PDA

View Full Version : Câu chuyện đang chờ bạn chia sẽ!!!

five
03-03-04, 01:16 AM
MÌNH 19 TUỔI VÀ ... MÌNH SẮP CHẾT !!!
Năm nay mình 19tuổi học lớp 12 của một trường TP HCM.Gửi thư này đến TCM,mong sao có người chia sẽ câu chuyện đau buồn mà mìnhsắp kể ra ở đây
TCM !ko mình còn quá trẻ mà sắp phải hứng chịu một tương lai mù mịt chỉ vì mình yêu quá sớm và mù quáng .
cách đây 6 tháng mình có biết thư làm quen với một anh ở nhà gần bên .lúc đầu ,mình ko hề nghĩ sẽ quen với ảnh lâu dài vì cả hai gia đình đều cấm.và hai tụi mình cứ lén luútđi vơíu nhau và mình ngày càng sâu nặng với ảnh.Chỉ ko gặp ảnh vài giờ thôi là mình thấy rất khó chịu,rồi cuũngtương tự như bao kẻ yêu nhau khác,ảnh đã đòi hỏi quan hệ nhưng mình nhất quyết không cho ,ảnh giận và sau rồi cũng huề và cuũnggặp lai nhau nhiều lần như vậy.MÌnh biết ảnh rất yêu mình và có trách nhiệm,nhưng thật sự mình ko tin ảnh mấy.Một hôm ảnh nói tiếng chia tay dứt khoát với mình,mình tìm hiểu lý do ,mình biết ảnh bi viêm gan và ko muốn lây cho miình(như lời ảnh nói ).Diĩnhiên mình ko đồn ý vì yêu nhau thì ko thể bỏ rơi nhau trong luúchoạn nạn.Và chuíng mình ôm lấy nhau khóc rất nhiều ,dẹp bỏ mọi thứ để tiếp tục dến với nhau.Sau đó thì ko biết vì yêu nhau hay thương hại mà mình đã trao thân cho anh ấy vào mùng năm tết ở một khách sạn (ảnh có dùng BCS)...MÌnh học hành ngày càng sa suốt khiến cho gia đình rất buồn (vì trước đây mình là học sinh khá bây giờ là yêu)Mình cũng muốn sữa đổi nhưng ko làm sao quên ảnh được .Sau đó chúng mình cũng đã quan hệ nhiều lần ,có một lần cả hai ko kiềm chế được cảm xúc tụi mình đã quan hệ mà ko hề phòng tránh..Ban đầu mình chỉ sợ mình chỉ dính thai thôi,nhưng ko ngờ nỗi lo sợ tăng lên tột đỉnh khi ảnh báo cho mình biết ảnh bị một căn bệnh mà ko phải và viêm gan siêu viB mà là một căn bệnh thế kỷ AIDS!!!!!!
Tình thần mình hoàn toàn sụp đỗ vì mình còn quá trẻ mà gia đình lại rất thương yêu mình (Viìmình là con út mà ) nếu mọi người trong nhà mà biết được chắc là đau khổ lắm ,Mình thật sự bế tắc.MÌnh chỉ biết súc cảm bồng bột mà đánhmất cả tương lai thì rất ngu dại !hiện giờ mình chưa đi xét nghiệm nhưng chắc mình mình cung bị HIV rồi ,mình muốn buông suôi tất cả ! Bây gờ là điều mình lo lắng nhất là mình và gia đình sài chung kiềm cắt da ( lúc mình chưa biết mình bị nhiễm )có đôi lần mình bị chảy máu .Mình sợ liên luỵ cho cả nhà quá .Trời ơi !Mình phải làm sao đây ?gia đình vẫn chưa hề biết về mối quan hệ giữa mình và ảnh.Năm nay là năm cuối cấp ,mình 19 tuổi và chẳng lẽ mình ...chết sao ? Mình đau khổ tột cùng ...

lisaqn
03-03-04, 02:31 AM
uh, chuyện của bạn gái này không phải là trường hợp duy nhất xảy ra mà báo Mực Tím đã nhận lời cầu cứu như thế này. cô gái ấy đã 19 tuổi rồi nên không thể trách anh chàng kia là lợi dụng cô được. mọi chuyện đã đến mức nguy hiểm như thế này thì
( Bây gờ là điều mình lo lắng nhất là mình và gia đình sài chung kiềm cắt da ( lúc mình chưa biết mình bị nhiễm )có đôi lần mình bị chảy máu .Mình sợ liên luỵ cho cả nhà )
tot nhat la co ay noi cho gia dinh biet roi ca nha di xet nghiep tap the la tot nhat!!! :doctor: càng sớm càng tốt!!

ruacon
03-03-04, 05:00 AM
Trời nói như lisaqn sao mà dễ quá! Rồi làm sao ăn nói với cha mẹ về tất cả những chuyện như thế? Rồi làm sao chịu được sự phân biệt đối xử của mọi người? Đi xét nghiệm đúng là việc cần và nên làm ngay nhưng cái quan trọng là chuẩn bị tinh thần đối phó với tất cả những chuyện tồi tệ nhất sau khi nhận kết quả xét nghiệm! Làm sao để thoát khỏi cái suy nghĩ " nhiễm AIDS là hết!"?

thang cao boi
03-03-04, 06:19 AM
nhiễm hiv la chết sao? có rất nhiều người dã từng như thê mà họ có bi quan dến thê dâu làm sao ma khuyên bạn ây không nên làm gì dại dột
tất cả mọi viêc chưa hẳn là dã hết vậy nên bạn ấy cân biêt chính xác la mình có làm sao không nếu mà dã bị rồi thì phải nói ra cho mọi ngươi trong gia dình dược biết đê họ có những biện pháp dể mà tự chăm sóc cho mình và phòng tránh lây sang người khác cái chính là cho bạn ấy biết có nhiều người cũng bị như thế mà họ vẫn sống môt cuộc dời hạnh phúc chúc may mắn nhé!!!

daegu
06-10-07, 09:51 PM
cuộc đời là vậy chỉ tiếc rằng khi nhạn ra dã quá muộn mong em hãy cố gắng sống tốt aids ko phải là đã hêt

hong nhan bac phan
18-11-07, 05:54 AM
hien tai em dang la mot nguoi binh thuong ,em chua co trieu chung phat benh. em hay di xet nghiem va song lac quang giong nhu chi day. tuoi em con tre em con cho doi thuoc duoc lau ma.neu em cu nhu vay.em se o phai chet vi benh ma em chet vi buon do .hay song va cho doi ok