PDA

View Full Version : không nên sống trong nỗi rằn vặt

tranquoctuan
06-03-04, 11:10 AM
nhiều bạn trẻ khi vượt qua ngưỡng cửa tử thần rồi (cai nghiện thành công )luôn sống trong nỗi dằn vặt về quá khứ của mình ,một quá khứ tội lỗi luôn có cảm giác có nhiều ánh mắt tò mò đang đánh giá bạn ,để ý bạn và rồi bạn thấy mắc cỡ ,tự ti, và tự khép cách cửa tâm hồn của chính mình lại và đương nhiên sự hòa nhập cộng đồng của bạn đã gặp trở ngại.

sẽ rất tai hại đó bạn ạ ,bởi nó tạo cho tinh thần bạn luôn căng thẳng và không có người chia sẻ và cứ ngày qua ngày vô tình bạn đã bị căn bệnh trầm cảm,mà khoa học gọi là strees và đến một lúc nào đó bạn không tự ghìm mình được ,và không thắng nổi chính bản thân bạn bạn sẽ chơi lại điều đó quả tệ hại vô cùng bởi chính những suy nghĩ của bạn hại bản thân bạn điều mà trước đây bạn đã cố từ bỏ chúng (chất matuy1 chết người)và rồi mọi người lạino1i bạn "uh ma túy làm sao bỏ được nó sẽ nghiện suốt đời thôi "và đó lại là sai lầm đó bạn abởi tại sao bạn không nghĩ ngược lainhỉ ,khi mọi người nhìn bạn với đôi mắt tò mò đó ,tại sao bạn không ngi4 rằng họ cho là tôi rất bản lãnh đã bỏ được ma túy làm lại cuộc đời ,chơi là xấu nhưng bỏ được là điều rất tốt tại sao bạn không ngi4 họ nhìn bạn với con mắt khâm phục và sự cảm thông tin tưởng bạn đang dần khá lên như vậy con người bạn tự nhiên thay đổi cửa sổ tâm hồn của bạn luôn mở rộng từ đó giúp bạn hòa nhập cộng đồng tốt hơn giúp bạn yêu đời hơn và giúp bạn nhiều niềm vui trong cuộc sống để cuộc đời bạn có ích hơn "không phải dậy đời ghen nghĩ sao nói vậy xin được góp ýhiiiiiiiiiii