PDA

View Full Version : Tôi đả lở

Tôi Tuyệt Vọng
12-03-04, 02:34 AM
làm sao để nhanh chóng quên đi ma túy
vì đua đòi tôi đả lở vướng phải căn bệnh nầy hiện nay tôi rất tuyệt vọng . Tôi đả tự cai nghiện rất nhiều lần rồi nhưng sau mổi lần cai tôi điều bị tái nghiện lại
Bây giờ tôi chẳng biết phải làm sao nữa , bạn bè thì bỏ tôi xung quanh tôi chỉ còn lại những nổi cô đơn và tuyệt vọng
với tôi bây giờ chắc có lẻ là cái chết sẽ dể dành hơn đối với tôi
Tôi đả sử dụng ma túy hơn 6 năm nay có lẻ với thời gian ấy thì tôi chẳng bao giờ có thể cai được
Tôi viết ra bài nầy không phải tôi muốn tìm lòng thương hại nơi các bạn nhưng nếu như ai là người đả đi trước tôi và đả thành công trong việc cai nghiện ma túy thì làm ơn cho tôi xin 1 lời khuyên chân thành

trungheo
12-03-04, 02:48 AM
[b]Chào bạn, trước kia tôi cũng đã là một người nghiện ma tuý, 6 năm trời tôi đã sống trong vũng bùn của xã hội. từ một sinh viên của đại học luật tôi đã trở thành một tên tội phạm chỉ vì ma tuý. Cũng vì nó tôi đã mất đi tất cả gia đình, bạn bè, người yêu... và cái đau đớn nhất là tôi đã tự đánh mất đi tuổi trẻ của mình...hiện tại tôi đã cai được 3 năm và đang làm việc tại dự án tham vấn HIV tự nguyện miễn phí dấu tên.
Nhưng mỗi lần nhìn lại quá khứ toi cảm thấy rùng mình sợ hãi, tôi biết cảm giác của bạn bây giờ và tôi cũng hiểu bạn đang muốn gì. Hãy cố lên, hãy tìm đến với bạn bè, đó chính là nguồn động viên giúp đỡ bạn.
Hãy liên lạc với tôi nếu cần sự giúp đỡ.
Nguyễn Quang Trung:
ĐT: 0913714688
:lay:

chitcon289
12-03-04, 02:56 AM
Chào bạn! Thời gian 6 năm nghiện là một khoảng thời gian khá dài và thật khó khăn với bạn. Ý chí quyết tâm là điều kiện tiên quyết trong việc cai nghiện. Sẽ có lúc bạn nản vì nhiều yếu tố tác động. Nhưgn cũng có người nghiện lâu hơn bạn đấy(lên tới mười mấy năm), nhưng họ vẫn cai nghiện thành công, vậy vì cớ gì bạn ko thể làm được.
Bạn có thể liên lạc với admin, anh Trung hoặc anh Dũng Chi để được tư vấn cai nghiện trực tiếp! Bạn liên lạc qua đường dây nóng của web!
Chúc bạn có thêm nghị lực và niềm tin trong cuộc sống. Cố gắng lên nhé!!!

langtu
12-03-04, 03:17 AM
Làm sao để quên ma túy?! Bạn phải có niền tin vào cuộc sống, một niềm tin chính mình, một niềm tin vào nghị lực của mình cộng với sự tư vấn của những người như bạn, nhưng họ đã thành công , đã chiến thắng bản thân mình , cai nghiện thành công.
Hãy tham gia DD này! Bạn sẽ có thêm nghị lực !!!
Cũng chẳng ai thương hại mấy người nghiện đâu!

diêm vương tinh
12-03-04, 05:44 AM
uhm....tôi ko phải là người đã từng nghiện ma túy , cũng ít được tiếp xúc với người nghiện ma túy . tôi ko hiểu cảm giác hiện tại của bạn là gì , nhưng tôi mong sẽ góp 1 phần nào đó giúp bạn . cuộc sống luôn đầy biến động , và con người phải chịu ảnh hưởng của nhưng biến động đó . đôi khi , con người ta dễ đánh mất chính mình và sa ngã vao con đường đen tối. nhưng , mọi chuyện điều có cái " về sau " của nó . cuộc đời của bạn tuy lầm lỡ nhưng tương lai sau này , biết đâu bạn sẽ ko còn đi trên con đường lầm lỡ đó nữa , cuộc đời của bạn sẽ mở ra 1 trang mới . đừng nối tiếc quá khứ nữa , mà hãy nhìn thẳng vao tương lai . ko có gì là quá muộn nếu con người biết nhận ra lỗi lầm và sữa chữa nó .
chúc bạn thành công !

Tôi Tuyệt Vọng
12-03-04, 07:13 AM
các bạn ạ ! gia đình tôi hiện củng đang động viên và giúp đở tôi cai nghiện tại nhà nhưng tôi không biết mình có làm được hay không vì hể mổi lần tôi bước ra khỏi nhà là tôi lại tìm tới ma túy .
tôi viết bài nầy với các bạn không biết là tôi có làm được hay không , nhưng bắt đầu từ đêm nay tôi sẽ nhờ gia đình tôi nhốt tôi lại và mời bác sĩ về cai nghiện tại nhà .
tôi rất cảm ơn những lời động viên của các bạn , tôi sẽ cố gắng không để những lời của các bạn trở thành vô nghĩa
nếu như từ đêm nay cho tới 20-3 mà tôi hoàn toàn khỏe mạnh thì 21-3 nầy tôi sẽ cùng các bạn tham gia giao lưu cùng http://maikhongphai.org
hôm đó tôi sẽ đi cùng các bạn trong BQT của MKP có thể là các bạn sẽ không nhận ra tôi nhưng tôi rất vui khi được nhình thấy các bạn

only_you223
12-03-04, 07:34 AM
Hi Tôi Tuyệt Vọng !
Mình biết cai nghiện là cả một quá trình đấu tranh giành sự sống giữa bản thân và cái chết trắng. Mình thật sự mong rằng những nổ lực của gia đình bạn cũng như của bạn sẽ chiến thắng. Văn phong mình không hoa mỹ, cũng như không được trau chuốt nhưng chắc chắn đó là lời chúc rất chân thành của mình. Good luck.

a2z
12-03-04, 11:27 PM
Tôi Tuyệt Vọng à! Bạn không được tuyệt vọng đâu đấy. Còn 1% hy vọng thì vẫn cứ là hy vọng cơ mà. Nếu bạn thấy khó khăn khi cai nghiện tại nhà thì bạn nên tìm một trung tâm cai nghiện tập trung đi (Bạn có thể tìm dễ dàng trên web này). Ở Tp.HCM thì thời gian có thể lên đến 3 năm hoặc hơn đấy. Đấy là khoản thời gian dài đủ để bạn quên đi cái chết trắng nếu bạn thật sự có quyết tâm.
Thân! Chúc bạn thành công!

toiloi
14-03-04, 04:42 AM
chào bạn, truớc tiên mình xin chia sẽ với bạn và lấy tư cách là một người nghiện và đã cai dược xin phép được nói cùng bạn câu này : công cuộc cai nghiện có thành công hây khong phụ thuộc rất nhiều vào một yếu tố dó là nghị lực dù môi trường cai nghiện có tốt dến bao nhiêu mà bạn không có nghị lực thì cùng hỏng thôi bạn à. hãy vững tin để vượt qua thử thách bạn nha, nếu bạn cần thông tin hoặc những phương pháp cai nghiện tại nhà thì hãy lien lạc với tui nha: YIM: noi_dau_con_mai82 (tất nhien7 cũng chỉ là kinh nghiện của bản thân tui thoi) bye

quynhmy84
14-03-04, 04:51 AM
bạn ơi, cố gắng lên bạn nhé.Mọi nỗ lực của bạn sẽ đem đến cho bạn cuộc sống vui vẻ sau này đó, bạn hãy nghĩ rằng bên cạnh bạn có rất nhiều người đang ủng hộ bạn, mong chờ bạn bỏ cái chết trắng để có thể trở về với cuộc sống bình thường! Hi vọng khi đi họp room chúng ta sẽ that vui vẻ hén.

Tôi Tuyệt Vọng
22-03-04, 09:32 AM
cám ơn tất cả các bạn và những lời động viên , mình chẳng biết phải nói thế nào cho phải . thật sự thì mình cảm động lắm
lần nữa mình xin các bạn hảy nhận lấy lời cảm ơn của mình , mình đả tự cai nghiện tại nhà đc 5 hôm rồi , thèm lắm nhưng ko có dám nữa
mình không biết mình có thể giử như thế nầy nữa hay không , người ta nói cai nghiện thì ko khó nhưng vấn đề có giử đươc hay không thì mới là vấn đề
mình chẳng có nhiều bạn , lúc trứơc chơi với mấy thằng bạn củng điều nghiện ma tuý , bây giờ không chơi với tụi nó nữa chẳng biết phải đi đâu và chơi với ai , vướng vào tụi kia nữa thì mình sợ mình không giữ được , con bạn bè đàng hoàn thì chẳng có
mình buồn quá , giá như mình chẳng sinh ra trên thế gian nầy thì có vẻ hay hơn
thôi mình đả làm phiền các bạn nhiều rồi , chào các bạn mình rất mong đựoc biết tất cả các bạn

toi_loi
29-03-04, 09:51 AM
Bạn à, hồi dó mình cũng giống bạn bây giờ nè tưởng chừng như cuộc dời này dã quay lưng lại với mình cai rất nhiều lần mà vẫn thất bại tưởng chừng như mình sẽ chết, nhưng không trái dất này vẫn quay và con người vẫn cứ sống . Truòng hợp của bạn cũng là bình thường thôi mà bạn đường suy nghi theo lối tiệu cực nhu vậy

quyết tam......quyết tâm........và hãy quyết tâm......mình tin là bạn có thể bỏ đuợc hạy cố gắng bạn nhé, Thân

catbuitinhdoi
29-03-04, 11:00 AM
lúc trứơc chơi với mấy thằng bạn củng điều nghiện ma tuý , bây giờ không chơi với tụi nó nữa chẳng biết phải đi đâu và chơi với ai , vướng vào tụi kia nữa thì mình sợ mình không giữ được , con bạn bè đàng hoàn thì chẳng có
mình buồn quá
đây mới chính là tâm sự mà những người trng cuôc mới hỉu và cũng chính lý do này nên nguy cơ tái nghiện rất cao.
Hãy cố gắng nhìu hơn hy vọng trong thời gian ngắn bạn sẽ tìm dc niềm vui trng cuộc sống. Nếu rãnh thì hãy liên lạc với tui nick YM nhu1conme để nói chuyện thêm. Chúc bạn cai thành công

Tôi Tuyệt Vọng
12-04-04, 08:16 AM
cảm ơn các bạn , mình ngàn lần cảm ơn các bạn đả động viên mình , hiện nay mình đả khoẻ lắm rồi . Mình chẳng biết nói sao cho phải , chưa bao giờ mình lại vui vẻ như lúc nầy tuy là hiện nay mình đang được gia đình quản lí rất chặt chẻ nhưng củng nhờ có vậy mà mình đả vượt qua được những cơn vật vả , có lúc mình cứ ngỡ rằng mình không thể chịu nổi nữa vì thiếu thuốc . Các bạn có biết không khi mình cai nghiện ở nhà tới hôm thứ 3 , vì bị vả quá mình không chịu nổi nên đả trốn nhà đi ra ngoài nhưng lại bị gia đình phát hiện và bắt về , khi về nhà mình đả sữ dụng hết thảy 20 viên thuốc ngủ mà gia đình mình đưa cho mình để mình có thể ngủ tốt hơn và đở bị vật vả . Mình tưỡng rằng với số lượng thuốc đó mình sẽ mải mải không còn biết đau đớn là gì nữa nhưng mình lại không chết đêm đó vì uống thuốc ngủ quá nhiều nên mình không thể ngủ được mà ngược lại mình rất mệt . Lúc đó mình lại đâm ra sợ rằng mình sẽ chết , mình chẳng biết khi mình chết đi rồi mình sẽ như thế nào nữa , mọi người có đau buồn vì mình không hay là đáng đời 1 thằng nghiện
Tới trưa hôm sau mình tỉnh lại , tự nhiên mình cảm thấy hối hận việc mình đả làm , bởi vì mình nghĩ khi mình chết rồi đâu phải là xong rất nhiều sữ việc khác sẽ đến với gia đình mình nữa , tự nhiên mình cảm thấy rất hối hận , mình đả quyết tâm cai nghiện và làm 1 con người tốt để gia đình mình sẽ không hối hận khi đả dốc hết tất cả sức lực để mình rời xa con đường mình đả lầm lổi

chitcon289
14-04-04, 03:25 AM
Thật là một dấu hiệu tốt. Rất mừng là bạn đã nhận thức được mọi việc cũng như biết được sự quan tâm của gia đình dành cho bạn. Hãy cố gắng lên nhé bạn. Mọi người đều đang cổ vũ cho những nỗ lực của bạn đó !!! :no1:

haibinh2911
19-05-04, 11:21 PM
Cuộc đời dài 60 năm là vừa đủ cho ta làm được những điều mà ta mong muốn...Bạn ơi nếu bạn vừa đôi mươi thì cuộc đời còn dài lắm cho bạn làm lại tất cả đó...hãy sống từ hôm nay cho tất cả những điều tốt đẹp đó bạn nhé !!!

nubatuoc_ktntn
20-05-04, 12:52 AM
chúc mừng thành công bước đầu của TTv nhé!Mong bạn sẽ thành công thực sự và tránh xa được matuý.Bạn và những người bạn ở đây vẫn may mắn vì còn có hoisinh giúp đỡ .Hè này nhất định tôi sẽ cố gắng chỉ cho anh tôi cách dùng net để anh ấy vào đây!