PDA

View Full Version : đừng kiếm cớ để thư lại ma túy

tranquoctuan
06-03-04, 11:32 AM
chúng ta đều biết những người ngien ma túy khi bỏ rồi khi bỏ rồi nhưng tỉ lệ tái nghiện rất cao ,không phủ nhận rằng ma túy rất khó bỏ (bỏ hẳn)nhưng còn một vài nguyên nhân khác dẫn tới tái nghiện .

các bạn trẻ tâm hồn rất dễ xúc động đôi khi lãng mạn thái quá và sự bồng bột của tuổi trẻ cũng đều là một trong nhưng nguyên nhân dẫn tới tái nghiện ,như tôi đã nói ở trên tuổi trẻ thừng bồng bột dễ vui dễ buồn ,khi buồn họ nghĩ uh chơi một lần có nghiện lại đâu mà sợ và khi vui họ cũng ngi4 vậy nhưng các bạn không biết rằng tì vết quá khứ vẫn đang nằm trong cơ thể bạn chỉ cần chơi lại một lần là bạn có thể nghiện như ban đầu ngay ,có thể bản thân tôi chơi 01-02-03 lần không nghiện nhưng bạn đã có vết rồi chỉ chơi lại 01 lân là đã có hậu quả ngay rối ,hậu quả mà bạn đã mất bao thời gian qúy báu để lấy lại và còn nhiều nguyên nhân khác từ gia đình bởi những người nghiện ma túy rất dễ xúc động ,đụng 01 chút là bạn tự ái ngay khi mà gia đình có ai đó xúc phạm bạn ,bạn bỏ đi chơi lại và rồi lại bắt đầu lại từ con số 0 tròn chĩnh ,còn cả những nguyên nhân từ cảm mạo hay 01 căn bệnh gi đó bạn nghĩ chơi vào cho người bớt khó chịu uh lại chết rồi và bạn lại sai lầm rồi bởi có thể khi đó bạn hết bệnh nhưng một căn bệnh tai hại hơn cả là bạn đã nghiện lại .

các bạn ạ tôi chẳng phải nhà tâm lý học nhưng đôi điều tôi viết lên bạn thử ngẫm coi có phải không ?có thể nó sai với bạn nhưng đa số các bạn trẻ vì những suy nghĩ thiể cận này mà tái nghiện nếu vậy thì xin đừng nhé bởi tương lai của bạn ,cuộc đời của bạn đừng vì 01 phút nông nổi mà hủy hoại nó nhé "đôi điều đóng góp mong được góp ý"

victorkazan
06-03-04, 12:35 PM
dung roi day cung chi mot phut bong bot ma toi da dinh den cai chet trang... chi vi ko hieu bit choi thu mot lan ma nhung lan sau ko the kim che duoc khi co mot nguoi ban da ru toi choi.. sau lan choi dau tien cua toi ma toi da dinh den nghien, ma tu nghien toi da mach phai can benh the ky HIV .hix cung chi vi mot phut bong bot ma da dua toi den cai chet trang do. toi mong rang cac ban con o vi thang nien thi dung co ma thu cai chet trang.

tranquoctuan
07-03-04, 01:55 AM
chúc mừng bạn đã chia tay được với cái chết trắng ,nhân dịp mùng tám tháng 03 tôi nghĩ đây là món quà vô giá và là những bông hoa đẹp nhất bạn tặng mẹ bạn người có công sinh thành và dưỡng dục ra bạn còn về căn bệnh của bạn tôi nghĩ nó chỉ là căn bệnh xã hôi thôi mà ,hãi cố gắng sông tốt hơn và đóng góp một phần sức lực của mình cho gia đình ,cho xã hội bạn nhé.thân