PDA

View Full Version : HÃY ĐỐI MẶT VỚI CUỘC SỐNG

be_bi32
07-03-04, 09:39 AM
Bạn đang buồn phiền vì rất nhiều chuyện:vì việc tăng cân, về chuyện tình yêu,công việc bị trục trặc...có rất nhiều nỗi buồn mà bạn có thể kể tên và có những nỗi buồn mà bạn không thể gọi nó là gì.
Tất nhiên là cuộc sống không thể không có những nỗi buồn ,điều quan trọng là bạn cần phải biết, buồn phiền là một sự lãng phí ,lãng phí thời gian, lãng phí tinh thần ,sức khỏe, vật chất...phải biết chấp nhận và sóng chung vói những điều phiền muộn. Vì vậy thay vì tiếp tục rầu rĩ ,bạn hãy dùng sinh lực và sự thông minh của mình để làm cho cuộc sống của chính bạn trở nên tốt đẹp hơn.Bạn hãy hiểu cuộc sống là cuộc sống chứ không phải là cuộc sống là những gì bạn muốn.
[b]những lúc buốn phiền nên nghĩ đén 4 điều sau:

1. cuộc sống là như vậy, mọi nỗi buồn phiền luôn tồn tại bên cạnh những niềm vui.Bởi bạn ko thê kiểm soát hết mọi thứ xung quanh cuộc sống của bạn. Bất cứ việc gì đã xảy ra và dù nó mang lại kết quả không được tốt như ạn mong đợi, buồn phiền sẽ lãng phí thời gian của bạn.

2. bạn hãy hít thật sâu, sau đó từ từ thở ra và tự hỏi bản thân" điều tồi tệ nhất có thê xảy đén với cuộc đời mình là gì?" nếu như bạn thấy mình có thể sống được với những điều tồi tệ nhất đó vậy thì nõi buồn bạn đang mang chỉ là chuyện nhỏ...

3.hãy cười với bản thân! hãy làm gương mặt bạn rạng rỡ bởi những nụ cười ! cười vói bản thân một cách thường xuyên sẽ giúp tâm hồn bạn luôn được thoải mái thư giãn.

4. hãy bắt đầu những bước đi mới ngay từ bây giờ! khi có những kế hoạch mới bạn sẽ thấy thoải mái hơn....

và còn ,còn rất nhiều những điều làm cho cuộc sống của bạn tốt đẹp hơn tại sao chúng ta không thoải mái với nó? và "cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy ta có thêm ngày nữa để yêu thương"