PDA

View Full Version : Ước gì anh biết được điều em muốn nói !!!

mong_em_co_ngay_mai
27-02-04, 03:48 AM
Nhanh thật đấy.Đã 7 tháng rồi kể từ ngày em viết lá thư cuối cùng cho anh mà chưa kịp gửi. 7 tháng kể từ ngày anh ngủ quên mà chẳng bao giờ dậy nữa.Em vẫn nghĩ sao chẳng bao giờ thấy anh trong giấc mơ dù chỉ một lần thôi để anh em mình có thể trò chuyện ? Để em có thể nói với anh rằng em nhớ anh biết bao nhiêu.Để đến bây giờ khi gặp chuyện buồn em lại ước giá mà em vẫn còn có anh.Xung quanh em có rất nhiều người nhưng đôi lúc em vẫn thấy lòng mình trống trải,em vẫn thấy cô đơn. Anh đã từng nói với em rằng: "anh xấu hổ khi là anh mà chẳng lo gì được cho các em của mình ! " Em không trách anh đâu bởi vì em hiểu gia đình mình không ai có lỗi cả. Anh cũng đã nói "người lớn có lý lẽ riêng mà phận làm con mình chỉ biết chấp nhận theo những gì gọi là số phận." Em chỉ tiếc sao anh em mình không nhận nhau sớm hơn. Em vẫn tự hào vì em có một người anh là anh. Anh có còn nhớ anh hứa gì với em không? Anh nói sẽ cố gắng về thăm em sau khi tàu về bến. Em vấn chờ, vẫn mong anh tới.Vậy mà...Bố buồn và già đi rất nhiều.Em đau lòng khi thấy bố như thế.D nhà mình thì cũng vẫn thế thôi.Em sợ khi cuối cùng chỉ còn có một mình em. Lúc đó em hoàn toàn đơn độc.
Em vẫn gọi điện cho mẹ. Lần nào mẹ cũng khóc nhiều lắm.Mỗi lần như thế em phải cố gắng lắm mới không bật khóc thành lời.Mẹ nói cuộc đời mẹ chẳng còn gì nữa.Mẹ sống và làm việc tất cả là vì anh,cho anh. Khi đó em lại ước giá mà mẹ em vẫn sống.Anh đừng lo gì nhé ! Em sẽ cố gắng cho dù không thể quan tâm tới mẹ nhiều như anh.Em cũng sẽ cố gắng vun đắp cho hạnh phúc mà em đang có.Em sẽ cùng bố vượt qua những khó khăn sắp tới.Và em cũng sẽ về thăm anh cho dù lần về thăm này quá muộn. Và nếu anh có còn nhớ tới em hãy về thăm em trong giấc mơ anh nhé !

lisaqn
27-02-04, 04:13 AM
mình rất xúc động khi đọc bài này! mình nghĩ bạn phải là một người con hiền thảo mới có thể có những lởi cảm xúc đầy cảm động như thế.
tuy mình không ở trong hoàn cảnh như bạn, mình cũng chẳng có anh trai, là con cả trong nhà, bố mẹ mình vẫn còn, nhưng tình cảm không hề thắm thiết, không phải là không yêu thương nhau, luon cảm thấy thiếu thiếu một cái gì đó, không thể lý giải được.
Mình cũng mong là anh trai của bạn sẽ sớm trở về với bạn và gia đình, chúc bạn luôn có nghị lực để sống vui vẻ nhé. thân!!

lisaqn
27-02-04, 04:15 AM
mình rất xúc động khi đọc bài này! mình nghĩ bạn phải là một người con hiền thảo mới có thể có những lởi cảm xúc đầy cảm động như thế.
tuy mình không ở trong hoàn cảnh như bạn, mình cũng chẳng có anh trai, là con cả trong nhà, bố mẹ mình vẫn còn, nhưng tình cảm không hề thắm thiết, không phải là không yêu thương nhau, luon cảm thấy thiếu thiếu một cái gì đó, không thể lý giải được.
Mình cũng mong là anh trai của bạn sẽ sớm trở về với bạn và gia đình, chúc bạn luôn có nghị lực để sống vui vẻ nhé. thân!!

haydenvoianhnheem
28-02-04, 06:35 AM
trời đọc lá thư mà bạn post lên làm cho mình thấy xúc động quá.

mong_em_co_ngay_mai
28-02-04, 07:38 AM
Cảm ơn nhé lisaqn ! Cảm ơn vì lời chúc của em nhưng tiếc là anh trai chị đã đi đến một nơi rất xa.Ở nơi đó anh ấy sẽ không còn phải đau đớn vật vã cũng không còn phải tự nguyền rủa bản thân mình vì mang lại buồn phiền cho người thân. Chỉ tiếc là anh ấy là một người tài hoa ,nhiều tài lẻ và có rất nhiều hoài bão....Nhưng chỉ một lần vấp ngã không thể tự đứng dậy anh ấy đã đánh mất tất cả. Và gia đình chị đã không thể nào giữ được anh ấy nữa rồi...

quynhmy84
28-02-04, 08:32 AM
chuyện của bạn buồn quá! Mình biết chắc là bạn đã rất buồn khi viết nên lá thư này! Nhưng bạn ơi, đừng buồn nữa nha! Bạn mà buồn thì anh của bạn ra đi cũng sẽ không yên tâm đâu! Hãy cố gắng chăm sóc mọi người trong gia đình như bạn đã hứa với anh bạn nhé! Hi vọng số phận sẽ mỉm cười với bạn!

toi_loi
01-03-04, 08:09 AM
Chi Hai à, cuộc đời mà, có chuyện gì là không xảy ra được đâu, buồn đau chỉ làm cho con người ta thêm suy xụp, chi hãy sóng sống tốt hơn nữa để ở nơi xa ấy anh trai chi cảm thấy vui vẽ phần nào. Em trai xin chia sẽ cùng chị

toi_loi
01-03-04, 08:10 AM
Chi Hai à, cuộc đời mà, có chuyện gì là không xảy ra được đâu, buồn đau chỉ làm cho con người ta thêm suy xụp, chi hãy sóng sống tốt hơn nữa để ở nơi xa ấy anh trai chi cảm thấy vui vẽ phần nào. Em trai xin chia sẽ cùng chị

mong_em_co_ngay_mai
02-03-04, 02:21 AM
Chị Hai cảm ơn em trai nhé ! Ừ chị Hai sẽ không buồn nữa đâu bởi vì bên chị còn có rất nhiều người tất nhiên có cả em trai nữa đúng không?