi' cô ây' nên minh` cung~ chua bi
va` bây gio` minh` rât' hoang hôt' kô biêt' phai lam` thê' nao` nua~
rât' phân vân va` lo lang' vi` cô ây' qua mat em gioi qua'va` bây gio` chung' em yêu nhau sâu lang'
bây gio` em lo lang' qua' anh oi
em nên chia tay cô ây' hay la` an ui cô ây'cho cô ây' thanh than nhung~ ngay` con` lai vây
em rât' mong thu hôi` am cua anh chi

cam' on anh chi rat' nhieu`

be_bi32
22-02-04, 09:48 PM
Originally posted by Tuvan@heroin-aids.com@Feb 22 2004, 12:59 PM
chào bạn!
mình được biết bạn qua chương trình những ước mơ xanh!
bạn à,mình không biết phải nói thế nào nữa vì chuyện của mình thật khó xử quá và mình cần một lời khuyên chân thành từ bạn .
chúng mình đều là sinh viên của trường ĐHBK ,mình và cô ấy yêu nhau được một năm rồi
mình không thể ngờ rằng mình cô ấy đã bị nghiện và đã bị nhiễm HIV .mình và cô ấy chưa quan hệ tình dục nên mình cũng chưa bị nhiễm. bây giờ mình rất hoảng hốt không biết phải làm thế nào nữa , mình rất phân vân và lo lắng vì cô ấy qua mặt em giỏi quá.bây giờ chúng em yêu nhau sâu lắng lắm
bây giờ em lo lắng quá anh ơi
em nên chia tay cô ấy hay là an ủi cô ấy cho cô ấy thanh thảnnhu74ng ngày còn lại vậy?
em rât' mong thư hồi âm của anh chị.
cảm ơn anh chị rất nhiều!
qua cách nói chuyện của bạn mình thấy bạn thật sự rất hoang mang và lo lắng, bạn đang rối rắm và không biết mình phải bắt đầu đối diện với sự thật này như thế nào! đầu tiên tôi xin gửi đến bạn một sự cảm thông và một lời chia xẻ chân thành!
hai bạn đã quen nhau gần một năm và theo lời kể cảu bạn thì tình yêu của hai bạn rất thắm thiết, nhưng điều tôi băn khoăn là tình yêu của bạn sâu lắng như vậy mà bạn vẫn không phát hiện ra người yêu của bạn bị nghiện hay sao? tuy nhiên bây giờ nói với bạn không phải là để trách bạn mà chỉ muốn khuyên bạn quan tâm hơn nữa tới người bạn yêu!
bây giờ bạn đã phát hiện ra một sự thật và điều đó làm cho bạn hốt hoảng và lo âu, cũng là chuyện bình thường thôi,bạn đừng quá lo lắng và tỏ ra thái độ khinh ghét hay trốn chạy cô ấy, hãy can đảm và giúp đỡ cô ấy bằng tình yêu chân thành của bạn. bây giờ cô ấy rất hụt hẫng, tuyệt vọng, có thể ngay bây giờ cô ấy muốn chết đi cho rồi, nếu bạn bỏ mặc, bạn chạy trốn và tránh né cô ấy chẳng khác nào bạn vô tình đẩy cô ấy xuống vực thẳm và chính bạn cũng sẽ cảm thấy ân hận và ray rứt vì hành động của mình.
bạn hãy can đảm lên ,vẫn biết điều đó đối với bạn rất khó khăn ,nhưng với niềm tin và tình yêu tôi nghĩ bạn sẽ thành công, hãy là một chỗ dựa cho cô ấy bạn nhé!
bây giờ việc bạn có thể làm được là hãy cùng với gia đình cô ấy giúp cô ấy đi cai càng sớm càng tốt, phải cho cô ấy hiểu được tình yêu cảu bạn và tao được niềm tin cho cô ấy, việc này một mình bạn không thể làm được vì vậy hãy cùng với gia đình ,bạn bè ,người thân của cô ấy giúp cô ấy vượt qua cú xốc này. việc cai nghiện như thế nào bạn co thể liên lạc với admin cua web , anh ấy sẳn sang giup đỡ bạn ( nick của admin: pensevn@yahoo.com) hoặc bạn có thể đến trung tâm hỗ trợ 53 VŨ TÙNG quận BÌNH THẠNH gần chợ BÀ CHIỂU để được tư vấn giúp đỡ thêm.
với tư cách là một thành viên của diễn đàn tôi chỉ biết khuyên bạn như vậy và cầu chúc bạn sẽ bớt âu lo, sẽ sáng suốt và tỉnh táo hơn để quyết định hành động của mình.chúc bạn thành công và có một nghị lực để giúp người yêu cảu bạn
đừng quên chia xẻ khó khăn của bạn để mọi người giúp đỡ bạn nhé! thân!!!

five
22-02-04, 11:00 PM
Qua những tâm sự của bạn ,mình thấy rằng bạn chắc yêu bạn gái của bạn lắm nhĩ.Những dòng tâm sự của bạn thật đúng và thật có ý nghĩa cho bạn gái của bạn như hiện giờ.Bạn nên làm tất cả những điều cho cô ấy vui,bạn đừng nên nghĩ gì về căn bệnh thế kỹ ấy làm gì? Những điều bạn nói đấy là những điều mà bạn cần phải làm! Bạn gái ấy ko còn sống lâu như chúng ta được nên bạn hay dành những thời gian còn lai để cô ấy vui hơn và songos những ngày còn lại thật có ý nghĩa với XH và gia đình

lisaqn
23-02-04, 01:24 AM
thế thái độ của bạn gái ấy như thế nào khi bạn biết bạn ấy bị nghiện và nhiễm HIV????

langtu
23-02-04, 04:34 AM
Đừng như thế chứ, bạn trai! Hoang mang , lo lắng , sợ hãi... phỏng có ích gì?! Khi mà bạn yêu cô ấy thật lòng như theo lời của bạn thì" chúng em yêu nhau sâu lắng...", Vâng cô ấy nghiện, cô ấy bị HIV, cô ấy có những phút yếu lòng... Nhưng, cô ấy là người yêu của bạn mà. Thời gian này , bạn sẽ là người QUAN TRỌNG NHẤT ĐỐI VỚI CÔ ẤY. Có bạn bên cạnh động viên,an ủi. có thể , cô ấy sẽ vơi đi một phần nào nỗi đau, nỗi buồn tủi của số phận mình...
Là 1 SV ĐH , Chắc bạn cũng hiểu rõ tác hại của HIV, Cũng như sự cô đơn khi bị xã hội xa lánh, ghẻ lạnh. Vì thế, theo mình, cách tốt nhất , bây giờ là nên đưa bạn gái của bạn tới 1 trung tâm tư vấn. Ở nơi đó , sẽ có những PHƯƠNG PHÁP dành cho bạn gái của bạn.
Hãy hành động đi, bạn trai! Đừng để sau này phải ân hận....

toi_loi
23-02-04, 07:33 AM
Trước tiên mình xin chia sẽ với bạn, và mong rằng bạn hãy can đảm lên, hãy thật sự là điểm tựa của cô ấy

mình đồng ý với langtu bây giờ là lúc bạn chứng tỏ tình yêu của ban với cô ấy cho dù cô ấy có "qua mặt em giỏi quá" như bạn nói, tình yêu là cho chứ không phai là nhận bạn ạ, ở phương Tây khi hai người kết hôn đứng trước bàn thờ chúa hai người thề nguyền với nhau rằng: con nguyện ở bên cô ấy(anh ấy) những lúc vui cũng như lúc buồn kể cả khi ốm dau bệnh tật,........... một lời thề rất ý nghĩa phải không bạn
.....???

quynhmy84
26-02-04, 03:44 AM
bây giờ chắc hẳn bạn đang rất khó xử nhỉ! Nhưng bạn ơi, nếu bạn bỏ rơi cô ấy vào lúc này thì chính bạn đang đẩy cô ấy vào sâu hơn của vực sâu tội lỗi đấy! Hãy can đảm lên đi bạn, hãy ở bên cô ấy(vì bạn đã rất yêu cô ấy mà), sự cảm thông của bạn sẽ làm cô ấy thêm yêu dời và sống lâu hơn đó!Và cũng chính điều đó sẽ không làm bạn dằn vặt khi có hậu quả xấu về sau! Chúc bạn sẽ sớm vượt qua nỗi sợ hãi này!

narutaki88
26-02-04, 04:47 AM
T cung nghi nhu vay do . Ban can phai chung to minh cho ban gai cua ban bang cach keo co ay ra khoi noi tam toi ay .
Ban la cho dua vung chac nhat cua co ay trong luc nay ma . Co the neu ban bo roi co ay bay gio co ay se ko con con duong nao khac la ......dau.
T hi vong ban se co phuong phap tot nhat de giup ban gai cua ban.
Chuc ban thanh cong !

mickey
27-02-04, 03:16 AM
bạn à , mình rất thông cảm cho bạn những gì mình muốn nói thì các bạn mình đã nói hết rồi. mình chỉ mong những ngày này sẽ là ngày hạnh phúc cho cả bạn và người yêu của bạn . hãy cố gắng đem lại hạnh phúc cho cô ấy nhé bạn.

a2z
07-03-04, 09:34 AM
Chào bạn!
Bạn hoang mang lắm phải không? Bình tỉnh lại đi bạn, bạn sẽ dễ dàng giải quyết vấn đề hơn.
Câu hỏi của bạn là nên chia tay hay ở bên cô ấy phải không? Một chút thực dụng (không xấu) tôi sẽ chia tay với cô ấy. Nhưng chia tay với cô ấy liệu tâm hồn tôi có được bình yên không? Chắc chắn là sau này tôi không thể nào như những ngày trước đây nữa. Thật khó xữ cho bạn quá.
Nếu không chia tay với cô ấy, thì sự nghiệp sau này của bạn sẽ gặp không ít khó khăn, có những khó khăn mà bạn cũng chưa lườn trước được. Nhưng nếu chia tay với cô ấy lương tâm bạn có cho phép không?
Tôi không khuyên bạn gì cả, vì thật sự tôi cũng không biết phải làm như thế nào nếu ở vào tình trạng của bạn, tôi chỉ mong rằng dù bạn chọn phương án nào thì hãy nghĩ tới cô ấy, hãy cố gắng đừng đào sâu thêm những nỗi đau của cô ấy...

thaison04
02-05-09, 10:13 AM
đưng sợ ban ơi! Ở các nước phát triển mọi người coi HIV " là căn bệnh mãn tính chưa có thuốc chữa " ( giống như các bênh mãn tính bình thường thôi )! Mình chỉ nói đơn giản 1 lời khuyên " Nếu không thể là người yêu, xin hãy làm tri kỉ "

Hong Thu
24-06-09, 01:36 PM
Nghiện ma túy cũng là một bệnh mãn tính, dễ tái phát, khó chữa không kém gì HIV, nhưng còn có cơ chữa được. Mong sao có nhiều bạn biết làm chủ cơ hội để tự cứu lấy mình.

Người yêu bị HIV mà đã cho bạn biết vậy là người ta yêu bạn thật lòng đấy. Đừng tiếc hận nữa. Đừng làm cô ấy sốc. Hãy đặt mình vào địa vị của cô ấy để hiểu và giúp đỡ nhau vượt qua khó khăn, bạn nhé.

Chúc 2 bạn hạnh phúc.

kiemkhachthai
24-06-09, 05:32 PM
share nỗi buồn cùng anh-mong người anh yêu sống vui vẻ đến ngày khoa học tìm được thuốc chữa HIV(3-15 năm nữa)

Co_gai_den_tu_hom_qua
24-06-09, 07:50 PM
mọi người ơi, mọi người ko để ý là bài viết đo từ lâu lắm rồi à, tự tận năm 2004, nếu có chuyện gì đó thì cũng đã xảy rồi >"<
nhưng mà thôi, cứ chia sẻ vậy, biết đâu bạn ấy quay lại diễn đàn, uh, chuyện gì cũng có thể
người yêu mình cũng bị HIV, nhưng ko sao, anh ấy chỉ đơn giản là người yêu mình, nhiều khi bên cạnh nhau quên cả chuyện anh ấy bị HIV luôn:))

kiemkhachthai
25-06-09, 07:40 AM
nếu mình là bạn, mình sẽ lấy lý do sử dụng thuốc tránh thai thường xuyên sẽ có hại cho sức khỏe(cái này hình như đúng thật) và khuyên cô ấy sử dụng BCS!
Sau này mình cũng ko để người yêu mình uống thuốc tránh thai đâu! phiền cho cô ấy lắm!