PDA

View Full Version : 8/3 ngày của Mẹ

toi_loi
06-03-04, 06:26 AM
Trong chúng ta ai chẳng có mẹ, có ngừơi con rất có hiếu với cha me nhưng vẫn có những đứa con bất hiếu đã làm cho bố mẹ mình đau khổ rất nhiều và tôi là môt trong số đó

T.H ngày 8/3/2003

mẹ thân yêu, đây là 8/3 lần thứ hai con không có ở bên mẹ,
mẹ ơi, ở nơi đây con luôn cầu trúc cho mẹ mạnh khỏe, gắng sống đê đợi thằng con trai cua mẹ trở về, con nhất định sẽ về để làm trọn bổn phận của một ngừơi con, cái bổn phận thiêng liêng mà con đã đánh mất,
Me ơi, bây giờ thì con đã hiểu tại sao mẹ lại khóc khi thấy những bạn bè cùng trang lứa dâng tặng cho mẹ người ta bó hoa của ngày 8/3, còn mẹ thi vôi vã tất bật xoay sở để kịp đi chuyến xe buổi sáng lên thăm thằng con trai của mẹ và rồi mẹ phải uất nghẹn khi nghĩ tới thằng con trai đang trong trại cai nghiện, mẹ ơi,con biết mẹ đau đớn khi nghe mọi người hỏi về con, me chẳng biết trả lời làm sao, con đã khóc khi nghe mẹ nói rằng"con oi, nhà mình nghèo, mẹ chẳng có gì cho con mẹ chỉ cho con được tấm thân này, còn cuộc sống sau này xã hội sẽ dạy cho con, dù con có thế nào thì con vẫn là con trai của mẹ"
con biết vào những ngày này mẹ khóc rất nhiều, mẹ buồn nhiều lắm, nhưng gia đình khác vào ngày này họ vui ve
quây quần bên nhau còn mẹ vẫn thui thủi một mình, vẫn cặm cụi làm việc chỉ mong kiếm đựơc chút tiền cỏn con để lần sau lên thăm con sẽ mua thêm cho nó được bao thuốc, ấm chè.............

tranquoctuan
06-03-04, 09:54 AM
cô gắng lên nhé bạn ơi,tui tin rằng khi đọc được những dòng này mẹ bạn mãn nguyện lắm đó,hài lòng lắm đó ,bởi thằng con cưng của mẹ bạn đã chín chắn rùi,biết suy nghĩ rùi,nhưng hy vọng khi bạn tái hòa nhập công đồng bạn sẽ ráng vượt qua những phút yếu lòng để chở thành thằng con ngoan của gia đình nhé .thân

hạt bụi lạ
07-03-04, 04:29 AM
Originally posted by toiloi@Mar 5 2004, 11:26 PM

T.H ngày 8/3/2003

Đấy là ngày 8.3 của 1 năm về trước !
Còn năm nay, Toiloi ui, tin chắc là bạn đang làm một cái gì đó thật ý nghĩa dành cho mẹ ! :clap:
Chúc bạn và mẹ của bạn luôn zui zẻ ! :)

romance
10-03-04, 12:11 PM
mình là con một trong gia đình nhưng ba mẹ đi làm xa hoài .Đã 3 năm rồi mình chưa tặng được mẹ đóa hồng của ngày phụ nữ .Nhìn thấy bè bạn xung quanh mua quà tặng mẹ mình cũng buồn lắm chứ ..........hic hic .Mẹ ơi thấu hiểu cho lòng con ..........