PDA

View Full Version : Có thật vậy không anh!

Nhoc Con TX
29-02-04, 10:33 PM
Anh nói anh yêu L, một tình yêu trên mạng có vẽ đẹp lắm đây. Nhưng trong anh rất đẹp trai và có vẽ tài giỏi nữa chứ, L đố anh ngay từ lần đầu coi web cam và hai người trở thành người yêu của nhau. Có thực sự tồn tại một tình yêu trên mạng? tất cả lũ bạn L và cả em đều thấy hai người thật đẹp đôi dù chưa một lần gặp trực tiếp anh (ở hai nơi khác nhau mà )Nhưng dần dần :no: ai cũng khuyên L chia tay anh, cả em cũng vậy, tại sao nhỉ? Anh có biết không, không ai dám tin vào tình yêu kiểu đó nữa, L mới 15 tuổi còn anh đã 24 tuổi. cách xa nhau quá và L cũng chưa nên nghĩ gì đến chuyện tình cảm lúc này. Nhìn anh như vậy không đứa nào dám tin anh chưa có người yêu, biết đâu ở nơi đấy anh đã có ai khác rồi thì sao? Ngày L chia tay anh, qua wc, thấy anh có vẽ buồn nhưng tối hôm ấy anh lại chat vui v. Anh nói chuyện vẫn bình thường như chưa có gì xãy ra. Anh ! Anh rất tốt, rất hiền lành ...bọn em rất thật lòng xin anh hãy hiểu. L đã chia tay anh bởi L không muốn vậy nữa, một cuộc tình quá hảo huyền. Em tưởng anh thật lòng, anh sẽ buồn vì chuyện đó nhưng anh lại.............Anh đã khiến em thấy rằng hình như suy nghĩ của mình là đúng, anh có sao đâu khi chia tay. Vậy là kết thúc một chuyện tình trên mạng !0-0! :no:

quanghuy09
01-03-04, 01:55 AM
Qua những lời nhắn với gió mây của bé anh Huy thấy ....hình như trong cuộc chia tay này bé là người buồn và đau khổ hơn bạn L nhĩ :( ...không bình luận thêm nữa :im:

lisaqn
01-03-04, 02:22 AM
thế bạn có xem phim " With Love"" trong chương trình phim Nhật cuối tuần không?? nội dung phim đó cũng giống như câu chuyện của bạn vây, nhưng chỉ khac môt điều là họ là những người đã có công việc ổn định. hoc gui mail cho nhau nhưng chẳng ai biết mặt ai cả mặc dù hằng ngày vẫn thường xuyên đối mặt nhau, và họ lại nói dối lẫn nhau nữa cơ. thế bạn có muốn biết cuối cùng họ có kết thúc như thế nào không??
bạn thử đoán xem?? :chao:

mickey
01-03-04, 04:20 AM
chuyện này cũng hơi giống chuyện của bạn mình nha. bạn mình cũng dang tìm hiểu 1 người trên mạng luôn đó, không biết kết quả như thế nào nữa. hơi bị...........

thaipeace
01-03-04, 04:39 AM
Còn đối với mình thì thì đây thât thật là một sự cảnh tỉnh . mình cũng đang trong tình trạng cảu những ngườiyeeu trên mạng , nhưng mình thật sự tin nó thành công , nhất đinh phải thành công . Mình không biết ở nơi xa ấy người ta có coi mình là một trò cười , một thứ "giải trí cuối tuần không " nhưng mình vẫn tin và vẫn đợi , con trai như thế có phải là hơi bị lạc hậu không ?

toi_loi
01-03-04, 07:56 AM
Trước tiên mình xin chia sẽ nỗi buồn cùng bạn L, nhưng không sao ta cứ xem như đấy là một bài học kinh nghiệm OKE chứ bạn

Mình cũng thương một người trên mạng cho đến bây giờ cũng được gần hai năm rùi, tuy bọn chưa một lần trực tiếp gặp nhau một lần, chưa từng di chơi với nhau va cũng không giám chắc là những gì người ấy nói với mình có thạt không nữa nhưng hình anh của mình về người ấy rất đẹp người ấy dã cùng chia sẽ những niềm vui cũng như nỗi buòn cùng mình, điều quan trọng để có một tình cảm đẹp trên net là phải biết giới hạn, tình cảm phát triển đến một mức nào đó thì phải dừng lại mình nói như vậy có lẽ các bạn cho là rất mâu thuẫn nhung trong chúng ta ai cũng hiểu rằng net chỉ là ảo liệu có mấy người qua chat ma thật sự có được nhau, cả hai chúng mình đều thống nhất quan điểm là chỗ dựa tinh thần cho nhau trong những thời khằc khó khăn cùa cuộc sống và tình cảm của bọn mình vẫn rất tốt đẹp

Romeo
02-03-04, 01:58 AM
Nhoc Con TX àh ! Đôi lúc chuyện tình cảm trên NET khó đoán lắm..vì mình chưa bao giờ được gặp họ, ở bên cạnh họ hay cảm nhận được con người thực sự của họ...thì ta chưa thể nào hiểu hết được cái tình yêu đó đâu...em àh...
Anh biết mình không sống trong cái tâm trạng của em, nên chưa thực sự hiểu được cảm nhận của em lúc này...nhưng đối với em..ở cái tuổi 15 như vậy...hãy để cho mình được thanh thản mà vui chơi với cái lứa tuổi hồn nhiên ấy nhen..
Chuyện tình yêu, con người ai cũng sẽ đến...đừng vội vã yêu để rồi lặng lẽ đau...