PDA

View Full Version : nghiện ma túy nỗi đau không của riêng ai

tranquoctuan
13-03-04, 01:16 AM
là 01 người con gái đượng nhiên là bạn mong muốn có 01 gia đình hạnh phúc ,và có 01 người chồng thành đạt(ở đây nói chung ,chống hay người yêu hoặc vợ cũng vậy)vậy thì tuyệt vời quá rùi ,nhưng điều đó không xảy ra thì sao?người chồng mà bạn yêu thương kính phục đã nghiện ma túy vậy bạn sẽ nghĩ gì và đối sử như thế nào,?bạn có chắc là bạn sẽ yêu chồng bạn mãi chứ đây là những câu hòi khó trả lời nhưng xin được nói với bạn ,cần phải xác định rõ rằng ,ma túy là 01 căn bệnh xã hội mà không chỉ người chồng hợc người yêu bạn mắc phải ,đồng ý rằng nó ảnh hưởng không nhỏ tới uy tín của bạn,nhưng vì tình yêu của mình bạn hãy vượt qua tất cả bạn nhé.

ngày nay ma túy đã làm hại biết bao gia đình ba mẹ phải xa con,chồng phải xa vợ,vậy nếu bạn trong hoàn cảnh đó bạn sẽ sử sự như thế nào ?trước tiên bạn phải xác định được rằng người chông mà mình đã hằng yêu quý đang nghiện chỉ là khó khăn trước mắt ,bạn phải có niềm tin rằng trong tương lai không xa chồng bạn sẽ vượt qua những cám rỗ này cũng đồng ý với bạn rằng trước mắt họ rất tàn tạ về thể xác tinh thần vât chấtvvvvvvv......vậy thì bạn có còn thương chồng mình nữa không ,tất nhiên bạn phải hỏi chính bản thân mình coi ,còn không?nếu không bạn phải tự coi lại bản thân mình nhé ,không lẽ vì một chút khó khăn mà bạn không thể chi sẻ với chồng bạn sao?vợ chồng sống với nhau nhằm chia sẻ những niềm vui nỗi buồn trong cuộc sống,không lẽ những niềm vui thì chia sẻ còn những nỗi buồn thì không sao?vậy bạn là người ích kỷ rồi và đương nhiên điều đó vô tình làm chồng bạn nghiện nặng hơn,còn nếu như bạn còn rất yêu họ ?oh thì điều này thật tuyệt,tui biết bạn rất đau khổ nhưng bạn hãy tự an ủi bản thân mình ,và nghĩ tới những kỷ niệm đẹp trước đây của bạn,đồng thời khuyên bảo người chồng của mình sớm hoàn thiện mình hơn (đi cai nghiện sớm)lúc đó bạn đã giúp đỡ người chồng của mình thành công rùi đó.

còn bản thân những người chồng thì sao?họ cần hiể rằng người vợ của mình đang rất đau khổ ,và rất mong muốn sự tỉnh ngộ của bạn càng nhanh càng tốt,bạn thử nghĩ coi nếu cứ tiếp tục chung sống với ma túy như vậy rùi bạn có giữ được vợ mình không ?họ có thể chịu đựng được 01-02 lần chữ không phải mãi mãi(lòng kiên nhẫn của con người có giới hạn )rồi còn gia đình ,con cái ,còn những ánh mắt của xã hội của mọi người rồi còn chính ức khỏe và tương lai của bạn nữa, hãy vì hạnh phúc của mình mà tỉnh ngộ bạn nhé.