PDA

View Full Version : chúc em hạnh phúc

tranquoctuan
12-03-04, 06:32 AM
chúng ta đã đến với nhau bằng một tình yêu đích thực ,anh cứ nghĩ rằng tình yêu của chúng ta sẽ bền chặt và vĩnh cửu ,nhưng tới giờ phút này nhận được tin em đã không còn là của anh ,anh thật bàng hòang và thất vọng ,thật là buồn 01 nỗi buồn không thể tả được bằng lời nói mà cũng chẳng có từ ngữ nào nói lên được nỗi buồn trong anh ,và anh chợt nhớ tới bài hát"chúc em hạnh phúc của lam trường"một bài hát gần như chì viết cho mình anh và trong tận cùng tâm hồn anh ,anh cũng chúc em hạnh phúc.

anh biết có thể thời gian sẽ qua đi ,và rồi chúng ta sẽ lại có nhữnh hạnh phúc mới bên người mình yêu ,nhưng anh biết rằng những kỷ niệm đẹp của chúng ta sẽ chẳng phai nhạt trong anh ,chúng ta đã đến với nhau đã thương nhau ,và cũng đã hy sinh vì nhau rất nhiều và hơn thế nữa chúng ta có nhiều kỷ niệm mà có lẽ cả cuộc đời này anh sẽ không thể quên ,em yêu,em hãy nhớ lại đi ,nhớ lại những gì mà chúng ta đã từng sống ,đã từng phải chịu đựng và cũng đã từng phài đối mặt với những khó khăn của cuộc đời ,mà bây giờ em lại đang tâm vứt bỏ chúng sao em. có đôi khi anh nghĩ rằng chúng ta sẽ rất hiểu nhau và chẳng có gì chia rẽ được chúng ta và trong mọi hoàn cảnh chúng ta cũng đều tha thứ được cho nhau ,và anh đã làm được điều đó ,còn em,chưa gì em đã nỡ quên những gì em đã hứa với anh rồi sao,em đã quên hay em không thể cùng anh vượt qua những khó khăn trong cuộcc sống mà chúng ta đã gặp phải ,mặc dầu vậy anh cũng luôn mong em được mạnh giỏi,và sống hạnh phúc bên người mình yêu ,và có khi nào đó em nhó tới anh ,thì xin em hãy nhớ lại thủa nào chúng mình bên nhau mà tôn trọng và nâng niu nó chứ đừng đang tâm dẫm đạp lên nó em nhé .

với anh bây giờ chỉ có thể viết lên bấy nhiêu đó ,như là tự tâm sự với chính bản thân mình vậy ,và anh biết rằng có nói bao nhiêu đi nữa ,có làm bao nhiêu đi nữa ,thì anh cũng đã mất em ,một sự mất mát không nhỏ của cuộc đời cũng có đôi khi anh chợt nghĩ ,không đâu, anh không thể mất em đâu nhưng rối anh cũng tự tìm được câu trả lời cho chính mình ,em đã không còn là của anh ,và cho dù cuộc đời này có thay đổi ra sao và thơi gian có thay đổi tới mức nào thì anh vẫn cứ yêu em,và thành tâm chúc em hạnh phúc

Nothingtolose
03-05-04, 07:51 AM
sao giống bài hát của Lam Trường quá vậy?? Chúc em hạnh phúc :((

mickey
03-05-04, 10:25 PM
cuộc sống có rất nhiều chông gai và thử thách, cũng có thật nhiều thay đổi. mong anh hãy tha thứ cho em. trong tận sâu trong lòng em, em vẫn còn yêu anh lắm. nhưng xin anh hãy tha thứ cho em, em quá yếu hèn nhát, quá yếu đuối để cùng anh vượt qua tất cả.
anh yêu,( xin cho em gọi anh bằng anh yêu như thế chỉ lần nay nữa thôi vì em biết em không còn dịp nào nữa),nhớ anh nhiều, yêu anh nhiều nhưng em cần 1 sự bình yên, một sự che chở. em biết là khi rời xa anh, em sẽ mất đi anh_ người em yêu_ mãi mãi nhưng việc gì cũng có cái giá của nó ,anh à.có lẽ người đó không bằng anh về mặt này hay mặc khác nhưng nguời ấy đã đem đến cho em cảm giác được che chở, được bảo vệ. sẽ có người con gái khác mạnh mẽ hơn em, tốt hơn em đến với anh, và anh cũng sẽ yêu người ta nhé anh yêu.nói ra lời này em chẳng muốn chút nào vì em thật ích kỉ, chỉ muốn anh chỉ yêu một mình em thôi, nhưng em biết, em đã không còn quyền gì, hay tư cách gì giữ anh cho một mình em.vì vậy anh hãy chọn một người thật tốt và quên em
anh ơi, khó mà nói cho anh rõ tâm trạng của em lúc này nhưng tình yêu em dành cho anh là thật lúc trước vậy, bây giờ cũng vậy. cũng như anh, em mong anh được hạnh phúc nhé anh yêu."nào ai biết trong tình yêu, lòng đau xót nhìn người bước đi.......thầm mong ước em đẹp đôi, tình yêu ấy đành nhừơng lối đi. trái tim anh thật lòng chúc cho em hạnh phúc"hãy nghe bài hát đó nhé anh. em thật lòng chúc anh hạnh phúc.

Nothingtolose
04-05-04, 12:00 AM
Thôi nhé , từ nay giả biệt rồi
Đường tình hai lối rẻ ngăn đôi
Người đi , kẻ ở duyên đành lỡ
Mộng cũ vùi chôn một nẻo đời

Người về phương ấy thắm tình mơ
Để lại sầu thương một bóng chờ
Đã biết không tròn câu ước hẹn
Sao còn rơi lệ khóc cùng thơ

Thôi nhé , đường em , em cứ đi
Tìm quên kỷ niệm chẳng mong gì