PDA

View Full Version : Làm ơn cho em hỏi thăm mấy anh ơi!

khach vieng tham
07-03-04, 03:42 AM
Con virus HIV khi vào cơ thể người thì nó xuất hiện trong máu sớm nhất là bao lâu?

SuperAdmin
07-03-04, 04:22 AM
vào cơ thể có nghĩa là đã xuất hiện trong máu rồi ! hì !

khach vieng tham
07-03-04, 05:27 AM
à!không,admin ơi.ý mình hỏi là khi nào thì xét nghiêm mới biết (sớm nhất là khi nào đó mà).

SuperAdmin
07-03-04, 10:52 PM
Thời gian phát hiện sớm nhất qua các xét nghiệm thông thường (Quick test)l à 4 đến 6 tuần kể từ ngày HIV xâm nhập vào cơ thể. Xét nghiệm này là xét nghiệm tìm kháng thể chống virus trong máu !

khach vieng tham
08-03-04, 01:01 AM
còn nếu muốn biết chính xác mình có bị bệnh hay không thì phải xét nghiệm ở thời điểm nào từ khi làm hành động có nguy cơ cao

trungheo
12-03-04, 07:47 AM
bạn có thể đến 53 Vũ Tùng P.2 Quận Bình Thạnh( gần chợ bà chiểu ), tại đó có điểm tham vấn và xét nghiệm HIV bảo mật miễn phí dấu tên. Bạn có thể an tâm về vấn đề bảo mật khi các nhân viên ở đó tư vấn cho các vấn đề của bạn.
Chúc bạn vui vẻ
:no1:

lisaqn
12-03-04, 08:13 AM
thế nếu xét nghiệm ở viện Pastuer thì có đảm bảo an toàn không vậy?? và đảm bảo bí mật chứ??

SuperAdmin
12-03-04, 10:59 PM
Đảm bảo bí mật và Pastuer là cơ sỡ xét nghiệm hoàn toàn có thể tin tưởng tuyệt đối được

khach vieng tham
19-03-04, 06:09 AM
Originally posted by khach vieng tham@Mar 7 2004, 06:01 PM
còn nếu muốn biết chính xác mình có bị bệnh hay không thì phải xét nghiệm ở thời điểm nào từ khi làm hành động có nguy cơ cao
mình ko có điều kiện đến 53 vũ tùng nên mình nhờ các bạn trả lời giúp dùm mình.thật ra mình rất muốn biết đó các bạn.

quanghuy09
19-03-04, 10:46 PM
Thời gian phát hiện sớm nhất qua các xét nghiệm thông thường (Quick test)l à 4 đến 6 tuần kể từ ngày HIV xâm nhập vào cơ thể.

khach vieng tham
25-03-04, 01:02 AM
anh quang huy cho em hỏi,nếu xét nghiệm bằng quick test ở thời điểm 4 đến 6 tuần thì độ chính xác của nó được bao nhiêu phần trăm.

SuperAdmin
25-03-04, 02:16 AM
Để có kết luận HIV/AIDS dương tính phải làm ba xét nghiệm với ba phương pháp khác nhau cùng trên một mẫu máu (Elisa1, Elisa2, Quick test) và ba loại sinh phẩm khác nhau. Không thể kết luận HIV dương tính nếu chỉ làm 1 phương pháp thử hoặc 3 phương pháp thử trên 2 mẫu máu khác nhau. Có 2 cơ quan đủ chức năng kết luận HIV dương tính (tìm thấy kháng thể HIV trong máu) : Viện Pasteur, Trung tâm y tế dự phòng

P/S : còn những vấn đề thuộc chuyên môn có lẽ mình không nên nói ra vì sẽ gây sự khó hiểu cho các bạn