PDA

View Full Version : Các bạn hãy quyết tâm

anhlien112
22-11-02, 09:55 AM
Bắt đâ`u từ đây nghen các bạn từ forum này

hnkvmt
22-11-02, 10:19 AM
đồng ý cả hai tay luôn

killer
25-11-02, 12:56 PM
nói thiệt 2 bạn nha! mình xem mà chẳng hiểu cóc khô gì cả?

Guest
25-11-02, 02:12 PM
Ông làm quản lý mà không thấy tiêu đề của topic ah

Romeo
16-12-02, 07:33 PM
:lol: Theo RO thi :
" Các bạn hãy quyết tâm nói không với :
MATÚY - MẠI DÂM - THUỐC LẮC - RƯỢU - BIA - THUỐC LÁ- và các thứ độc hại .....

hnkvmt
18-12-02, 09:08 AM
hehe ... đáng đời anh Killer ,ai biểu không chú í chi ,chừa nhen :lol:

Romeo
18-12-02, 10:14 AM
:D Tuổi trẻ VIỆT NAM phải hành động ....??? Chúng ta phải làm gi đây ?
Điều đó phụ thuộc vào tôi -bạn và tất cả chúng ta ..... hãy cho tôi biết bạn sẽ làm gì cho tổ quốc của chúng ta .... ???

hnkvmt
21-02-03, 12:34 PM
sẻ chia và đoàn kết ,đó là những gì tôi muốn nói với bạn đâý

Tuyết_Ngân
21-02-03, 09:47 PM
Có người bảo khi đã nghiện rồi thì khó bỏ lắm phải không ? Nhưng có người lại nói, chỉ cần quyết tâm thì là được à, vậy cái nào đúng ? Có mấy người chỉ hút thuốc lá thôi mà còn cai hông được thì sao mà đến mấy cái khác ?

boylambieng
22-02-03, 03:34 AM
Không những hút thuốc lá mà tuần nào cũng rủ nhau đi nhậu nữa chứ ,theo mình thì mấy tay admin ở đây hãy nói không với rựu trước đi, tuần nào cũng tống mấy thứ độc hại đó vào bụng rồi mai mốt hỏi tại sao mình chết sớm :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

boylambieng
22-02-03, 03:36 AM
Oh wéco`m anhlie^n 112 , không ngờ lại gặp ông ở đây

matsuda
25-02-03, 11:03 PM
Originally posted by Tuyết_Ngân@Feb 21 2003, 02:47 PM
Có người bảo khi đã nghiện rồi thì khó bỏ lắm phải không ? Nhưng có người lại nói, chỉ cần quyết tâm thì là được à, vậy cái nào đúng ? Có mấy người chỉ hút thuốc lá thôi mà còn cai hông được thì sao mà đến mấy cái khác ?
hút thuốc lá kô nghiện nhưng khó bó lắm.đặc biệt là đi chơi với bạn gái trong quán cà phê ,đến lúc kô biết nói gì thì...bật quen và ...
còn ma túy thì nghiện va khó bỏ(cái này phái nói la tỉ khó) bỏ được hay kô còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa(ngoài sự quyết tâm )như gia đình ,xã hội, bạn bè...v.v..
tôi ví dụ thế này.giả sự bạn bị nghiện nếu tôi đặt ban vào môi trường chỉ toàn người nghiện thì thử hỏi bạn dù quyết tâm đến đâu tôi dám chắc rằng bạn sẽ nghiên lại ,vì vậy
quyết tâm là điều kiện cần và gia đình ,xã hội, bạn bè...là điều kiện đủ

Romeo
26-02-03, 12:16 AM
Originally posted by matsuda@Feb 25 2003, 04:03 PM

RO xin nhất chí với 2 cặp phạm trù TRIẾT HỌC của MATSUDA !
" Quyết tâm là điều kiện cần ...
Gia đình ,xã hội, bạn bè...là điều kiện đủ . "
<span style='color:red'>Nếu không có cái "cần" và "đủ" đó ...chúng ta se gặp rât nhìu khó khăn trong việc gíup người nghiện quay lại với xã hội này. Bạn có bao giờ tự hỏi rằng ...nếu một người nghiện không được gia đình và xã hội chập nhận , thì họ sẽ biết đi về đâu .
Có rất nhìu trường hợp những người đã cai nghiện được nhưng khi quay trở về với xã hội thì họ lại nhận được ánh mắt lạnh lùng , cái nhìn khinh miệt ... quá tuyệt vọng họ chẳng biết đi về đâu , thế là họ lại quay về lại con đường cũ ....NGHIỆN NGẬP và AIDS &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;
Làm sao có thể thoát được cái VÒNG LẨN QUẨN này khi mà chúng ta còn quá thờ ơ với nó &#33;&#33;

Tuyết_Ngân
27-02-03, 05:39 AM
Originally posted by matsuda@Feb 25 2003, 04:03 PM

hút thuốc lá kô nghiện nhưng khó bó lắm.đặc biệt là đi chơi với bạn gái trong quán cà phê ,đến lúc kô biết nói gì thì...bật quen và ...

Nhưng mà con gái thường đâu có thích con trai hút thuốc đâu, nếu mà con trai hút thuốc vì bạn gái thì hơi ngộ đó&#33; ;)

Bạn thân
01-03-03, 01:54 PM
Thật ra tác hại của thuốc lá rất ghê gớm &#33; Nó không thấy ngay trước mắt nhưng khi phát hiện ra thì đã quá muộn rồi &#33; Trong làn khói mong manh thơ mộng có hơn 4.700 lọai hóa chất độc hại, là tác nhân chính gây ra những bệnh mà cho đến nay vẫn chưa có thuốc chửa.

Hàng năm có khoảng 3 triệu người chết vì những căn bệnh có liên quan đến thuốc lá. (nhiều hơn rất nhiều so với các ca tử vong do đói nghèo, dịch bệnh, chiến tranh,. thiên tai lũ lụt cộng lại)

Thuốc lá hầu như gây hại lên toàn bộ cơ thể.

Ung thư : Thuốc lá có liên quan đến 30% ung thư các loại.

- Ung thư phổi là nguyên nhân gây tử vong hàng đầu ở nam giới.

- Người nghiện thuốc lá có nguy cơ mắc ung thư phổi cao gấp 7,5 lần so với người không hút. Ung thư miệng gấp 3 lần, ung thư thực quản gấp 2 lần, ung thư bàng quang, ung thư thanh quản ....

BỆNH PHỔI : Viêm phế quản mạn; giãn phế quản - phế nang; khí phế thủy; tâm phế mạn ...

BỆNH TIM MẠCH : Người nghiện thuốc lá có nguy cơ mắc bệnh tim mạch vành dễ gây nhồi máu cơ tim gấp 4 lần so với người không hút và tử vongtăng gấp 2 lần, ngoài ra còn hàng loạt các bệnh về máu như xơ vữa động mạch, cao huyết áp...

Mẹ hút thuốc lá khi mang thai dễ sẩy sai, sinh non, con chậm phát triển trí tuệ, chậm lớn, dị tật ...

Người hút thuốc lá có tuổi thọ ngắn hơn người không hút là 8 năm và 10 năm nếu nghiện nặng.

Tớ còn nhớ câu nói "Gặp bạn bè : hút thuốc &#33; Ờ thì vui mà. Ngồi suy tư, hút thuốc lá : Buồn mà. Ngồi suy nghĩ căng thẳng, hút thuốc lá : Làm việc mà. Như vậy khi vui khi buồn, và tất cả đều hút thuốc lá."

Người không hút thuốc lá nhưng thừơng xuyên hít phải khói thuốc do người khác hút đều có các nguy cơ về sức khoẻ tương đương như người hút. Đặc biệt là trẻ em.

Trẻ sống chung với cha mẹ hút thuốc có thời gian nằm bệnh viện do mắc các bệnh liên quan đến thuốc lá nhiều hơn 20% so với trẻ sống với cha mẹ không hút thuốc lá.

Trẻ thường xuyên hít phải khói thuốc lá thường chậm lớn, chậm phát triển trí tuệ. Dễ mắc các bệnh về Tai Mũi Họng như : viêm họng, viêm amydales, viêm tai giữa ... và các bệnh về hô hấp khác.

Vì một cuộc sống văn minh lành mạnh. Tất cả các thành viên của heroin-aids.com hãy nói không với thuốc lá

Cũng để hưởng ứng lời kêu gọi này, hàng tháng trong mỗi cuộc họp định kỳ của diễn đàn đề nghị các bạn trai không được mang theo thuốc lá và bật quẹt

chiminhanh
14-03-03, 08:58 AM
um, mẫu người bạn chai lí tưởng của chiminhanh lè: ko rượu, chè, cờ, bạc, trai gái, thuốc lá, thuốc lắc, xì ke, ma túy, bia.... :o
mình nghĩ đa số các bạn gái sẽ đồng tình dzới í kiến nèy của mình &#33;&#33;&#33;

toikhongtin
16-03-03, 03:51 PM
hichic
còn tôi nữa ....bỏ tôi lại hả...........hichic

hyvong_lybiet
18-03-03, 11:20 PM
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
khong biet Ro quyet tam dc bao lau day nhi
chac la 24h la het

KST
19-03-03, 02:33 AM
Originally posted by chiminhanh@Mar 14 2003, 06:58 AM
um, mẫu người bạn chai lí tưởng của chiminhanh lè: ko rượu, chè, cờ, bạc, trai gái, thuốc lá, thuốc lắc, xì ke, ma túy, bia.... :o
mình nghĩ đa số các bạn gái sẽ đồng tình dzới í kiến nèy của mình &#33;&#33;&#33;
hic hic....được như dzậy chắc lèm tiên gòi ....... :D

hyvong_lybiet
20-03-03, 11:50 AM
Tui là "tiên"hạ phàm nè KST

toikhongtin
20-03-03, 01:48 PM
ko còn là đa số nữa mà là tâts cả phụ nữ trên thế giới đều ko đồng ý về đàn ông hút thuốc.......
nhưng sở thích đó của mình mà ,học có ghét cũng chịu thôi ...thuốc cũng như rượi thế đó ...buồn cũng hút, suy nghĩ cũng hút ......nói chung là gì hút cũng được hết

hyvong_lybiet
20-03-03, 01:54 PM
mỗi người có mỗi sở thích riêng nên chẻng ai cấm ai được

quanghuy09
21-03-03, 08:20 PM
Nhưng mà nên biết suy nghĩ nào có lợi, suy nghĩ nào có hại hihihihi

hnkvmt
21-03-03, 09:27 PM
Originally posted by matsuda+Feb 25 2003, 04:03 PM--></span><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (matsuda @ Feb 25 2003, 04:03 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteBegin--Tuyết_Ngân@Feb 21 2003, 02:47 PM
còn ma túy thì nghiện va khó bỏ(cái này phái nói la tỉ khó) bỏ được hay kô còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa(ngoài sự quyết tâm )như gia đình ,xã hội, bạn bè...v.v..
tôi ví dụ thế này.giả sự bạn bị nghiện nếu tôi đặt ban vào môi trường chỉ toàn người nghiện thì thử hỏi bạn dù quyết tâm đến đâu tôi dám chắc rằng bạn sẽ nghiên lại ,vì vậy

[/b][/quote]
vâng ,chúng ta hãy làm "điều kiện đủ" này nhé các bạn &#33; B)

coolgirl
22-03-03, 10:32 PM
dung rui do&#39;...cac ban trai dung co ma` thu? hut thuoc la&#39; hay uong ruou de chung to ban linh nam nhi cua minh nha...khong nhung hai cho minh ma con hai cho gia dinh , xa~ hoi ,..........vi khoi thuoc la&#39; rat doc ........nguoi hut di nhien la bi benh rui` do&#39;...nhung nhu~ng nguoi xung quanh bi hit pahi khoi thuoc thi` con bi. nang hon nua~ kia`....vi vay cac ban dung nen hut thuoc la&#39; nha.......nhu vay la tot cho ban than va cho moi nguoi xung quanh ta do&#39;.....
ko co&#39; nguoi con gai nao lai thich ban trai cua minh hut thuoc truoc mat minh dau.....va di~ nhien la cung ko thich hut thuoc sau lung minh` rui`........
con trai tot la biet lam viec chu ko phai la biet hut thuoc hay uong ruou dau...

Romeo
25-03-03, 11:28 AM
:) Uà RO cũng thấy là HÚT THUỐC lá chả có gì là ích lợi cả....chỉ tổ tốn MONEY và hại sức khoẻ mà thôi &#33;
Cứ như RO nà....hong hút thuốc , hong uống RƯƠU BEER ..thì cuộc đời vẫn đẹp sao mà &#33;

hyvong_lybiet
25-03-03, 11:38 AM
Originally posted by quanghuy09@Mar 21 2003, 08:20 PM
Nhưng mà nên biết suy nghĩ nào có lợi, suy nghĩ nào có hại hihihihi
Theo bạn thì như thế nào là lợi ,thế nào là hại?

phamdungchi
04-05-03, 05:38 PM
Một khi mình đã có đầy đủ những yếu tố CẦN & ĐỦ rồi thì mình phải có thêm một PHƯƠNG PHÁP ĐÚNG nữa để liên kết những yếu tố Cần & ĐỦ lại với nhau cho có hiệu quả . Phải không các bạn ??

quanghuy09
24-09-03, 01:53 PM
Theo Huy nghĩ không có tiêu chuẩn chung là cái gì có lợi cái gì có hại, vì suy nghĩ là riêng của mỗi người nếu ai có ý thức cao thì suy nghĩ đó sẽ tốt còn nếu mà ý thức không có sẽ trở thành suy nghĩ không được tốt lắm. Chúng ta đứng bên ngoài thì làm sao biết suy nghĩ nào tốt và suy nghĩ nào xấu được.