PDA

View Full Version : Faith in the future

nhocway
27-02-04, 09:07 AM
Vướng vào thuốc thiệt là khó chịu,cứ ngỡ ko thể dứt được nó ra khỏi bản thân mình...nhưng giờ đây nhóc đã làm được điều đó. Điều đầu tiên nhóc mún gửi lời cám ơn đến 1 người bạn đã ủng hộ,động viên nhóc suốt thời gian vừa wa..Nếu ko có người
bạn đó có lẽ giờ đây nhóc vẫn còn chìm trong cái thứ chết người ấy.Nhóc cũng cám ơn ông trời đã cho nhóc 1 người bạn tốt,hiểu nhóc và giúp nhóc thoát ra khỏi tử thần.
Thứ 2 nhóc mún nói với các bạn rằng đừng vì 1 phút lầm lỡ muh cả đời fai hối hận.Cũng đừng wa tuyệt vọng mà càng lao vào vực thẳm,hãy tin vào bản thân.Niềm tin ở bản thân sẽ giúp cho chúng ta giải quyết vấn đề...đừng đánh mất vẻ đẹp tâm hồn vốn có trong mỗi chúng ta bỡi nhưng thứ ấy...Faith in the future
Như vậy là nhóc đã trở về kiếp người ko còn là wi như trước nữa...lấy lại tuổi 15 hồn nhiên trong sáng...hehe :no1:

toi_loi
28-02-04, 04:26 AM
mình thật không ngờ mới chỉ 15 tuổi mà cậu đã từng nghiện hút và còn bất ngờ hơn là cậu dã cai được, cậu quả thật là một con người rất có bản lĩnh, mình chúc cậu luôn giữ mãi được cái nghị lực ấy và dem lại niềm tin cho những người xung quanh

quynhmy84
28-02-04, 08:11 AM
chúc mừng nhóc! Không ngờ mới tuổi 15 mà nhóc đã có 1 nghị lực phi thường như vậy! Chúc cho nhóc sẽ mãi xa lánh hàng trắng chết người đó! Và hi vọng nhóc sẽ mãi hồn nhiên ở tuổi 15 tươi sáng nha!

nhocway
28-02-04, 08:43 AM
Cám ơn 2 anh chị nhìu nghen..nhóc sẽ làm theo lời anh chị và cả người bạn của nhóc..hi vọng những người khác cũng như thế anh chị nhỉ.....Nhóc có 1 câu mún nói zí những người như nhóc "If u feel hopeless,don't worry..Let's firmly believe...Believe in yourself...Your future in your hands".... God bless you

girl_sanh_dieu
29-04-04, 03:41 AM
troi oi! nhoc moi co 15 t thoi ah nhoc co the cho chi biet cach nao cai tot nhat ko ? co dc ko nhoc . :baby: :help:

Nothingtolose
29-04-04, 05:31 AM
woh, bỏ được thì mừng, đừng có để rồi phải hối hận như tui hix.... to lose everything :dapdau:

a2z
01-05-04, 10:00 AM
Như tui là sao?
NTTL vẫn chưa bỏ được hả?
Hay là hiềm là đã bỏ hơi muộn. Đã vướng vào ma túy thì bỏ càng sớm càng dể và càng tốt... Nhưng mà muộn thì cũng vẫn là bỏ rồi. Vui lên đi, trả những ngày đã qua cho quá khứ. Cái cần giữ lại duy nhất lúc này là kinh nghiệm. Vâng, kinh nghiệm chứ không phải sự mặc cảm...

nhocway
22-05-04, 09:18 PM
:treoco:

ChieuSGBuon
22-05-04, 11:31 PM
Vậy là sao hả nhóc, nhóc nói là nhóc đã bỏ được rùi mừ? Sao lại phải treo cổ thế này?? Thật sự để cai được thì có rất nhiều cách lắm, sách vở, báo chí ai cũng đề cập đến rồi, nhưng quan trong nhất vẫn là bản thân, nếu bản thân không có đủ nghị lực thì có cai 10 lần cũng tái nghiện mà thôi

nhocway
26-05-04, 07:55 PM
Bữa nay nhóc giới thiệu về mình cho bà con biết nha
Nhóc tên thật : ...............
Tên cúng cơm : nhocway,zịt,....
Happy birthday : 16/4/1989 ( tới ngày này bà con trong hoisinh tự hĩu é...)
Nấu cháo điện thoại : 940... - 0903... - 0908... - 0909... ( từa lừa bít kim nhóc ở đâu muh nấu cháo hé...cái này tế nhị ko thể nói ở ngoài được)
Email love : nowand4ever_iloveyou@yahoo.com
Địa bàn : .... Hoàng Diệu F12 Q4 ==>gốc wận 4 nà
Chóp chóp....măm măm : cái gì ngon cũng en láng...(dễ nuôi)..ko kể thời gian...ko gian địa điểm...có en là có nhocway
Oọc...Oọc.. : Nước trái cây...yé yé...tuyệt vời....
Phụ tùng đi kèm : đen....==> ngầu ==> cool .....Chỉ thích bụi bụi,lập dị....hầm hố khác thường...kinh dị và nhí nhố...Ex: áo blind + wần hiphop + dép lào ( hehe)....wristband nữa ==> cool...
Sở thích : Đi fá làng fá xóm...hehe....nhocway muh....Nghe nhạc 1 mình...thích alone....sưu tầm đồ ngầu ngầu...fái fái
Thần tượng : Myself...đơn giản vì ko mún lệ thuộc ai....Ko điên cuồng vì bất cứ ai..
Châm ngôn sống : Mục đích của c/s suy cho cùng là sống hết mình với nó,là chiêm nghiệm,nếm trải đủ mọi tình huống,là sẵn sàng đón nhận những điều mới mẻ và gian khó kô chút e dè....
Ước mơ : Không 1 ai gây nên đổ vỡ và đau thương cho cuộc sống này nữa,hãy để cho ta thấy 1 chút hi vọng cho c/s này..
Everybody ==> zui zẻ,hạnh phúc....Family lun happy và mạnh khoẻ....riêng nw ==> mong mình có thể làm 1 cái gì đó thiêng liêng cao cả để cho cuộc sống để khắng định được sự tồn tại của mình....ko sống 1 cách vô ích nữa....
Âm nhạc ==> niềm đam mê ==> bất tận ==> nói chung là những thể loại nhạc giúp cho con người mình thêm mạnh mẽ,cứng rắn hơn ==> đừng có iu đương và lụy tình như nhạc việt nam ==> có lẽ Linkin Park là ukies nhất ....
Là 1 con người : đôi lúc hòa đồng và zui zẻ lắm....but hay nổi cáu cho nên cũng khó gần gũi ==> tệ hơn nữa là 1 con người vô tâm, ko hĩu cảm nhận của người khác,ích kỉ,bướng,shock,láo,....hay làm cho người ta bùn... ==> thỉnh thoảng lại khó hĩu.... ==> hi vọng sẽ sửa đổi được fần nào but now chưa thấy tiến triển gì cả ==> chắc fải wa trình rèn luyện gọt dũa wá....
Nếu được sống thêm 1 lần nữa : Yêu thương,wan tâm mọi người hơn...
- Lắng nghe ý kiến của mọi người nhìu hơn
- Ko làm cho ai bùn,thất vọng về mình nữa
- Ko làm cho bố mẹ,anh 2 bùn nữa....nhất là fai học thật giỏi....
-----------------LISTEN TO MY HEART----------------
Có lẽ ai cũng đã từng trải wa mặn, ngọt,chua,cay trong cuộc sống....nhìu lúc ngẫm nghĩ lại thấy cuộc đời thú vị lắm..!!Sometimes trách ông trời tại sao lại wá tàn nhẫn,tại sao lại đem đi những cái mà ta iu thương....Nhưng cuộc sống vốn là thế,nhờ có những lần vấp ngã như vậy ma ta mới cảm nhận được nỗi đau của c/s để rồi lần sau mình có thể tự đứng dậy trước nó.Nhờ những lần bi điểm kém ta mới hĩu được nỗi bùn của cha mẹ và tự hứa lần sau sẽ gặt hái điểm tốt hơb..Nhờ đôi khi có ai đó wan tâm tuy nhỏ bé nhưng vì thế ta mới bít được cái hạnh phúc lớn lao nhất của con người là được wan tâm,chăm sóc và iu thương.Cho đến 1 ngày người bạn mà ta iu thương nhất đã vĩnh viễn ra đi...giật mình chợt ta cảm thấy sợ hãi cái cảm giác bị bỏ rơi....trống vắng...hiu quạnh làm sao...
Thế đấy c/s đã dạy cho rất nhìu bài học wí giá..và giá trị sâu sắc....để ta ko còn lên tiếng chửi đời như trước kia nữa mà thay vào đó là lời cám ơn chân thành...cám ơn c/s đã mang lại cho ta nhìu điều thú vị.....
"Đời sống wá ngắn ngủi nếu ta ko bít trân trọng nó ."==>Hãy khẳng định ra chúng ta đang sống chứ ko tồn tại...
Nếu như có 1 điều ước, tôi ước sao mình có thể gặp lại nó 1 lần nữa..để nói lên những gì mình chựa kịp nói với nó,làm tất cả vì nó....nhưng mãi mãi đó chỉ là 1 giấc mơ - 1 giấc mơ ko bao giờ thành hiện thực - nó đã vĩnh viễn ra đi và ko bao giờ trở lại........Nhóc ui..!! Z nhớ nhóc nhìu lắm..
To SG : người bạn giúp nhóc t/g wa die rùi ==> bùn....