PDA

View Full Version : những lý do để bạn vui khi chưa có bạn trai

thề không yêu
19-03-04, 02:02 AM
có vài người than phiền rằng họ thật buồn khi mà xung quanh mình ai cũng có bạn trai, còn mình thì chưa=>mất tự tin vào bản thân. vậy thì hãy đọc bài này và bạn sẽ thấy rằng: ko có bạn trai? bình thường thôi.
Thứ 1: bạn được tự do làm những gì mình thích,ko lo phải được sự đồng ý của người ta mới dám làm.
Thứ 2: tha hồ kết bạn mới và đi chơi với bạn bè tự do ko sợ bị...ghen.
Thứ 3: có thời gian tham gia những hoạt động chung trong những dịp lễ tết.
Thứ 4: ko phải suốt ngày nghĩ tới người ta, rảnh đầu óc học bài
....
còn lý do nào nữa thì các bạn bổ sung giùm nha.

a2z
20-03-04, 09:21 AM
Nhưng thiệt thòi lắm "chị" ơi!
Thứ 1: Bạn biết hỏi ý kiến ai về tâm lý... phụ nữ.
Thứ 2: Tha hồ kết bạn mới nhưng có bạn trai không?
Thứ 3: Nhưng lễ tết mà "một mình thui thủi" thì chán lắm
Thứ 4: Nhưng mà nhật ký của "chị" đơn địu chết đi thui...
...
"Chị" ui còn gì nữa không?

nhocthuytien
23-03-04, 11:43 PM
Originally posted by a2z@Mar 20 2004, 02:21 AM

Thứ 1: Bạn biết hỏi ý kiến ai về tâm lý... phụ nữ.
Thứ 2: Tha hồ kết bạn mới nhưng có bạn trai không?
Thứ 3: Nhưng lễ tết mà "một mình thui thủi" thì chán lắm
Thứ 4: Nhưng mà nhật ký của "chị" đơn địu chết đi thui...
...

Để NTT nói cho bạn thấy là lời bạn nói sót chỗ nào nhe.. :)
Điều 1 bạn nói, KHÔNG ĐÚNG... bởi vì con trai còn cần phải kiếm bạn thân là NỮ để học về tâm lý phụ nữ mà. Chắc bạn đang nhầm vì ở đây đang nói việc con gái không cần thiết có bạn trai thì vẫn sống vui vẻ được mà..

Điều 2: Ai nói không được quyền kết bạn trai chứ? Bạn trai khác với người bạn yêu nha. :) Bạn bè thì đâu có phân biệt trai hay gái chứ.

Điều 3: Không có người yêu nhưng có cả đám bạn đó.

Điều 4: Không nhất thiết cuốn nhật kí chỉ để viết có mỗi một người con trai thôi chứ? Bạn còn nhiều công việc trong một ngày mà????

thaipeace
24-03-04, 12:36 PM
Cái đó thì lí tưởng hóa rồi tiên ạ , theo mình thì a2z không phải là không có lí . Có những khi những điều mà lâu nay mình nghĩ là không cần thiết sẽ tạo những khoảng trống đáng kể trong tâm hồn đấy !

a2z
25-03-04, 12:11 AM
NTT!
Điều 1: Con trai học tâm lý phụ nữ trong sách vở, báo chí... qua tiếp xúc với phụ nữ (con gái cũng học tâm lý phụ... nam như vậy) còn con gái học tâm lý phụ nữ qua... con trai.
Điều 2: Thì a2z cũng có nói từ nào là "người yêu" đâu nhỉ? TKY cũng nói về bạn trai thôi...
Điều 3: Chỉ sợ "một mình mình lại thương mình xót xa" thui. Cả đám bạn nhưng mà có ai chăm sóc "đặc biệt" đâu.
Điều 4: Tôi có nói nhật kí chỉ để viết về một người con trai đâu? Nhưng nhật kí mà chỉ có công việc thì giống như quyển... sổ

diêm vương tinh
25-03-04, 12:39 AM
^_^ ....!

có bạn trai cũng ...sướng mà ko có bạn trai càng sướng hơn . hình như trong phần chữ kí của 1 thành viên nào đó có câu như vậy nè :
" yêu làm chi để tiền ăn diện
sống cô đơn cho trai (gái) nó thèm ..."

nhocthuytien
25-03-04, 06:37 AM
Thaipeace: :) thật ra thì NTT không nói là a2z không có lý, mà là còn thiếu nên NTT bổ sung thôi mà ... Chẳng qua đọc thì nó không hợp lý lắm. Trường hợp này chỉ khuyến cáo với những người con gái đừng vì không có bạn trai, thấy người khác có cũng quýnh lên... chứ không phải là khuyến cáo cho mọi phụ nữ đâu mà.

a2z: hì chẳng qua NTT thấy bạn viết vậy không hoàn toàn đúng (vì mặt phải cũng có mặt trái mà.. )nên NTT viết thêm bổ sung thôi... ko ngờ làm bạn cảm thấy ko phải và bạn phản ứng lại như vậy... cho NTT xin lỗi nếu có gì quá lời.. :) Lý do thì NTT đã nêu với Thaipeace rùi đó..

thaipeace
26-03-04, 01:23 PM
Ai ai cũng cần có một nửa cảu mình mà , chỉ có nguời ít người nhiều thôi !

nhocthuytien
27-03-04, 08:21 AM
Hehe, câu này mới à nghen Thái. Phải học thêm điều Thái nói mới được, trước giờ Tiên toàn là nghe câu "Ai cũng cần có một nửa của mình, chỉ có sớm hay có muộn mà thôi." :)

người ta
27-03-04, 09:59 AM
Hì hì ! níu topic này mở ra trứơc đây thì NT đã vô tranh luận rôm rả với mọi người rồi . Nhưng bi giờ thì....đành nhưòng chỗ cho bakon ! :D

thaipeace
27-03-04, 12:18 PM
càng đông cầng vui chứ sao !
Tiên nè , có phải la có người cho chuyện đó là quan trọng có người cho chuyện đó lá không quan trọng không , cho nên người ít người nhiều là nhu vậy đó !

a2z
28-03-04, 09:58 AM
Trừ thầy tu. Còn ai cũng cần có người chia xẻ, gánh vác và cả... đe dọa nữa (dĩ nhien là đe dọa dễ xương thui).

thề không yêu
30-03-04, 01:27 AM
trùi ui...ý mình chỉ là an ủi những girl chưa có bạn trai mà sợ ế thôi mừ. vì cứ thấy thiên hạ có người yêu là đâm đầu tìm người yêu theo cho hợp phong trào đó.cũng là để...an ủi bản thân mình thôi mà. hix, dzậy mà hổng có ai hỉu cho. hix, buồn wá :no:

chitcon289
30-03-04, 01:36 AM
Phong trào nhưng cũng phải có tình cảm nữa chứ TKY! Chứ cứ anh một, em một thế là chúng ta thành đôi sao????

To Thái : câu nói của Thái ngộ thiệt áh!!!

thaipeace
01-04-04, 01:08 PM
Cũng có thể như vậy lắm chứ cc , tình yêu mà biết đâu được , đôi khi thật xa đôi khi thật gần , chỉ là trái tim mới có thể nhận ra khoảng cách ấy thôi !